เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 19:52:06
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  เดือดร้อนกับตั้งด่านครับ (แยกดอยสะเก็น) แต่เช้าเลย
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน เดือดร้อนกับตั้งด่านครับ (แยกดอยสะเก็น) แต่เช้าเลย  (อ่าน 1099 ครั้ง)
singhato
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 08:58:18 »

คือท่านตั้งด่านผมไม่ว่าครับ แต่ขอชั่วโมงเร่งด่วน ขอร้องครับ
แฟนเป็นพยาบาลต้องผ่านทางนี้ประจำครับ ลงเวรบ่ายมาต้องต่อเวรเช้า
ท่านยังมาตั้งด่าน ดักกินเงินประชาชนอื่น ทั้งที่ภาษีก็จ่าย
วันนี้แฟนตื่นสาย เพราะลงเวรบ่าย มีเวรเช้าต่อ เฉพาะไฟแดงนี้มันก็สั้นอยู่แล้ว
เปลี่ยนทุกสามสิบวินาที สรุปไปสายสแกนนิ้วสายไปสิบเจ็ดนาที
จำเป็นต้องเขียนรายงานส่งฝ่ายการ คนไข้ก็ต้องดู งานที่ตึกก็ต้องทำ
ขอท่านสักเก้าโมงได้ไหมครับ ขอร้องละครับ
 เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า
meela
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 09:24:11 »

มีท่านคนเดียวมาขอร้อง จะได้ผลเหรอ
NORTHSIAM
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 09:29:53 »

เมื่อเช้าขับผ่านเห็นแล้วรู้สึกแปลกประหลาดใจมากกับแยกนี้ แต่ก็ดีจะได้รู้ว่า ตอนเช้าไฟแดงแยกนี้รถผ่านไป 5  คันแล้วก็แดง จะได้แก้ไขปัญหารถติดด้วยครับ

อยากให้แก้ไขเวลาไฟเขียวรถที่มาจากเวียงชัยกับมาจากในเมืองนานกว่านี้หน่อย พอดีว่าเจอบางคันออกตัวช้า คันหลังตามไม่ทันไฟเขียว ก็แย่งไล่ตูดคันหน้าไป
singhato
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 09:30:27 »

มีท่านคนเดียวมาขอร้อง จะได้ผลเหรอ

ก็คงยากครับขนาดทำถูกกฎหมาย ยังจะมีข้อหาแต่งกายไม่เรียบร้อย
เห็นในข่าวครับ
enDx4
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 10:07:23 »

ทำให้ถูกกฎ แล้วตื่นเช้านิดนึงก็หมดปัญหาแล้วครับ

เวลาจ่าย อย่าลืม เวลาจน !!
ake full energy
Energy Bureau Of Chiangrai
เตรียมอนุบาล
*

Be Happy With Energy

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 10:08:08 »

เมื่อเช้าขับผ่านเห็นแล้วรู้สึกแปลกประหลาดใจมากกับแยกนี้ แต่ก็ดีจะได้รู้ว่า ตอนเช้าไฟแดงแยกนี้รถผ่านไป 5  คันแล้วก็แดง จะได้แก้ไขปัญหารถติดด้วยครับ

อยากให้แก้ไขเวลาไฟเขียวรถที่มาจากเวียงชัยกับมาจากในเมืองนานกว่านี้หน่อย พอดีว่าเจอบางคันออกตัวช้า คันหลังตามไม่ทันไฟเขียว ก็แย่งไล่ตูดคันหน้าไป
เห็นด้วยครับ....บ้านผมอยู่แถวนั้นผ่านแยกนี้ทุกวันรถติดทุกวันใน ชม.เร่งด่วนตอนเช้า สาเหตุจากเปิดไฟเขียวแป๊บเดียว และถนนเป็นคอขวดตรงช่วงแยกสัญญาณไฟขาเข้าเมือง รถไปตรงกับรถเลี้ยวขวามาออกัน แถมมีด่านตรวจอีกคงแออัดกันยุ่งไปหมด แยกนี้ครับต้องออกเช้าเลยก่อน 7 โมง หรือสายเลย 9โมง โล่งครับ
pom_9963
ระดับ :ป.โท

โปรแกรมสำเร็จรูปให้เช่า Line >> itsmypoodle

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 10:10:20 »

หลายแยก ถนนหลายสายในเมือง มีการทำผิดกฎจราจรซึ่งๆหน้า มีผลกระทบกับผู้ใช้รถใชัถนนโดยตรง กลับไม่ไปกวดขัน แห่กันมาทำไรตรงนี้ แถมชาวบ้านเดือดร้อนอีก
conan
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 10:12:27 »

ทำให้ถูกกฎ แล้วตื่นเช้านิดนึงก็หมดปัญหาแล้วครับ
ถ้าเราทำถูกกฎก็ไม่ต้องกังวลนะ  เมื่อก่อนเคยไม่ชอบนะที่ตำรวจตั้งด่าน แต่เดียวนี้เริ่มชินล่ะ เพราะถ้าเราช่วยกันทำให้ถูกกฎ เราก็ไม่เสียตังค์สักบาท ตำรวจก็ไม่ได้ของเรา อีกหน่อยคงไม่ตั้งหรอก และที่สำคัญเป็นการช่วยในเรามีวินัยในการขับขี่แล้วเราก็จะปลอดภัย.
ake full energy
Energy Bureau Of Chiangrai
*

Be Happy With Energy

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 10:16:20 »

หลายแยก ถนนหลายสายในเมือง มีการทำผิดกฎจราจรซึ่งๆหน้า มีผลกระทบกับผู้ใช้รถใชัถนนโดยตรง กลับไม่ไปกวดขัน แห่กันมาทำไรตรงนี้ แถมชาวบ้านเดือดร้อนอีก
อย่างที่บอกครับ...แยกนี้รถติดและแออัดช่วงเร่งด่วนครับ หนีไม่ออก ชิ่งไม่ได้ ไม่ทันตั้งตัวเสร็จ จร ครับผม...
NICHAKUN2545
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 10:20:26 »

คือท่านตั้งด่านผมไม่ว่าครับ แต่ขอชั่วโมงเร่งด่วน ขอร้องครับ
แฟนเป็นพยาบาลต้องผ่านทางนี้ประจำครับ ลงเวรบ่ายมาต้องต่อเวรเช้า
ท่านยังมาตั้งด่าน ดักกินเงินประชาชนอื่น ทั้งที่ภาษีก็จ่าย
วันนี้แฟนตื่นสาย เพราะลงเวรบ่าย มีเวรเช้าต่อ เฉพาะไฟแดงนี้มันก็สั้นอยู่แล้ว
เปลี่ยนทุกสามสิบวินาที สรุปไปสายสแกนนิ้วสายไปสิบเจ็ดนาที
จำเป็นต้องเขียนรายงานส่งฝ่ายการ คนไข้ก็ต้องดู งานที่ตึกก็ต้องทำ
ขอท่านสักเก้าโมงได้ไหมครับ ขอร้องละครับ
 เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า
ท่านๆทั้งหลายต้องเข้าใจนะครับพวกเขาเหล่านั้นไม่รายได้แล้วล่ะตั้งแต่ท่ายนายกเทศมนตรีที่พวกท่านๆทั้งหลายพากันเลือกเข้าไนั่เป็นนายกเขาเอาระบบกล้อง CCTVมาติดตั้งเกือบทุกแยกละครับอีกหน่อย(อนาคตถ้าเมีเขาเป็นนายก อบจ. อาจขยายเขตการติดตั้งกล้องทุกมุมเมืองเชียงรายเพราะรายได้ดีมากๆ(รายรับดีมากๆ)แต่ไม่รู้เอาไปไหนแต่แปลกทำทั้งที่ยังเอาตำรวจอย่างเราๆมาเป็นโล่ให้โดนด่าทำไมเขาไม่ให้พวกที่โดนกล้องจับได้ว่าเป็นผู้ที่กระทำผิดกฏจราจรและโดนกล้องจับได้พวกจราจรอย่าเราๆก็ซวยล่ะสิ...ใหญ่แล้วอดเอา
bkav
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 10:21:37 »

...ผมว่านะ จราจรก็ต้องปฏิบัตตามคำสั่งเจ้านายยยย...เจ้านายก็ตามทำตามนโยบายแผนงานประจำปี... แผนงานประจำปีก็ต้องสอดคล้องกับนโยบายระดับชาติ...เกี่ยวเนื่องกันไปหมดเพื่อความปลอดภัยการใช้รถใช้ถนนของประชาชน.อยากให้เราท่านเข้าใจจุดนี้
...การตั้งด่าน เช้าตรู่ สายหน่อย บ่ายนิดๆ เย็นหน่อยๆ ดึกๆดื่นๆ ก็ล้วนมีมาจากแผนปฏิบัติงานรองรับทั้งสิ้น คงมิใช่ "เฮ้ย...วันนี้ตั้งด่านที่ไหนดีวะ.."
...ค่าปรับ คือ หลักฐานเสนอเจ้านายยย...ว่าได้ตั้งด่านจริง คือ ใบเสร็จค่าปรับ (บางรายไม่ได้ลงใบเสร็จ อาจเนื่องเพราะสงสารไม่มีเงินจ่ายค่าปรับเต็ม ก็จ่ายมา 100 บาท ซึ่งมากโขสำหรับคนไม่มีรายได้ ปรับ 10 บาทคงไม่หลาบจำ ถือซะว่าอากาศร้อน มอบเงินให้หาเครื่องดื่มเย็นๆ เครื่องชูกำลังมาดื่ม ถ้าไม่ผิดกฎจราจรก็ไม่ต้องจ่ายเห็นม๊ะ.
......ตำรวจจราจรแต่งตัวคลุมหมดตั้งแต่หัวจรดเท้า เสื้อแขนยาวหนา ยืนกลางแดดเปรี้ยง เหงื่อเปียกเต็มหน้าเต็มหลังเสื้อ  ไอร้อนจากถนนระยิบระยับแผดเผา เราท่านน่าจะยื่นน้ำขวดเย็นๆ จากตะกร้าหน้ารถจักรยานยนต์ หรือรถที่ติดแอร์เย็นๆ บนท้องถนนให้ตำรวจจราจรด้วยซ้ำไป.จริงไม๊)
...ผมคิดนะ ตั้งด่านถ้าไม่มีใบเสร็จไปแสดงให้เจ้านาย แสดงว่าทุกคนบนท้องถนนมีทุกอย่างครบ (คงเป็นไปไม่ได้) เจ้านายอาจมองว่าด่านนี้ละเลยไม่สนองนโยบาย ไม่ใส่ใจ หรือปรับเอาเงินเข้าพกเข้าห่อ อาจถูกตั้งกรรมการสอบสวนวินัย แป๊กเงินเดือน ผมเข้าใจหัวอกตำรวจจราจรนะ
...มีลูกมีหลานอย่าเป็นตำรวจ ทำงานตลอด 24 ชั่วโมง สอบนายร้อย จปร.ไม่ได้ก็ไม่ต้องเป็น...อิ อิ.
singhato
มัธยม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 10:27:59 »

ทำถูกกฎทุกอย่างครับ แต่ลงเวรบ่ายคือออกเที่ยงคืนกว่าๆครับ พยาบาลนะครับ
กว่าจะถึงบ้านก็ตีหนึ่ง กลับมาต้องอาบน้ำชำระร่างกาย
เพราะทำงานกับคนป่วยครับ ไม่ได้กลับมาถึงนอนเลย
แล้วก็ต้องตื่นเช้าอีก ปีใหม่สงกรานต์ก็ไม่ได้หยุด ท่านต้องหาแฟนพยาบาลสักคนแล้วละ
แล้วท่านจะเข้าใจ
juggernaut
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 12:29:08 »

ท่านๆทั้งหลายต้องเข้าใจนะครับพวกเขาเหล่านั้นไม่รายได้แล้วล่ะตั้งแต่ท่ายนายกเทศมนตรีที่พวกท่านๆทั้งหลายพากันเลือกเข้าไนั่เป็นนายกเขาเอาระบบกล้อง CCTVมาติดตั้งเกือบทุกแยกละครับอีกหน่อย(อนาคตถ้าเมีเขาเป็นนายก อบจ. อาจขยายเขตการติดตั้งกล้องทุกมุมเมืองเชียงรายเพราะรายได้ดีมากๆ(รายรับดีมากๆ)แต่ไม่รู้เอาไปไหนแต่แปลกทำทั้งที่ยังเอาตำรวจอย่างเราๆมาเป็นโล่ให้โดนด่าทำไมเขาไม่ให้พวกที่โดนกล้องจับได้ว่าเป็นผู้ที่กระทำผิดกฏจราจรและโดนกล้องจับได้พวกจราจรอย่าเราๆก็ซวยล่ะสิ...ใหญ่แล้วอดเอา

เอากล้องออกไปเลยดีมั้ยคับ แล้วพวกท่านๆทั้งหลายก็ยืนรักษาความปลอดภัยไปเลย 24 ชั่วโมงนะครับ...ไม่คิดจะโทษตัวเองเลยนะครับ...ถูกเสมอใช่มั้ย ถือกฎหมายอยู่ในมือนี่นาท่านเปา......
enDx4
มัธยม
**

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 12:36:22 »

ทำถูกกฎทุกอย่างครับ แต่ลงเวรบ่ายคือออกเที่ยงคืนกว่าๆครับ พยาบาลนะครับ
กว่าจะถึงบ้านก็ตีหนึ่ง กลับมาต้องอาบน้ำชำระร่างกาย
เพราะทำงานกับคนป่วยครับ ไม่ได้กลับมาถึงนอนเลย
แล้วก็ต้องตื่นเช้าอีก ปีใหม่สงกรานต์ก็ไม่ได้หยุด ท่านต้องหาแฟนพยาบาลสักคนแล้วละ
แล้วท่านจะเข้าใจ

เห็นใจครับ

เวลาจ่าย อย่าลืม เวลาจน !!
nop@nery
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 14:08:03 »

เชียงรายยังไม่มีประชาชนไปปิดล้อมโรงพักเหมือนจังหวัดอื่น ๆ เนาะ
ลองสักครั้ง แล้วจะรู้ว่าอำนาจแท้จริงอยู่ที่ประชาชน
samurai_ฅนเมือง
VIP
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 21:29:01 »

แปลกเหมือนกัน จะถามจะชักประวัติทำไมไม่เอาออกไปถามกันข้างถนน ปล่อยให้รถติดยาวอยู่ได้

หลายคนเรียนไม่จบแต่พบความสำเร็จที่ยิ่งใหญ่ เพราะเป็นคนใฝ่เรียนรู้ด้วยตนเอง ปัญญาไม่ได้อยู่ในมหาวิทยาลัยแต่อยู่ในจิตใจที่ใฝ่รู้
PooM_12asTa
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 05 พฤษภาคม 2014, 21:51:06 »

ถูกต้อง ครับ ไม่มีใคร ทำอะไร คุณ ได้ ทำ ถูก กฎ แล้ว ก็ ตื่นเช้า อีก หน่อย ไปทำงาน ต้อง เผื่อ เวลา ครับ ไม่ใช่ ว่า จะ เอา เป๊ะ ๆ
หน้า: [1] พิมพ์