เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 16:40:27
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ห้องโพสรูป-ภาพประทับใจ (ผู้ดูแล: ap.41)
| | |-+  ~ ความประทับใจ ณ วันสุดท้าย ~
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ~ ความประทับใจ ณ วันสุดท้าย ~  (อ่าน 2805 ครั้ง)
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« เมื่อ: วันที่ 04 มกราคม 2010, 01:27:00 »

เช้าตรู่ของวันตี้ 31 ธ.ค. 2552  เป๋นวันสุดท้ายของปี๋วัว  อากาศเย็นกาลังดี  ท้องฟ้าแจ่มใส

กอย่าอดบ่ได้ตี้จะออกไปเดินเล่นตี้หอนาฬิก๋า  (ตั้งใจ๋ไปลักผ่อว่าเปิ้นยะหยังกั๋นพ่องในเจ้าวันนั้น)    ได้บรรยากาศดีดี และฮูปงามๆ นี้มาฝากเจ้า

* DSCF4097.JPG (176.98 KB, 800x600 - ดู 459 ครั้ง.)

* DSCF4108.JPG (173.02 KB, 800x600 - ดู 464 ครั้ง.)

* DSCF4119.JPG (181.91 KB, 800x600 - ดู 464 ครั้ง.)

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 04 มกราคม 2010, 01:28:10 »

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

* DSCF4121.JPG (179.46 KB, 800x600 - ดู 465 ครั้ง.)

* DSCF4124.JPG (158.73 KB, 430x792 - ดู 465 ครั้ง.)

* DSCF4096.JPG (179.62 KB, 525x700 - ดู 466 ครั้ง.)

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 04 มกราคม 2010, 01:45:20 »

ส่งท้ายเช้าสุดท้ายของปี๋นี้ กั๋บคาปูชิโน่ร้อนๆ กั๋บ American breakfast 1 จานโตๆ  ตกใจ

พร้อมผู้คนมากมายที่ไม่รู้จักกัน  แต่จุดประสงค์เดียวกันคือ  ...ท่องเที่ยว...  ยิ้มเท่ห์

ตี้ร้านกาแฟรถตู้เจ้าแรกในเชียงราย  โด่งดังแค่ไหน ดูจากลูกค้านักท่องเที่ยวตี้มา ถึงกั๋บต้องเสิร์ฟกั๋นเองเลยเจ้า  ยิ้มกว้างๆ  

!!~~ปี๋วัวบ้าผ่านพ้นไป  ปี๋เสือสดใจเข้ามาแทนที่~~!!

ขอหื้อปี๋นี้  มีแต่สิ่งดีดีบังเกิด  เรื่องร้ายๆทั้งหลายขอหื้อหายสิ้นไป  
ขอหื้อพ่อหลวงทรงหายจากพระอาการประชวร และขอให้พระองค์ทรงมีพลานามัยที่แข็งแรง สมบูรณ์โดยเร็ววันตวยเต๊อะเจ้า    สาธู๊~~

* DSCF4139.JPG (188.33 KB, 640x480 - ดู 458 ครั้ง.)

* เช้าสุดท้าย.JPG (187.17 KB, 525x700 - ดู 455 ครั้ง.)

* DSCF4147.JPG (187.97 KB, 525x700 - ดู 461 ครั้ง.)

* DSCF4134.jpg (171.79 KB, 480x640 - ดู 454 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 04 มกราคม 2010, 01:51:02 โดย !!~กอย่า~!! » IP : บันทึกการเข้า

ap.41
ตอบแทนคุณแผ่นดิน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ไม่มีเทพไม่มีโปร..มีแต่เราที่จะก้าวไปพร้อมกัน...

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 04 มกราคม 2010, 06:53:41 »

อย่างงามเลยครับคุณกอย่า

zombie01
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 04 มกราคม 2010, 07:53:37 »

อย่างงามเลยครับคุณกอย่า

แปลว่าคุณกอย่างามครับ  ตกใจ ตกใจ ตกใจ แซว ๆ

แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 04 มกราคม 2010, 07:58:27 »

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์  อรุณสวัสดิ์เจ้า...

เข้ามาผ่อเข้ามาคอมเม้นท์หื้อกำลังใจ๋ย่านักๆ เน้อ...   เป๋นการประเดิมภาพชุดแรกของปี๋ใหม่นี้ตวยเจ้า  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ไปแม่สายก่อน  บ่ายๆ ปะกั๋นเจ้า~~~~

ap.41
แฟนพันธ์แท้
*

ไม่มีเทพไม่มีโปร..มีแต่เราที่จะก้าวไปพร้อมกัน...

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 04 มกราคม 2010, 08:39:33 »

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์  อรุณสวัสดิ์เจ้า...

เข้ามาผ่อเข้ามาคอมเม้นท์หื้อกำลังใจ๋ย่านักๆ เน้อ...   เป๋นการประเดิมภาพชุดแรกของปี๋ใหม่นี้ตวยเจ้า  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ไปแม่สายก่อน  บ่ายๆ ปะกั๋นเจ้า~~~~

อย่าลืมนำรูปมาฝากกันนะครับ

Ck 401
"....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
แฟนพันธ์แท้
*

...งานหนักไม่เคยฆ่าคน...

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 04 มกราคม 2010, 10:52:35 »

ยิ้ม ได้บรรยากาศตอนเช้าดีครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"....คณะเรา ไม่ยอมให้ด้อยถอยลง ต่ำเราต้องค้ำชูให้สูงจรุงศรี....."
....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา  ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
zombie01
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 04 มกราคม 2010, 12:47:49 »

ไปแม่สายวันนี้คงจะมีนักท่องเที่ยวน้อยกว่าช่วงวันหยุดยาวสี่วันนะครับ ผมไปมาวันอาทิตย์ เหนื่อยน่าดู หาที่จอดรถยาก จอดแถวอำเภอแล้วนั่งมอเตอร์ไซค์ไปอะครับ

ap.41
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 04 มกราคม 2010, 13:28:47 »

คุณกอย่าครับเรื่องงานวันเด็กที่ทางคุณกอย่าจะจัดกัน แล้วผมรับปากว่าจะโอนเงินไปร่วมครับ ขอหมายเลขบัญชีด้วยนะครับ

แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 04 มกราคม 2010, 14:58:51 »

ไปแม่สายวันนี้คงจะมีนักท่องเที่ยวน้อยกว่าช่วงวันหยุดยาวสี่วันนะครับ ผมไปมาวันอาทิตย์ เหนื่อยน่าดู หาที่จอดรถยาก จอดแถวอำเภอแล้วนั่งมอเตอร์ไซค์ไปอะครับ

วันนี้โล่งมากมายค่ะ  สบายมากๆ  ยิ้มเท่ห์

คุณกอย่าครับเรื่องงานวันเด็กที่ทางคุณกอย่าจะจัดกัน แล้วผมรับปากว่าจะโอนเงินไปร่วมครับ ขอหมายเลขบัญชีด้วยนะครับ

กอย่า pm ไปให้นะคะ  จะมากน้อยไม่สำคัญค่ะ
สำคัญที่จิตใจความเอื้ออาทรที่มีมากกว่า   เล็กน้อยสำหรับเรา  แต่มากค่าสำหรับเด็กๆ ที่ด้อยโอกาสนะคะ   ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์      ...ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ...  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 04 มกราคม 2010, 18:00:02 โดย !!~กอย่า~!! » IP : บันทึกการเข้า

หมู
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 04 มกราคม 2010, 15:19:51 »

ความประทับใจในวันสุดท้ายของปี.......เป็นคำนิยามที่มีความหมายมากมาย...จนไม่สามารถจะบรรยายออกมาเป็นตัวอักษรได้ ความรู้สึก ของวันสุดท้ายของปี น่าจะบรรยายได้แบบนี้ คงจะเป็นการบอกถึงความรู้สึกที่ได้พบเจอมาตลอดปี....หรืออีกนัยหนึ่งว่า ความทุกข สุข สนุกสนาน หรือความอ่อนล้า ที่ได้รับมาตลอดปี กำลังจะจากไป....ซึ่งเราจะได้พบกับแสงสว่างของปีใหม่ที่กำลังจะมาถึง

รูปถ่ายสวยงามมาก ได้แสดงถึงความเป็นเอกลักษณ์ของเมือง....หอนาฬิกานี้ปกติก็สวยในประติมากรรมของตัวเองอยู่แล้ว....ยิ่งได้ท้องฟ้าที่สดใสมาเป็นฉากหลังทำให้ดูเด่นมากขึ้นอีก.. ร้านอาหารเช้าที่มีความเป็นกันเองและอาหารก็อร่อยมาก..มีโอกาสก้อขอเชิญชวนไปลิ้มลองนะครับ.....เจ้าของร้านเป็นกันเองมาก

aunpang
ระดับ ป.ตรี

--อ้อมกอดอันแสนอบอุ่น--

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 04 มกราคม 2010, 15:35:26 »

สวยงามค่ะ  อยากไปลองนั่งจิบกาแฟยอมเช้าที่ร้านรถตู้กาแฟเหมือนกันค่ะ  แต่ยังไม่มีโอกาสสักที (ตื่นสายอ่ะค่ะ) อายจัง อายจัง

อิ่มอร่อยกุ้งเผา
ถนนสนามบินแม่ฟ้าหลวง ตรงกันข้ามโรงแรมทีคการ์เด้นท์
0897559556
oyoyo *^_^*
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 04 มกราคม 2010, 16:17:02 »

ภาพสวย ๆ บรรยากาศดี ๆ ...

"มนุษย์ใช้เหตุผลทางความคิด
ในการตัดสินว่าอะไรถูกอะไรผิด
ขณะที่ธรรมชาติใช้ความจริงทางจิต
ในการตัดสินว่าอะไรเป็นบุญอะไรเป็นบาป"

วาทะดังตฤณ "ด้วยความเป็นห่วง"
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 04 มกราคม 2010, 17:53:56 »

ความประทับใจในวันสุดท้ายของปี.......เป็นคำนิยามที่มีความหมายมากมาย...จนไม่สามารถจะบรรยายออกมาเป็นตัวอักษรได้ ความรู้สึก ของวันสุดท้ายของปี น่าจะบรรยายได้แบบนี้ คงจะเป็นการบอกถึงความรู้สึกที่ได้พบเจอมาตลอดปี....หรืออีกนัยหนึ่งว่า ความทุกข สุข สนุกสนาน หรือความอ่อนล้า ที่ได้รับมาตลอดปี กำลังจะจากไป....ซึ่งเราจะได้พบกับแสงสว่างของปีใหม่ที่กำลังจะมาถึง

รูปถ่ายสวยงามมาก ได้แสดงถึงความเป็นเอกลักษณ์ของเมือง....หอนาฬิกานี้ปกติก็สวยในประติมากรรมของตัวเองอยู่แล้ว....ยิ่งได้ท้องฟ้าที่สดใสมาเป็นฉากหลังทำให้ดูเด่นมากขึ้นอีก.. ร้านอาหารเช้าที่มีความเป็นกันเองและอาหารก็อร่อยมาก..มีโอกาสก้อขอเชิญชวนไปลิ้มลองนะครับ.....เจ้าของร้านเป็นกันเองมาก

ความคิดเห็นนี้  บรรยายทุกอย่างแทนกอย่าได้หมดเลยนะคะ  ยิ้มกว้างๆ  ทั้งที่เป็นสมาชิกใหม่ของบ้านเชียงรายโฟกัสนะ 

ไม่ทราบว่าเป็นสมาชิกเก่า  แล้วมาสมัครใหม่รึเปล่าเอ่ย...

น่าอายจัง  เจ้าของกระทู้เอง  ยังต้องอาศัยการบรรยายด้วยภาพเลย

...ขอบคุณมากมายค่ะ...

ขอบคุณทุกคอมเม้นท์ขอบคุณทุกกำลังใจด้วยค่ะ    ...จากใจ...

แก้วซอมพอ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 04 มกราคม 2010, 19:46:43 »

เดี๋ยวจะลองไปนั่งจิบกาแฟ.... ยิงฟันยิ้ม

...มากคนมากเรื่องรู้.......................ตอแหล
จริงบ่จริงตอแย.............................เร่งเร้า
          มากมายเรื่องวอแว........................จักขุ่น...ใจเฮย
           เพียงคิด หยิกหยอกเย้า ................อย่าได้  หาความ
lekjung
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 04 มกราคม 2010, 21:28:32 »

ภาพสวยครับ...
CR159
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 04 มกราคม 2010, 23:04:07 »

มีแบบนี้ทุกวัน น่าจะดีนะคับ

099-2424559 เขตเมืองเชียงราย แม่สาย แม่จัน เชียงแสน หรือไกลจากนั้น
รักคนเชียงราย
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 04 มกราคม 2010, 23:26:52 »

ภาพ  เก็บบรรยากาศ  ได้ ดี มาก ครับ
ชอบกาแฟ ถ้วยสุดท้าย จัง ครับ
มีโอกาศ คงได้ไป ทาน มั่ง นะครับ
bm farm
หัวหมู่ทะลวงฟัน
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2010, 12:24:40 »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ.....ฟูจินี่พลังซูมเยอะจริงๆ....ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศยามเช้าๆครับ...

ยิ้มกว้างๆ .....อ่านกฏ,กติกาการใช้งานเวบบอร์ดด้วยครับ.....
หน้า: [1] 2 พิมพ์