เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 11:36:58
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  คุณคิดว่าผู้หญิงเลิกกับแฟนตอนอายุ 33 ปีจะหาแฟนใหม่ได้ไหม
หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์
ผู้เขียน คุณคิดว่าผู้หญิงเลิกกับแฟนตอนอายุ 33 ปีจะหาแฟนใหม่ได้ไหม  (อ่าน 4381 ครั้ง)
vi mut
มัธยม
**

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 07 พฤษภาคม 2014, 10:45:27 »

หาได้แน่นอนค่ะ อายุเป็นเพียงตัวเลข
แต่ริ้วรอยนี่สิ ของจริง...อิอิ

จ้ารู้ตัวอยู่ว่าแก่แต่แก่ก็มีหัวใจนะ

ขิง...ยิ่งแก่ยิ่งเผ็ดร้อน..อิ๊หว่ะ...
ขิงแก่ล้ำก็เหนียว เคี้ยวยากกก
เอามาบดเป็นผงก่อนก่ะ แล้วต้มใส่น้ำตาลหน่อย เวลาจิบค่อยๆจูบ เอ๊ยค่อยๆจิบ แม๊ อร่อยยยยยย
(เอ ขิงรึคนเนี่ย)

555++ ขอบคุณมากๆๆนะน้องที่เข้าข้างคนแก่
Ironmaiden
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 07 พฤษภาคม 2014, 11:16:22 »

555++ ขอบคุณมากๆๆนะน้องที่เข้าข้างคนแก่
......ฮ่าฮ่าฮ่า...ออบอุนอั๊บ...
lapasrada
"ดื่มกาแฟกับ"คนรู้ใจ" ในราคาแบบ"คนกันเอง" ที่ Hug-kafe
ระดับ ป.ตรี

เรื่องมันเศร้า เหล้าเลยหวาน....

« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 07 พฤษภาคม 2014, 17:36:08 »

อั้นเฮาก่ะพอมีลุ้น.   อี๊ลุ๊ โกรธ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ร้านอาหารแช่แข็งเมืองเทิง จำหน่ายอาหารทะเลแช่แข็ง หมูกะทะแช่แข็ง ของทอด ทานเล่น ในราคากันเอง สอบถามได้ที่ 083-0613840 พี่จูนค่ะ
https://www.facebook.com/profile.php?id=100013560877951
monter
ซื้อขายติดต่อ 0850356852
มัธยม
**

เส้นทางสุจริต 0850356852

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 07 พฤษภาคม 2014, 20:37:30 »

เริ่มย่างเบญจเพศแล้วมาเป็นม่าย ทำให้มีประสบการณ์ทางการ รัก การเรือน และเริ่มมีสติคิดได้
เริ่มตัดสินปัญหาได้ดีขึ้น เพราะกรณีที่เลือกครั้งต่อไป หมายถึงต้องคุณภาพดีกว่า และมั่นคงกว่า
ใครที่คิดว่าผู้หญิงหาเพราะเขายังสาว อันนี้คิดใหม่ และผู้ที่คิดอย่างนั้นผู้หญิงก็ไม่ควรเอาเป็นพ่อพันธ์ เพราะยังคิดเรื่องอนาคตไม่เป็นแถมยังดูถูกผู้หญิงอย่างรุนแรง ไม่มีความรู้เรื่อง กายสัมพันธ์
หมายถึงการครองเรือนและการมีชีวิตคู่ ที่ดี
vi mut
มัธยม
**

« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 08 พฤษภาคม 2014, 10:19:29 »

เริ่มย่างเบญจเพศแล้วมาเป็นม่าย ทำให้มีประสบการณ์ทางการ รัก การเรือน และเริ่มมีสติคิดได้
เริ่มตัดสินปัญหาได้ดีขึ้น เพราะกรณีที่เลือกครั้งต่อไป หมายถึงต้องคุณภาพดีกว่า และมั่นคงกว่า
ใครที่คิดว่าผู้หญิงหาเพราะเขายังสาว อันนี้คิดใหม่ และผู้ที่คิดอย่างนั้นผู้หญิงก็ไม่ควรเอาเป็นพ่อพันธ์ เพราะยังคิดเรื่องอนาคตไม่เป็นแถมยังดูถูกผู้หญิงอย่างรุนแรง ไม่มีความรู้เรื่อง กายสัมพันธ์
หมายถึงการครองเรือนและการมีชีวิตคู่ ที่ดี
อั้นเฮาก่ะพอมีลุ้น.   อี๊ลุ๊ โกรธ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณทุกคนนะค่ะ ซื้อหวยไม่เคยถูกก็ยังจะซื้อ ผิดหวังทุกครั้งเรื่องความรักก็จังไม่เคยเลิกรัก
ขี้เหล้าอาวุโส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 08 พฤษภาคม 2014, 10:36:56 »

33 นี้ผมว่ามอกเมาะครับ ตกใจ

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
chattasai
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 08 พฤษภาคม 2014, 12:20:43 »

ผมยังเลิก 37 เลย ก็หาใหม่ยังไม่ได้
vi mut
มัธยม
**

« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 08 พฤษภาคม 2014, 13:07:57 »

33 นี้ผมว่ามอกเมาะครับ ตกใจ

จริงเหรอค่ะขอบคุณมากค่ะ
vi mut
มัธยม
**

« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 08 พฤษภาคม 2014, 13:08:28 »

ผมยังเลิก 37 เลย ก็หาใหม่ยังไม่ได้

หาต่อไปค่ะยังไงต้องเจอสักวัน
vi mut
มัธยม
**

« ตอบ #69 เมื่อ: วันที่ 08 พฤษภาคม 2014, 13:22:11 »

เพื่อนค่ะตั้งแต่เลิกกับแฟนมาก็มีคนผ่านเข้ามาในชีวิตเยอะมาก บางคนคุยสามวันหาย บางคนคุยแค่คั้นเวลา บางคนมาแล้วเราว่าไม่ใช่ บางคนใช่แล้วแต่รักไม่ได้ เยอะๆๆ ต่อไปไม่ตามหาแล้วค่ะความรักขออยู่คนเดียวเข้าวัดเข้าวาแล้วละค่ะ ขอบคุณนะค่ะทุกคนที่ห่วง ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
กา~ระ~เกด
ระดับ ป.ตรี

ผลแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ

« ตอบ #70 เมื่อ: วันที่ 08 พฤษภาคม 2014, 19:19:32 »

เพื่อนค่ะตั้งแต่เลิกกับแฟนมาก็มีคนผ่านเข้ามาในชีวิตเยอะมาก บางคนคุยสามวันหาย บางคนคุยแค่คั้นเวลา บางคนมาแล้วเราว่าไม่ใช่ บางคนใช่แล้วแต่รักไม่ได้ เยอะๆๆ ต่อไปไม่ตามหาแล้วค่ะความรักขออยู่คนเดียวเข้าวัดเข้าวาแล้วละค่ะ ขอบคุณนะค่ะทุกคนที่ห่วง ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ใจเย็นๆ คะ ค่อยๆดู ค่อยๆพิจารณา บางทีคนที่เราคิดว่าไม่ใช่อาจจะใช่ คนที่คิดว่าใช่อาจไม่ใช่
แต่แหมๆ อิจฉาจังมีคนมาจีบเยอะๆๆเนี่ย เห็นไหม ที่โสดเพราะไม่สนใจคนที่เข้ามาหรือเปล่าคะ^^

ในทางพระพุทธศาสนา ไม่มีคำว่าเหตุบังเอิญ ไม่มีคำว่าชีวิตไม่มีความยุติธรรม เพราะกฎแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ
ผลงานการถ่ายภาพติชมแลกเปลี่ยนด้วยนะคะ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=380897
pra_007
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #71 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2014, 17:01:17 »

http://www.goosiam.com/news/news1/html/0019054.html

ฮือฮาวิวาห์รักต่างวัย เจ้าสาว73 เจ้าบ่าว26 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

รับซ่อมโน๊ตบุค  ถ้าจากร้านซ่อมมีราคาส่งให้ รับงานส่งทั่วประเทศ
   086-4753404
แมวใจดี
มัธยม
**

« ตอบ #72 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2014, 17:54:49 »

ความรักมันแปลกๆๆเดี๋ยวก็มาแบบไม่ทันตั้งตัว พอตั้งตัวมันก็ไปหายๆๆๆๆๆเลย คนเราเปลียนแปลงได้ตลอดเวลาคนที่ทนอยู่คนเดียวนั้นคือคนเข้มแข็ง  แต่บางคนพอคนนี้ยังไม่ทันออกไป รีบหาเรื่อง เอ้ย...มีคนแทนแล้ว ทำตามใจตัวเอง  ชีวิตเป็นของเรา
vi mut
มัธยม
**

« ตอบ #73 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2014, 08:19:04 »

http://www.goosiam.com/news/news1/html/0019054.html

ฮือฮาวิวาห์รักต่างวัย เจ้าสาว73 เจ้าบ่าว26 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ถ้า 73 คงไม่แต่งแล้วค่ะเข้าวัดดีก่วา
vi mut
มัธยม
**

« ตอบ #74 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2014, 08:19:47 »

ใจเย็นๆ คะ ค่อยๆดู ค่อยๆพิจารณา บางทีคนที่เราคิดว่าไม่ใช่อาจจะใช่ คนที่คิดว่าใช่อาจไม่ใช่
แต่แหมๆ อิจฉาจังมีคนมาจีบเยอะๆๆเนี่ย เห็นไหม ที่โสดเพราะไม่สนใจคนที่เข้ามาหรือเปล่าคะ^^

ขอบคุณค่ะ
vi mut
มัธยม
**

« ตอบ #75 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2014, 08:21:27 »

ความรักมันแปลกๆๆเดี๋ยวก็มาแบบไม่ทันตั้งตัว พอตั้งตัวมันก็ไปหายๆๆๆๆๆเลย คนเราเปลียนแปลงได้ตลอดเวลาคนที่ทนอยู่คนเดียวนั้นคือคนเข้มแข็ง  แต่บางคนพอคนนี้ยังไม่ทันออกไป รีบหาเรื่อง เอ้ย...มีคนแทนแล้ว ทำตามใจตัวเอง  ชีวิตเป็นของเรา

จ้าเพื่อนสักวันเราต้องมีคนรักที่ดีที่รักเราเดียววันนั้นจะเอามาโชว์นะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Maxver77
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #76 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2014, 11:21:51 »

รอดูต่อไปๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
platu
KnOwLedge ... iS ... PoweR !!!
ระดับ ป.ตรี

.... Up to mE ....

« ตอบ #77 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2014, 21:49:19 »

หาแฟนใหม่ ....หาง่าย แต่ถ้าจะหาคนที่จะรักกันไปจนแก่ตาย ...... เราว่าหายาก !!

แต่ยังไงก็ควรเปิดโอกาสให้คนดีๆเข้ามา และในขณะเดียวกันก็ควรพร้อมที่จะเฉดคนที่ไม่จริงใจออกจากชีวิตได้ตลอดเวลาด้วยนะคะ

ป.ล ความเห็นส่วนตัวที่ยึดปฏิบัติมาตลอด จะนำไปปรับใช้ก็ไม่สงวนลิขสิทธิ์เน้อ  ยิ้มกว้างๆ

N o t h i n g     d o e s n ' t     C h a n g e .
vi mut
มัธยม
**

« ตอบ #78 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2014, 08:13:12 »

หาแฟนใหม่ ....หาง่าย แต่ถ้าจะหาคนที่จะรักกันไปจนแก่ตาย ...... เราว่าหายาก !!

แต่ยังไงก็ควรเปิดโอกาสให้คนดีๆเข้ามา และในขณะเดียวกันก็ควรพร้อมที่จะเฉดคนที่ไม่จริงใจออกจากชีวิตได้ตลอดเวลาด้วยนะคะ

ป.ล ความเห็นส่วนตัวที่ยึดปฏิบัติมาตลอด จะนำไปปรับใช้ก็ไม่สงวนลิขสิทธิ์เน้อ  ยิ้มกว้างๆ

ใช่เราก็คิดอย่างนั้น เพื่อนบอกว่าอยู่คนเดียวก็สบายใจแล้วอย่าผึ่งหาภาระก็ถูกของเขาแต่ยังไงคนเราก็ต้องมีคู่ชีวิตคนที่อยู่กับเราจนตายเราคิดอย่างนั้นนะ

Joobjaeng
Single mom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #79 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2014, 16:17:55 »

อืมม์ แล้วอย่างนี้แจงพอจะหาแฟนใหม่ได้บ้างไหมเนี่ย อ่ะล้อเล่งน๊า ผู้หญิงอย่างเราเก่งอยู่แล้ว ใจเย็นๆค่ะ จขกท. ถึงเวลาเค๊าก็มาเอง สำหรับแจงแล้วอายุ 33 เป็นเพียงตัวเลข ใจเราเป็นสาวน้อยซะอย่าง อายุทำอะไรเราไม่ได้หรอกค่ะ นี่พูดเลยเพราะอา่ยุเท่ากัน 55 สู้ๆๆๆนะคร๊า เพื่อนคนนี้เป็นกำลังใจให้จ้าว

https://www.facebook.com/herbcareclub/?ref=aymt_homepage_panel

Line: joobjaengka
Tel : 0931387459 / 0873036897
หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์