เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 18:10:09
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ห้องโพสรูป-ภาพประทับใจ (ผู้ดูแล: ap.41)
| | |-+  One man Show: ขอหลบไปพักกับทริปหนาวๆ เหงาๆ ^^
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน One man Show: ขอหลบไปพักกับทริปหนาวๆ เหงาๆ ^^  (อ่าน 9674 ครั้ง)
^อยากขี้เหล่^
มัธยม
**

ฮ่าตึงว่าละหนา!!???

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2010, 16:30:19 »

พักยกก่อนนะครับ เด๋วกลับมาต่อ  ยิงฟันยิ้ม

xman
เชียงรายเลิฟโฟโต้ดอทคอม
ระดับ :ป.โท

เชียงรายเลิฟโฟโต้ดอทคอม

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2010, 16:34:56 »

ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆระหว่างการเดินทางครับ  ยิ้มเท่ห์
อ่ะโดนปาดดดดดดดดดด 5555+

มาต่อกันเลยครับ

ต่อครับกำลังเพลิน

ต้องขออภัยด้วยครับ ที่ปาดกระทู้ของท่านครับ
*ส้มป่อย*
มัธยม
**

ไม่มีใครฝันร้ายตลอดชีวิต

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2010, 16:37:23 »

กรุงเทพ --> ปทุมฯ --> อยุธยา --> อ่างทอง --> สิงห์บุรี --> ชัยนาท --> อุทัยธานี --> นครสวรรค์ --> กำแพงฯ --> ตาก --> แม่สอด --> แม่ระมาด --> ท่าสองยาง --> สบเมย --> แม่สะเรียง --> แม่ฮ่องสอน --> ปางมะผ้า --> ปาย --> เชียงใหม่ --> เชียงราย

สุดดดดดด ยอดดดดดดดดดด
นี่ถ้าไม่ติดว่าเป็นผู้หญิงนะ จะไปแบบนี้แหละ ไม่ต้องง้อใคร ไปมันส์คนเดียวเลย  โกรธ

มัธยม
**

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2010, 16:38:42 »

ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆระหว่างการเดินทางครับ  ยิ้มเท่ห์
อ่ะโดนปาดดดดดดดดดด 5555+

ต่อครับกำลังเพลิน

ต้องขออภัยด้วยครับ ที่ปาดกระทู้ของท่านครับ
ไม่เป็นไรครับ คริคริ

มัธยม
**

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2010, 16:39:00 »

กรุงเทพ --> ปทุมฯ --> อยุธยา --> อ่างทอง --> สิงห์บุรี --> ชัยนาท --> อุทัยธานี --> นครสวรรค์ --> กำแพงฯ --> ตาก --> แม่สอด --> แม่ระมาด --> ท่าสองยาง --> สบเมย --> แม่สะเรียง --> แม่ฮ่องสอน --> ปางมะผ้า --> ปาย --> เชียงใหม่ --> เชียงราย

สุดดดดดด ยอดดดดดดดดดด
นี่ถ้าไม่ติดว่าเป็นผู้หญิงนะ จะไปแบบนี้แหละ ไม่ต้องง้อใคร ไปมันส์คนเดียวเลย  โกรธ
รอบหน้าไปด้วยกันไหมครับงั้น 555+

มัธยม
**

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2010, 17:26:38 »

มัธยม
**

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2010, 17:34:28 »

ถึงปายแล้วครับ ที่พักคืนนี่ไม่ได้จองครับเลยลองโทรมาที่นี่ครับ "สิบสองพันนา" เคยพักมาแล้วครั้งนึง โชคดีมากที่วันนี่มีห้องว่าง ^^

หัองพักวันนี่ครับ เตียงน่านอนมาก วันนี่สบายหายห่วงมีที่นอนนุ่มๆ แน่นอน 555+

ถ่ายจากข้างในออกนอกครับ ห้องพักเป็นแบบคลาสสิกมั้กๆครับ

ระเบียงหน้าห้องพัก

ห้องพักเป็นแบบยกใต้ถุนสูงครับ แหล่มเลย บรรยากาศเงียบสงบเหมาะสำหรับใครที่ต้องการมาพักจิงๆ ครับ

บรรยากาสแบบเหงาๆ ที่พักติดกับแม่น้ำปายเลยครับ สวยงาม

บรรยากาศศาลากลางที่พักครับ เหมาะนั่งเล่นมากๆ

ออกมาข้างนอกบ้างครับ ป้ายโฆษณายอดฮิตครับ

แวะเอาลูกชายมาอาบน้ำหน่อยครับมอมแมมมากมาย

มัธยม
**

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2010, 17:37:25 »

อาบน้ำลูกชายแล้วกลับมาที่พักครับ ว่าจะมาดูพระอาทิตย์ตกสักหน่อยแต่ไม่ทันอ่ะมืดเร็วมาก เลยได้แต่น้ำปายแทน

บรรยากาศที่พักริมน้ำปายตอนหัวค่ำ

ศาลาหลังเดิมช่วงกลางคืน

มุมเก้าอี้กลางสนามข้างๆ ศาลา ดูเงียบสงบ

มัธยม
**

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2010, 17:40:33 »

อาบน้ำเส็ดแล้วออกมาเดินถนนคนเดินหน่อยครับ คนเยอะมากมายแถบจะไม่มีทางเดิน

ผ้าฝ้ายพื้นเมือง รายได้ของคนพื้นบ้านครับ

น้าแกมาหาำรายได้พิเศษหลังเลิกงานครับ น่ารักดี เสียงดีอีกตางหาก

ถ้าทางมาปาบแบบนี่จิงๆ คงอ้วกกันทุกคนแน่ๆ  เอิ้กกกกกกกกกกก

หน้า KTB สาขาปายครับ เปลี่ยนใหม่ทุกปี เริ่ดมากกกกกกก

ร้านขายเสื้อที่ระลึก บนรถคลาสสิก

มัธยม
**

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2010, 17:45:46 »

น้องเค้าน่ารักดีครับ เลยถ่ายมาเห็นมาแสดงการฟ้อนอยู่ น่ารักดี อิอิ

ผ้าพันคอหลากสีสวยๆ ครับ

หน้าร้านปายหนาว มุมถ่ายรูปยอดฮิตติดอันดับ

เช้าแล้วครับตื่นมากับอากาศสดชื่นกับหมอกจางๆ และควัน 555+ และบรรยากาศเหงาๆ

หมอกที่เกิดจากแม่น้ำปายแม่น้ำสายหลักของคนที่นี่เลยละครับ

ลานกางเต้นท์ริมแม่น้ำปายบริเวณสะพานแม่น้ำปาย

ดอกหญ้าตอนเช้าๆ กับน้ำค้างบนดอกหญ้า

มาโครเล็กๆ

เด็กวัดครับมาเคาะระฆังให้รู้ว่าพระสงฆ์กำลังจะมาบิณฑบาตรแล้ว

มัธยม
**

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2010, 17:49:44 »

มาโครกันอีกนิด

ดอกไม้ยามเช้าบนพื้นดินอันชุ่มชื้น

มื้อเช้าของที่นี่ครับมีให้เลือก 2 อย่างจะเป็นไข่ดาว+ไส้กรอก หรือจะเป็นข้าวต้ม

มุมล๊อบบี๊ตรงพื้อนที่รับประทานอาหาร หลังทานข้าวเส็ดก็กลับห้องเก็บ อาบน้ำ เตรียมเดินทางกันต่อเลยครับ

มัธยม
**

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2010, 17:59:25 »

ก่อนออกจาก อ.ปาย มาแวะที่นี่ก่อนครับเป็นวัดเล็กๆ ที่อยู่ใกล้ๆ ที่พัก เลยลองแวะเข้ามาดู

เดินเข้ามาสิ่งแรกที่เห็นคือพระธาตุที่ดูเก่าแก่แต่ยังคงความสวยงามตามแบบฉบับอยู่ครับ

พระพุทธรูปที่อยู่ในวัดครับสอบถามมาไม่มีใครตอบได้ว่าอายุเท่าไหร่ เค้าบอกว่าเท่าที่จำได้เกิดมาก็เห็นอยู่แล้วคงจะอายุหลายร้อยปีทีเดียว

เพดานเหนือพระพุทธรูปองค์เมื่อกี้ครับ สวยงามแปลกตาดีครับ

เสาที่นี่ยังเป็นไม้ตันไม่ใหญ่มาก แล้วเขียนลายเรียบๆ แต่คงคุณค่าไว้ครับ

นี่คือพระวิการกลางน้ำครับไม่ใหญ่อย่างทางบ้านเราเลยใช่ไหมครับ พระวิหารจะตั้งอยู่กลางบ่อน้ำที่ขุดขึ้นมาโดยที่พระวิหารจะไม่ติดกับแผ่นดิน
โดยที่ทางเดินเชื่อเข้าพระวิหารก็จะไม่ติดกันโดยจะเว้นช่องว่างไว้เล็กๆ และเค้าบอกว่าวิหารจิงๆ สร้างแค่พอให้คนเข้าไปประกอบพิธีกรรมได้กี่คนไม่แน่ใจอ่ะครับ จำไม่ได้แหละ น่าจะ 11 คนเองมั้งครับ

พระพุทธรูปที่อยู่ในวิหารครับ

องค์นี่ถ้าเทียบกับบ้านเราก็เป็นพระประธานอ่ะครับแต่องค์เล็กกว่ามาก ไม่ใหญ่เท่าของเรา แวะชมวัดนี่แล้วได้ความรู้อีกเยอะเลยแหละครับ

มัธยม
**

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2010, 18:04:19 »

จุดท้ายก่อนออกจาก อ.ปายครับสะพานประวัติศาสตร์

เจอกัปตันแจ็ค สแปร์โรว์ ด้วยแหละครับ สงสัยมาตามหาเรือเดอะแบล็คเพิร์ล 555+

มุมสวยๆ ของร้านกาแฟใกล้สะพานฯ

เขียนโปรการ์ดกันหน่อยครับ ก่อนเดินทางไปห้วยน้ำดังต่อ

มัธยม
**

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2010, 18:06:53 »

สถานที่แวะต่อมาครับอุทยานแห่งชาติห้วยน้ำดัง

ดอกไม้สวยๆ กับมาโครเล็กๆ

ละลายหลังกันหน่อยครับ

ดอกพญาเสื้อโคร่งที่กำลังเริ่มเบ่งบานแล้ว

นึกว่าการเดินทางทริปนี่จะไม่ได้เห็นแล้วสิ แต่ก็โชคดีที่บานแล้ว ดูแล้วสวยจับใจเลยแหละครับ

มัธยม
**

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2010, 18:10:15 »

อุณหภูมิต่ำสุดเช้านี่ที่ห้วยน้ำดังครับ จะหนาวไปไหม

ดอกไม้สวยจนอดใจไม่ไหว

ถ่ายแล้วถ่ายอีกแม้จะเคยถ่ายแล้วแต่ก็ยังอยากถ่ายอีก 555+

มุมนี่รอบแล้วมาไม่ได้ถ่ายรอบนี่ไม่พลาด รอตั้งนานกว่ารถจะโล่งแล้วได้ภาพที่พอใจ นอนมันซะเลย 555+

เดินทางออกจากปายแล้วครับมุ่งหน้า จ.เชียงใหม่ๆๆๆๆๆๆ

มัธยม
**

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2010, 18:13:44 »

ก่อนถึงเชียงใหม่แวะนี่ก่อนครับ "น้ำตกหมอกฟ้า" ได้แสตมป์ตราอุทยานฯ เพิ่มด้วยครับ เพราะอยู่ในเขตอุทยานแห่งชาติสุเทพ-ปุย

น้ำน้อยไปหน่อยครับ แต่ก็ยังสวยงาม ถ้าน้ำเยอะกว่านี่อีกสักหน่อยจะสวยงามมากกว่านี่ ต้องล องไปหใม่อีกครั้ง แต่เอาไว้ก่อน เอิ้กกกกก

ถึงเชียงใหม่แล้วคร้าบบบบบบบบบบบบบบบ อยู่เชียงใหม่ไม่ไดถ่ายอารายเลยเพราะแวะมากินก่ะเพื่อน 1 คืนแล้วก็กลับเชียงรายบ้านเฮาเลยครับ
เด๋วมีอารายมาอับเดท จะมาเพิ่มเติมนะคร้าบบบบ

narakjing
ชั้นประถม
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2010, 18:24:41 »

โห่!......ไปเที่ยวคนเดียว .....สุดยอดเลยพี่ ยิงฟันยิ้ม
 ขอยกนิ้วโป้งให้เลยพี่ ยิงฟันยิ้ม ภาพที่ถ่ายมาก็สวยๆๆทั้งนั้นเลย...แจ่มๆๆ
Ck 401
"....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
แฟนพันธ์แท้
*

...งานหนักไม่เคยฆ่าคน...

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2010, 18:46:44 »

ตกใจ ตกใจ :oขอย.... แปลว่า ... อิจฉาครับ
ต้องมีอย่างนี้สักวัน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"....คณะเรา ไม่ยอมให้ด้อยถอยลง ต่ำเราต้องค้ำชูให้สูงจรุงศรี....."
....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา  ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
ป้วนเปี้ยน
มัธยม
**

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2010, 19:10:54 »

:oสุดยอดแจ่มจริงๆ

* สุดยอด.gif (12.58 KB, 50x50 - ดู 935 ครั้ง.)
abs
ระดับ ป.ตรี

แค่คนชอบถ่ายรูป ^^

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2010, 06:43:26 »

ได้ใจ สุดๆ ไปเลย เจ๋งมากคับ  ยิงฟันยิ้ม

ถ่ายรูปนี้มันสนุกจัง^^
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์