เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 01:26:37
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ห้องโพสรูป-ภาพประทับใจ (ผู้ดูแล: ap.41)
| | |-+  มุมสูง เห็นพัทยาน้อย(หาดเชียงราย)
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน มุมสูง เห็นพัทยาน้อย(หาดเชียงราย)  (อ่าน 2309 ครั้ง)
หลานอุ้ยเกี๋ยง
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

ขอแบบ เพียวๆได้ไหม

« เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2010, 22:44:06 »

ไปถ่ายมาตอนที่พารุ่นน้องไปเข้าค่ายอบรมจริยะธรรมที่วัด(ลืมชื่อ ทางไปเรือนจำน่ะครับ)
มีทางขึ้นขวามือ ต้องเดินด้วย คลานด้วย สนุกครับ มีขั้นบันไดจากหินและปูนที่สร้างไว้เล็กๆให้พอไต่ได้  ขึ้นไปถึงยอดก็มีพระองค์ใหญ่  มองมุมสวยมากครับ  รูปหายไปหมดแล้ว หาคืนมาได้แค่นี้ครับ

* DSC_0438_resize.JPG (183.29 KB, 800x537 - ดู 1483 ครั้ง.)

* DSC_0481_resize.jpg (280.74 KB, 800x537 - ดู 1396 ครั้ง.)

ทหารเสือพระองค์ดำ ๑/๔๘ พิชิตปรีชากร
---------------------------------------------
จ.ส.อ.ศุภวัฒน์ มโนรัตน์
โรงพยาบาลค่ายขุนเจืองธรรมิกราช
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2010, 23:18:28 »

สวยจังเลยครับ...ขอพิกัดที่แน่นอนหน่อยนะครับ...

อยากไปบ้างจัังเลยครับ...

จากสูงสุด สู่สามัญ
ap.41
ตอบแทนคุณแผ่นดิน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ไม่มีเทพไม่มีโปร..มีแต่เราที่จะก้าวไปพร้อมกัน...

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2010, 08:23:41 »

ภาพสวยมากครับ

corolado4

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2010, 08:51:19 »

น่าจะเป็น วัดดอยกองข้าว ทางไป ต.ดอยฮาง
ผ่านไร่แม่ฟ้าหลวง บ้านหนองด่าน ไปก็เจอดอยริมทางสูงชัน
ถ้าวิ่งเลยไปจะเป็นสามแยกไปเรือนจำกลาง ตรงไปก็น้ำพุร้อนผาเสริฐ
ในเมืองเชียงราย มีที่เหมาะในการท่องเที่ยว ทำบุญ ผจญภัย ถ่ายภาพ
แต่ไม่มีใครสามารถแนะนำให้ได้ บริษัททัวร์ก็ไม่มีเวลาเพียงพอสำหรับ
รายการแบบนี้  ต้องประเภท ใจรัก และเฉพาะกลุ่มจริงๆ จึงจะได้ไปและ
นำภาพมาอวดกันได้เช่นนี้
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆครับ
ดอยที่เห็นในภาพคือ ดอยถ้ำพระ ตรงข้ามหาดเชียงรายพอดี
ถัดไปคือ ดอยตุ๊ปู่  จะเห็นว่า แค่ในเขตเมืองนี่ก็สามดอยไปแล้ว
อธิบายให้ทราบ สำหรับท่านที่แวะมาชม ได้ความรู้ด้วยครับ

YURI
มัธยม
**

我叫王艳平

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2010, 09:51:23 »

ภาพสวยมากค่ะ หมดหรือยังคะ

อยากเห็นอีก  ขยิบตา  ยิงฟันยิ้ม

xman
เชียงรายเลิฟโฟโต้ดอทคอม

เชียงรายเลิฟโฟโต้ดอทคอม

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2010, 16:34:47 »

มุมดี บรรยากาศดี สวยครับ  ยิ้มเท่ห์
nam-ing
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2010, 17:57:29 »

สวยงามมากครับ เพิ่งรู้ว่าแถวดอยฮางก็มีจุดชมวิวสวยๆ ครับ
ละอ่อนโบราณ

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2010, 18:02:13 »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ เทาะๆๆๆ...งามแต๊ๆ

..............
bm farm
หัวหมู่ทะลวงฟัน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2010, 22:12:00 »

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ....งามครับ....กล้องอะหยังครับ..ต้นไม้เขียวดีขนาด

ยิ้มกว้างๆ .....อ่านกฏ,กติกาการใช้งานเวบบอร์ดด้วยครับ.....
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 22 ธันวาคม 2010, 23:56:31 »

ขอบคุณพี่ colorado นะครับ ที่ให้ข้อมูล ถูกตามนั้นครับ  เลยวัดกองข้าวไปจะมีเหมือนบ้านคนอยู่ตีนดอยครับ ทางขึ้นอยู่แถวนั้นแหละครับ...ระวังลื่นด้วยครับ.....เณรเป็นคนจัดทางและเอาปูนมาโบกให้เป็นยันไดครับ แต่บางช่วงก็อันตรายนะ.....ใช้เวลาประมาณ 30 นาทีครับ ก็ถึงยอด  ขึ้นไป มีพระยืนสง่าอยู่ และมีระเบียงใหนั่งพักผ่อนครับ ลมเย็นสบาย....

กล้องที่ใช้ถ่าย
Nikon D40X ครับ ถ่ายโหมด M เร่งสีในตัวกล้องครับ.....

ขอบคุณทุกท่านครับ  อ้ายหนานโตวยเน้อ....+555

ทหารเสือพระองค์ดำ ๑/๔๘ พิชิตปรีชากร
---------------------------------------------
โรงพยาบาลค่ายขุนเจืองธรรมิกราช
quitar
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2010, 00:06:10 »

วัดที่มีพระองค์สีขาว ใหญ่  ๆ นะหรอคับ ผมก้อเคยไปนะ  ว่าแต่ไม่เหนมุมนี้อ่ะคับ

ขอชมว่าภาพสวยมากคับ เข้าใจหามา มีโอกาส จะไปอีกคับ ไปหามุมถ่ายภาพดี ๆ

ถ่ายมาลงอีกนะคับ
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2010, 00:21:08 »

ไม่ใช่องค์พระสีขาวนะครับ  เป็นสีทองครับ  แต่ไม่รู้ตอนนี้เขาบ฿ฃูรณะป่าว  ไม่น่าจะทำครับ  องค์นี้จะยืนสง่าอยู่ตรงผาเลยครับ..ถ้ามาจากในเมืองจะไปเรือนจำน่ะครับ ที่วัดดอยกองข้าวน่ะครับ เป็นดอยเดียวกัน ทีเป็นผาหินดำๆเทาๆน่ะครับ

corolado4

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2010, 09:11:48 »

องค์ขาวใหญ่ นั่งสมาธิ นั่น เป็น พุทธอุทธยานดอยอินทรีย์ ครับ
เข้าแยกซ้าย ตรงวัดดอยฮางนอก เลยแยกเรือนจำไปนิดก็เจอทางแยก
จะผ่าน อบต.ดอยฮาง ไปทาง บ.ห้วยกีต
พระอาจารย์ท่านก็เป็นเจ้าอาวาส วัดดอยกองข้าว
ดอยที่ จขกท ขึ้นไปถ่ายภาพด้วย
ที่ลานหน้าองค์ขาวใหญ่ มีทางรถขึ้นได้ จะจอดรถที่ บ.ห้วยกีต เดินขึ้นบันไดนาค
สักสามร้อยกว่าขั้น(ถ้าจำไม่ผิด) ก็เดินขึ้นไปได้ ห้วงออกพรรษา ได้ทำพิธีพระเดิน
ลงดอยรับบิณฑบาตรด้วย  วิวตรงนั้นจะมองเห็นตัวเมืองเชียงรายได้หมดครับ
สรุปแล้ว คนละดอยกับที่ จขกท ลงภาพไว้นะครับ

quitar
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2010, 11:50:10 »

คับผม จะหาโอกาสไปเที่ยวสักวันคับ
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2010, 11:55:21 »

สวยครับ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
pn-spoiler
ระดับ ป.ตรี

https://www.facebook.com/apichart.jaikampeang

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2010, 12:35:15 »

สวยดีครับ

MooYing
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2010, 16:19:11 »

วัดดอยก่องข้าว

เห้อ คิดถึง
Saint Seiya
*

"ยามจราจล ย่อมได้พบคนรู้ใจ"

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2010, 17:18:25 »

ยิ้มเท่ห์ สุดยอด บ้านเราอากาศดีน่ะครับ......... ยิ้มเท่ห์

* Chiang Rai.JPG (137.26 KB, 686x514 - ดู 345 ครั้ง.)
nutpentor
รับทำบ่อปลาคาร์ฟ บ่อกรอง แก้ไขปัญหาน้ำเขียวน้ำขุ่น โดยทีมงานวังปลาคาร์ฟ
ระดับ ป.ตรี

087-5458168

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2010, 15:05:51 »

งามๆครับ

หน้า: [1] พิมพ์