เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 13:41:53
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  สอบถามเรื่องสอบใบขับขี่รถยนต์ที่ สาขาปง พะเยา
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน สอบถามเรื่องสอบใบขับขี่รถยนต์ที่ สาขาปง พะเยา  (อ่าน 1436 ครั้ง)
^o^__หมูฉึกๆ__^o^
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 18 พฤษภาคม 2014, 21:39:57 »

อยากทราบว่า ไปวันเดียวจบจริงหรอครับ

ทั้ง อรบม+สอบข้อเขียน+สอบขับ ในวันเดียว

ท่านไหนทราบบอกทีครับ
–•“IdD”•–
มัธยม
**

นานา จิตตัง

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 18 พฤษภาคม 2014, 22:04:21 »

ผมว่าคงไม่จริงครับ

้เพราะมาตรฐานการสอบน่าจะเหมือนกันทั่วประเทศ
meaw
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 18 พฤษภาคม 2014, 23:02:18 »

จริงคับ...ผมก็สอบที่ อ.ปง พะเยาคับ  วันเดียว..เพราะผมเป็นคนที่นั่น....
tom008
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 18 พฤษภาคม 2014, 23:58:04 »

มันอยุ่ที่ คิว ที่ท่านได้รับหรือเปล่าครับ  เช้าสอบข้อคอมผ่าน + บ่ายสอบปฏิบัติ หากผ่าน มันก็วันเดียวแหละครับผมสอบเชียงราย ก็ผ่านวันเดียวเหมือนกันแหละ แต่ถ้าได้คิวสายๆ มันอาจจะเลื่อน สอบ ปฏิบัติไปอีกวันหรือเปล่า
3lacKL43eL
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 19 พฤษภาคม 2014, 01:07:24 »

วันเดียวจบได้ใบขับขี่เลยคับ ผมก้อสอบที่นั่นมา (เพราะเป็นบ้านเกิดผม)  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Originalize
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 19 พฤษภาคม 2014, 09:46:19 »

วันเดียวจบได้ใบขับขี่เลยคับ ผมก้อสอบที่นั่นมา (เพราะเป็นบ้านเกิดผม)  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ต้องเป็นคนในพื้นที่หรอครับ ถึงจะสอบวันเดียวได้
 ฮืม ฮืม
Chiañg|2ai_|3igGië
ระดับ ป.ตรี

งานและเงิน จะอยู่คู่กันเสมอ!

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 19 พฤษภาคม 2014, 10:00:08 »

ปัจจุบันยังมีอยู่เหรอครับ  สอบวันเดียวได้เลย    นั้นมันสมัยเมื่อ 5-10 ปีก่อนแล้วไม่ใช่เหรอครับ  ที่เค้าใช้เวลาสอบวันเดียวได้ใบเลยน่ะ เหอะๆ

คน ต่างพื้นที่สอบได้ป่าวครับ   (จะไปสอบซ่ะกำลุ  วันเดียวแต้อิ๊ *- อิอิ)   

แล้วถ้าแบบนี้ออกมาล่ะครับ     สาขาปง พะเยา เปิ้นจะย่อการอบรม ให้ได้ก่อครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
[/size]

- รับทำ,ออกแบบเว็บไซต์ สำหรับท่านที่ต้องการมีเว็บไซต์ส่วนตัว,เว็บไซต์หน้าร้าน :: สอบถามและปรึกษาโทรมาก่อนได้ครับ ราคากันเองเพื่อคนเชียงรายครับ!

- รับทำประกันรถยนต์ชั้น 1,2,3 ราคาพิเศษ มีส่วนลดให้คร
Chiañg|2ai_|3igGië
ระดับ ป.ตรี

งานและเงิน จะอยู่คู่กันเสมอ!

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 19 พฤษภาคม 2014, 10:09:01 »

แต่ผมก็เคยได้ยินมาว่า สอบที่อื่นๆ  ( อื่นๆนี้ หมายถึง อ.พาน  อ.เทิงและ อ. ต่างๆน่ะครับ )อ่ะไรประมาณนี้ครับ
จะสอบง่ายกว่า สอบที่ สำนักงานขนส่งจังหวัดเชียงราย
อันนี้ก็ไม่รู้น่ะครับต้องไปลองสอบดู  เพื่อนบอกมาแบบนี้น่ะครับ

- รับทำ,ออกแบบเว็บไซต์ สำหรับท่านที่ต้องการมีเว็บไซต์ส่วนตัว,เว็บไซต์หน้าร้าน :: สอบถามและปรึกษาโทรมาก่อนได้ครับ ราคากันเองเพื่อคนเชียงรายครับ!

- รับทำประกันรถยนต์ชั้น 1,2,3 ราคาพิเศษ มีส่วนลดให้คร
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 19 พฤษภาคม 2014, 22:31:28 »

ปัจจุบันยังมีอยู่เหรอครับ  สอบวันเดียวได้เลย    นั้นมันสมัยเมื่อ 5-10 ปีก่อนแล้วไม่ใช่เหรอครับ  ที่เค้าใช้เวลาสอบวันเดียวได้ใบเลยน่ะ เหอะๆ

คน ต่างพื้นที่สอบได้ป่าวครับ   (จะไปสอบซ่ะกำลุ  วันเดียวแต้อิ๊ *- อิอิ)   

แล้วถ้าแบบนี้ออกมาล่ะครับ     สาขาปง พะเยา เปิ้นจะย่อการอบรม ให้ได้ก่อครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
[/size]

วันเดียวจริงๆครับ โทรไปถามล่ะ แต่เฉพาะ 10-15 คนแรกที่ไปยื่นเอกสารก่อน

นอกนั้นต้องไปสอบวันหลังครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 19 พฤษภาคม 2014, 22:41:12 »

แต่ผมก็เคยได้ยินมาว่า สอบที่อื่นๆ  ( อื่นๆนี้ หมายถึง อ.พาน  อ.เทิงและ อ. ต่างๆน่ะครับ )อ่ะไรประมาณนี้ครับ
จะสอบง่ายกว่า สอบที่ สำนักงานขนส่งจังหวัดเชียงราย
อันนี้ก็ไม่รู้น่ะครับต้องไปลองสอบดู  เพื่อนบอกมาแบบนี้น่ะครับ

แฟนผม สอบมาแล้วครับที่ พาน ยากครับ ที่เทิง เพื่อนผมก็ว่ายาก

ที่เชียงราย ง่ายที่สุดล่ะครับ

ที่เชียงราย วันแรกอบรมถึง บ่ายสามกว่าๆ (เน้นย้ำชาร์ทแบตมือถือเต็ม เอาไว้แก้ง่วง ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม)

วันที่สอง 10 โมงสอบข้อเขียน 1 ชั่วโมง พอข้อเขียนเสร็จลงไปสอบขับเลย ไม่ต้องรอถึงบ่าย

ท่าแรกชิดขอบฟุตบาท 25 ซม. ท่าสอง เดินหน้าถอยหลังในชองหลัก

ท่าสามสำหรับเกียร์ธรรมดา ขึ้นเนิน แล้วจอดกลางเนิน 5 วิ แล้วข้ามขึ้นไป

ท่านี้เวลาเดินหน้าขึ้นเนินห้ามรถถอยเกินที่เส้นกำหนดไว้

ท่าสาม(ต่อ)สำหรับเกีร์ยออโต้ ถอยเข้าชองสี่เหลี่ยมข้างทางที่กำหนดให้

โดยกำนดให้มีการเปลี่ยนเกีร์ยเดินหน้าถอยหลังไม่เกิน 7 ครั้ง (ไม่ว่ากันสำหรับรถที่มีเซ็นเซอร์ถอย)

เชียงรายมี 3 ท่านี้แระครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] พิมพ์