เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 19:43:35
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ตำรวจเชียงราย ตั้งด่านจับหมวกกันน๊อก 13 เมษายน 57. เวลา11.00น.
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ตำรวจเชียงราย ตั้งด่านจับหมวกกันน๊อก 13 เมษายน 57. เวลา11.00น.  (อ่าน 1576 ครั้ง)
amorn1364
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 13 เมษายน 2014, 11:14:38 »

แยกปากทางแม่ยาว. ลงสะพานแม่กก. เจอพอดีเลย. ระวังกันด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 เมษายน 2014, 14:05:19 โดย NOtis » IP : บันทึกการเข้า

ชีวิตเราก็เท่านี้เอง
เบียร์นุ่ม><”
Be used to Discouragement. But is never recede.
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 13 เมษายน 2014, 12:02:07 »

ผมว่าแก้หัวข้อหน่อยเต๊อะ เดี๋ยวท่านอื่นจะมาว่านะครับ
ผมแต๊เฉยๆ

บธ.บ ท่องเที่ยว
Line : beernoomm
ใต้ฟ้า..เจียงฮาย
<<< Fibre optic>>>
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

บริการ เดินสาย Fiber optic ,LAN

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 13 เมษายน 2014, 12:04:08 »

ทุกคนทำตามหน้าที่ของตัวเอง..ครับ..

<<รับเดินสาย Fiber Optic ,กล้องวงจรปิด,สาย LAN ,ซ่อมคอมพิวเตอร์ และเครื่องพิมพ์ Printer>>งานช่างทั่วไป..<<>>
PumpKinTm
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 13 เมษายน 2014, 12:05:07 »

ถ้ามองว่าปลอดภัยก็ดีอยู่นะครับ ถนนเปียก ถนนลื่น ช่วงสงกรานต์

เด็กวัยรุ่นแถวบ้านก็ถนนลื่นล้ม หัวฟาดพื้น กระโหลกแตก ตอนนี้ยังไม่รู้สึกตัวเลยครับ นอนโรงพยาบาลได้ 2 วันแล้ว

ปล.ไม่ได้เข้าข้างใครนะครับ

<a href="https://lsm99wins.com/">LSM99</a>
ตะเกียบเดียวเฉี่ยว7ชิ้น
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 13 เมษายน 2014, 12:43:57 »

แนะนำปรับเปลี่ยนหัวข้อเถอะครับ ส่วนข้างในจะว่าจะด่ายังไงก็ยังพอได้
Shotokan@
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 13 เมษายน 2014, 13:05:59 »

ไม่ต้องกลัวครับ ถึงไม่โดนด่าน กล้องทุกตัว 52 ตัว ยังทำงานปกติ 555+

หลังสงกรานต์ จดหมายถึงบ้านเพียบแน่ๆ

ช่วงนี้ กล้องยังใหม่อยู่ ต้องใช้งานให้คุ้มเด๋วมันจะพังซะก่อน

ปล.ผมก็เห็นด้วย หัวข้อกระทู้ มันดูไม่ให้เกียรติไปหน่อย ผมเป็นคนไม่ค่อยชอบ ด่านเหมือนกัน

โดนเรียกโดนปรับเป็นประจำ แต่ยังไงเขาก็ทำงานตามหน้าที่

แต่ถ้าด่าในกระทู้นี้ก็จัดกันเต็มที่ตามความเหมาะสม อิอิ

สงกรานต์ คุณตำหนวด เขาก็คงอยากจะหยุดเหมือนกัน แต่ เพราะ ตอนนี้ อุบัติเหตุ เชียงรายมาเป็น

อันดับ1เลย เลยต้องเข้มงวดขึ้น ผู้ใหญ่และพ่อแม่พี่น้องในจังหวัด เขาคงไม่อยากเห็นชื่อ

"จังหวัดเชียงราย" ปรากฎ อยู่บนหน้าจอทีวี ว่าคว้าอันดับ TOP5 แบบปีก่อนๆ น่ะครับ

มันไม่ได้เป็นเรื่องหน้าภูมิใจสักเท่าไหร่

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 เมษายน 2014, 13:08:51 โดย Shotokan@ » IP : บันทึกการเข้า
[T][o][d]SaPhon
My name's Todsaphon
ระดับ ป.ตรี

พื้นที่ส่วนบุคคล

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 13 เมษายน 2014, 13:57:21 »

ผมว่าโพสในเชิงรณรงค์ให้คนทำถูกกฏหมาย ดีกว่าการรณรงค์ให้กลัวกฏหมายนะครับ
gun2010
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 13 เมษายน 2014, 14:07:24 »

ให้เกียจกันหน่อยครับหน้าที่ครับ พอเขาไม่ทำหน้าที่ก็ด่าเขา เปลี่ยนหัวข้อหน่อยนะครับ
ถ้าคนอื่นมาเรียกหน้าที่คุณเป็นอย่าอื่น คุณก็ไม่พอใจนะครับใจเขาใจเรานะครับ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
FINISH2
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 13 เมษายน 2014, 14:47:24 »

มีด่านวัดแอลกอฮอ ที่ไหนผ่องบอกหน่อยจะได้บ่ไปไกล้ ยิงฟันยิ้ม
amorn1364
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 13 เมษายน 2014, 15:04:46 »

ด่านใหญ่ๆ มีหมดครับ แม่ลาว กิ่วทับยั่ง และหน้าที่ว่าการทุกอำเภอ (ช่วงกลางคืนครับ)

ชีวิตเราก็เท่านี้เอง
NICHAKUN2545
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 01:31:53 »

ไม่ต้องกลัวครับ ถึงไม่โดนด่าน กล้องทุกตัว 52 ตัว ยังทำงานปกติ 555+

หลังสงกรานต์ จดหมายถึงบ้านเพียบแน่ๆ

ช่วงนี้ กล้องยังใหม่อยู่ ต้องใช้งานให้คุ้มเด๋วมันจะพังซะก่อน

ปล.ผมก็เห็นด้วย หัวข้อกระทู้ มันดูไม่ให้เกียรติไปหน่อย ผมเป็นคนไม่ค่อยชอบ ด่านเหมือนกัน

โดนเรียกโดนปรับเป็นประจำ แต่ยังไงเขาก็ทำงานตามหน้าที่

แต่ถ้าด่าในกระทู้นี้ก็จัดกันเต็มที่ตามความเหมาะสม อิอิ

สงกรานต์ คุณตำหนวด เขาก็คงอยากจะหยุดเหมือนกัน แต่ เพราะ ตอนนี้ อุบัติเหตุ เชียงรายมาเป็น

อันดับ1เลย เลยต้องเข้มงวดขึ้น ผู้ใหญ่และพ่อแม่พี่น้องในจังหวัด เขาคงไม่อยากเห็นชื่อ

"จังหวัดเชียงราย" ปรากฎ อยู่บนหน้าจอทีวี ว่าคว้าอันดับ TOP5 แบบปีก่อนๆ น่ะครับ

มันไม่ได้เป็นเรื่องหน้าภูมิใจสักเท่าไหร่

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เขาต้องทำตามนโยบายที่นายสั่มาครับใครไม่เป็นก็จะไม่รู้วันนี้ท่านรอดจากการขับขี่โดยไม่สวมหมวกกันน๊อกถือว่าดีใจด้วยแตท่านอย่าลืมว่าทางเทศบาลเตรียมกล้องต้อนรับท่านตั้ง 52 ตัวแบบบริการส่งค่าเปรียบเทียบปรับถึงบ้าน(ตำรวจน่ะท่านพอคุยกันได้แต่กล้องนี่สิ...คุยยาก)
Rock_Star
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2014, 16:58:35 »

ผมเหนด้วยที่ใช้กล้อง เพราะมันจะทำให้ไม่เกิดปัญหา ด่านเถื่อนมั่ง อุบัติเหตุมั่ง เพราะกล้องแน่นอนที่สุด ค่าปรับแพงด้วย จะได้ดัดนิสัยคนใช้รถใช้ถนน และด่านรีดไถ่ก้จะหมดไป ทีนี่ ประชาชนกับตำรวจ ก้จะรักกัน อันนี้ความเหนส่วนตัวนะคับ ไม่ถุกใจใครขออภัยด้วย

ปล.ประชาชนทำผิดกันเยอะ ก้เปนช่องทางทำให้ ตำรวจบางพวกหาโอกาสรีดไถ ในขณะที่ตำรวจที่ดี ทำตามหน้าที่ ก้เสียชื่อไปด้วย ยิ่งทำผิดยิ่งเลวร้าย เริ่มต้นที่ตัวเราคับ ถ้าปฏิบัติอย่างถูกต้อง ใครก้มาทำอะไรเราไม่ได้
หน้า: [1] พิมพ์