เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 20:47:13
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  เช้านี้แยกบายพาสดอยสะเก็นเน้อครับอ้ายจราจรเพียบ เอาตึงรถเครื่อง-รถยนต์
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน เช้านี้แยกบายพาสดอยสะเก็นเน้อครับอ้ายจราจรเพียบ เอาตึงรถเครื่อง-รถยนต์  (อ่าน 783 ครั้ง)
bird
มัธยม
**

30+โสดออนเซล

« เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 08:14:14 »

24/04/57 เจ็ดโมงป๋ายแยกบายพาสดอยสะเก็นเน้อครับอ้ายจราจรเพียบ เอาตึงรถเครื่อง-รถยนต์เน้อครับ

ลูกโป่งสวรรค์  ซุ้มลูกโป่ง ตกแต่งสถานที่ด้วยลูกโป่ง  เปิดแพรคลุมป้าย  081-9613310 Facebook อาทิตย์ บำรุงพงศ์
ผู้หญิงรักษ์แมว
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 08:28:24 »

อยากเรียนถึงคุณตำรวจจราจรทั้งหลาย
คุณมีเวลาได้ตั้งด่านจับหมวกกันน็อค ใบขับขี่ หรืออื่นๆ
แต่คุณไม่มีเวลาไปยืนโบกให้สัญญาณจราจรตรงแยกต่างๆที่สัญญาณจรารไม่ดีเลย
รถก็เยอะ คันนั้นจะไปทางนั้น คันนี้จะไปทางนู้น พันกันไปหมดเลย
อีกที่ที่เป็นแยกที่วุ่นวายก็คือแยกโรงพักของคุณ
ทั้งๆที่โรงพักก็อยู่ตรงนั้น คุณตำรวจจราจรไม่เคยคิดที่จะทำหน้าที่เลยหรอค่ะ
หรือว่าจะต้องให้ประชาชนไปร้องทุกข์กับเทศบาลหรอ
เทศบาลก็คงไม่มีระบบการจัดการหรอกค่ะ
แต่ฉันคิดว่ามันเป็นหน้าที่ของคุณจราจรนะค่ะ ที่คุณจะทำหน้าที่ให้ดีที่สุด

คุณเอาเวลามาตั้งด่านปรับเงิน น่าจะแบ่งตำรวจตั้งด่านไปช่วยโบกสัญญารจราจรให้ด้วยนะค่ะ
เห็นเขาบ่นอยู่ทุกวันแหละ ที่สี่แยกบายพาสใหม่เนี่ย
faraway
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 08:54:21 »

สมัยนี้   โบกรถตามแยกหรือที่มีจราจรคับคั่ง  คงไม่ใช่หน้าที่หลักของตำรวจจราจร   
bkav
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 09:17:55 »

...บ่ดีว่าจราจรตั้งด่านเลยครับ ถ้าเฮาบ่ผิดจราจรก็เอาตังค์เฮาบ่ได้ มีตำรวจตั้งด่านทุก 100 เมตรทั่วเมืองเจียงฮายกู่วันยิ่งดีก่ะ ขโมยขะโจรหัวหดหมด คดีปล้น ตี ชิง วิ่งราว ลักรถเครื่อง รถยนต์ ย๊ะแล้วจะหนีไปไหน เจอก่าด่าน
...แปลกอยู่อย่าง ไฟแดงดับ บ่มีข่าวรถจนกันตามแยกไฟแดงหื้อได้ยิน กู่เตื่อชิงไฟแดง แย่งไฟเหลือง รถจนรถเฉี่ยว กล้องจับปรับทางไปรษณีย์ก็บ่อมี สังเกตขับรถถึงแยกไฟแดงดับ รถทุกคันต่างชะลอเหมือนกันหมด แล้วก่อยๆ คลานอ่านใจ๋กัน ถ้อยทีถ้อยอาศัยจนพ้นทางแยก เออ..มันก็ดีน๊อ.
...ส่วนจะหื้อจราจรยืนโบก คิดว่าครอบครัว ญาติพี่น้องของอ้ายจราจร ก็คงจ่มเหมื๋อนกั๋น อันนี้ผมว่าแล้วแต่.เจ้านายยยย...เปิ้นจะออกคำสั่งนะผมว่า  แต่เมื่อบ่อมีคำสั่ง มีน้ำใจ๋สะเอ๊อะไปยืนโบก โดนเขม่นทำตัวเด่นเกินเจ้านายแห๋มละ.
...ไหนๆ ก็ตั้งด่าน ผมว่าค้นรถค้นตั๋วไปโตยเลยครับ อาจเจอยาบ้า ปื๋นผาหน้าไม้ ขี้ลักขี้ยาลักรถเครื่องก็ไปไหนบ่รอด
...สรุป ผมว่าตำรวจจราจรตั้งด่าน มีผลดีนักกว่าผลเสียนะครับ
vasit
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 09:26:14 »

เห็นด้วยครับเรื่องตั้งด่านตรวจครับ  แต่ไม่เห็นด้วยเรื่องเวลาตั้งด่านตอนช่วงเวลาชั่วโมงเร่งด่วนครับ

ake full energy
Energy Bureau Of Chiangrai
เตรียมอนุบาล
*

Be Happy With Energy

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 09:56:52 »

เห็นด้วยครับเรื่องตั้งด่านตรวจครับ  แต่ไม่เห็นด้วยเรื่องเวลาตั้งด่านตอนช่วงเวลาชั่วโมงเร่งด่วนครับ
เห็นด้วย...อย่างยิ่งครับ
ผู้หญิงรักษ์แมว
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 10:01:46 »

...บ่ดีว่าจราจรตั้งด่านเลยครับ ถ้าเฮาบ่ผิดจราจรก็เอาตังค์เฮาบ่ได้ มีตำรวจตั้งด่านทุก 100 เมตรทั่วเมืองเจียงฮายกู่วันยิ่งดีก่ะ ขโมยขะโจรหัวหดหมด คดีปล้น ตี ชิง วิ่งราว ลักรถเครื่อง รถยนต์ ย๊ะแล้วจะหนีไปไหน เจอก่าด่าน
...แปลกอยู่อย่าง ไฟแดงดับ บ่มีข่าวรถจนกันตามแยกไฟแดงหื้อได้ยิน กู่เตื่อชิงไฟแดง แย่งไฟเหลือง รถจนรถเฉี่ยว กล้องจับปรับทางไปรษณีย์ก็บ่อมี สังเกตขับรถถึงแยกไฟแดงดับ รถทุกคันต่างชะลอเหมือนกันหมด แล้วก่อยๆ คลานอ่านใจ๋กัน ถ้อยทีถ้อยอาศัยจนพ้นทางแยก เออ..มันก็ดีน๊อ.
...ส่วนจะหื้อจราจรยืนโบก คิดว่าครอบครัว ญาติพี่น้องของอ้ายจราจร ก็คงจ่มเหมื๋อนกั๋น อันนี้ผมว่าแล้วแต่.เจ้านายยยย...เปิ้นจะออกคำสั่งนะผมว่า  แต่เมื่อบ่อมีคำสั่ง มีน้ำใจ๋สะเอ๊อะไปยืนโบก โดนเขม่นทำตัวเด่นเกินเจ้านายแห๋มละ.
...ไหนๆ ก็ตั้งด่าน ผมว่าค้นรถค้นตั๋วไปโตยเลยครับ อาจเจอยาบ้า ปื๋นผาหน้าไม้ ขี้ลักขี้ยาลักรถเครื่องก็ไปไหนบ่รอด
...สรุป ผมว่าตำรวจจราจรตั้งด่าน มีผลดีนักกว่าผลเสียนะครับ

มันก็ใช่ค่ะ ไม่ต้องถึงกับยืนกลางไฟแดงโบกรถ
แต่ก็อยากให้คุณตำรวจมานั่งป้อม คอยดูรถราให้หน่อย
ถ้าเผื่อเกิดเรื่องขึ้นจะได้ช่วยทันท่วงที
ไม่ใช่ให้เรื่องมันเกิดก่อนแล้วค่อยแก้นะค่ะ
เพราะเท่าที่ดู นั่งป้อมก็จริง ตาก้มโทรสับ ก้มจิ้มอะไรไม่รู้..เฮ้ย  เพลียจิต ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
NICHAKUN2545
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 10:24:13 »

24/04/57 เจ็ดโมงป๋ายแยกบายพาสดอยสะเก็นเน้อครับอ้ายจราจรเพียบ เอาตึงรถเครื่อง-รถยนต์เน้อครับ
เพราะในเมืองโดนกล้อง CCTVของท่านนายกเทศมนตรี 52 ตัวแย่งงานไปหมดแล้วครับ ปล.ทำตามกฏหมายจราจรอย่างที่เราไปสอบใบขับขี่เถอะครับจะเป็นผลดีต่อตัวเรา
ake full energy
Energy Bureau Of Chiangrai
เตรียมอนุบาล
*

Be Happy With Energy

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 10:32:01 »

ผมว่า...ทุกคนก็พยายามปฏิบัติตามกฎจราจรน่ะครับ เพราะไม่มีใครอยากถูกจับหรือประสบอุบัติเหตุ แต่ประเด็นของแยกบายพาสใหม่นี่ผมคิดว่ามันอยู่ตรงที่ ชม.เร่งด่วนรถติดและแออัดอยู่แล้วต่างคนก็รีบไปทำงาน ท่านยังมาตั้งด่านในเวลานั้นอีกการจราจรก็ยิ่งติดขัดเข้าไปใหญ่ ปรับเวลาตั้งด่านเพื่อลดความเดือดร้อนของผู้ผ่านแยกนั้นเถอะครับ
K€nGja1
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 10:36:35 »

ปัญหามันอยู่ที่ ไฟจราจรเสีย ไม่มีมาดูแลกับ น่าจะมาโบกอำนวยความสะดวกแต่กลับมัวไปตั้งด่าน      เหนื่อย...

รับซ่อม ซื้อขาย คอมพิวเตอร์ โทรศัพท์ อุปกรณ์ IT
IDEAcomputer 082-0186679

singhato
มัธยม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 23:31:28 »

กระทู้นี้ก็โดนย้ายตามกันมา ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม
หน้า: [1] พิมพ์