เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 05:13:45
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  พี่ท่านใด ใช้เครื่องยนต์โตโยต้า รุ่น 4S EFI ขอคำแนะนำด้วยครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน พี่ท่านใด ใช้เครื่องยนต์โตโยต้า รุ่น 4S EFI ขอคำแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 1264 ครั้ง)
X-Men Thai
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2014, 14:40:46 »

รบกวนพี่ๆท่านใด ใช้เครื่องยนต์ โตโยต้า 4S  EFI  บ้างครับ

ผมขอรบกวนขอคำแนะนำ ตำแหน่งหมายเลขเครื่องพี่ครับ

ว่าของพี่อยู่ตรงตำแหน่งใด  พอดีมีปัญหาจะไปต่อภาษีเดือนหน้า  แต่ว่าช่องว่างรถแคบมาก
พยายามหาตำแหน่งหมายเลขเครื่อง ยังไม่เจอเลย   

ต่อภาษีครั้งก่อน ที่ต่างจังหวัด  ตรวจสภาพในขนส่ง   พนักงานหาไม่เจอ เพราะตำแหน่งคงลึกและโดนบัง
หัวหน้าขนส่งเลย เซ็นผ่านให้ ต่อภาษีได้   แต่มาใช้งานไม่ได้ไปต่างจังหวัด  อยากรบกวนขอคำปรึกษา
หาหมายเลขเครื่อง หรือพี่ท่านใด ช่วยแนะนำการต่อภาษีให้ได้ครับ  ยังไม่ได้เอาไปขนส่ง หรือเอาไปตรวจสภาพ  ตั้งใจว่าหลังสงกรานต์จะไป  แต่ไม่ค่อยมีเงิน เลยหาข้อมูลให้ครบ  เพราะเดิมน้ำมันไปขนส่งที ก็หลายร้อยครับ   ( อยู่ทางแม่จัน )

ขอคำแนะนำเรื่องตำแหน่งหมายเลขเครื่องที่ชัดเจน ที่พี่ๆเคยใช้เครื่องนี้ และขอคำแนะนำเรื่องพี่ท่านใด เดินเรื่องประจำเรื่องต่อภาษีครับ

ภาษีขาดสองปี  มีเล่มทั้งเล่มเครื่องเดิม ที่แจ้งจอด และเล่มรถคันที่วางเครื่อง ที่แจ้งลงเล่มแล้วครับ

ขอบคุณล่วงหน้ามากครับ

( รูปเครื่องจากเนตครับ  วางรุ่นนี้  เอารูปมาจากเนตเพื่อความสะดวกในการชี้เป้าครับ )

Ting4949
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 13 เมษายน 2014, 16:41:21 »

ลองไปถามที่เซียงกง ชัวร์กว่าครับ... ยิ้มเท่ห์
- kann
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2014, 12:03:27 »

ถอดฝาครอบท่อร่วมไอเสียออกก็จะเห็นนะครับ อยู่ข้างเสื้อสูบ (ถ้าจำไม่ผิด)
หน้า: [1] พิมพ์