เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 05:12:19
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ห้องโพสรูป-ภาพประทับใจ (ผู้ดูแล: ap.41)
| | |-+  One man Show: ขอหลบไปพักกับทริปหนาวๆ เหงาๆ ^^
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์
ผู้เขียน One man Show: ขอหลบไปพักกับทริปหนาวๆ เหงาๆ ^^  (อ่าน 9682 ครั้ง)
^อยากขี้เหล่^
มัธยม
**

ฮ่าตึงว่าละหนา!!???

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2010, 10:50:41 »

โห่!......ไปเที่ยวคนเดียว .....สุดยอดเลยพี่ ยิงฟันยิ้ม
 ขอยกนิ้วโป้งให้เลยพี่ ยิงฟันยิ้ม ภาพที่ถ่ายมาก็สวยๆๆทั้งนั้นเลย...แจ่มๆๆ
ขอบคุนครับ คงต้องหาโอกาศไปอีกครั้งแหละ

ตกใจ ตกใจ :oขอย.... แปลว่า ... อิจฉาครับ
ต้องมีอย่างนี้สักวัน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ออกเดินทางได้เลยครับ แล้วจะได้รู้ว่าเมืองไทยมีดีกว่าที่คุนเห็น  ยิงฟันยิ้ม

:oสุดยอดแจ่มจริงๆ
ยังไม่สุดครับ ต้องไปอีกหลายๆ รอบ

ได้ใจ สุดๆ ไปเลย เจ๋งมากคับ  ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณคร้าบบบบ  ยิงฟันยิ้ม

มัธยม
**

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2010, 10:58:39 »

สรุประยะทางทั้งหมดเมื่อกลับถึงกรุงเทพฯ

มัธยม
**

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2010, 11:19:17 »

ลืมทริปตกค้างครับ ถึงเชียงรายแล้วนัดกับเพื่อนเพื่อไปแคมป์ปิ้งกันต่อครับที่ "ดอยบ่อ"
ทริปนี่ไม่เหงาแล้วครับมีเพื่อนไปด้วย 555+
แต่ต้องเปลี่ยนรถกันก่อนครับ ไม่งั้นไปไม่ได้แน่นอนเพราะทางยังไม่ดีเท่าไหร่  ยิงฟันยิ้ม

ต่อเลยครับ

เราเดินทางกันมาตามเส้นทางน้ำตกห้วยแม่ซ้ายครับ ไม่ไกลเท่าไหร่

ทางก็อย่างที่เห็นอ่ะครับ ข้างๆคงโดยน้ำกัดเซาะไปช่วงหน้าฝนแต่ยังไม่ได้รับการแก้ไข

ต้องขับด้วยความระมัดระวัง ไม่งั้นได้ลงไปนอนในร่องแน่ๆ ครับ

รูปนี่ต้องให้เพื่อนวิ่งไปรอด้านบนเพื่อถ่าย 55+

มาถึงก็หาพื้นที่กางเต้นก่อนเลยครับ

แบ่งๆหน้าที่กันไปครับ

สิ่งสำคัญครับ อย่าลืมเซ่นเจ้าที่เจ้าทางก่อนนะครับ มาขอเค้าอาศัยก็นิดนึง

อาหารมื้อนี่ครับ ทำได้เท่าที่ทำ

ที่ซุกหัวนอนและที่แคมป์ปิ้งของเราคืนนี่ครับ

อากาสไม่หนาวเท่าไรแต่ก็เย็นๆ ก็ก่อไฟให้ความอบอุ่นกันหน่อย

มัธยม
**

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2010, 11:25:55 »

เช้าแล้วครับหมอกลงหนามากมองอารายไม่เห็นเลยครับ เนื่องจากเมื่อคืนฝนได้ตกลงมาทั้งคืนเลยทำให้เช้านี่ หมอกหนาจัด
ไม่สามารถเห็นทะเลหมอกได้ เซ็งจิตมั้กๆ

ดวงอาทิตย์ยังไม่เห็นเลยครับ ก็ได้แต่ถ่ายเก็บหมอก และก็หมอก ไปเรื่อยๆ

มีคณะอื่นๆมาแคมป์ปิ้งเยอะพอสมควรครับ แต่ไม่มากเท่าไหร่ ที่นี่ห้องน้ำห้องท่าดีมากเลยครับ
สะดวกดี มีหลายห้องด้วย มีที่อาบน้ำให้ด้วย

ป้ายชมวิวน่าจะเพิ่งเปลี่ยนใหม่นะครับ เพราะจำได้ว่าเมื่อก่อนไม่ได้เป็นแบบนี่

เก็บของแล้วก็เดินทางกลับแล้วครับ

ลงมาแล้วก็มาแวะชมที่นี่หน่อยครับ จบทริปกลับบ้านพักผ่อนเตรียมตัวทริปหน้าต่อไปครับ

^<หมูช:มวง>^
มัธยม
**

~MSๅด~>~เชีeJSๅe<~

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 29 ธันวาคม 2010, 10:38:12 »

ไปหลายที่เลย อยากรู้จังค่ะว่า หลงทางบ้างมั้ย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ทรหดอดทนมาก นับถือ-ๆ-ๆ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
ปล.ภาพสวย ขอบคุณมากนะคะที่เอารูปสวย-ๆ-ๆ มาให้ชม ^^  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

>>>"" ค ว า ม ทุ ก ข์ ... มี ไ ว้ ใ ห้ เ ห็ น .... ไ ม่ ใ ช่ .... มี ไ ว้ ใ ห้ เ ป็ น ......" ""<<<

>>>"" มองเห็นตัวตน เท่ากับ มองเห็นธรรมะ ""<<<
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 29 ธันวาคม 2010, 10:53:13 »

เป็นการรีวิวที่เยี่ยมยอดครับ บอกเส้นทางรายละเอียดได้ดี
ทั้งภาพสวย บรรยายได้เห็นชัดเจน ขอบคุณที่นำมาแบ่งปันกันครับ
  ยิงฟันยิ้ม
puylala
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 29 ธันวาคม 2010, 11:36:57 »

รูปสวยมากค่ะ ถ้ามีทริป อีก ขอดูรูปเยอะ ๆ น่ะค่ะ เอาไว้เป็น guideline อ่ะค่ะ

มี Gps มันดีอย่างนี้นี่เองเงอะ.....*-*

"A person who lives right, and is right, has more power in their silence
than another has by words."
เด็กอินเตอร์
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 29 ธันวาคม 2010, 11:38:12 »

ผมขอมอบ รางวัล The Best of Photo Trip @ chiangraifocus ให้ไปเลย

อิอิก็แค่เขียนให้นะครับไม่มีรางวัลนี้จริงๆหรอกนะ หุหุ

น่าประทับใจมากครับ ทำรีวิวได้แบบตั้งใจเอามาแบ่งปันกันจริงๆ วันหลังเอามาลงอีกนะครับ

คำเตือน : ระวังตกเป็นเหยื่อของมิจฉาชีพ โปรดตรวจสอบประวัติผู้ขายและสินค้า ก่อนโอนเงิน
มัธยม
**

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 29 ธันวาคม 2010, 15:25:24 »

ไปหลายที่เลย อยากรู้จังค่ะว่า หลงทางบ้างมั้ย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ทรหดอดทนมาก นับถือ-ๆ-ๆ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
ปล.ภาพสวย ขอบคุณมากนะคะที่เอารูปสวย-ๆ-ๆ มาให้ชม ^^  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
หลงทางมีบ้างครับนิดหน่อยเพราะบ้างที่เจ้า GPS มันก็ฉลาดเกิน เลือกเส้นทางได้ใกล้มาก
หาทางลัดซะะะะะะะะ 55555+

เป็นการรีวิวที่เยี่ยมยอดครับ บอกเส้นทางรายละเอียดได้ดี
ทั้งภาพสวย บรรยายได้เห็นชัดเจน ขอบคุณที่นำมาแบ่งปันกันครับ
  ยิงฟันยิ้ม
ครับผม ไม่เป็นไรครับ อยากเอามาแบ่งปันบ้างครับ เผื่อมีใครคิดจะทำบ้าง  ยิ้มเท่ห์

รูปสวยมากค่ะ ถ้ามีทริป อีก ขอดูรูปเยอะ ๆ น่ะค่ะ เอาไว้เป็น guideline อ่ะค่ะ

มี Gps มันดีอย่างนี้นี่เองเงอะ.....*-*
ทริปต่อไปมีแน่นอนครับ เด๋วจัดมาให้ครับ กำลังคิดว่าจะเอาทริปตกค้างมารีวิวสักหน่อย เด๋วลองดูก่อนครับ

ผมขอมอบ รางวัล The Best of Photo Trip @ chiangraifocus ให้ไปเลย

อิอิก็แค่เขียนให้นะครับไม่มีรางวัลนี้จริงๆหรอกนะ หุหุ

น่าประทับใจมากครับ ทำรีวิวได้แบบตั้งใจเอามาแบ่งปันกันจริงๆ วันหลังเอามาลงอีกนะครับ
ขอรับรางวัลไว้โดยไม่ปฏิเสทเลยครับ 5555+ กำลังคิดอยู่เหมือนกันว่าไปคนเดียวได้ไง
มีแต่คนว่า "มึงบ้าหรือเปล่า" 555+ แต่ได้อีกรสชาติครับ มันส์ๆ

ขอบคุณทุกท่านนะครับ  ยิงฟันยิ้ม

มัธยม
**

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 29 ธันวาคม 2010, 15:25:39 »

ปล.เมืองไทยมีอีกหลายมุมมองที่คุณยังไม่ได้เห็น ลองเปิดใจแล้วออกเดินทาง คุณก็จะพบกับสิ่งมหัศจรรย์ของเมืองไทย ที่คุณต้องทึ่งกับมัน ^^

>:l!ne-po!nt:<
~: ดาบราชบุตร :~
แฟนพันธ์แท้
*

~>: แขกดอย :<~

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 30 ธันวาคม 2010, 08:05:56 »

นะสนุกดีครับ แต่ผมไปไหนหลงทุกที่ ๕๕๕

!!!!!  กว่า ๑,๑๐๐ กม.จากยอดดอยสู่ทะเล...ตะวันออก  !!!!!

www.facebook.com/1100kilometer

||||| ธรรมชาติสร้างอากาศบริสุทธิ์    ส่วนมนุษย์นั้นสร้างอาวุธเพื่อทำลาย |||||
Isorna
ชั้นประถม
*

เฮาฮักเจียงฮาย ^_^

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 30 ธันวาคม 2010, 10:43:20 »

ยิ้มเท่ห์ โห ทริปนี้คงเที่ยวจนอิ่มไปอีกนาน จัดหนักขนาดนี้ น่าสนุกดีเนอะ ครั้งหนึ่งในชีวิต  ยิงฟันยิ้ม
tungkao08
ชั้นประถม
*

We Are "Independent"

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 30 ธันวาคม 2010, 15:45:03 »

แจ๋งมากครับ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
มัธยม
**

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 30 ธันวาคม 2010, 19:34:29 »

นะสนุกดีครับ แต่ผมไปไหนหลงทุกที่ ๕๕๕
ผมว่าการหลงทางเป็นประสบการณ์ที่ดี และน่าสนุกครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ยิ้มเท่ห์ โห ทริปนี้คงเที่ยวจนอิ่มไปอีกนาน จัดหนักขนาดนี้ น่าสนุกดีเนอะ ครั้งหนึ่งในชีวิต  ยิงฟันยิ้ม
ยังไม่อิ่มครับ เด๋วจัดหนักอีกรอบคร้บ 555+

แจ๋งมากครับ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณครับ

>:l!ne-po!nt:<
~: ดาบราชบุตร :~
แฟนพันธ์แท้
*

~>: แขกดอย :<~

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 31 ธันวาคม 2010, 08:12:33 »

Re: One man Show: ขอหลบไปพักกับทริปหนาวๆ เหงาๆ ^^

เห็นบรรยากาศแล้วไม่น่าเหงานะครับ

!!!!!  กว่า ๑,๑๐๐ กม.จากยอดดอยสู่ทะเล...ตะวันออก  !!!!!

www.facebook.com/1100kilometer

||||| ธรรมชาติสร้างอากาศบริสุทธิ์    ส่วนมนุษย์นั้นสร้างอาวุธเพื่อทำลาย |||||
มัธยม
**

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 31 ธันวาคม 2010, 10:45:50 »

ตอนเดินทางไม่เหงาครับ แต่พอหยุดอยู่กับที่นี่สิ "ความเหงาตัวเท่าโลก"  ยิงฟันยิ้ม

yaiya
มัธยม
**

ไม่ได้เป็นมืออาชีพ แค่ลองชิล ชิล

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 01 มกราคม 2011, 20:34:17 »

เป็น trip เดินทางที่แสนพิเศษจริง ๆ ค่ะ ขอบคุณที่นำมาให้ชม ประทับใจทุกรูป และหวังว่า ครั้งหนึ่งในชีวิต ก็อยากจะมี trip ที่แสนพิเศษแบบนี้บ้างค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ถ้ารู้สึกเหนื่อย ลองหลับตาแล้วหยุดคิด หลุดจากความเป็นจริงบ้าง ใจจะบางเบาขึ้นเยอะ....
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 01 มกราคม 2011, 20:39:27 »

อยากไปดอยบ่อบ้างจัง พอจะบอกเส้นทางหน่อยได้ไหมครับผม  ยิ้มเท่ห์

หนอนน้อย
กระดื๊บ กระดื๊บ
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

รักในสิ่งที่ทำ แล้วอะไรก็จะดี

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 01 มกราคม 2011, 21:39:40 »

พูดได้คำเดียวว่าสุดยอดครับ นับถือจริงๆรูปแต่ละรูปสวยๆทั้งนั้นแถมบรรยายได้สนุกจริงๆ เยี้ยมไปเลย ยิ้มเท่ห์

Tel.087-7268139
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 02 มกราคม 2011, 14:18:01 »

คำบรรยายประกอบรูปภาพอ่านแล้วสนุกน่าติดตาม เหมือนได้นั่งข้างๆไปด้วย ยิงฟันยิ้ม

เจ้าของกระทู้อารมณ์ดีน่าจะไปทำเป็นนิตสารรีวิวแหล่งท่องเที่ยวได้เลยนะครับ

ขอบคุณที่นำทริปดีๆมาให้ชม

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์