เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 23:51:15
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  (สอบถาม) ของอร่อยบริเวณ รพ.เชียงรายประชานุเคราะห์
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน (สอบถาม) ของอร่อยบริเวณ รพ.เชียงรายประชานุเคราะห์  (อ่าน 3906 ครั้ง)
krakkrak
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2011, 16:35:21 »

แนะนำของอร่อย รอบ ๆ รพ.เชียงรายประชานุเคราะห์ที่ครับ ที่สามารถเดินไปได้จากโรงพยาบาลครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
sdoopy
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2011, 16:40:11 »

ไม่น่ามีนะ ถ้าจะมีก็ตรง4แยกหอนาฬิกานะ

The only man who never makes mistakes is the man who never does anything.
jija
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2011, 16:43:34 »

ร้านเมี่ยงปลาเผาคะ ขอแนะนำ
อยู่สามแยกหลังโรงบาลเชียงราย
หรือเยี่ยงๆกับรร.นิ่มซี่เส็ง
มีบริการส่งฟรีไม่เกิน5 กม.
ไปไม่ถูกโทรถามทางร้านได้คะ
053-601045
ตามลิ้งค์

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=16083.0
flashi
ระดับ :ป.โท

on the internet nobody knows you’re a dog

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2011, 16:52:33 »

เชียร์ร้านเมี่ยงปลาเผาอีกหนึ่งเสียงค่ะ  ยิงฟันยิ้ม
หรือถ้าเป็นก๋วยเตี๋ยว ก็จะมีร้านตรงหลังโรงพยาบาล
ชื่อก๋วยเตี๋ยวรสเยี่ยมหรืออะไรทำนองนั้นแหล่ะ พวกก๋วยเตี๋ยวหมูสับ ต้มยำ อร่อยดีค่ะ

ทุกอาชีพไม่มีไส้แห้ง ไม่ว่าอาชีพใดทั้งสิ้น ที่เมิงไส้แห้ง เพราะเมิงกระจอกไง มันอยู่ที่ใจเมิง ใจเมิงสูงเมิงก็รอด ใจเมิงกระจอกเมิงก็จน!
--- (เชิญชมคลิปเต็ม)
http://www.youtube.com/watch?v=s-g89WcO6DQ
krakkrak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2011, 16:53:15 »

ขอบคุณครับเดี๋ยวจะลองไปทานเย็นนี้
นางร้าย
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2011, 17:36:52 »

มีร้านซุ้มสบาย กะทะร้อน ค่ะ
ออกจากรพ. เลี้ยวขวา
ห่างจากรพ.ประมาณ100เมตรค่ะ
ข้างเซเว่น
BEAUTY183
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2011, 21:16:08 »

ข้างเซเว่น
ไปกินมาแล้วหรอค่ะ  อร่อยเปล่า
นางร้าย
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2011, 23:16:30 »

ข้างเซเว่น

ยังไม่เคยลองไปกินเลยค่ะ
แต่เห็นร้านคนเต็มทุกวัน เลยคิดว่า
น่าจะอร่อย  ยิงฟันยิ้ม
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2011, 23:25:21 »

ผัดไท ใส่ครก ออกหลังโรงพยาบาล เดินไปประมาณ 50 ม ซ้ายมือ
แต่เวลากินจริงๆใส่จาน รสชาดอร่อยครับ
ยิงฟันยิ้ม
AIT
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2011, 00:23:15 »

ลาบหน้าวัดเจ็ดยอดครับ เดินออกประตูหน้าโรงพยาบาลเลี้ยวขวาแล้วเลี้ยวซ้ายอีกทีตรงกาดเจ็ดยอด
H-A-P-P-Y [[DAY]]
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2011, 22:52:33 »

ข้างเซเว่น

ยังไม่เคยลองไปกินเลยค่ะ
แต่เห็นร้านคนเต็มทุกวัน เลยคิดว่า
น่าจะอร่อย  ยิงฟันยิ้ม

ไปทานซัก 2 ครั้งได้มั้งคะ อร่อยมากค่ะทั้งการหมักหมู แล้วก็น้ำซุป

เมื่อพยายามทำสิ่งใดแล้ว...ต้องพยายามให้ถึงที่สุด...เพราะถ้าหากหยุด โอกาสที่รออยู่ข้างหน้าอาจหลุดลอยไปได้
kikkok
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2011, 17:28:37 »

ร้านชาบู 19 บ. ร้านเปิดใหม่แถวหน้า รพ. จ้า
Alony
มัธยม
**

^_____^

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2011, 13:08:38 »

ร้านชาบู 19 บ. ร้านเปิดใหม่แถวหน้า รพ. จ้า

เคยไปทานสองครั้งแล้วค่ะ อร่อยค่ะร้านนี้ ปิ้งย่างได้ด้วย
น้ำซุปหนึ่งหม้อเลือกได้สองแบบ บริการดีมากๆค่ะ
อากาศหนาวๆแบบนี้น่าไปทานนะคะ สองคนสองที่น่าจะดี อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

" ฉันจะมองแต่ข้อดีของผู้คน เพราะตัวฉันเองก็ไม่ใช่คนที่สมบูรณ์แบบ ฉันจึงไม่บังคับที่จะตรวจสอบข้อผิดพลาดของผู้อื่น " ( Mahatma Gandhi )
FBI
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2011, 18:14:28 »

ร้านส้มตำหน้าวัดเจ็ดยอดเลย ออกจากหน้า รพ เลี้ยวขวาประมาณสองร้อยเมตรถึงแยกถนนเจ็ดยอดเลี้ยวซ้ายอีกสองร้อยเมตรถึงวัดเจ็ดยอดหน้าวัดมีร้านส้มตำและลาบ น้ำตก คอหมูย่างปีกไก่ย่างอะไรประมาณนี้ครับ รับรองได้ซี๊ดครับ :
คำปันเกย
มัธยม
**

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2011, 22:59:12 »

เคยไปทานสองครั้งแล้วค่ะ อร่อยค่ะร้านนี้ ปิ้งย่างได้ด้วย
น้ำซุปหนึ่งหม้อเลือกได้สองแบบ บริการดีมากๆค่ะ
อากาศหนาวๆแบบนี้น่าไปทานนะคะ สองคนสองที่น่าจะดี อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ไปกิ๋นมาวันนี้เจ้า  ลำแต้ๆ เจ้า

ของล้ำค่าสำหรับคนหนึ่งก็อาจเป็นสิ่งไร้ค่าสำหรับอีกคน หรือสิ่งไร้ค่าสำหรับคนหนึ่ง ก็อาจเป็นสิ่งล้ำค่าสำหรับอีกคนหนึ่งเช่นกัน
siamesecat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2011, 15:56:21 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  รับรองความอร่อยครับ ประเภท เนื้อ กะ หมูหมัก นี่การันตีความอร่อยครับ
ปิ้งย่าง หรือชาบู ได้หลากหลาย น้ำจิ้ม สามแบบครับ ค่าน้ำปกติไม่คิดเพิ่ม ไม่มีขั้นต่ำ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เป็ดเซ็ง
มัธยม
**

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2011, 16:18:49 »

ผัดไท ใส่ครก ออกหลังโรงพยาบาล เดินไปประมาณ 50 ม ซ้ายมือ
แต่เวลากินจริงๆใส่จาน รสชาดอร่อยครับ
ยิงฟันยิ้ม

เหมือนจะัไม่ขายแล้วนะครับ เจ้าของขยันทำกล้วยทอดโมเลนขายให้ลูกค้าแทบไม่ทันนะครับ

ผมก็ไม่ได้กินนานแ้ล้วผัดไทยใส่ครก  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
sparky
ชั้นประถม
*

ร้านอะไหล่ รถ มอ ไซค์ สันโค้งน้อย

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2011, 15:03:46 »

เมี่ยงปลาเผา อร่อยสุดๆๆๆ

Max speed motor สันโค้งน้อย
จำหน่ายอุปกรณ์ตกแต่งรถ Honda Yamaha KSR MSX
081-8282801
Alony
มัธยม
**

^_____^

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2011, 07:09:50 »

ไปกิ๋นมาวันนี้เจ้า  ลำแต้ๆ เจ้า

แต่เมื่อวานตอนค่ำไปทานกะคนสนิทอีกครั้ง ทำไมรสชาดน้ำซุปเปลี่ยนไป ฮืม

น้ำซุปต้มยำกุ้งไม่จัดจ้านเหมือนที่เคยทานครั้งแรก

อย่างอื่นก็โอเคนะ ไปกันสองคนอิ่มมากๆเลย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

" ฉันจะมองแต่ข้อดีของผู้คน เพราะตัวฉันเองก็ไม่ใช่คนที่สมบูรณ์แบบ ฉันจึงไม่บังคับที่จะตรวจสอบข้อผิดพลาดของผู้อื่น " ( Mahatma Gandhi )
siamesecat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2011, 13:01:57 »

แต่เมื่อวานตอนค่ำไปทานกะคนสนิทอีกครั้ง ทำไมรสชาดน้ำซุปเปลี่ยนไป ฮืม

น้ำซุปต้มยำกุ้งไม่จัดจ้านเหมือนที่เคยทานครั้งแรก

อย่างอื่นก็โอเคนะ ไปกันสองคนอิ่มมากๆเลย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เดียวจะตรวจสอบให้ครับ อาจเป็นพริกที่ใส่นะครับช่วงนี้พริกขี้หนูแต่ละแหล่งมันคนละพันธุ์จริงๆครับ ช่วงนี้พริกดีๆเจ้าเดิมของเริ่มขาด
ยังไงจะนำไปปรับปรุงให้คงเดิมนะครับ
หน้า: [1] พิมพ์