เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 17:45:57
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ประกาศตามหาเพื่อน
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ประกาศตามหาเพื่อน  (อ่าน 1380 ครั้ง)
edd
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 07 มกราคม 2010, 15:07:28 »

ผมเป็นคนกรุงเทพครับ ไปคุมงานก่อสร้าง โรงพยาบาลโอเวอร์บรุ๊ค เมื่อ10ปีที่แล้วมีเพื่อนที่เชียงรายมากพอสมควรครับแต่ได้เปลี่ยนมือถือ เบอร์หายหมด ถ้าใครเข้ามาในเว็บนี้แล้วจำผมได้ติดต่อผ่านเมลล์ได้เลยนะครับ มีโอกาสผมจะไปที่เชียงรายอีกครับ/เอส
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 07 มกราคม 2010, 15:19:54 »

ข้อมูลส่วนตัวน้อยไปหน่อยนะครับ ชื่อเอส อาจจะมีหลายคนใช้ชื่อนี้
ลองบอก ชื่อเพื่อนที่เชียงรายเท่าที่จำกันได้ หรือข้อมูลของเพื่อนเช่นอยู่ อ.ไหน ครั้งล่าสุดที่ติดต่อกันทำงานที่ไหน มีชื่อ-สกุลจริงด้วยยิ่งดีครับ ลงรูปของคุณเอส ด้วยก็ดีเผื่อมีใครมาเห็น  ยิงฟันยิ้ม

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
edd
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 07 มกราคม 2010, 15:50:00 »

ส่วนใหญ่ชื่อจริงจะจำไม่ได้ล่ะครับ ถ้าชื่อเล่นก็มี น้องกุ้ง(อ.เมือง) อดุลย์(อ.เมือง) จรัญ(อ.เวียงชัย)ฯลฯ   ขอบคุณครับ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

* s.gif (135.86 KB, 500x333 - ดู 213 ครั้ง.)
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 07 มกราคม 2010, 16:05:56 »

คนชื่อ อดุลย์ นี่เป็นอิสลาม ใช่มั้ยครับ

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
oyoyo *^_^*
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 07 มกราคม 2010, 16:33:25 »

ในรูปนี่คือคนที่กำลังตามหาอยู่ ใช่ไม๊ครับ..

"มนุษย์ใช้เหตุผลทางความคิด
ในการตัดสินว่าอะไรถูกอะไรผิด
ขณะที่ธรรมชาติใช้ความจริงทางจิต
ในการตัดสินว่าอะไรเป็นบุญอะไรเป็นบาป"

วาทะดังตฤณ "ด้วยความเป็นห่วง"
edd
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 07 มกราคม 2010, 16:47:40 »

ไม่ใช่ครับ รูปผมเองครับ เอสครับ อดุลย์นี่ไม่แน่ใจครับว่าอิสลามแต่ครั้งสุดท้ายที่ติดต่อได้ ทำงานเกี่ยวกับช่างโยธา อบต.ที่ไหนสักแห่งล่ะครับ ได้ไปทำงานที่เชียงรายประมาณ1ปี รักเชียงรายมากครับ
AEK13@กว่างกรุง
ระดับ ป.ตรี

กว่างกรุง

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 07 มกราคม 2010, 16:49:40 »

ทำงานก่อสร้างเหมือนกันครับ
แต่ตอนนี้อยู่ กทม.

อายุประมาณเท่าไหร่ครับ

วีรบุรุษไซร้ ไร้น้ำตา ร่ำสุราหยาดโลหิตคลุกเคล้า หมื่นพันอดีตกาลแสนเศร้า ยิ้มเยาะเย้ามลายสิ้น กระบี่เดียว
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 07 มกราคม 2010, 17:15:45 »

ใช่  อดุลย์  ทรายหมอ  มั้ยครับ  เมื่อก่อนเคยเป็นช่างโยธาให้กับ อบต.สันทราย  อ.แม่จัน แต่ตอนนี้ไม่เป็นแล้วอายุ ของคนที่ผมว่านี่ 50 กว่าๆ ละ ไม่รู้คนเดียวกันป่าว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 07 มกราคม 2010, 17:29:18 โดย ^~ฮักแม่จัน~^ » IP : บันทึกการเข้า

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
edd
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 07 มกราคม 2010, 19:51:46 »

ไม่ใช่ครับ ผมอายุ 31 ครับต้องขอขอบคุณทุกท่านด้วยใจจริงเลยนะครับที่พยายามช่วยเหลือผมเต็มที่เลย ถ้ามีโอกาสได้ไปที่เชียงรายอีกคงได้พบกันนะครับ เมื่อ2ปีที่แล้วก็ได้มีโอกาสไปภูชีฟ้า แต่ไม่สามารถติดต่อเพื่อนเก่าๆที่เชียงรายได้เลย พอดีได้มาเจอเว็บของคนเชียงรายเลยขอถือโอกาสตามหาเพื่อนด้วยเลย เผื่อจะมีโอกาสได้เจอเพื่อนครับแต่ไม่เป็นไรยังไงผมก็ได้เพื่อนใหม่ๆจากที่นี่ไม่น้อยเลยครับ ขอบคุณครับ
♥ idogpom ♥(บุคคลไปทั่ว)
ระดับ ป.ตรี

อินเตอร์เน็ตความเร็วศูนย์ HS7UUP

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 07 มกราคม 2010, 20:03:28 »

นี่ก็จรัญ อยู่เวียงชัยครับ
ถ้าไม่ใช่ผมจะมาลบครับ ยิงฟันยิ้ม

**ลบแล้วครับ**

* No.jpg (36.35 KB, 268x331 - ดู 119 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 07 มกราคม 2010, 20:17:36 โดย ♥ idogpom ♥ » IP : บันทึกการเข้า
edd
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 07 มกราคม 2010, 20:06:50 »

ไม่ใช่อ่ะครับ ไม่เป็นไรครับ ยังไงก็ขอขอบคุณด้วยนะครับ
หน้า: [1] พิมพ์