เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 17 เมษายน 2024, 06:55:05
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  งานบ้านงานครัว คลีนิค ถามหมอ เรื่องสุขภาพ (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ใครเคยไปจัดฟันกีบคลีนิคไวท์สไมล์ ก่อนถึงสี่แยกเด่นห้าบ้างคะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ใครเคยไปจัดฟันกีบคลีนิคไวท์สไมล์ ก่อนถึงสี่แยกเด่นห้าบ้างคะ  (อ่าน 12151 ครั้ง)
Yungying-yingyung
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 11 มิถุนายน 2014, 18:13:42 »

กำลังจะจัดฟันค่ะ เลยอยากถามประสบการณ์คนที่เคยทำที่นี่มา เห็นคลีนิคเพิ่งเปิดใหม่ไม่นาน
AUM_PUKLUK
ชั้นประถม
*

ต่ำเราต้องค้ำชู ให้สูง จรูงศรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 17 มิถุนายน 2014, 09:51:54 »

เคยไปถาม อายุเกิน 25 ไม่รับคับ ^^
ืnuiny
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 18 มิถุนายน 2014, 10:23:49 »

ตอนนี้เราก็ทำกับคลีนิกไวท์มายด์จ้า หมอพูดดี เอสมอต้นเสมอปลาย คลีนิกไวท์สมายด์ต่างจากที่อื่นนะค่ะ เพราะต้องจองคิวตรวจฟันก่อน ไม่ต้องรอคิวเหมือนที่คลีนิกอื่น จะติดเครื่องช้าหรือเร็วอยู่ที่ตัวเราค่ะ ถ้าเราเคลียช่องปากเร็วก้ติดเครื่องมือเร็วค่ะ หมอใจดี ให้เราเลือกว่าจะเคลียช่องที่คลีนิกหรือโรงบาลก็ได้ ของเราเคลียที่ รพ.ค่ะ ตอนนี้รอผ่าฟันคุคที่ รพ. อย่างเดียว ถ้าเสร็จก็ได้ติดเครื่องมือแล้ว เร็วมาก เราเคยไปจองคิวที่คลีนิกอื่นนะ ตั้งแต่ปี54 ตอนนี้ยังไม่เรียกเลย เราขี้เกียจรอ พอดีเพื่อนก็ไปทำที่นี้ เพื่อนเลยแนะนำ
Yungying-yingyung
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2014, 19:26:03 »

ตอนนี้เราก็ทำกับคลีนิกไวท์มายด์จ้า หมอพูดดี เอสมอต้นเสมอปลาย คลีนิกไวท์สมายด์ต่างจากที่อื่นนะค่ะ เพราะต้องจองคิวตรวจฟันก่อน ไม่ต้องรอคิวเหมือนที่คลีนิกอื่น จะติดเครื่องช้าหรือเร็วอยู่ที่ตัวเราค่ะ ถ้าเราเคลียช่องปากเร็วก้ติดเครื่องมือเร็วค่ะ หมอใจดี ให้เราเลือกว่าจะเคลียช่องที่คลีนิกหรือโรงบาลก็ได้ ของเราเคลียที่ รพ.ค่ะ ตอนนี้รอผ่าฟันคุคที่ รพ. อย่างเดียว ถ้าเสร็จก็ได้ติดเครื่องมือแล้ว เร็วมาก เราเคยไปจองคิวที่คลีนิกอื่นนะ ตั้งแต่ปี54 ตอนนี้ยังไม่เรียกเลย เราขี้เกียจรอ พอดีเพื่อนก็ไปทำที่นี้ เพื่อนเลยแนะนำ
ของเราต้องถอนฟันทั้งหมด8ซี่ (ผ่าฟันคุด1)หมอก้อแนะนำไปรพ.เพราะราคาถูกแต่ไปรพ.เมื่อไหร่คิวเต็มตลอด เราว่างตอนเย็นรพ.เค้ารับไม่เกิน15คน จองคิวไม่ทันตลอดๆ
ืnuiny
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2014, 13:14:05 »

ของเราต้องถอนฟันทั้งหมด8ซี่ (ผ่าฟันคุด1)หมอก้อแนะนำไปรพ.เพราะราคาถูกแต่ไปรพ.เมื่อไหร่คิวเต็มตลอด เราว่างตอนเย็นรพ.เค้ารับไม่เกิน15คน จองคิวไม่ทันตลอดๆ

ตอนนี้ของเรารอผ่าฟันคุดที่ รพ. จ้า ถอน 4 (ผ่าฟันคุด4)
nuchakhun
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 04 กรกฎาคม 2014, 13:25:24 »

ขอทราบราคาแต่ละขั้นตอนของคลินิกหน่อยได้ไหมค่ะ ว่าราคาเท่าไหร่

กำลังหาที่จัดฟันอยู่เหมือนกัน
ืnuiny
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 09 กรกฎาคม 2014, 12:42:35 »

ขอทราบราคาแต่ละขั้นตอนของคลินิกหน่อยได้ไหมค่ะ ว่าราคาเท่าไหร่

กำลังหาที่จัดฟันอยู่เหมือนกัน

ของคลีนิกไวท์สมายสไมล์ เอ็กซ์เรย์ฟัน แล้วแต่ รพ.ไทย 600 รพ. โอเวอร์บรุ๊ค 1200  พิมพ์ปาก 1000 ติดเครื่องมือ 10000 รายเดือน เดือนล่ะ 1000
ขูด อุด ถอน ผ่าฟันคุด ถ้ามี ?? ทำโรงบาลก็ หรือทำที่คลีนิก คุณหมดเค้าให้คนไข้ตัดสินใจว่าจะทำที่ไหน ถ้าไม่อยากเสียค่ารักษาเยอะ ก็ทำที่ รพ. ก็ได้
happyeasysex
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2014, 03:48:23 »

คุณ nuiny คลีนิกไวท์มายด์ไปทางไหนคับ ถ้าเราขับรถมาจากโรงพยาบาลไทยตรงไปเรื่อยๆจนถึงสี่แยกเด่นห้า คลีนิกที่ว่าไปทางไหนต่อคับ เห็นว่าดีเลยสนใจคับ

เหนือสุดในสยาม ชายแดนสามแผ่นดิน ถิ่นวัฒนธรรมล้านนา ล้ำค่าพระธาตุดอยตุง
ืnuiny
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 06 พฤศจิกายน 2014, 16:23:08 »

คุณ happyeasysex คะ ตอบช้าไปหน่อย ขับรถมาจากโรงบาลไทย ถึงสี่แยกเด่นห้า เลี้ยวขวาคะ คลีนิกอยู่ซ้ายมือคะ เยื้องๆ ปั๊ม ปตท. เล็กน้อยค่ะ ไม่ทราบว่าเจอรึยังเอ่ย
maxgryver
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 27 พฤศจิกายน 2014, 13:24:02 »

ผมอายุ30ไปจัดฟันที่นี้ได้ป่าวครับ
Aorlabee
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2014, 09:08:04 »

ผมอายุ30ไปจัดฟันที่นี้ได้ป่าวครับ

หมอไม่รับคะ เกิน25 ไม่รับคะ
sing chiang rai
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 14 มกราคม 2015, 12:19:46 »

อยากทราบว่าคุณหมอคลีนิคไวท์สไมล์ชื่อ นามสกุลอะไรคะ
หน้า: [1] พิมพ์