เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 22:15:28
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ประสบการณ์ที่ร้านคาร์แคร์ เชียงราย
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน ประสบการณ์ที่ร้านคาร์แคร์ เชียงราย  (อ่าน 10091 ครั้ง)
cityMJ
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 17 ธันวาคม 2010, 20:00:16 »

...นำรถคันเก่งเข้าเคลือบสีที่ร้านคาร์แคร์ (ที่เคยได้ยินว่า..มีชื่อของเชียงราย...) 
นั่งดูตลอดทุกขั้นตอนเลย   เพราะเพลินดี......และก็อย่างที่บอกครับ รักรถน่ะ

ครั้งนี้......เห็นเด็กปั่นน้ำยาแบบลากผ่านรอบเดียว  เหมือนเวลาเราลบกระดานดำ
มีพื้นที่กระโปรงหน้าส่วนที่ไม่โดนน้ำยาเลยด้วย   เพราะยังมีรอยเปื้อนที่เราเอามือเช็ดออกได้ติดอยู่
จึงลงไปบอกเด็ก....แต่เจ้าของร้านมาโวยใส่เราเต็มๆ เลย  และยังบอกว่า  ถ้าไม่พอใจ
ก็จะลงใหม่ให้  เพราะเป็นน้ำยาของคุณเองอยู่แล้ว ไม่ใช่ของร้าน  โห...สุดๆ...เราลูกค้านะ...
....ฮึ่ม...ทนอดๆๆๆๆ....

พอรับรถจะออกมา....ขึ้นนั่งในรถแล้ว......รอใบเสร็จ....
เห็นบล็อกซอกเก็ตสี่เหลี่ยมเล็กๆ สีดำ  (ไม่รู้ว่า เขาเรียกกันว่าอะไรนะครับ ) 
หลุดตกอยู่ที่ใต้ช่องเบรคมือ......เฮ้ย...มาจากไหนง่ะ...
ถามเด็กผู้หญิงที่มาส่งใบเสร็จ...  นี่อะไรเนี่ย...หลุดมาจากไหน....เด็กคงไม่รู้...
จึงมองหาเอง...โห...ท่าน....มันเป็นบล็อกซอกเก็ตที่รูล๊อคกุญแจที่ตรงเกียร์ออร์โตนะขอรับ
(Shift Lock )   ซึ่งมีสลักติดแน่น...แล้วมันหลุดดอกมาได้ไงเนี่ย....(ท่านที่ใช้เกียร์ออร์โต city civic
คงพอนึกภาพออกนะ  ตัวอื่นก็คงเหมือนกันนะครับ ) 
อ่อ.....ตอนออกจากร้าน ต้องออกมาตรงทางแยกใหญ่ด้วย ไม่มีคนของร้านช่วยโบกรถให้เลย   หมดน้ำใจจริงๆ

ยังกังกลเรื่องซอกเก็ตที่หลุดมาไม่หาย  จึงรอดรถข้างทาง  โทรไปสอบถามที่ศูนย์ฮอนด้า   
ช่างก็บอกว่า  มีโอกาสหลุดได้  แต่ยากมาก  แม้จะเช็ดทำความสะอาดก็ไม่น่าจะหลุดออกได้
น่าจะเป็นได้ว่า ต้องเสียบกุญแจที่ช่องล็อคนี้ไว้ตอนที่เข็นรถขยับรถ  แล้วก็ดึงถอดถญแจออก 
แล้วถ้าดึงกุญแจออก ขนาดถึงกับทำให้บล็อคซอกเก็ตหลุดได้อย่างนี้  คงจะกระชากเลยกระมั้ง...
โห...นี่หรือร้านคาร์แคร์...ดูแลรถลูกค้าด้วยอารมณ์ขนาดนี้เลยหรอ
เพราะเป็นเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นหลังจากที่มีเรื่องกัน...

เป็นประสบการณ์ที่แย่มาก  เพราะเรารักรถ  ก็นึกว่า ร้านคาร์แคร์จะรักรถเราบ้าง...ให้สมกับเป็นร้านคาร์แคร์

ปล.  ภาพประกอบจากเนตครับ   ยังไม่ทันถ่ายภาพจริงจากรถครับ

* shift lock1.JPG (37.18 KB, 500x500 - ดู 4459 ครั้ง.)

* shift lock2.JPG (67.73 KB, 500x758 - ดู 4458 ครั้ง.)
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2010, 08:48:04 »

อื่ม...ร้านนี้คงเดาไม่ยากครับ...

คงต้องบอกเจ้าของร้าน ปรับปรุงบริการ

ให้ดีขึ้นมากกว่านี้ ยังไงก็ต้องบอก เพราะเรา

เป็นลูกค้าที่ เสียเงินซื้อน้ำยาไว้กับ ทางร้านแล้ว

(เสียเงินไปแล้วนี่) ไม่งั้นเราเองจะเสียประโยชน์ครับ

แล้วที่มาโวย นี่เจ้าของ ผู้หญิง หรือ ผู้ชายครับ...

จากสูงสุด สู่สามัญ
นายเหตุผล
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2010, 10:39:04 »

อือ..ไม่สมเป็นชื่อ  คาร์แคร์เลยเนาะ.....
ก็เคยเจอเหมือนกัน  กระจกค้าง  โห..พี่แกถอดออกมา และทำรุนแรงมาก แถมเอาน้ำมันที่เปื้อนมือ  มาเปื้อนเบาะรถเราอีก เฮ้ย..

ก็อยากจะให้คาร์แคร์ปรับปรุงบริการ  และอยากให้ทะนุถนอมรถ รักรถให้สมกับชื่อหน่อย ก็แค่นั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 ธันวาคม 2010, 22:46:56 โดย thamma-thammo » IP : บันทึกการเข้า
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2010, 12:36:49 »

อือ..ไม่สมเป็นชื่อ  คาร์แคร์เลยเนาะ.....
ก็เคยเจอเหมือนกัน  กระจกค้าง  โห..พี่แกถอดออกมา และทำรุนแรงมาก แถมเอาน้ำมันที่เปื้อนมี  มาเปื้อนเบาะรถเราอีก เฮ้ย..

ก็อยากจะให้คาร์แคร์ปรับปรุงบริการ  และอยากให้ทะนุถนอมรถ รักรถให้สมกับชื่อหน่อย ก็แค่นั้น

ของพี่เจอร้านไหนครับ...

cityMJ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2010, 16:23:44 »

ไม่อยากเอ่ยชื่อร้านนะครับ
เจ้าของร้านที่มาโวยเป็นผู้ชายด้วย
ก็เลยไม่อยากต่อปากต่อคำ จึง ทนอด + อดกลั้น ครับ
เมื่อวาน  พอเจอเหตุการณ์นี้แล้ว รู้สึกแย่มากๆ น่ะครับ

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
อยากให้ คาร์แคร์ เป็นสถานที่ ที่คนรักรถมีความสุขที่จะไปนะครับ
เพราะเชื่อว่า "คนรักรถ"  ปกติ  ที่บ้าน เราก็ดูแลรถของเราอย่างดีอยู่แล้ว
ในครั้งที่พาไป คาร์แคร์  ก็เหมือนเป็นโอกาสพิเศษๆ ดีๆ ให้กับรถนะครับ
tongdee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2010, 16:42:07 »

พูดไปสองไผ่เบี้ย นิ่งเสียตำลึงทอง
focus9947
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2010, 14:32:33 »

ผมเลิกใช้บริการแล้วร้านเนี้ย  มันถือว่าลูกค้ามันเยอะ มันไม่ง้อลูกค้าล่ะช่างมัน  เจอคนใกล้ตัวหลายรายล่ะทำพังแล้วปัด ตลอด
jarunku
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2010, 17:05:39 »

ช่วยบอกหน่อยครับ ว่าร้านแถวไหน จะได้ไม่หลงไปใช้บริการ
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2010, 17:14:24 »

ช่วยบอกหน่อยครับ ว่าร้านแถวไหน จะได้ไม่หลงไปใช้บริการ

เดาไม่ยากหรอกครับ...

GT887
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 21 ธันวาคม 2010, 12:23:23 »

บอกเขาไปสิ แยกใหญ่ๆศรีทรายมูลมีที่เดียวแหละครับ เดี๋ยวนี้เขาจำกัดรถแล้วครับ ถ้าจะล้างต้องซื้อน้ำยาที่เข้าเท่านั้นถึงจะมีสิทธิ์ล้าง ร้านอื่นมีถมเถไปครับ ผมขอแนะนำร้านนึงนะครับ ร้านนี้คนเยอเหมือนกัน แตเขาบริการดีนะ ล้างรถได้เนียบ ถูกด้วย ราคาพอดีๆจากแยกศรีทรายมูลใหญ่มุ่งหน้าจะไป รร.เมื่องเชียงราย ถึงแยกศรีทรายมูลเล็ก เลี้ยวซ้ายไปทาง หนองบัว หรือเป็นเส้นทางที่จะลัดออก ไปทางสนามกีฬาได้นะครับ ขับไปสักประาณ200เมตร จากแยก ร้านะอยู่ขวามือ ตรงข้าม ร้านอหารอีสาน(ไก่ย่างวิเชียรบุรีครับ)ลองสังเกตดู แต่จะล้างต้องไปเช้าๆนะครับ เพราะคนเยอะเหมือนกัน ลองไปดูนะครับเนียบจริงๆเก็บงานดีกว่าบ้างที่ด้วยซ้ำไป
Raining
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 21 ธันวาคม 2010, 12:51:59 »

บอกเขาไปสิ แยกใหญ่ๆศรีทรายมูลมีที่เดียวแหละครับ เดี๋ยวนี้เขาจำกัดรถแล้วครับ ถ้าจะล้างต้องซื้อน้ำยาที่เข้าเท่านั้นถึงจะมีสิทธิ์ล้าง ร้านอื่นมีถมเถไปครับ ผมขอแนะนำร้านนึงนะครับ ร้านนี้คนเยอเหมือนกัน แตเขาบริการดีนะ ล้างรถได้เนียบ ถูกด้วย ราคาพอดีๆจากแยกศรีทรายมูลใหญ่มุ่งหน้าจะไป รร.เมื่องเชียงราย ถึงแยกศรีทรายมูลเล็ก เลี้ยวซ้ายไปทาง หนองบัว หรือเป็นเส้นทางที่จะลัดออก ไปทางสนามกีฬาได้นะครับ ขับไปสักประาณ200เมตร จากแยก ร้านะอยู่ขวามือ ตรงข้าม ร้านอหารอีสาน(ไก่ย่างวิเชียรบุรีครับ)ลองสังเกตดู แต่จะล้างต้องไปเช้าๆนะครับ เพราะคนเยอะเหมือนกัน ลองไปดูนะครับเนียบจริงๆเก็บงานดีกว่าบ้างที่ด้วยซ้ำไป

+1 แนะนำร้านนี้เหมือนกันค่ะ
ปกติก็จะล้างรถที่ร้านนี้
ถูกกว่าที่ร้านที่ จขกท.ไปเจอแจ็คพอต มาอีกค่ะ

กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 21 ธันวาคม 2010, 15:46:56 »

ร้านนี้ก็ล้างดี ครับ...แต่ต้องคอยกำชับเด็กล้างหน่อย ว่าระวังตรงไหนบ้าง

เพราะพี่ชายเคยเอา มอไซค์ใหญ่ไปล้าง รถออกป้ายแดงเลย เอาน้ำแรงฉีด

หม้อน้ำซะครีบ พับหมดเลย...ต้องเปลี่ยนใหม่ ทั้งลูก(เพราะมันไม่สวย)

เจ้าของร้านก็ดีครับ รู้สึกว่าจะชื่อโอ๊ด หรืออะไรนี่แหละครับ...บอกว่าผม

จะรับผิดชอบ เค้าส่งเรื่องเคลมประกันให้หมดเลยครับ...แต่พอมาเจอต่อประกัน

(ประกันชั้น 1 )ปีที่ 2 เจอเพิ่มเบี้ย เพราะแจ้งเคลม...เหอๆๆๆๆ  เศร้าเลย...

MANOOM513
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 21 ธันวาคม 2010, 17:17:59 »

เรามาตั้งร้านคาร์แคร์ของชมรมกันดีมั้ยครับ
ขอความคิดเห็นด้วยครับ
bigman power
ระดับ :ป.โท

เอก เชียงคำ ประกันคุณภาพ

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 21 ธันวาคม 2010, 19:39:28 »

เรามาตั้งร้านคาร์แคร์ของชมรมกันดีมั้ยครับ

สนับสนุนท่านครับ

บ้านเอกการยาง เชียงคำ จ.พะเยา
จำหน่าย ยางรถยนต์ใหม่ ราคาถูก
กาแฟผู้ชาย โกแม็กซ์ ของแท้
ผงทำเฉาก๊วยสำเร็จรูป หยินหยาง
 https://www.facebook.com/aekauto2020
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 21 ธันวาคม 2010, 22:09:50 »

ก็ฝ้ายทองไงครับ....ยังไม่เคยไปใช้บริการเลย ว่างๆ จะเข้าไปนะครับ...

Kampoln.ck
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 22 ธันวาคม 2010, 19:56:20 »

ร้านยังงี้ก็มีด้วยเหรอ ขออวยพรให้เจริญๆๆ เต๊อะ
MANOOM513
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2010, 08:58:11 »

ร้านยังงี้ก็มีด้วยเหรอ ขออวยพรให้เจริญๆๆ เต๊อะ
ไม่ว่าจะประชดหรืออวยพรก็ขอขอบคุณ และหวังว่าผมคนได้รับใช้คุณนะครับ
tongdee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2010, 09:16:30 »

ขอเป็นเสียงหนึ่งที่ให้กำลังใจคาร์แคร์แห่งนี้ครับ

ผมออกรถใหม่ป้ายแดงมาก็ใช้บริการคาร์แคร์แห่งนี้มาโดยตลอด เคยมีบ้างไปใช้บริการที่อื่นๆ เพราะอยากรู้อยากลองว่าล้างเป็นไง ลองเกือบจะทุกที่ในเมืองเชียงราย แต่บอกได้เลยครับว่าไม่มีที่ไหนล้างได้ดีเท่าคาร์แคร์แห่งนี้แล้ว (ส่วนคนอื่นคิดเห็นว่ายังไงก็แล้วแต่ท่าน) โดยเฉพาะรถของผมป็นรถกระบะไทรทั่นสี่ประตูสีดำ ยิ่งมองเห็นได้อย่างชัดเจนเลยว่าคุณภาพการล้างของแต่ละที่เป็นยังไง เลยมอบความไว้วางใจให้ที่นี่ดูแลรถของผมมาโดยตลอด ถ้าไม่ดีจริงผมไม่ใช้บริการมาจนตอนนี้เกือบจะห้าปีหรอกครับ 
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2010, 09:17:17 »

ไม่ว่าจะประชดหรืออวยพรก็ขอขอบคุณ และหวังว่าผมคนได้รับใช้คุณนะครับ

ผม งง กับคำตอบนี้ครับ...คำตอบของคุณพี่ เหมือนคุณพี่...MANOOM513

จะเป็นเจ้าของร้านแถวยก ศรีทรายมูล เลย...แต่คุณพี่เป็นเจ้าของ ร้านแถว

หัวสนามบินเก่า ไม่ใช่เหรอครับ...เพราะ...คำตอบ..ที่ว่า..

เค้าหมายถึงอวยพรให้ร้าน ที่ เจ้าของกระทู้ มาระบาย (ร้านแถวแยกศรีทรายมูล)

นี่ครับ...ไม่ใช่ร้านของคุณพี่นะครับ.....

หรือว่าผมเข้าใจผิดอ่ะ...

dj_john
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2010, 10:20:01 »

ลองมาหลายร้านเหมือนกันนะ ถูกใจที่เดียว ร้านข้างหมูกระทะฟ้าใสบ้านดู่อ่ะ เยี่ยม

Facebook : John Crutd
Line ID : John Crutd
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์