เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 01:18:15
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  งานบ้านงานครัว คลีนิค ถามหมอ เรื่องสุขภาพ (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  มีไคเคยพาลูกไปทดสอบภูมิแพ้ที่โรงบาลไท มาบ้างไหมค่ะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน มีไคเคยพาลูกไปทดสอบภูมิแพ้ที่โรงบาลไท มาบ้างไหมค่ะ  (อ่าน 1972 ครั้ง)
nunan_nunan
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2014, 15:28:11 »

ขอข้อมูลน่อยคร่าเหนว่ามีคุณหมอเจริญประจำอยู่ตรวจดีไหมค่ะ กำลังหาคลินิคหรือไม่ก้อโรงยาลไทกับโอเว่อบุ๊ค ไคมีประสบการ์ณรบกวนแชร์ให้ฟังน่อยคร่า
Lonly
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2014, 18:44:59 »

เคยไปค่ะพอดีลูกเป็นภูมิแพ้โปรตีน เลยลองพาลูกไปทำสกินเทสผิว แต่พอไปพบหมอเจริญบอกว่าทำไปก็ทำนั้น ไม่เห็นผลร้อยเปอร์เซนหรอก ไล่ให้ไปตรวจเลือดที่รพ.สวนดอก เชียงใหม่ หมื่นกว่าบาท ยังไม่ทันได้ตรวจอาการเด็กเลย สรุปวันนั้นไปเสียเวลาเปล่าค่ะ เวลาทำงานของหมอบ่ายสองแต่กว่าจะมาเกือบบ่ายสาม ทำใจไว้เลยค่ะถ้าจะไปโรงบาลนี้

อย่าดูถูกใครด้วยการศึกษา เพราะใบปริญญาไม่ได้การันตี สันดานคน
nunan_nunan
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2014, 21:54:52 »

งั้นคงไปโอเว่อบุ๊คแทนปกติก้อไม่ไปโรงบาลไทอยู่แล้วค่ะ ได้ยินชื่อเสียงเหลือเกิน ขอบคุณน่ะคร่า
tigeroute
ระดับ ป.ตรี

ก้าวแรกของธุรกิจ คือการลงมือทำ

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2014, 10:28:46 »

สกินเทส รพ.ไทย 400บาท(ใช้ประกันสังคมก็ต้องจ่ายราคานี้)   คลีนิคภูมิแพ้แถวธนาลัย 1200 บาท
.
ถ้าต้องการตรวจเบื้องต้นก็ใช้ได้อยู่นะ
เราไปตรวจที่รพ.ไทย ไปเวลาทำการปกตินะ
แจ้งที่ฝ่ายทะเบียนว่ามาตรวจโรคผิวหนัง (สำหรับเด็กในส่วนโรคเด็กก็มีตรวจ)
เค้าก็จะให้ไปรอหน้าห้องตรวจโรคผิวหนัง
แจ้งที่พยาบาลหน้าห้องตรวจเลยว่ามาตรวจสกินเทส
ถึงคิวเข้าห้อง พยาบาลจะใช้ปลายมีดที่ใช้เจาะเลือด อันเล็กๆ มาสะกิดที่ท้องแขนเรา
ประมาณ 30 จุด เจ็บนิดหน่อยสำหรับผู้ใหญ่นะ  เด็กๆนี่มีร้องไห้แน่นอน
เสร็จแล้วพยาบาลก็จะเอาสารทดสอบภูมิแพ้มาหยดตรงที่สะกิดไว้
ก็นั่งรอไป 30 นาทึ ห้ามขยับแขน
เสร็จแล้วรอดูอาการ ถ้าเราแพ้ตัวไหน ก็จะแสบคัน และเป็นตุ่มนูนขึ้น
หลังจากนั้นก็พบหมอ หมอจะตรวจและแนะนำวิธีป้องกันและรักษาอีกทีค่ะ
.
ที่เราตรวจ แพ้ ฝุ่นบ้าน ไรฝุ่น ขนสัตว์
.
ลองไปตรวจดู
ไปตรวจที่โรงพยาบาลก็ทำใจหน่อย ไม่มีวันไหนที่คนไม่เยอะ
คนทั้งเชียงรายมารวมกันอยู่ที่เดียว
อย่าไปใจร้อนค่ะ มองดูคนอื่น ที่เจ็บป่วยมากกว่าเรา ก็ยังต้องรอ
บางคนเจ็บจะตายอยู่แล้ว ก็นอนรอบนเปล บนรถเข็น เยอะแยะไป ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ร้านไทเกอร์รูท เซอร์วิส
รับฝาก ขายฝาก ซื้อ-ขาย อสังหาริมทรัพย์
ร้านอยู่บ้านหนองปึ๋ง ซอย6 (หน้าปากซอย)  
เบอร์ติดต่อ 084-6116597 ,083-8354265
IDLine:tigerooh
phanzaa
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2014, 20:36:18 »

ผมก้อเคยเอาลูกสาวไปตรวจ สกินเทสต์ นะครับ  เห็นแล้วสงสารมาก  แต่ผมว่าการสกิดผิวแล้วเอาสารที่ทำให้แพ้หยดลงไป  เป็นผม  ผมก้อแพ้นะ  ส่วนใหญ่ก้อ ไรฟุ่น ไข่ขาว ไก่ กุ้ง ขนสัตว์  คนไม่เคยแพ้  ลองดู ผมว่ามันก้อน่าจะขึ้นผล เหมือนกันนะครับ (ความคิดเห็นส่วนตัวล้วน)   ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
หน้า: [1] พิมพ์