เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 11:35:26
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  สำนึกผิด เข้ามาที่นี่...
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน สำนึกผิด เข้ามาที่นี่...  (อ่าน 1312 ครั้ง)
ARTHER-1083
การทำงานคือการพักผ่อน
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2014, 08:54:32 »

วันนี้ขับรถประมาทไป ขับมาเร็วออกซ้ายผ่านตลอด 4 แยกกุลพันธ์ (ตรงไปเข้า5แยก)
ผมคุ้นว่าเคยมีคนลงว่ามีอุบัติเหตุเกิดที่หน้าทางเข้ากุลพันธ์พอดี มานึกได้อีกที   ถือว่าผมโชคดีที่ซ้ายว่างตลอดไม่มีรถเข้าออก
และกลับมาคิดอีกที ผมรู้สึกผิด รู้สึกประมาทมากๆเลย....

รับพัฒนาเว็บไซต์, ระบบงานผ่านออนไลน์, จดโดเมน, เช่าพื้นที่, รับดูแลเว็บไซต์-ปรับปรุงเว็บไซต์,ระบบงานฐานข้อมูล ออนไลน์
jeena
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2014, 09:03:35 »

คราวหน้าระวังๆอย่าประมาทอีกนะคะ ยิงฟันยิ้ม
tung 7737
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2014, 10:23:37 »

ครับ ไม่ยังไม่สายครับ

ทำดี ขยัน อดทน ความจนอยู่ได้ไม่นาน
คนขาย น่ะ ..ไม่รีบ แต่คนชื้อ น่ะ..รีบๆหน่อยนะ
Sing ha
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2014, 06:47:18 »

ผมก็เป็นบางครั้งเหมือนกันประเภทขับลืม...
ARTHER-1083
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2014, 12:37:34 »

เมื่อวานบ่ายๆ เผาขยะในบริเวณบ้านแต่ควันดันไปเข้าข้างบ้าน ผมก็ดูแล้วนะว่าไม่น่าจะควันมากเท่าไหร่
สักพักมีลุงข้างบ้านโผล่มาจากกำแพงรั้วบ้าน บอกเหม็นควันจัง ควันเข้ามาบ้านลุงอ่ะหนุ่ม...
เท่านั้นแหละรีบคว้าสายยางดับให้ทันที  อันนี้ก็รู้สึกผิดเหมือนกัน   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เรื่องควัน เรื่องลม บังคับไม่ได้อ่ะนะ นอกจากบังคับใจเรา อันนี้ ทำได้ง่ายๆเลยด้วย...

รับพัฒนาเว็บไซต์, ระบบงานผ่านออนไลน์, จดโดเมน, เช่าพื้นที่, รับดูแลเว็บไซต์-ปรับปรุงเว็บไซต์,ระบบงานฐานข้อมูล ออนไลน์
ARTHER-1083
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2014, 15:13:07 »

แมวที่บ้านแอบไปขี้ในบริเวณบ้านคนอื่น  ร้องไห้ ร้องไห้
อันนี้ก็สำนึกผิด ตามไปเก็บเรียบร้อยแล้ว....
แมวเหมียวทำกันได้บ้านตัวเองก็ไม่ขี้... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

bruce030
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2014, 17:53:10 »

แมวที่บ้านแอบไปขี้ในบริเวณบ้านคนอื่น  ร้องไห้ ร้องไห้
อันนี้ก็สำนึกผิด ตามไปเก็บเรียบร้อยแล้ว....
แมวเหมียวทำกันได้บ้านตัวเองก็ไม่ขี้... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ขอ คาราวะ 3จอก ครับ  ยิงฟันยิ้ม
ARTHER-1083
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2014, 12:25:03 »

เมื่อวานวันศุกร์ ผมเกือบทุกข์
เกือบทุกข์ที่ 1. ยามเย็นๆ ผมไปรับแฟนแถวๆ โรงเรียนดำรงค์ หน้าสวนตุง รถเยอะแบบว่าเยอะอ่ะ เกือบโดน เฉี่ยว....
เกือบทุกข์ที่ 2. พอรับแล้วจะไป 5 แยกขับมาทางอภิฯเลี้ยวซ้าย ชิดซ้ายนะรอไฟแต่แบบว่ามีรถชิดข้างเราแล้วจะเลี้ยวซ้ายเหมือนกันอ่ะตกใจ อันนี้ก็เกือบทุกข์
เกือบทุกข์ที่ 3. พอมาได้ผ่านไฟแดงปั้มน้ำมันไปได้ ก็ต้องไปรอรถเลี้ยวขวาเพื่อเข้า 5 แยก อันนี้ต้องเล็งดีๆเพราะรถทางซ้ายเราเขาก็จะไปเหมือนกันอาศัยว่าต้องไปพร้อมๆกันเพราะเราโดนบังเต็มๆมองไม่เห็นเลย ถ้ามีอุบัติเหตุมาก็เกือบทุกข์ได้เช่นกัน อันนี้ไม่เท่าไหร่ พอได้ แต่อันนี้ซิ
เกือบทุกข์ที่ 4. ประมาณว่าตรงแยกหลังพ่อขุนฯอ่ะ ทางอีกฝั่งที่ออกไปแม่สายอ่ะนะมาเลยมาจ่อเพื่อจะตัดเข้าเลนเราอ่ะประมาณว่ากดดันอ่ะขอไปก่อนนะจ่อซะแบบว่า เราแซงไม่ได้อ่ะ เพราะถ้าเราเบียดไปรถอีกเลนก็จะกระแทกเราได้ก็เลยต้อง ปล่อยให้ไป.... เพราะถ้าชน อันนี้ก็ทำให้เกิดทุกข์ได้ แต่เท่านี้ยังไม่พอ..
เกือบทุกข์ที่ 5. ขับผ่าน 5 แยกไปเส้นสนามกีฬาอ่ะนะ ตรงหน้าโลตัส 555 แบบว่าเสี่ยงมากเลย จอดกินเลนแล้วแบบว่าแซงไปก็เจอรถด้านหน้าอ่ะ 555 ทำไงดี อันนี้ก็เกือบทุกข์
เกือบทุกข์ที่ 6. ไฟแดง 4 แยก กุลพันธ์วิลไฟเขียวอ่ะ ตรงไป ไฟเขียวอ่ะ ผมไม่เลี้ยวอ่ะ ผมจะตรงไปอ่ะ จู่ๆมีมอเตอร์ไซต์ปาดเข้ามาเพื่อจะเลี้ยวขวาอ่ะ ตลกไหมล่ะทีนี้ อย่างงี้ก็มี เอ้าเกือบทุกข์แล้วซินี่ ที่ตลกไม่ออกอยู่ตรงนี้ ดันเป็นไฟเหลืองซะนี่ ปกติคนทั่วไปก็จะเร่งให้ผ่าน แต่ผมกลับคิดว่าถ้าไปคงไม่ทันอ่ะระยะทางก็ 50-50 แตะเบรคจอดดีกว่า เลยจอดเพราะไฟแดงตรงนี้ไปเร็วมาก เหลือง แดง แป๊บเดียวเอง แต่คันหลังไม่คิดอย่างนั้นซิ บีบแตรใส่อีก เอาล่ะทำไงดีกลัวโดนชนก็กลัว จะเบรคตามเราป่าวว่ะนี่ เขาจะเห็นไฟแดงป่าวนี่ ก็มันแดงแล้วอ่ะ ดีที่ไม่มีอะไร...

สรุปแล้วก็แค่เกือบ แต่คงเป็นเพราะการใช้รถ ใช้ถนน ต่างคนต่างรีบ ต่างคนต่าง อยากไปให้ถึงจุดหมายเร็วๆ จนลืมอะไรไปบางอย่าง ว่าไม่ได้มีเราแค่คันเดียวบนถนน ไม่ได้มีเราเพียง 3 คน ที่นั่งในรถ ผมเองก็ยังรู้สึกกลัวๆเลยเวลาใช้รถ ขับรถ นั่นเพราะผมขับเช้า-เย็น 2 ครั้ง ประมาณ 30 โลต่อวัน เอง ถ้าท่านอยากมีประสบการณ์เรื่องการขับรถ แนะนำว่า ให้ขับในวันเสาร์ อาทิตย์ เลนในนะครับ ผ่านหน้าบิ๊กซี หรือ เซ็นทรัล ดู แล้วจะรู้ว่าอารมณ์แต่ละคนเป็นยังไง....

ผมก็แค่ขับแถวนี้แหละครับ ไม่ได้ไปไหนไกล มีประสบการณ์ยังไงก็เล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ....

lapasrada
"ดื่มกาแฟกับ"คนรู้ใจ" ในราคาแบบ"คนกันเอง" ที่ Hug-kafe
ระดับ ป.ตรี

เรื่องมันเศร้า เหล้าเลยหวาน....

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2014, 16:27:25 »

ความผิด มันหลายอย่าง อ่ะจ้าวว ร้องไห้ ร้องไห้

ร้านอาหารแช่แข็งเมืองเทิง จำหน่ายอาหารทะเลแช่แข็ง หมูกะทะแช่แข็ง ของทอด ทานเล่น ในราคากันเอง สอบถามได้ที่ 083-0613840 พี่จูนค่ะ
https://www.facebook.com/profile.php?id=100013560877951
platu
KnOwLedge ... iS ... PoweR !!!
ระดับ ป.ตรี

.... Up to mE ....

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม 2014, 05:13:41 »

ช่วงเวลาสำคัญมากๆ แต่ดันไม่ได้โทรหา ไม่ได้ตั้งใจจริงๆนะฮะ มันสุดวิสัยอ่า กรรมการก็มากันแล้ว ปลีกตัวไม่ได้เลย แต่ก็ขอขอบคุณมากนะคะที่คอยอยู่เคียงข้างให้กำลังใจกันมาตลอด จากนี้ไปเราจะได้ไปแอ่วพักผ่อนสมองกันได้เต็มที่เลยนะ อิอิ  อายจัง ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณที่รักกัน  ยิ้มเท่ห์

N o t h i n g     d o e s n ' t     C h a n g e .
lapasrada
"ดื่มกาแฟกับ"คนรู้ใจ" ในราคาแบบ"คนกันเอง" ที่ Hug-kafe
ระดับ ป.ตรี

เรื่องมันเศร้า เหล้าเลยหวาน....

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม 2014, 09:18:45 »

ช่วงเวลาสำคัญมากๆ แต่ดันไม่ได้โทรหา ไม่ได้ตั้งใจจริงๆนะฮะ มันสุดวิสัยอ่า กรรมการก็มากันแล้ว ปลีกตัวไม่ได้เลย แต่ก็ขอขอบคุณมากนะคะที่คอยอยู่เคียงข้างให้กำลังใจกันมาตลอด จากนี้ไปเราจะได้ไปแอ่วพักผ่อนสมองกันได้เต็มที่เลยนะ อิอิ  อายจัง ยิ้มกว้างๆ

คิดถึง ปล๋าทู ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ร้านอาหารแช่แข็งเมืองเทิง จำหน่ายอาหารทะเลแช่แข็ง หมูกะทะแช่แข็ง ของทอด ทานเล่น ในราคากันเอง สอบถามได้ที่ 083-0613840 พี่จูนค่ะ
https://www.facebook.com/profile.php?id=100013560877951
inwprint
ระดับ ป.ตรี

ทุกสิ่งได้ถูกเตรียมไว้หมดแล้ว

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม 2014, 09:24:53 »

คิดถึง ปล๋าทู ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ไปกาดหลวงครัช มีหลายขนาด ลำโตย คิคิ

platu
KnOwLedge ... iS ... PoweR !!!
ระดับ ป.ตรี

.... Up to mE ....

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2014, 05:53:18 »

ยิ้มกว้างๆ คิดถึงคุณจูนเช่นกันค่ะ สบายดีป่าวคะ  ยิ้มเท่ห์

รู้สึกผิดที่ยังไม่ได้ไปอุดหนุนกาแฟสักที อิอิอิ  ยิงฟันยิ้ม

N o t h i n g     d o e s n ' t     C h a n g e .
หน้า: [1] พิมพ์