เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 15:35:34
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  โลตัส โฮเปอร์มาร์เก็ต จะสร้างในเมืองกำลังหาที่
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน โลตัส โฮเปอร์มาร์เก็ต จะสร้างในเมืองกำลังหาที่  (อ่าน 17628 ครั้ง)
boondham
ระดับ :ป.โท

« เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2009, 22:02:09 »

และขอเทศบาล

ชาวเชียงรายอยากให้มีหรือเปล่า / อาจมีโรงหนัง เมเจอร์ มา ด้วย

และข่าวล่าสุดห้างเซ็นทรัล จะสร้างปีหน้า และเสร็จภายใน ๕๔

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 02 เมษายน 2010, 23:46:58 โดย boondham » IP : บันทึกการเข้า

กลุ่มคุยแลกเปลี่ยน เรื่องการพัฒนา สิ่งปลูกสร้าง เรื่องราวต่างๆของเชียงราย https://www.facebook.com/groups/273622956012759/
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2009, 00:22:20 »

ดีเจ้า.........

จะได้เป๋นทางเลือกหื้อผู้บริโภคอย่างเฮาๆ ได้แหมตางนึ่งเจ้า

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
NORTHSIAM
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2009, 08:18:50 »

ครับเห็นว่ามาทาง อ.เวียงชัย ในผืนที่กว้างแห่งหนึ่ง มาเลยครับ มาให้เป็นตัวเลือก ไม่อยากไปได้แค่ชื่อว่า คนเชียงราย ใครๆ ก็ไป บิ๊กซี ที่เดียว ดูแล้วไม่สมเป็นเมืองที่เป็นเทศบาลนครเลยนะครับ  ผู้ประกอบการค้าธุรกิจอย่างพิริยะ สหทวีกิจ ก็ปรับกลยุทธสู้ได้ และน่าจะทำได้ เพราะเดี๋ยวนี้ทำเลที่มาตั้งก็ใกล้ชิดชุมชนไปแล้ว ถ้าประท้วงอีก ผมจะไม่ไปอุดหนุนร้านค้าท้องถิ่นเลยล่ะ เอาจริงๆ เพราะนึกถึงเมื่อก่อนไม่มีห้างมาแย่งร้านค้าภูธร ไม่มีเซเว่นเปิดอย่างหนาแน่นทุกวันนี้ ร้านภูธรคงไม่สำนึก เมื่อก่อนไม่เคยใส่ใจ ไม่ง้อลูกค้า ซื้อของเหมือนไปขอ เดี๋ยวนี้เป็นไง มีทั้งเชลพูดออกไมค์พรีเซ้นต์ของ จ่ายเงินเชิญช่องนี้ได้นะคะ ยิ้มแย้มเอาใจลูกค้าสุดๆ แต่สำหรับผมว่าไม่อยากใช้บริการ เพราะจำและเคยชินกับสมัยก่อนๆ สู้ไปโลตัสเอ็กซเพรส เซเว่น โดนบังคับและบริการมาแต่ไหนแต่ไร ของราคาก็ไม่แตกต่าง ผมชอบคุณภาพและบริการไปด้วยกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 กันยายน 2009, 08:24:35 โดย NORTHSIAM » IP : บันทึกการเข้า
LiP_GlooS@PlE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2009, 12:30:41 »

ยิ้ม ยิ้ม ดีเลยค่ะ เห็นด้วยเป็นอย่างมาก น่าจะทำตั้งนานแล้วนะคะเนี่ย เพราะมันจะได้เป็นทางเลือกที่น่าสนใจอีกหลายๆทางเลือก จะได้ไม่น่าเบื่อเพราะเมื่อไหร่ๆก็ไปแต่บิ๊กซี
bb_underground
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2009, 13:31:30 »

มาเร็วๆเลยครับ
เบื่อบิ๊กซีมากๆๆๆๆๆๆๆๆ
มีโรงหนังเมเจอร์มาด้วยก็ดี
จะได้ไม่ไปเหยียบ ธนา บิ๊กซี อีก
โรงหนังอะไร ห่วยได้โล่ 70 บาท ยังรู้สึกเสียดายเล้ย

รอดูต่อไป แต่กว่าจะเปิดคงไม่ได้อยู่เชียงรายแล้วมั้ง
ไว้กลับมาเที่ยวตอนกลับบ้านละกันนะ จะรอเที่ยว โลตัส กะ เซ็นทรัลเชียงราย

เบื่อ BIG C เบื่อ ธนา แต่ รักเชียงราย เหมือนเดิม
NORTHSIAM
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2009, 21:56:35 »

ถ้ามีโลตัส อย่างน้อยเมเจอร์น่าจะสนใจมาเปิดนะครับ ตอนนี้โรงหนังเชียงรายทั้งห่วยทั้งเล็ก แถมหนังโรงบางเรื่องก็มาฉายช้าและไม่ฉายเลยก็มี  ถ้าเมเจอร์ลงโลตัส แถมถ้าเซ้นทรัลเปิดก็มีโรงหนัง SFX มาเปิดด้วย ก็จะเป็นการดี อย่างน้อยได้คนดูเยอะแน่ๆครับ เพราะเด็ก นักศึกษาต่างในเชียงรายมีเยอะ จะได้มีเวลาพักอ่านหนังสือ ติวกวดวิชาไปดูหนังคลายเครียดบ้างเนอะ
boondham

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2009, 23:20:13 »

ไม่แน่ อาจเห็นคาร์ฟู แจมกับเซ็นทรัล เหมือน ชลบุรี

อะไรก็เกิดขึ้นได้..แม้มีผังเมือง

กลุ่มคุยแลกเปลี่ยน เรื่องการพัฒนา สิ่งปลูกสร้าง เรื่องราวต่างๆของเชียงราย https://www.facebook.com/groups/273622956012759/
NORTHSIAM
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2009, 08:23:15 »

ใช่ครับ ที่ชลบุรี ลพบุรี ที่ไหนๆ เค้าก็ลงห้างให้มีได้กับจำนวนประชากรและกำลังซื้อ อย่างเชียงรายนับว่าสูงนะ ดูได้ที่บิ๊กซีมีคนเข้าเยอะเกินจำนวน ภาวะผูกขาดที่เดียว หรือว่าที่นี่อิทธิพลการค้าสูง ใครเข้ามาเปิดเป็นต้องกลัวหลบไปหมด แปลกใจจริงๆ ที่โลตัส ไม่เปิดในเมือง จากที่ดูในภาคเหนือ ในเมืองที่ไม่มีโลตัสแบบไฮเปอร์หรือคุ้มค่าเลย มีที่เชียงราย กะ แม่ฮ่องสอนนี้ละครับ มันยังไงอยู่นะ
ttyy
ระดับ ป.ตรี

ซ่อม/ซื้อ/ขาย มือถือทุกรุ่น

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2009, 08:51:39 »

มาเปิดเลยครับ โลกเปลี่ยนไป สังคมเปลี่ยนตาม

เราเอาเชียงใหม่มาเป็นประสบการณ์ครับ  เราจะเจริญขึ้น โดยที่เรายังอนุรักษ์วัฒนธรรมของเราไว้ครับ

ลองคิดดูครับ โรบินสันมาเปิด โลตัสมาเปิด พี่น้อง ลูกหลานของเรา จะมีงานทำในจังหวัดที่เป็นแผ่นดินเกิดเพิ่มอีกกี่คน

เป็นพันๆ คน ครับ

ไม่ใช่แค่พนักงานขายของในห้างนะครับ ไหนจะส่งของ บัญชี การตลาด พนักงานในร้านอาหาร มากมายเต็มไปหมด 

หอพักที่จะรองรับคนอีกเป็นพันล่ะครับ ต้องสร้างกันกี่หอ

ร้านอาหารที่จะมารองรับแรงงานอีกเป็นพันล่ะครับ

ใครจะว่ายังไง ผมเองสนับสนุนให้มาเปิดครับ

รับซื้อ-ขาย-ฝาก-ขายฝากคอมพิวเตอร์ PC Notebook โทรศัพท์มือถือ nokia iPhone samsung ทีวี LCD เครื่องเสียง เครื่องใช้ไฟฟ้าทุกชนิดราคาสูง รุ่นเก่า รุ่นใหม่ โทรมาคุยกันได้ครับ
Phat
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2009, 14:11:36 »

และขอเทศบาล

ชาวเชียงรายอยากให้มีหรือเปล่า / อาจมีโรงหนัง เมเจอร์ มา ด้วย

และข่าวล่าสุดห้างเซ็นทรัล จะสร้างปีหน้า และเสร็จภายใน ๕๔

มาเปิดก็ดีครับ  เบื่อ Big C เหมือนกัน ไม่รู้ไปไหนก็ไป Big C อยากมีอะไรใหม่ๆ บ้างเหมือนกันครับ(เป็นความคิดส่วนตัวครับ)
NORTHSIAM
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2009, 16:48:58 »

อยากรู้ว่า ทำไม โลตัส ไม่มาเปิด มี 2 กรณีน่าคิดครับ

1. บิ๊กซี ตลาดผูดขาดรายใหญ่ สะกัดดาวรุ่งคู่แข่ง
2. ห้างท้องถิ่นอย่างพิริยะ สหฯ อ้าง พรบ.ค้าปลีกสู้

ผมว่ามีอะไรลึกๆ โดยความเป้นจริงแล้ว ความต้องการกำลังซื้อของเชียงรายอยู่ในดับ "สูง" แต่ไม่มีห้างค้าปลีกเป็นตัวเลือก

ขอดันกระทู้นี้เพื่ออยากทราบกำลังซื้อความต้องการของลูกค้า ในนามผู้บริโภค ได้มีสิทธิ์บ้างครับ ไม่ใช่อ้างแค่เสียผลประโยชน์แล้วเอากฏหมายมาอ้าง ทำหมันห้างค้าปลีก
oyoyo *^_^*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2009, 17:35:42 »

เท่าที่ทราบมาไม่ใช่ว่าโลตัสไม่อยากมาเปิดในเมืองเชียงราย แต่ติดปัญหาเรื่องข้อกฎหมายเกี่ยวกับผังเมืองที่ไม่สามารถเปิดได้ครับ..ขนาดจะเปิดที่แม่สายกับแม่จันกว่าจะเปิดได้ยังต้องใช้กำลังภายในขั้นสูงเลยครับ ถ้าเปิดห้่างขึ้นมาพร้อมกันทั้งเซ็นทรัลและโลตัสก็ดีครับ..คนเชียงรายจะได้มีทางเลือกเพิ่มขึ้น

"มนุษย์ใช้เหตุผลทางความคิด
ในการตัดสินว่าอะไรถูกอะไรผิด
ขณะที่ธรรมชาติใช้ความจริงทางจิต
ในการตัดสินว่าอะไรเป็นบุญอะไรเป็นบาป"

วาทะดังตฤณ "ด้วยความเป็นห่วง"
boondham

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2009, 18:21:32 »

อยากรู้ว่า ทำไม โลตัส ไม่มาเปิด มี 2 กรณีน่าคิดครับ

1. บิ๊กซี ตลาดผูดขาดรายใหญ่ สะกัดดาวรุ่งคู่แข่ง
2. ห้างท้องถิ่นอย่างพิริยะ สหฯ อ้าง พรบ.ค้าปลีกสู้

ผมว่ามีอะไรลึกๆ โดยความเป้นจริงแล้ว ความต้องการกำลังซื้อของเชียงรายอยู่ในดับ "สูง" แต่ไม่มีห้างค้าปลีกเป็นตัวเลือก

ขอดันกระทู้นี้เพื่ออยากทราบกำลังซื้อความต้องการของลูกค้า ในนามผู้บริโภค ได้มีสิทธิ์บ้างครับ ไม่ใช่อ้างแค่เสียผลประโยชน์แล้วเอากฏหมายมาอ้าง ทำหมันห้างค้าปลีก

ความคิดส่วนตัวการวางผังเมืองดีแล้ว

ผังเมืองควรวางให้ถูกเช่นกัน เช่น แหล่งวัฒนธรรม เเหล่งค้าขาย ห้างสรรพสินด้า การค้าขาย  การ ศึกษาไปเลย  ที่อยู่อาศัย (ที่ไม่เอาเปรียบ)

ตอนนี้โลตัสเอ็กเพรสเต็มเมือง ...ของในตลาดขายได้น้อยลง

เข้าเอ็กเพรสเกือบ ครึ่ง

มันทำลายลูกค้าส่ง มากทีเดียวนี้คือการผูกขาดตลาดและที่ใกล้ชุมชน

น่ากลัวกว่าไฮเปอร์มาเก็ต...

ลองไปดูข้อมูล ร้านสะดวกซื้อในเมือง

ขออนุญาตนำสาขา 7-11 (จากคุณเหนือสยาม)

ทุกสาขารวมในเมือง 30 สาขา แบ่งเป็นในเขตเทศบาล 22 สาขา นอกเขตเทศบาล 8 สาขา มีดังนี้ครับ

เซเว่นในเขตเทศบาลนครเชียงราย 22 สาขา
1.ปตท.ป่าก่อ
2.ตลาดป่าก่อ
3.ตลาดป่าก่อ2
4.ปตท.สี่แยกแม่กรณ์
5.ปตท.เด่นห้า
6.ปตท.สันตาลเหลือง
7.ปตท.ก.สหกิจ
8.ศรีทรายมูล
9.เอสโซ่ศรีทรายมูล
10.คอสโมโรงเรียนสันติ
11.ปตท.ห้าแยกพ่อขุน
12.ไนท์บาซ่าร์
13.ท่ารถ บขส.
14.หอนาฬิกา
15.หอนาฬิกา2
16.สันโค้งน้อย
17.เด่นห้า
18.ตลาดเทศบาล
19.ห้าแยกพ่อขุน
20.ตลาดตันติชัย
21.สวนตุง
22.ปตท.ฝั่งหมิ่น

เซเว่นในอำเภอเมืองนอกเขตเทศบาลอีก 8 สาขาดังนี้ครับ
1.ตลาดบ้านดู่
2.ตลาดบ้านดู่2
3.หน้า ม.ราชภัฏเชียงราย
4.ตลาดฟ้าไทย ม.แม่ฟ้าหลวง
5.ตลาดฟ้าไทย ม.แม่ฟ้าหลวง2
6.ปตท.หน้า ม.แม่ฟ้าหลวง
7.ศูนย์หนังสือ ม.แม่ฟ้าหลวง
8.หอพัก ม.แม่ฟ้าหลวง

แถมโลตัสเอ็กซเพรสใน จ.เชียงราย จำนวน 5 สาขา
1.ไนซ์บาซ่าร์
2.ตลาดศรีทรายมูล
3.ตลาดเด่นห้า
4.ตลาดฟ้าไทย ม.แม่ฟ้าหลวง
5.อ.เวียงป่าเป้า

กลุ่มเซ็นทรัลฟูด
1.ท็อปส์เดลี่ ห้างเอดิสัน
2.และ ท็อปส์ซูเปอร์ ห้างอภิสแควส์

มาดูห้างค้าปลีกท้องถิ่นบ้างครับ
1. สหทวีกิจ มีตลาดเทศบาล และห้าแยกพ่อขุน
2. พิริยะ มีหอนาฬิกา, เด่นห้า, ศรีทรายมูล

ร้านสะดวกซื้อพยายามและสามารถเจาะกลุ่มลูกค้าในพื้นที่ชุมชนได้ดีจริงๆ สกัดลูกค้าที่ไปห้างค้าปลีกที่มีบิ๊กซีพ่อค้ารายใหญ่ที่เดียวในจังหวัด แถมสะกัดดาวรุ่งอย่างโลตัสแบบไฮเปอร์เต็มรูปแบบ รวมถึงคาร์ฟูร์ที่เคยมีแพลนจะมาเปิดถึงกับดูทำเลแล้ว ยังกลัวการประท้วง โดยอาศัย พรบ.ค้าปลีกคอยจ้องอยู่ แต่ผมว่ากำลังซื้อที่นี้ยังอยู่ในระดับสูง สังเกตุได้จากวันหยุดที่บิ๊กซีที่รถต่อคิวเข้าห้างรวมถึงไม่มีที่จอดรถ ร้านสะดวกซื้อจึงได้เปรียบแล้วครับงานนี้พยายามเจาะลูกค้าในชุมชนแทน

""""""""""""""""""""
อยากให้หน่วยงานที่เกี่ยวข้อง หรือผู้ที่เกี่ยวข้องคุมพวกนี้ดีกว่า โดยเฉพาะเอ็กเพลส

มากกว่าไฮเปอร์มาร์เก็ต..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 กันยายน 2009, 07:45:34 โดย boondham » IP : บันทึกการเข้า

boondham

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2009, 18:23:08 »

http://www.skyscrapercity.com/showthread.php?t=196087

ลืมให้เครดิต

。o○☆นานา☆○o。
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2009, 00:10:57 »

โหย ท่าน boondham รู้ละเอียดจริง
มีแหล่งข้อมูลด้วย
แต่มาเร็วๆก็ดีเหมือนกันนะคะ อยากได้ห้างเซ็นทรัล ตกใจ

โทร. 082-0351665 - นู๋นิว  Line : Noonewwi
E-mail  pantang.shop@gmail.com
MiwTH_Love
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2009, 02:48:03 »

เพิ่งรู้นะครับคุณ boondham  ก็เล่นเว็บนี้เหมือนกัน  ยิงฟันยิ้ม
เห็นด้วยครับเรื่องที่ บิ๊กซีผูกขาดอยู่รายเดียว ผมว่าน่าเบื่อมากน่ะครับเดินตั่งแต่เกิดไม่มีอรหลากหลายเลย
อยากให้เซ็นทรัลมาสร้างเร็วๆจัง จะได้ดูหนังดีๆสักทีโรงธนามีแต่อะไรก็ไม่รู้โรงก็เล็กเสียงก็ไม่ค่อยจะดีรู้สึกเสียดายค่าตั๋วที่จ่ายไปมากๆ รอซื้อแผ่นแท้ในเว็บดีกว่า SF มาเมื่อไหร่ ก็ธนาไม่รู้ว่าจะเป็นไง อีกอย่างร้านอาหาร ร้านเสื้อผ้าดีๆ ก็มีให้เลือกมาก แล้วก็เห็นด้วยกับคุณ ttyy ครับ เจริญไปอย่างมีขอบเขตพร้อมกับที่ยังคงรักษาวัฒนธรรมไว้ และเชียงรายเอกก็จะเกิดการจ้างงานมากขึ้น เศรษฐกิจก็จะดีขึ้นไปอีก ลูกหลานเมืองเชียงรายจะได้ไม่ต้องไปทำงานไกลต่างบ้านต่างเมือง  ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 กันยายน 2009, 02:51:17 โดย MiwTH_Love » IP : บันทึกการเข้า
boondham

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2009, 07:28:47 »

เพิ่งรู้นะครับคุณ boondham  ก็เล่นเว็บนี้เหมือนกัน  ยิงฟันยิ้ม
เห็นด้วยครับเรื่องที่ บิ๊กซีผูกขาดอยู่รายเดียว ผมว่าน่าเบื่อมากน่ะครับเดินตั่งแต่เกิดไม่มีอรหลากหลายเลย
อยากให้เซ็นทรัลมาสร้างเร็วๆจัง จะได้ดูหนังดีๆสักทีโรงธนามีแต่อะไรก็ไม่รู้โรงก็เล็กเสียงก็ไม่ค่อยจะดีรู้สึกเสียดายค่าตั๋วที่จ่ายไปมากๆ รอซื้อแผ่นแท้ในเว็บดีกว่า SF มาเมื่อไหร่ ก็ธนาไม่รู้ว่าจะเป็นไง อีกอย่างร้านอาหาร ร้านเสื้อผ้าดีๆ ก็มีให้เลือกมาก แล้วก็เห็นด้วยกับคุณ ttyy ครับ เจริญไปอย่างมีขอบเขตพร้อมกับที่ยังคงรักษาวัฒนธรรมไว้ และเชียงรายเอกก็จะเกิดการจ้างงานมากขึ้น เศรษฐกิจก็จะดีขึ้นไปอีก ลูกหลานเมืองเชียงรายจะได้ไม่ต้องไปทำงานไกลต่างบ้านต่างเมือง  ยิ้ม

แปลหรอกครับเอามาจากอีกห้องหนึ่ง เครดิตเวบด้านบน ชื่อคุณ เหนือสยาม  (ขออนุญาตที่เอยนาม ครับ

boondham

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2009, 07:31:11 »

เพิ่งรู้นะครับคุณ boondham  ก็เล่นเว็บนี้เหมือนกัน  ยิงฟันยิ้ม
อยากให้เซ็นทรัลมาสร้างเร็วๆจัง จะได้ดูหนังดีๆสักทีโรงธนามีแต่อะไรก็ไม่รู้โรงก็เล็กเสียงก็ไม่ค่อยจะดีรู้สึกเสียดายค่าตั๋วที่จ่ายไปมากๆ รอซื้อแผ่นแท้ในเว็บดีกว่า SF มาเมื่อไหร่ ก็ธนาไม่รู้ว่าจะเป็นไง อีกอย่างร้านอาหาร ร้านเสื้อผ้าดีๆ ก็มีให้เลือกมาก แล้วก็เห็นด้วยกับคุณ ttyy ครับ เจริญไปอย่างมีขอบเขตพร้อมกับที่ยังคงรักษาวัฒนธรรมไว้ และเชียงรายเอกก็จะเกิดการจ้างงานมากขึ้น เศรษฐกิจก็จะดีขึ้นไปอีก ลูกหลานเมืองเชียงรายจะได้ไม่ต้องไปทำงานไกลต่างบ้านต่างเมือง  ยิ้ม

ข้อมมุลหามาจากเว็บอื่น ส่วนตัวบ้าง ครับ เอามาจากอีกห้องหนึ่ง เครดิตเวบด้านบน ชื่อคุณ เหนือสยาม  (ขออนุญาตที่เอยนาม ครับ)

ผมเล่นเว็บนี้นานเหมือนกัน

แต่ชอบ   แบบนี้มากมันมันทำให้กระตู้ที่มีคนตอบใหม่เสมอ

เว็ปพัฒนาเร็วมา ๒ ปี อยากชาวเชียงรายมาใช้เยอะๆ จัง ช่วยกันประชาสัมพันธ์

ชาวเชียรายจะได้มีอีกช่องทางแสดงความคิดเห็น ครับ

...........

ยินดี เจอกันที่ไหนก็ทักบ้าง นะครับ

ผมเล่นอยู่ สี่ เว็บ อิอิ ประจำ  รวมเว็บนี้ และที่ไปเจอกันอีกห้อง

และพันทิพด้วย ครับ อีกห้อง เป็นห้องบิท ครับ

ขอบคุณ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 กันยายน 2009, 07:35:30 โดย boondham » IP : บันทึกการเข้า

boondham

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2009, 07:35:56 »

เปล่าหรอกครับเอามาจากอีกห้องหนึ่ง เครดิตเวบด้านบน ชื่อคุณ เหนือสยาม  (ขออนุญาตที่เอยนาม ครับ

ttyy
ระดับ ป.ตรี

ซ่อม/ซื้อ/ขาย มือถือทุกรุ่น

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2009, 07:56:27 »

เห็นด้วยครับ

กับการคุมกำเนิด ร้านสะดวกซื้อย่อยๆมากกว่า คุมกำเนิดห้างใหญ่ทีเดียว

อยากเสริมนิดนึง  อยากให้ผู้มีอำนาจของเรา ไปเรียกโลตัสมาคุยเลยครับ

อยากเปิดไหม  มาเปิดเลย เวลาเอารถคอนเทรนเล่อร์ มาส่งของ อย่าตีรถเปล่ากลับได้ไหม

เอาผลิตผลทางการเกษตร เรากลับไปด้วยได้ไหม  สัปปะรดนางแล  สตรอเบอรรี่แม่สาย ฯลฯ  เอากลับไปส่งขายตามสาขาอื่นๆของท่านมั่งครับ

คนเชียงรายไม่ต้องการภาษีท้องถิ่นหรอกครับ

ขอเปิดให้คนเชียงรายได้มีแหล่งค้าขายบ้าง

WIN WIN Solution ครับ

คุณมาส่งของ ไม่ต้องตีรถเปล่ากลับไป ได้ของขนกลับไปขายทำกำไรได้

คนท้องที่ มีรายได้เพิ่มขึ้นจากการขายสินค้าให้คุณ

คนท้องที่มีรายได้มากขึ้น ก็ไปซื้อสินค้า

แน่นอนครับ คนเชียงรายมีน้ำใจครับ  ขายของให้ห้างคุณได้

เงินที่ได้มา 

ผมไม่ต้องบอกนะครับ เว่าจะเอาไปอุดหนุนห้างไหน

รับซื้อ-ขาย-ฝาก-ขายฝากคอมพิวเตอร์ PC Notebook โทรศัพท์มือถือ nokia iPhone samsung ทีวี LCD เครื่องเสียง เครื่องใช้ไฟฟ้าทุกชนิดราคาสูง รุ่นเก่า รุ่นใหม่ โทรมาคุยกันได้ครับ
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์