เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 30 เมษายน 2024, 08:10:03
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  งานบ้านงานครัว คลีนิค ถามหมอ เรื่องสุขภาพ (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  เสียวฟันมาก กินน้ำเย็น ไม่ได้เลย ใครเคยเป็นบ้างคะต้องทำงัยดีคะถึงจะหาย ช่วยบอกที
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน เสียวฟันมาก กินน้ำเย็น ไม่ได้เลย ใครเคยเป็นบ้างคะต้องทำงัยดีคะถึงจะหาย ช่วยบอกที  (อ่าน 621 ครั้ง)
nuaep
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2014, 17:00:11 »

เป็นมานานแล้วคะ เสียงฟันมากเลยแต่ก่อนยังค่อยๆกินได้ยุนะคะน้ำเย็น แต่ตอนนี้กินไม่ได้เลยคะ จะอมน้ำบ้วนปากยังไม่ได้เลยคะ เปลี่ยนยาสีฟันยังไม่หายเลยคะ  ใครเคยเป็นบ้างช่วยบอกทีว่าต้องทำยังงัยถึงจะหายคะ ขอบคุณคะ
supanee.csd
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2014, 21:42:19 »

เคยเป็นค่ะ  หมอฟันแนะนำให้เปลี่ยนข้างเคี้ยวข้าว  บางทีเราอาจจะชินกับการเคี้ยวข้างขวา
เคี้ยวทุกวันๆ อาจทำให้ฝันสึกได้ ลองย้ายข้างเคี้ยวข้าว ไม่นานอาการเสียวฟันจะค่อยๆดีขึ้น
สามารถ รับประทานไอสกรีม ผลไม้แช่เย็นๆ สบาย
focus_lis
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2014, 21:48:13 »

ดื่มเบียร์บ่อยหรือเปล่าครับ ถ้าดื่มเบียร์บ่อย อย่าอมเบียร์นะครับ กรอกแล้วกลืนเลย
ผมก้อเป็นครับ เพราะดื่มเบียร์บ่อย กัดร่องฟันลึกเลยครับ เสียวมากๆๆๆ
ตอนนี้ใช้ยาสีฟันเซนโซดายครับ ช่วยได้ครับ ไม่รู้สึกเสียวแล้วครับ
ใช่บ่อยๆๆ ครับ
อุดมภัณฑ์
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2014, 14:51:42 »

เป็นเหมือนกันคะ คุณหมอแนะนำให้บ้วนน้ำเกลือคะ
life is not a competition
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2014, 22:22:18 »

เป็นมานานแล้วคะ เสียงฟันมากเลยแต่ก่อนยังค่อยๆกินได้ยุนะคะน้ำเย็น แต่ตอนนี้กินไม่ได้เลยคะ จะอมน้ำบ้วนปากยังไม่ได้เลยคะ เปลี่ยนยาสีฟันยังไม่หายเลยคะ  ใครเคยเป็นบ้างช่วยบอกทีว่าต้องทำยังงัยถึงจะหายคะ ขอบคุณคะ

รักษารากฟันค่ะ มีค่าใช้จ่ายหน่อยแต่คุ้มค่ะ
flowerylove
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2014, 14:57:25 »

เดี๋ยวนี้มียาสีฟันหลายยี่ห้อที่รักษาอาการเสียวฟัน ใช้แล้วดีนะคะ

รับจัดดอกไม้ในงานพิธีต่างๆ รับทำบายศรี พานไหว้ครู จำหน่ายดอกไม้ประดิษฐ์ ดอกไม้กระดาษ iและอื่นๆ ร้านอยู่ตรงข้ามบิ๊กซีเชียงรายสนใจติดต่อที่ 081-1692255
หน้า: [1] พิมพ์