เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 17:59:30
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ใครใช้ Honda Scoopy i บ้างครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ใครใช้ Honda Scoopy i บ้างครับ  (อ่าน 8631 ครั้ง)
หลานอุ้ยเกี๋ยง
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

ขอแบบ เพียวๆได้ไหม

« เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2011, 10:33:35 »

ผมเพิ่งถอยมาได้ 3 วัน รู้สึกว่า มันเปลืองน้ำมันมากนะครับ  เติม 70 บาท รู้สึกว่าเปลืองมากนะครับ...ไปกลับที่ ทำงาน-บ้าน  ระยะทางไปกลับ ไม่ถึง สามกิโล ด้วยซ้ำ  วันนี้ น้ำมันลงถังจะถึง
ขีดแดงแล้วครับ  เลยสงสัยว่า มันลงขนาดนั้นเลยเหรอ  ผมว่า มีโอ เปลืองละนะ ก่อนคันนี้ขับมีโอ ลงไม่ถึงขีดนะครับ......งง  เลย....หัวฉีด.......

รู้งี้เอา KSR ดีกว่า

ไหนๆ ก่อตั้งขึ้นมาแล้ว  เอารถตัวเก่ามาโชว์ก่อได้เน้อครับ...

* Scoopy-i_24.jpg (91.78 KB, 533x800 - ดู 4896 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 มกราคม 2011, 00:33:42 โดย หลานอุ้ยเกี๋ยง » IP : บันทึกการเข้า

ทหารเสือพระองค์ดำ ๑/๔๘ พิชิตปรีชากร
---------------------------------------------
จ.ส.อ.ศุภวัฒน์ มโนรัตน์
โรงพยาบาลค่ายขุนเจืองธรรมิกราช
എ†น้องอิงอิง†എ
ระดับ ป.ตรี

jakgree3

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2011, 10:37:31 »

แฟนใช้ฟีโน่รุ่นทอป มีแอแบก abs ebd กระจกไฟฟ้า เชิญท่านล็อก ล้อเล่งงงเน้อออ ก็เห็นประหยัดดีครับ สคุปปี่่น่าจะประหยัดกว่านิ

บริการสินเชื่อที่ดินไม่จดจำนองวงเงินไม่เกิน 200,000 บาท ดอก 1%ต่อเดือน081-8843765
STAR
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2011, 11:25:22 »

70 บาท ยังไม่ถึงขีดของสกูปปี้เลยครับท่าน 100บาทได้ขีดเดียว อย่าตกใจครับ

jikko
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2011, 11:26:40 »

รุ่นนี้ แถมคนขับป่าว(ในรูป)  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

FIORENTINA FORZA VIOLA
porridge
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2011, 11:34:15 »

รุ่นนี้ แถมคนขับป่าว(ในรูป)  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
[/quote คนขับนั่นแหละตัวเปลือง  ยิงฟันยิ้ม
kwannaruk
ชั้นประถม
*

pet lover

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2011, 11:56:08 »

เพิ่งซื้อมาใหม่เหมือนกัน เค้าแถมน้ำมันมาให้100บาท ขับได้ 60กม.แล้วค่ะ วันนี้จะไปเติมล่ะ
รถสวยค่ะ ดูดน้ำมันแค่ไหนก็ยอม ซื้อลายออกใหม่สีชมพู กำลังหาของแต่งมันเหมือนกัน
มีที่ไหนพอแนะนำบ้างค่ะ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2011, 13:52:01 »

ออโต้  ขับเปลือง ผมรู้ครับ เพราะทีบ้าน มีทั้ง มีโอ  คลิก  และ สกู้ปปี้ ครับ  แต่ผมแค่สงสัยว่ามันลงเร็วขนาดเลย  เร็วกว่า มีโอ อีกเน้อ....ฟีโน่ เคยขี่อยู่ ไม่เปลืองเท่าไหร่ครับ......

ทหารเสือพระองค์ดำ ๑/๔๘ พิชิตปรีชากร
---------------------------------------------
โรงพยาบาลค่ายขุนเจืองธรรมิกราช
- kann
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2011, 14:07:57 »

เติมให้เติมถังแล้วจดเลขไมล์ไว้
วิ่งไปจนกว่าน้ำมันใกล้หมด
แล้วเติมเต็มถังอีกทีว่าเติมไปกี่ลิตร
แล้วเอาจำนวนระยะทางที่ได้หารด้วยจำนวนลิตรที่เติม
ที่นี่ก็จะรู้ว่าเปลืองรึป่าว
อย่าเอาจำนวนเงินที่เติมวัดความสิ้นเปลือง
เพราะว่าราคาน้ำมันมันแพงขึ้นทุกวัน
วัดกันที่ระยะทาง/จำนวนลิตร
~Oo เบียร์ _ ซ่าส์ oO~
ผลิตและจัดจำหน่ายถ่านอัดแท่งและน้ำส้มควันไม้ 0846103310
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2011, 16:44:46 »

ที่ใช้อยู่ก็ไม่เปลืองถึงขนาดนั้นนะ
ดีกว่าฟีโน่จ๊าดนัก

ขายถ่านไม้ ถ่านอัดแท่ง น้ำส้มควันไม้  โทร 0846103310(เบียร์)
Line ID :  patama.khanthaya
Fb: น้ำส้มควันไม้แม่ลาวถ่านอัด

บัญชีออมทรัพย์เลขที่1542009436 ธ.กสิกรไทย ชื่อบัญชี น.ส.ปัทมา ขันธยา
Shotokan@
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2011, 20:03:08 »

จริงหรอ ผมก็ขับน่ะ ผมเติมแค่ 60 วิ่งไปกลับ เชียงราย-ม.ราชมงคล ประมาณ 60 โล ยังไม่หมดเลย - -*

อีกคันเป็น ฟีโน้ เติม ร้อยนึง นี้ไม่พอ เหอะๆ
SMILY
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2011, 22:57:58 »

ถังน้ำมัน สกูปี้มันเล็กกว่ารุ่นอื่นนะครับ

ผมก็ขับอยู่นะตอนนี้ เต็มถังผมขับได้ 120 กม

บิด 90 ตลอดทางครับ

ถ้าเทียบอัตราความประหยัดกับรถออโต้รุ่นอื่น สกูปี้ ประหยัดกว่าแน่นอนครับ

อีกอย่าง ลงมาถึงขีดแดง มันเหลืออีกตั้งเป็นลิตรเลยครับ

ขีดแดงผมขับได้อีกสามสิบกว่าโลอ่ะ มีไรถามผมได้นะ
SMILY
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2011, 23:06:26 »

เพิ่งซื้อมาใหม่เหมือนกัน เค้าแถมน้ำมันมาให้100บาท ขับได้ 60กม.แล้วค่ะ วันนี้จะไปเติมล่ะ
รถสวยค่ะ ดูดน้ำมันแค่ไหนก็ยอม ซื้อลายออกใหม่สีชมพู กำลังหาของแต่งมันเหมือนกัน
มีที่ไหนพอแนะนำบ้างค่ะ

จะแต่งแนวไหนถามผมได้ครับ ^_^
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2011, 23:11:51 »

ขอบคุณมุกม่านเน้อครับ   ใจ๋จื้นมาจ้าดนัก......

ตั้งแต่ได้มาวันแรกมันมีเสียงมาจากเครื่อง หรือหลังๆเครื่องอ่ะ เหมือนเสียงอะไรไม่แน่น อ่ะครับ ดัง แซ่ๆ ตลอดเวลาเลย....ขับก็ดัง จอดก็ดัง  ก็ไม่ได้ดังมาก แต่กังวล ครับ....ผมขี่ สกูปปี้ ไอ ของน้าก่อบ่อเปลืองหนาครับ   เด๋วจะลองเติมเต็มถังอีกที

*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2011, 23:12:38 »

มียางรองเท้าไหมครับ  ประมาณกี่บาท  กับที่ใส่ขวดน้ำ ตรงมือจับด้านซ้ายน่ะครับ

SMILY
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2011, 23:46:05 »

มียางรองเท้าไหมครับ  ประมาณกี่บาท  กับที่ใส่ขวดน้ำ ตรงมือจับด้านซ้ายน่ะครับ

ยางรองพื้นที่เหยียบถ้าเป็นพวกลายการ์ตูน ไม่เกิน 200ครับ
ของผมซื้อที่ศูนย์ เป็นของสกูปี้ 220บาทครับ
ที่ใส่ขวดน้ำ 199 ครับ
morivaki(รักในหลวง)
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2011, 23:56:07 »

อย่าไปเครียดเลยครับราคาน้ำมันทุกวันนี้ก็แทบอ้วกอยู่แล้ว
เติมถูกก็ไม่ดี เติมแพงก็ได้ไม่เยอะ
ต้องทำใจอย่างเดียวครับ
รถออโต้เป็นแบบนี้ทุกคันอย่าไปกังวลเลย
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 06 มกราคม 2011, 00:33:15 »

ขอบคุณมากครับ    ผมนึกว่าจะแปง ฮี่ๆๆ

SMILY
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 06 มกราคม 2011, 01:08:19 »

ขอบคุณมากครับ    ผมนึกว่าจะแปง ฮี่ๆๆ

ยินดีครับ มีไรถามผมได้ค้าบ

^_^
kwannaruk
ชั้นประถม
*

pet lover

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 06 มกราคม 2011, 11:13:25 »

ถามคุณSMILY ต่อนะค่ะ
แต่งล้อรถเนี่ยค่ะ ล้อแมกที่สวยๆๆราคาเท่าไหร่ค่ะ
แล้วแต่งไฟหน้า กับไฟหลัง ประมาณงบให้หน่อย
©®*
cr-nettech ltd.,part.

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 06 มกราคม 2011, 12:29:34 »

จ่าก็ใช้จ้า ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ยืมรูปพี่ Plustertoy นะจ๊ะ

* X10099413-5.jpg (46.83 KB, 333x333 - ดู 3958 ครั้ง.)

หน้า: [1] 2 พิมพ์