เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 18:19:45
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ทำยังไงดี เมื่อเรารู้ตัวว่าเขามีแฟนแล้ว
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน ทำยังไงดี เมื่อเรารู้ตัวว่าเขามีแฟนแล้ว  (อ่าน 1874 ครั้ง)
painfull
มัธยม
**

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2014, 12:44:59 »

ตัดปัญหาค่ะ ไม่ต้องทนคบต่อ

เสียเวลา เสียความรู้สึก เสียเงิน เสียทอง และสุดท้าย เสียใจ

ตัดใจโสดชิวๆดีกว่าค่ะ สบาย

คนโสดบนโลกยังเหลืออีกเยอะค่ะ

อย่ามัวแต่เสียเวลาขอส่วนบุญจากเค้าค่ะ

เริ่มใหม่ คิดใหม่ ทำใหม่ ไม่สายค่ะ

อย่าคิดว่าจะรักใครไม่ได้อีก อย่าคิดขี้เกียจเริ่มใหม่ค่ะ  

สบายๆชิวๆ ถึงเวลา กะจะมีคนที่เป็นคนของเราจริงๆ โดยไม่ต้องไปใช้ของร่วมกับใคร

ศักดิ์ศรีค่ะ ศักดิ์ศรีของเรา ความรักของเรามีค่าค่ะ เก็บไว้ให้คนที่คู่ควร และเห็นค่าดีกว่าค่ะ

****แล้ววันหนึ่งเราจะผ่านไปได้--และจะมองย้อนกลับมา กุทำไรลงไปเนี่ย  เสียดายเวลาจริงๆ---

//มาจากประสบการณ์ตรงค่ะ 3 ปีกว่าที่พลาดไปค่ะ//

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 เมษายน 2014, 15:23:59 โดย painfull » IP : บันทึกการเข้า
watthana888
Sonic 125+ Club ChiangRai Zone
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 13:18:28 »

ขอบคุณ ทุกท่านมากครับที่ให้ข้อเสนอเเนะ ผมเลิกกับเขาเเล้วครับผมที่ไม่ได้มาตอบคือว่าไป เที่ยวสงกรานต์ ทำใจคนเดียวต่าง ขว. หนะครับ เลยไม่มีเวลาเล่นครับผม ขอบคุณมากๆครับ ทางเลือกที่ดีที่สุดก็คือ  ให้เธอ คืนเขาไป  น้อครับบ  YY

+++Sonic 125+ Club ChiangRai Zone +++
https://www.facebook.com/groups/Sonic125ChiangRai/
ยินดีต้อนรับทุกท่านครับ ชาว โซนิคเชียงราย และชาว 2 ล้อเชียงราย
painfull
มัธยม
**

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 15:52:08 »

ขอบคุณ ทุกท่านมากครับที่ให้ข้อเสนอเเนะ ผมเลิกกับเขาเเล้วครับผมที่ไม่ได้มาตอบคือว่าไป เที่ยวสงกรานต์ ทำใจคนเดียวต่าง ขว. หนะครับ เลยไม่มีเวลาเล่นครับผม ขอบคุณมากๆครับ ทางเลือกที่ดีที่สุดก็คือ  ให้เธอ คืนเขาไป  น้อครับบ  YY
สู้ๆนะค๊ะ  ไม่ได้มีคุณคนเดียวในโลกนี้ที่เสียใจค่ะ

ก่อนหน้าจะเจอเค้าเราก็เจอสิ่งต่าง ๆ มากมาย
คนเราไม่ได้เกิดมาเพื่อความรัก
แต่เราเกิดมาเพื่อที่จะเรียนรู้ความรัก

แล้วเมื่อเวลาผ่านไป คุณจะรู้สึกว่า เหล้าหกน่าเสียดายกว่าเขาไม่รักเราซะอีกค่ะ
kaizenyap
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 18:05:33 »

คิดมากควายคือนคนที่สาวบอกว่าพี่ชายไง   จำคำนี้ไว้นะครับ "  กึดหญังนัก ขี้ซากฮา    "  ผมคิดได้เมื่อตอนสาวทิ้งผมไปหาผู้ชายที่ไม่ได้รักมันนั้นแหละ
cake mahy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 18:08:11 »

ยิ่งทนยิ่งเหนื่อยนะค่ะเจ็บครั้งเดียวไมใช่ตาย
automan3
ระดับ ป.ตรี

สุขใจไปวันๆ

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 19:00:04 »

ยิงฟันยิ้ม ผู้หญิงเห็นผู้ชายเป็นดอกไม้ริมทาง หลอกให้เราเสียใจ ลองได้เราแล้วเอาไปคุยซิไม่รู้จะเอาหน้าไปไว้ไหน เหนื่อยคนเดียวปวดเอวแทบตายแต่สนุกเหมือนกันไอ้เราสูญเสียทั้งหยาดเหงื่อแรงงาน ไม่เห็นใจ จะร้องไห้ก็มีแต่คนสมน้ำหน้านี่แหละผู้หญิง .....พวกผู้ชายจำไว้เป็นบทเรียนโดนสาวฟันแล้วทิ้งจะเอาหน้าไว้ไหน   ร้องไห้

การเมืองไม่ยุ่ง การมุ้งไม่เกี่ยว เฮฮาลูกเดียวสบายใจ
ณัฐวัฒน์
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2014, 21:10:20 »

ผมก็เคยเจอครับ สุดท้ายเธอเลือกที่จะอยู่กับ มัน ผมเลยได้เเต่ทำใจ เปนเวลา ปีกว่าๆๆ
ยังไงก็เอาใจช่วยนะครับ

T: 0882999623 บิ๊ก
FB:ณัฐวัฒน์ ไชยกุล
platu
KnOwLedge ... iS ... PoweR !!!
ระดับ ป.ตรี

.... Up to mE ....

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2014, 19:31:34 »

เลิกเด็ดขาด

ใจเขาใจเรา

เราเองก็คงไม่อยากให้ใครมาคบซ้อนคู่ของเราเช่นกันนะ

N o t h i n g     d o e s n ' t     C h a n g e .
อินทรีแดง
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2014, 06:24:07 »

ตัดใจใด้ก็ดีแล้วครับ ทำดีแล้วครับ ให้เธอคืนเค้าไป
แต่ถ้าจะให้ดีกว่านี้ โทรไปหาผู้ชายคนนั้น แล้วบอกออกไปเบาๆว่า
"ขอบคุณครับที่ให้ยืม ผมเอามาคืนให้แล้วน่ะครับ"

ร้าน อินทรีแดง168
http://goo.gl/6wvg9J
รับปลด I Cloud ทุกชนิด
รับซ่อมโทรศัพท์ ราคาประหยัด เช็คอาการและค่าซ่อม ฟรี

เบอร์ติดต่อ โจดี้
0930-361-361 ais
092-186-6786 dtac
088-288-6228 my ID Line
นายตะเข้

...แพ้ไม่เป็น...

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2014, 10:53:31 »

ปล้ำไว้ก่อน พ่อสอนใว้   อิอิ ยิงฟันยิ้ม

... กลัวอะไรกับโลกใบนี้ ...
ovis
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2014, 09:15:29 »

นี่ละหนา​ ถนนหนทาง​ มีตั้งเยอะแยะ​ บ่าเดิน​ มาเดินเส้นทาง​ เดียวกัน​ มันก็ต้องมีคนเจ็บ​ และก็สมหวัง​  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
hedeakikung
ชั้นประถม
*

เกรียนไม่รู้ตัว

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2014, 11:39:50 »

เจ็บแล้วจำคือคน   เจ็บแล้วทนคือ ควาย (จริงหรือเปล่า)
เจ็บแล้วจำเป็นประสบกราณ์ ไว้แก้ไข กับรักครั้งต่อไป...
เจ็บแล้วทน "ทำไม" เพื่ออะไร? ทำร้ายตัวเองชัดๆ....
หากคิดว่าสิ่งที่เป็นอยู่ มีความสุขดี ก็จงทนต่อไป...
หากคิดว่าสิ่งที่เป็นอยู่ ทำให้ทุกข์  ก็ไม่ต้องทน...
    "เวลา  ทำให้ทุกอย่างผ่านไปได้ด้วยดีเสมอ"

สมัยนี้ "เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทน คือ คนเก่ง "

ครับ กลอฟ สิงห์เหนือ เขาบอกปี 2014 เจ็บแล้วทนคือ คนเก่ง ครับ

CRUTD
benzto
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

มิตรภาพซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2014, 14:38:00 »

หาใหม่ดิครับ

ขออภัยในบางลีลา
Tossapol
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2014, 15:27:45 »

ไม่ต้องคิดมาก เมื่อเขามีแฟนแล้ว  หาเอาใหม่แม่หญิงดีๆมีเปอะเลอะปะเต๋อ

wayu
ชั้นประถม
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2014, 06:55:35 »

เลิกเสียใจ ทำให้เธอคนนั้นรักให้ได้ แล้วค่อยทิ้งอย่างไม่มีเยื่อใย 55555.                                                                                      ผู้หญิงเจ้าชู้ต้องโดนแบบนี้

เมื่อสายลมพัด สัมผัสต้องกาย  รับรู้ไว้
ความคิดถึง ห่วงใย  ของฉัน ได้โอบกอดรอบกายเธอ
Ironmaiden

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 20 พฤษภาคม 2014, 13:48:01 »

ปล้ำไว้ก่อน พ่อสอนใว้   อิอิ ยิงฟันยิ้ม
ระวัง โดนปล้ำ นะจาน
Maxver77
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 20 พฤษภาคม 2014, 14:53:05 »

ตัดใจใด้ก็ดีแล้วครับ ทำดีแล้วครับ ให้เธอคืนเค้าไป
แต่ถ้าจะให้ดีกว่านี้ โทรไปหาผู้ชายคนนั้น แล้วบอกออกไปเบาๆว่า
"ขอบคุณครับที่ให้ยืม ผมเอามาคืนให้แล้วน่ะครับ"

55 เก่งเนาะๆๆ
เดี๋ยวเขา "มัน"จะขอบคุณด้วยลูกปืนหรอก
55555555555กว่า
Filmberly
ชั้นประถม
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 20 พฤษภาคม 2014, 21:24:09 »

เป็นเราก็ต้องทำใจ และยอมรับในสิ่งที่เกิดขึ้น ใช้เวลาอยู่กับเพื่อน ออกไปเที่ยว เล่นกีฬา ดูหนัง หลีเลี่ยงการอยู่คนเดียว ถ้าไม่ชอบการเริ่มต้นใหม่ ก้ควรทำแบบนี้ เวลาจะเยียวยาคะ  ถ้าเป็นเราเราคงมองหาใครสักคนมาดูแลจิตใจ
Ironmaiden

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 22 พฤษภาคม 2014, 10:07:51 »

มะเห็นยาก ทำแบบทีมฟุตบอลจิ
ตัวจริงย้ายทีม ก็เอาตัวสำรองลงเล่นก่อน เล่นดีก้อให้เป็นตัวจริงยาววววเลย...
เล่นไม่ดีก็หาตัวจริงใหม่...อิอิอิ
Sanchez
มัธยม
**

True Love Never Grows Old. "รักแท้ไม่เคยแก่ชรา"

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 22 พฤษภาคม 2014, 13:17:07 »

จะอี้ผมชอบขนาด  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์