เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 11:44:00
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ทำยังไงดี เมื่อเรารู้ตัวว่าเขามีแฟนแล้ว
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน ทำยังไงดี เมื่อเรารู้ตัวว่าเขามีแฟนแล้ว  (อ่าน 1873 ครั้ง)
watthana888
Sonic 125+ Club ChiangRai Zone
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2014, 18:00:19 »

ทำยังไงดี เมื่อเรารู้ตัวว่าเขามีแฟนแล้ว คือ คบกันจะเกือบ 1 ปีแล้วหละครับ พึ่งมารู้ได้ประมาณเดือนที่ 9-10 ทุกทีที่ผ่านมาเขาบอกว่าเขามีพี่ชายอยู่ 1 คน แต่ไม่รู้ทำไม เขาโทรกัน 3 เวลาหลังอาหาร ผมอยู่ด้วยผมก็เเปลกใจ ถามทีไรก็บอกพี่ชาย เเถมยังบอกให้เราเงียบเวลาเขาคุยกันด้วย ตกลง'ผมเป็นควายใช่ไหมครับ'แต่ผมเลิกกับเขาไม่ได้สักที หรือเพราะผมรักเขามากๆ  เขาบอกเลิกผมหลายสิบๆๆที แต่เขาก็เลิกกับผม และ 'เขา ไอ่นั่น' ไม่ได้เหมือนกัน ผมจะทำยังไงดีครับ ปัญหาชีวิตมากเลยครับ     ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้   ช่วยชี้แนะผมหน่อยนะครับ ผมอยากเลิก แต่ผมเกลียดการเริ่มใหม่กับใครใหม่อ่ะครับ

+++Sonic 125+ Club ChiangRai Zone +++
https://www.facebook.com/groups/Sonic125ChiangRai/
ยินดีต้อนรับทุกท่านครับ ชาว โซนิคเชียงราย และชาว 2 ล้อเชียงราย
แมวใจดี
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2014, 18:53:26 »

ทำใจ ว่าจะเจ็บวันนี้ หรือซื้อเวลาไปเรื่อยๆๆอยู่กับเราคุยกะเขา อยู่กับเขาคุยกะเรา เฮ้อเหนื่อยใจแทน สู้ๆๆคะขอเราไม่ต่างกันจะแต่งงานกันออกบัตรเชิญและเมียมันก็มาที่บ้าน เรา พ่อกะแม่ เอ๋อ ....สักพัก ทำใจกะ ตอนนี้ก็อยู่คนเดียวมา 5 ปีแล้ว สบายและชอบๆๆๆ
yammaha
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2014, 21:13:29 »

ตัดใจก่อนเลยครับ ยิ่งเร็วย่ิ่งดี เคยเป็น แต่ตอนนั้นไม่เลิก สุดท้ายเราเจ็บ เธอปวด แฟนเธอเศร้า กลายเป็นรัก 3 เศร้า โดยไม่ตั้งใจ ต่างคนก็ไม่ได้เป็นคนไม่ดี แต่ผิดตรงที่อยู่ผิดที่ผิดเวลา ไอ้ตัวเราไม่รู้เหมือนกันว่าเธอมีแฟนแล้ว เอาไปเอามาเราก็ได้คบกับเธอ เพราะเธอเลิกกับแฟนจิงๆ เพราะเรา แต่สุดท้ายระหว่างเรากับเธอก็ไปไม่รอด แพ้ภัยตัวเอง จมอยู่กับอดีต ทางแก้คือหาคนใหม่เพื่อลืมเธอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 เมษายน 2014, 21:27:16 โดย yammaha » IP : บันทึกการเข้า
9phon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 18 เมษายน 2014, 07:35:59 »

เจ็บครับอาการนี้ใครไม่เจอไม่รู้ครับและก็ตัดใจยากครับ

ถึงไม่ใช่คนดี แต่ขอทำความดี ให้ได้มากที่สุด เท่าที่เราทำได้
vi mut
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 18 เมษายน 2014, 08:47:24 »

เราก็เคยอยู่ในสภาพแบบนั้นเราเข้าใจ  ไม่มีใครทำใจได้ง่ายๆๆหรอกค่ะ  แต่ถ้าเราอยู่ต่อไปก็จะเจ็บเรื้อรังนะค่ะ แต่ถ้าเลิกเราก็เจ็บค่ะเจ็บมากด้วยแต่เรายังได้มีโอกาศเริ่มใหม่วันเวลาก็จะทำให้เราดีขึ้น เราคิดว่าอย่างงั้นนะ เลิกเถอะค่ะไม่มีใครอยู่ได้สามคนผัวเมียหรอกเพราะสุดท้ายก็ต้องเจ็บอยู่ดี 

จะเจ็บเพราะรักเธอจะตายก็รักเธอ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
chotikoon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 18 เมษายน 2014, 11:18:20 »

เมื่อรู้ว่าเค้ามีแฟนแล้ว สิ่งที่ต้องทำคือ
1."เสียใจ"
จากนั้นก็ต้องตามมาด้วย
2."ทำใจ"
เมื่อทำใจได้แล้ว แนะนำวิธีสุดท้าย
3."ตัดใจ"

ขืนทนฝืนทนมักขื่นมักขมช้ำอกตรอมตรมระทมดวงใจ

ผมว่าการเริ่มใหม่มันก็ไม่ได้ดูเลวร้ายหรือยากเกินไปสำหรับคุณนะครับ สิ่งที่คุณเจอจะเป็นสิ่งที่ทำให้คุณเข้มแข็งขึ้นและยืนยัดให้ก้าวต่อไปได้ครับ เป็นกำลังใจให้

ผู้หญิงที่ดีที่พร้อมจะยืนเคียงข้างคุณต้องมีอยู่แน่นอน เมื่อถึงเวลาคุณก็จะเจอเค้าเองครับ
piyanan
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 18 เมษายน 2014, 11:33:26 »

มันคือแบบทดสอบจิตใจคุณนะค่ะว่าเข้มแข็งถึงระดับไหน เจ็บแล้วจบหรือเจ็บแต่ไม่จบ ใจคุณจะเลือกแบบไหน
prakasit51
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 18 เมษายน 2014, 16:09:11 »

ลองมองโลกให้กว้างๆ ครับ คนที่รักจริงมีอีกเยอะครับ(สู้ๆครับ)

โทรศัพท์มือถือ หลุดจำนำ  ราคาเบาๆ
ประกาศิต  คอมพิวเตอร์ 083-6237539
กรุงไทย 6210033636
จ๊ะเอ๋ไครเอ่ย
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 18 เมษายน 2014, 17:54:03 »

เอาอย่างงี้ดีกว่า  ได้ฟันหรือยัง 

ถ้าได้ฟันแล้ว ปล้อยมันไปเหอะ จะไปไหนก็ไป

ในเมื่อมันไม่รักเราอย่างที่คิด ก็ปล่อยไปเหอะ  ชัดนะ
แมวใจดี
มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 18 เมษายน 2014, 18:09:17 »

โหด   จะฟันกันเลยก่ะ
chotikoon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 18 เมษายน 2014, 19:07:37 »

โหด   จะฟันกันเลยก่ะ
เค้าหมายถึงเอา "ฟัน" เฉาะ กันรึป่าว
wattipong
ค่าของคนอยู่ที่ใจ
มัธยม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 18 เมษายน 2014, 19:11:25 »

ได้แล้วทิ้งเลยครับถ้าเจอแบบนี้......

รับทำ พรบ ต่อภาษี ประกันภัย ประกันรถ ประกันบ้าน ประกันชีวิตรับจัดไฟแน้นรถรถ ครบวงจรมีไห้เลือกมากกว่า32บริษัท บริการถึงบ้านท่านสนใจติดต่อ0947627107
kaewmarloon
มัธยม
**

〖ໂ ສ ດ ຕ າ ນ ເ ค ຍ】

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2014, 01:41:16 »

ตกใจ  ทำใจแล้วค่อยๆ ห่าง "เจ็บแล้วจบ" เคยได้ยินไหม

* untitledก.png (103.51 KB, 240x200 - ดู 480 ครั้ง.)

vi mut
มัธยม
**

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2014, 09:50:06 »

เอาอย่างงี้ดีกว่า  ได้ฟันหรือยัง 

ถ้าได้ฟันแล้ว ปล้อยมันไปเหอะ จะไปไหนก็ไป

ในเมื่อมันไม่รักเราอย่างที่คิด ก็ปล่อยไปเหอะ  ชัดนะ

ใจร้ายจริงผู้ชายสมัยนี้
ขี้เหล้าอาวุโส

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2014, 11:48:44 »

โหดแต้ครับ เล่นเอามีดฟันกั๋นเลยฮ่อ ร้องไห้

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
Ironmaiden

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2014, 13:44:35 »

สักวัน จะรู้ว่า
น้ำพริกถ้วยใหม่ มันอร่อยได้ไม่นาน ก็จืดชืด ขี้คร้านจะควานหาน้ำพริกถ้วยใหม่....
เจ็บวันนี้..พอย้อนมาดูในวันหน้า จะหัวเราะแล้วบอกกับตัวเองว่า "เกือบไปแล้วกรู ดีนะ ที่เลิกกัน"
จ๊ะเอ๋ไครเอ่ย
มัธยม
**

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2014, 18:51:45 »

เอาอย่างงี้ดีกว่า  ได้ฟันหรือยัง  

ในเมื่อมันไม่รักเราอย่างที่คิด ก็ปล่อยไปเหอะ  ชัดนะ

ผู้ชายใจร้ายดีกว่า ...ผู้หญิงเลือดเย็นนะครับ 
แมวใจดี
มัธยม
**

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2014, 18:56:53 »

หักแขน หักขา 2 ข้างเลย
FEE_CR
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2014, 22:55:18 »

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือ...
pppkonsila
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2014, 11:36:32 »

เจ็บแล้วจำคือคน   เจ็บแล้วทนคือ ควาย (จริงหรือเปล่า)
เจ็บแล้วจำเป็นประสบกราณ์ ไว้แก้ไข กับรักครั้งต่อไป...
เจ็บแล้วทน "ทำไม" เพื่ออะไร? ทำร้ายตัวเองชัดๆ....
หากคิดว่าสิ่งที่เป็นอยู่ มีความสุขดี ก็จงทนต่อไป...
หากคิดว่าสิ่งที่เป็นอยู่ ทำให้ทุกข์  ก็ไม่ต้องทน...
    "เวลา  ทำให้ทุกอย่างผ่านไปได้ด้วยดีเสมอ"
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์