เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 02:32:57
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  กีฬา (ผู้ดูแล: bm farm, ⒷⒼ*, Krit_66, ©®*)
| | |-+  สอบถามสระว่ายน้ำที่ไหนว่ายได้บ้างคะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน สอบถามสระว่ายน้ำที่ไหนว่ายได้บ้างคะ  (อ่าน 3154 ครั้ง)
กา~ระ~เกด
ระดับ ป.ตรี

ผลแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ

« เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2014, 19:06:31 »

เนื่องจากไปตะเวนหลายที่ เจอสระที่มีปัญหาเหมือนกัน คือน้ำมีสีเขียวขุ่น ไม่สามารถลงเล่นได้เลย และจากคำบอกเล่าของพนักงานเองก็บอกว่าเป็นเกือบทุกที่ เกิดปัญหาจากสารอะไรบางอย่างนี่ละคะ ไม่ทราบว่ามีสระใดที่ลงเล่นน้ำได้บ้างคะ ขอบคุณคะ

ในทางพระพุทธศาสนา ไม่มีคำว่าเหตุบังเอิญ ไม่มีคำว่าชีวิตไม่มีความยุติธรรม เพราะกฎแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ
ผลงานการถ่ายภาพติชมแลกเปลี่ยนด้วยนะคะ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=380897
WWF
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2014, 19:13:35 »

ลองในม.ราชภัฎดูครับ บะอั้นก่โรงแรมริมกก
กา~ระ~เกด
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2014, 19:30:51 »

ลองในม.ราชภัฎดูครับ บะอั้นก่โรงแรมริมกก

โรงแรมริมกก ก็กลายเป็นสระมรกตเหมือนกันคะ^^

ในทางพระพุทธศาสนา ไม่มีคำว่าเหตุบังเอิญ ไม่มีคำว่าชีวิตไม่มีความยุติธรรม เพราะกฎแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ
ผลงานการถ่ายภาพติชมแลกเปลี่ยนด้วยนะคะ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=380897
faraway
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2014, 20:01:10 »

เข้าใจว่าสระน้ำส่วนใหญ่ในเชียงราย สูบน้ำบาดาลมาใช้จำนวนออกซิเจนและพวกธาตุเหล็กในน้ำเมื่อผสมกับคลอรีน สีของน้ำเลยออกเป็นสีเขียวขุ่นไม่ออกสีฟ้าใสแบบน้ำประปา ต้นทุนดำเนินการคงต่างกันเยอะ เห็นบางสระต้องใส่เกลือช่วยไม่ให้น้ำเสียเร็ว
dj_john
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2014, 20:18:16 »

เท่าที่เคยไปมาช่วงนี้นะ

พิมานอินท์ 100 บาท (ระบบเกลือน้ำใส สระกว้าง มีฟิตเนส ซาวน่า ผ้าเช็ดตัว)
ลักษวรรณรีสอร์ท 80 บาท (ตอนนี้ปิดปรับปรุงล้างสระใหม่)
หมู่บ้านสุวรรณรายา 80 บาท (น้ำใส ถ้าไปตรงตอนเด็กมาเรียนว่ายน้ำคนจะเยอะหน่อย)
YMCA 40 บาท น้ำเขียว เล่นไม่ได้เลย
เชียงรายปาร์ค 80 บาท สระผู้ใหญ่น้ำเขียว พอเล่นได้ เด็กเยอะมาก

Facebook : John Crutd
Line ID : John Crutd
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2014, 20:29:32 »

ม.ราชภัฎ ครับ   น้ำใส สระมาตรฐาน

ราคาไม่แพงครับ  เมื่อก่อนผมไปบ่อยครับ

ถ้าจะสมัครเป็นรายปียิ่งคุ้มครับ

มีล๊อคเกอร์ให้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

เจ้าหญิงลั้ลลา
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2014, 20:53:46 »

โรงแรมพิมานอินน์ค่ะ ผู้ใหญ่ 150  เด็ก 120
oyoyo *^_^*
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2014, 21:42:11 »

พิมานอินน์อีกเสียงครับ

"มนุษย์ใช้เหตุผลทางความคิด
ในการตัดสินว่าอะไรถูกอะไรผิด
ขณะที่ธรรมชาติใช้ความจริงทางจิต
ในการตัดสินว่าอะไรเป็นบุญอะไรเป็นบาป"

วาทะดังตฤณ "ด้วยความเป็นห่วง"
chatt
ระดับ ป.โท
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2014, 22:37:41 »

มฟล.ก้อมีสระว่ายน้ำแล้วนะครับ ขนาดมาตรฐานเลย
Maxza555
ไม่รู้จะขอบคุณยังไงดี ^^
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

Do you belive in love ?

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2014, 23:25:04 »

มฟล.เหมือนกันครับ  ยิงฟันยิ้ม

maekok_14
คือคนของพระราชา คือข้าของแผ่นดิน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2014, 23:31:46 »

มหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวงครับ มาตรฐานสูง มีการตรวจวัดคุณภาพน้ำ
จากศูนย์วิทยาศาสตร์การแพทย์ที่นางแล ทุกอาทิตย์
ดูดตะกอน และเติมคลอลีนฆ่าเชื้อทุกวันหลังปิดสระ
มีเจ้าหน้าที่ช่วยเหลือชีวิต(ไลฟ์การ์ด)
ประจำวันละ 2 คน  มีแผ่นโฟมให้บริการฟรีครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 เมษายน 2014, 23:34:19 โดย maekok_14 » IP : บันทึกการเข้า
กา~ระ~เกด
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2014, 07:17:50 »

มหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวงครับ มาตรฐานสูง มีการตรวจวัดคุณภาพน้ำ
จากศูนย์วิทยาศาสตร์การแพทย์ที่นางแล ทุกอาทิตย์
ดูดตะกอน และเติมคลอลีนฆ่าเชื้อทุกวันหลังปิดสระ
มีเจ้าหน้าที่ช่วยเหลือชีวิต(ไลฟ์การ์ด)
ประจำวันละ 2 คน  มีแผ่นโฟมให้บริการฟรีครับ

เห็นสระแล้วไม่กล้าลงเลยคะ^^ จริงๆต้องบอกว่าไปเล่นน้ำมากกว่า เพราะว่ายน้ำไม่เป็น ยิงฟันยิ้ม เจอสระแบบนี้แต่ละคน กรรเชียงงี้ ผีเสื้องี้ กบงี้ ส่วนเราลูกหมาตกน้ำชัดๆ ยิงฟันยิ้ม

กา~ระ~เกด
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2014, 07:18:42 »

เข้าใจว่าสระน้ำส่วนใหญ่ในเชียงราย สูบน้ำบาดาลมาใช้จำนวนออกซิเจนและพวกธาตุเหล็กในน้ำเมื่อผสมกับคลอรีน สีของน้ำเลยออกเป็นสีเขียวขุ่นไม่ออกสีฟ้าใสแบบน้ำประปา ต้นทุนดำเนินการคงต่างกันเยอะ เห็นบางสระต้องใส่เกลือช่วยไม่ให้น้ำเสียเร็ว

ช่วงนี้เป็นหลายสระเลยคะ

กา~ระ~เกด
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2014, 07:20:13 »

พิมานอินท์ 100 บาท (ระบบเกลือน้ำใส สระกว้าง มีฟิตเนส ซาวน่า ผ้าเช็ดตัว)
ลักษวรรณรีสอร์ท 80 บาท (ตอนนี้ปิดปรับปรุงล้างสระใหม่)
หมู่บ้านสุวรรณรายา 80 บาท (น้ำใส ถ้าไปตรงตอนเด็กมาเรียนว่ายน้ำคนจะเยอะหน่อย)
YMCA 40 บาท น้ำเขียว เล่นไม่ได้เลย
เชียงรายปาร์ค 80 บาท สระผู้ใหญ่น้ำเขียว พอเล่นได้ เด็กเยอะมาก

พิมานอินท์นี่ 150 ไม่ใช่หรอคะ
สุวรรณรายา นี่จะมีเด็กเยอะช่วงไหนคะ

กา~ระ~เกด
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2014, 07:23:14 »

โรงแรมพิมานอินน์ค่ะ ผู้ใหญ่ 150  เด็ก 120

อยากให้พิมานอินน์เก็บแยก ค่าฟิตเนส กับสระว่ายน้ำอ่า
ไปแต่ละทีจะทั้งฟิตเนส ทั้งว่ายน้ำนี่ไม่ไหวนะเดี๋ยวเป็นลมซะก่อน
แบบประมาณค่าสระ 80 ฟิตเนส 70 ไรงี้ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

chatt
ระดับ ป.โท
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2014, 08:30:53 »

เห็นสระแล้วไม่กล้าลงเลยคะ^^ จริงๆต้องบอกว่าไปเล่นน้ำมากกว่า เพราะว่ายน้ำไม่เป็น ยิงฟันยิ้ม เจอสระแบบนี้แต่ละคน กรรเชียงงี้ ผีเสื้องี้ กบงี้ ส่วนเราลูกหมาตกน้ำชัดๆ ยิงฟันยิ้ม

ถ้าไม่กล้าลงสระแบบนี้ แนะนำสระว่ายน้ำของวนาศรม รีสอร์ทในมหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวงครับ

dj_john
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2014, 10:58:32 »

พิมานอินท์นี่ 150 ไม่ใช่หรอคะ
สุวรรณรายา นี่จะมีเด็กเยอะช่วงไหนคะ

พิมานอินท์
- ถ้าซื้อทีละ 10 บัตรจะขายแค่ 1000 บาท ใช้ได้ 10 ครั้ง ภายในระยะเวลา 2 เดือน
- ถ้ารายเดือน เดือนละ 2000 แถมให้อีก 1 เดือน เฉลี่ยเดือนละ 1000 บาท ต้องไปเดือนละ 10 ครั้งขึ้นไปถึงจะคุ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 เมษายน 2014, 11:02:41 โดย dj_john » IP : บันทึกการเข้า

NuNatty
มัธยม
**

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2014, 11:01:01 »

แนะนำมาลองใช้บริการที่โรงแรมริมกก รีสอร์ทดูนะค่ะ
ช่วงก่อนที่น้ำเขียวเพราะว่ามีพายุ เป็นกันทุกที่ค่ะ ตอนนี้ทางโรงแรมได้ปรับปรุงแล้ว
รับลองน้ำใสแน่นอนค่ะ
เพียงท่านละ 80 บาท ถ้าสมัครสมาชิก ราคา 1500 บาท แถมคูปอง Soft Drink 30 แก้วค่ะ
สระว่ายน้ำกว้างค่ะ

* 554608_408577639206950_945284224_n.jpg (213.65 KB, 960x638 - ดู 1873 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 เมษายน 2014, 11:05:16 โดย NuNatty » IP : บันทึกการเข้า
dj_john
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2014, 23:07:10 »

วันนี้ไปว่าย ม.ราชภัฎมา บุคคลทั่วไป 40 บาท , สมาชิก 30 บาท
สระมาตรฐาน 50 เมตร 8 ลู่ น้ำใสพอใช้ได้ สระลึก 1.60-2.50 เมตร
เล่นได้เฉพาะ 2 ลู่ด้านข้าง (เอาทุ่นออกแล้ว)
ลู่ด้านใน 4 ลู่ กลางวันเล่นได้ ช่วงเย็นจะมีนักกีฬามาซ้อม
ส่วนใหญ่เป็นนักศึกษาและผู้ใหญ่ เด็กเล็กไม่ค่อยมี (มีการ์ด 2 คน)

Professional
เอก: 0850367869
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2014, 12:32:30 »

วันนี้ไปว่าย ม.ราชภัฎมา บุคคลทั่วไป 40 บาท , สมาชิก 30 บาท
สระมาตรฐาน 50 เมตร 8 ลู่ น้ำใสพอใช้ได้ สระลึก 1.60-2.50 เมตร
เล่นได้เฉพาะ 2 ลู่ด้านข้าง (เอาทุ่นออกแล้ว)
ลู่ด้านใน 4 ลู่ กลางวันเล่นได้ ช่วงเย็นจะมีนักกีฬามาซ้อม
ส่วนใหญ่เป็นนักศึกษาและผู้ใหญ่ เด็กเล็กไม่ค่อยมี (มีการ์ด 2 คน)
ผมไปบ่อย แต่ไปตีเทนนิสสนามข้างๆ 555
หน้า: [1] พิมพ์