เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 13:18:52
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  เตือน!! บุคคลไม่น่าไว้ใจขอติดรถไปด้วย
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน เตือน!! บุคคลไม่น่าไว้ใจขอติดรถไปด้วย  (อ่าน 1001 ครั้ง)
คับผม
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2014, 20:15:52 »

เตือน!! บุคคลไม่น่าไว้ใจขอติดรถไปด้วย
**ก่อนอื่นเลยต้องขอบอกว่าผมไม่ใช้คนเชียงรายแต่กำลังจะทำงานเชียงรายพรุ่งนี้เลย!!

เหตุมีอยู่ว่า ผมขับรถเล่น(ดูที่ดูทาง)ขับจากแยกศรีทรายมูลตรงมาจนผ่านหน้าโรงพยาบาลเชียงรายประชานุเคราะห์ เจอไฟแดงเลี้ยวขวา ตรงนั้นจะมีร้านขายของชำทีถ่ายเอกสารได้ แต่ตรงหน้าร้านไม่สามารถจอดรถได้เพราะเป็นทางแยกห้ามจอด ผมเลยจอดมอไซต์ ตรงทางที่จอดได้ซึ่งหางจากแยกประมาณ 50 เมตร เวลาประมาณหนึ่งทุ่ม

เมื่อผมเสร็จธุระจากร้านค้าแล้ว ขณะที่เดินกลับมาที่รถ *เจอชายคนหนึ่ง อายุประมาณ50ขึ้น สูงประมาณ 165 ใส่เสื้อ สีเทา กาเกงสีดำ สะพายย้ามสีแดง มือซ้ายถือหนังสือพิมพ์ ใส่แว้น กลิ่นตัวแรงมาก ดูยังไงก็ไม่น่าไว้ใจ!! เดินเข้ามาทัก(ขอเรียกว่า "บุคคลน่าสงสัย")
การสนทนา
บุคคลน่าสงสัย : น้องครับช่วยไปส่งไนท์บาร์ซ่าหน่อยได้ไหม
ผม : เอ่อ.. ผมไม่ใช่คนเชียงรายนะครับ
บุคคลน่าสงสัย : ไปส่งหน่อย ไม่ไกลหรอก
ผม : แล้วมันอยู่ตรงไหนละครับ
บุคคลน่าสงสัย : ผ่านไฟแดงไปก็ถึงละ
ผม : ไม่ไกลแล้วทำไมไม่เดินไปเอา ??
บุคคลน่าสงสัย : เงียบไปพักหนึ่ง(เหมือนผมไม่มีน้ำใจเลย แต่ท่าทางของเขาไม่น่าไว้ใจผมเลยชวนคุยไปเรื่อยๆ)
ผม : แล้วลุงมาจากไหน ??
บุคคลน่าสงสัย : เชียงรายนี้แระ
ผม : แล้วไปทำอะไรที่นั้นละครับ
บุคคลน่าสงสัย : น่าไปส่งหน่อย
ผม : ผมมีธุระด่วนอยู่อะ ถ้าไม่ไกลลุงเดินไปเอานะ
บุคคลน่าสงสัย : ไปส่งลุงหน่อยเถอะ เดียวบอกทางให้
ผม : ผมไม่ไป!!

และแล้วก็มาถึงครับ จุดที่ทำให้ผมรู้ความจริง

บุคคลน่าสงสัย เดินออกห่างผมแล้วชูกระดาษหนังสือพิมพ์ที่ถือขึ้น ในนั้นมีข้อความตัวใหญ่สีแดงว่า "ไอ่.."(เป็นคำด่า) ผมเลยขับรถออกไปเลยแล้วมองหา ตร. แต่ไม่เจอ
ผมไม่รู้ว่าถ้าผมไปส่งบุคคลน่าสงสัยคนนั้นผมที่ตามมาจะเป็นอย่างไร

* Screenshot 2014-06-01 19.48.20.png (474.28 KB, 600x338 - ดู 454 ครั้ง.)
br.9999
ระดับ :ป.โท
*

อยากได้รอยยิ้มของคนอื่น ต้องให้รอยยิ้มของเราก่อน

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2014, 20:26:24 »

คำด่าที่เขียน เปนคำด่าตร.หรือเปล่า ถ้าเปนคนนี้ คนในเวปหลายคนน่าจะพอคุ้นเคย เขาไม่เปนภัยหรอก เเต่เขาคงเกลียดตร.ด้วยเหตุใดไม่มีใครรู้

........โทร...089 8504449 ....( ต๋อย)  
      .......... Line  Id  : 0898504449 .....
คับผม
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2014, 20:28:18 »

ป่าวครับ ด่าคนที่อ่านนะครับ   ฮืม ฮืม
Maxver77
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2014, 20:31:38 »

คำด่าที่เขียน เปนคำด่าตร.หรือเปล่า ถ้าเปนคนนี้ คนในเวปหลายคนน่าจะพอคุ้นเคย เขาไม่เปนภัยหรอก เเต่เขาคงเกลียดตร.ด้วยเหตุใดไม่มีใครรู้

น่าจะแม่นคนเดียวกันนะครับ 555555
ถือว่าแจ็คพ็อตๆๆครับ อย่าไปถือสาแกเลยอิๆๆ
เว้นไว้คนเต๊อะๆๆ
คับผม
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2014, 20:51:37 »

พอจะมีกระทู้เก่าๆให้เข้าไปอ่านไหมครับ เจอกันครั้งหน้าจะได้ไม่คุยด้วย ฮ่าๆๆๆ แต่ผมยังสงสัยกับพฤติกรรมของเขาอยู่เลย เช่น เขาเป็นใครมาจากไหน ทำแบบนั้นไปทำไม ทำไมต้องไปอยู่ที่มืดๆ ทั้งที่ตรงหน้าโรงบาลคนมีเยอะมาก แล้วทำไมถึงมาพูดดีตอนแรกแล้วขึ้นเสียงตอนถูกปฏิเสธ ท่าทางที่ดูโมโหนั้น

ผมก็แค่ไม่รู้ที่มาว่าทำไมเขาถึงทำแบบนั้น แล้วถ้าไปส่งเขาแล้ว ผมจะมีโอกาศมานั่งเล่าให้ฟังไหม ยิ้ม ยิ้ม
js23.nunui
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2014, 21:21:12 »

ginjv'w,jgxHoginjv'
amazing
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2014, 21:30:46 »

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=364069.0

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=532274.0
man1002
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2014, 21:56:26 »

ผมก็เคยไปส่งทีครับ คนนี้ไม่เปนภัยครับ อาจสร้างความรำคาญบ้าง

ฝากเชิญชวนติดตามเพจ

เชิญชวนติดตาม ร้านบ้านใหม่นมผง กับโปรโมชั่น สุดพิเศษ จำหน่ายผ้าอ้อมสำเร็จรูป เสื้อผ้าเด็ก และของใช้เด็กทุกชนิด ราคาโดนใจ คุณแม่คุณพ่อ
https://www.facebook.com/Banmainomphong
js23.nunui
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2014, 22:18:17 »

เขาคงจะมีปัญหาบางอย่าง เลยถึงแสดงออกอย่างนี้เพื่อให้สังคมรับรู้ หากท่านใดทราบ หรือรู้จักนักจิตวิทยา หรืออื่น ๆ ที่เกี่ยวข้องลองแจ้งให้ด้วย อย่าโทษเขาเลยครับ (ช่วยได้ให้ฃ่วยตามที่ควเห็นสมควร แต่ไม่ควรซ้าเติมครับ) หากผมเจอเขาผู้นี้ก็อยากสัมผัสเขาดูบ้างครับ
nutto
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2014, 00:10:58 »

ผมรู้จักกับคนที่ทำรถเช่าแถวเจ็ดยอด บอกมาว่าลุงคนนี้เค้าเป็นไกเถื่อนแล้วโดนจับอยู่บ่อยๆเลยไม่ชอบตำรวจ แถมหน้าหม้อมากเห็นผู้หญิงแล้วชอบเข้าไปคุยด้วย ฟังหูไว้หูนะครับผมได้ยินมาแบบนี้
หน้า: [1] พิมพ์