เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 11:42:59
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  พี่น้องชาวเชียงราย ท่านใด มีอดีตที่ไม่เคยได้รับความยุติธรรมบ้างครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน พี่น้องชาวเชียงราย ท่านใด มีอดีตที่ไม่เคยได้รับความยุติธรรมบ้างครับ  (อ่าน 719 ครั้ง)
yaiinchaina
หน้าตาดี ไม่มีแฟน
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2014, 18:53:59 »

ร่วมด้วยช่วยแชร์ เล่าเรื่องราวที่ท่านไม่ได้รับความยุติธรรมให้ฟังบ้างสิครับ

อยากรู้ว่าในสังคมนี้ มีคนที่ได้รับความ อยุติธรรมเยอะมั้ย  รวบรวมไว้ เผื่อคนที่มีอำนาจจะได้มารับฟัง

กระบอกเสียงเราบ้าง

ขอบคุณครับ

เล่าเรื่องราวได้ที่  http://rongtook.com/index.php

ขอบคุณทุกท่านครับ

แทงหวยออนไลน์ แทงง่าย จ่ายไว ดีที่สุดในขณะนี้ http://choke77.com/aff/fong
tiger-red
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2014, 09:25:38 »

อย่าให้เล่าเลยมันมีมาตั้งแต่บรรพบุรุษแล้ว ไม่ใช่ว่ามันเพิ่งเกิด  แต่คงต้องใช้หลักการและเหตุผลให้มากขึ้นในการพิจารณาเรื่องนี้ใม่ใช่เขาว่ามาก็ตามเขาไปโดยไม่คิด เชื่อได้แม้แต่เทวดายังแก้ไม่ได้เลยเรื่องนี้ เพราะความคิด  นิ้วมือ ฐานะ ฯลฯ  ของคนเรายังไม่เท่ากันเลย
UFO
มัธยม
**

ลูกพ่อขุน

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2014, 09:49:33 »

vat 10% ผมเสียประโยชน์หรือได้ประโยชน์ครับชวยตอบผมที

ทำงานหนักเพือตนเองและครอบครัว
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2014, 09:58:07 »

ก็ไม่รู้ซินะ

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
~ Bullet for my Brother ~
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2014, 10:08:55 »

ผมโดนปล้นประชาธิปไตย
kongkeat_99
ระดับ ป.ตรี

เหนือยก็พัก

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2014, 10:30:21 »

ผมโดนเมียอมตังครับ

ก้าวต่อไป
กา~ระ~เกด
ระดับ ป.ตรี

ผลแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2014, 11:01:46 »

อ่านถึงอันนี้ฮาเลยคะ^^

เจอบ่อยคะ....เพราะ
1.เป็นผู้หญิง
2.ตัวค่อนข้างเล็ก
3.อายุไม่มาก
4.ผ่านโลกที่เป็นมุมมืดมาน้อย

เลยมักจะโดนเอาเปรียบ จากพวกหัวหมอ หรือคนเจ้าเล่ห์ ที่คิดถึงแต่ประโยชน์ตัวเอง ก็ได้แต่คิดว่าคนแบบนี้จะเจริญในชีวิตไหม....แต่บาปกรรมมันก็มีจริงๆ จากนิสัยแบบนี้ พอมีลูก ลูกก็เหมือนพ่อแม่สร้างแต่ปัญหา เจ้าเล่ห์ เห็นแก่ตัว(ก็ลูกตัวเอง เลี้ยงเอง นิสัยลูกก็เลยเหมือนตัวเอง)สรุปตกนรก ทุกข์ใจไปจนแก่เฒ่า ตกต่ำทั้งวงศ์ตระกูล................
หลังๆ มานี่ก็เลยปลงๆ นะคะ

ในทางพระพุทธศาสนา ไม่มีคำว่าเหตุบังเอิญ ไม่มีคำว่าชีวิตไม่มีความยุติธรรม เพราะกฎแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ
ผลงานการถ่ายภาพติชมแลกเปลี่ยนด้วยนะคะ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=380897
tung 7737
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2014, 11:30:04 »

ป๊าดปัญหาใหญ่เลย มิน่าถึงมีคนเอาเงินซ่อนเมียกั๋นเยอะ เพราะแบบนี้นี่เอง ฮ่าๆ

ทำดี ขยัน อดทน ความจนอยู่ได้ไม่นาน
คนขาย น่ะ ..ไม่รีบ แต่คนชื้อ น่ะ..รีบๆหน่อยนะ
benzto
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

มิตรภาพซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2014, 11:36:33 »

ปัญหาโลกแตก ยิงฟันยิ้ม

ขออภัยในบางลีลา
หน้า: [1] พิมพ์