เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 16:30:30
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ตลาดรถซื้อขายรถมือสอง
| | |-+  ศูนย์กลาง-ซื้อขายรถยนต์ (ผู้ดูแล: nuifish, NOtis, Krit_66, Active Oper)
| | | |-+  ขอปิดกระทู้ขายรถ Honda City รุ่น TYPE Z ปี2543 ราคา 105000นี้ครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ขอปิดกระทู้ขายรถ Honda City รุ่น TYPE Z ปี2543 ราคา 105000นี้ครับ  (อ่าน 943 ครั้ง)
Chaiyaboon
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2014, 17:11:11 »

ได้งานไปทำอยุ่ ต่างประเทศ 2ปี  ท่านใดสนใจอยากผ่อนต่อจาก กรุงศรีออโต้เหลือค่างวดเป็นเงินทั้งหมดอยุ่  105000 บาท [ หนึ่งแสนห้าพันบาท ] เฉลี่ยผ่อนจ่ายต่อเดือนเพียง 5307บาท เปลี่ยนชื่อเพียงคนผ่อนต่อ และ คนค้ำที่มีหน้าที่การงานเป็นหลักแหล่งไม่จำเป็นต้องเป็นข้าราชการซีสูงๆ
ท่านใดสนใจโทรสอบถามได้ที่ คุณ หนุ่ม 086-302-2919 ตั้งแต่8.00-22.00น.รถคันนี้เป็นรถของผู้หญิงใช้ครับ ขอติดต่อดูรถได้ที่บิ๊กซี หรือห้างเซนทรัล ครับ เพราะ บ้านอยุ่ อ.เวียงชัย สามารถนำรถไปให้ดูได้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 มกราคม 2014, 21:31:45 โดย Chaiyaboon » IP : บันทึกการเข้า
Chaiyaboon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2014, 17:54:17 »

ท่านใดสนใจติดต่อสอบถามได้ครับ.....อยากทราบอะไรสงสัยจะบอกทุกอย่างโดยละเอียดครับ
Jim2u
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

+ ยิ่งให้ ยิ่งได้รับ +

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2014, 18:00:24 »

มีค่าเงินดาวน์ไหมครับ ปิดสดง่ายกว่าครับ  ยิ้มกว้างๆ

>>>>> ร้านอธิชา พระเครื่อง <<< <<
โทร  084-8855372 , 089-7019971
ID Line..jim2u , เฟสบุก อธิชา พระเครื่อง
ให้เช่าพระเครื่อง พระบูชา เก่า-ใหม่ รูปพระ
วัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง สร้อย ตลับพระ
theheroman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2014, 18:39:29 »

ตามที่คุยครับ
....พรุ่งนี้ตอนเย็น ยิ้ม
Chaiyaboon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2014, 19:04:55 »

ไม่มีค่าเงินดาวน์ครับ  ....อยากจะผ่อนต่อหรือจะปิดสดไปเลยตามสบายกันครับผม
Art_it
อู้เรื่องคอมง่ายๆ กะ..Art_it
ระดับ :ป.โท

081-7657718 อาร์ตจ้า โทรหาได้จ้า

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2014, 22:45:29 »

พุร่งนี้เช้าโทรหาครับ ถ้าสภาพรถสวยดีถูกใจ ตัดสดเลยครับ   ว่าแต่ 105,000 กะว่า 150,000 ครับ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ท่าสายเรสซิเด้นท์  สี่แยกบายพาส ขัวไชยณารายณ์ บริการห้องพัก ห้องละ 400 บาท/วัน....รับฝาก ซ่อม คอม โน๊ตบุ๊ค มือถือ กล้องถ่ายรูป อุปกรณ์ต่างๆจ้า สอบถามได้ กลับมาแล้ว
Tomz_CR
มัธยม
**

จะไปหล๊วกก่อนหมอ จะไปซอก่อนปี่

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2014, 23:13:15 »

น่าลุ้นครับ เคยติดแกสป่าวครับ
Chaiyaboon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2014, 11:13:07 »

เช้านี้มีคนโทรมาสอบถามหลายคนหลายคำถาม ขอตอบรายละเอียดเพิ่มเติมน่ะครับผม
 รถคันนี้ไม่เคยติดแก๊สครับ
ท่านใดสนใจไม่ว่าปิดสดหรือจะผ่อนต่อ จ่ายเงินจำนวนตามที่ผมได้ระบุแล้วเท่านั้นครับไม่ต้องควักจ่ายเพิ่มครับแม้แต่สตางค์สลึงเดียวครับ  .... ในกรณีปิดสดจ่ายสดแค่นำเงินมาตามจำนวนที่ได้ระบุไว้ พร้อมปากกาและลายเซ็นต์สวยๆงามมาเท่านั้นครับ....กรณีจะผ่อนต่อ แค่นำบุคคลค้ำที่น่าเชื่อถือและมีที่อยุ่เป็นหลักแหล่งไม่จำเป็นต้องเป็นข้าราชการซีสุงๆครับ.....รถคันนี้ผ่อนมาได้2ปีกว่าๆแล้วครับ.....อยากทราบรายละเอียดมากกว่านี้โทรสอบถามเพิ่มเติมได้ที่เบอร์โทรครับผม...เดี๋ยวแฟนผมจะให้รายละเอียดเพิ่มเติมมากกว่านี้ เพราะรถคันนี้แฟนผมเป็นคนใช้ครับ
Chaiyaboon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2014, 13:08:14 »

เพิ่มเติมอีกนิด....รถคันนี้ป้ายทะเบียนเชียงราย....หลักฐานมีครบทั้งสัญญาการเช่าซื้อและบิลชำระค่าผ่อนจากกรุงศรีออโต้....ครับผม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม  อ่านราคาเป็นจำนวน หนึ่งแสนห้าพันบาทถ้วนน่ะครับอย่าอ่านเป็นหนึ่งแสนห้าหมื่น.....ถ้าคนซื้อจะยอมจ่ายในราคาหนึ่งแสนห้าหมื่น คนขายก็ขอรับไว้เช่นกันครับ.... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
rangsan_mobile
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2014, 14:29:11 »

ราคาดีครับ
แต่ยังไงก็ต้องขอดูรถก่อน
สะดวกดูรถได้ที่ไหนครับ
ที่เวียงชัย หรือ ในตัวเมืองเชียงราย
Chaiyaboon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2014, 16:16:09 »

rangsan_mobile
ระดับ ป.ตรี

Re: ขายรถ Honda City รุ่น TYPE Z ปี2543 ราคา 105000[หนึ่งแสนห้าพันบาทถ้วน]
« ตอบ #9 เมื่อ: วันนี้ เวลา 14:29:11 »   ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
ราคาดีครับ
แต่ยังไงก็ต้องขอดูรถก่อน
สะดวกดูรถได้ที่ไหนครับ
ที่เวียงชัย หรือ ในตัวเมืองเชียงราย

สะดวกที่เวียงชัยก็ดูที่เวียงชัยได้เลยครับ/ ในเมืองขอที่บิ๊กซีหรือไม่ก็ที่เซนทรัลครับ...
Art_it

081-7657718 อาร์ตจ้า โทรหาได้จ้า

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2014, 19:38:33 »

อ้าว!!!!.........?   งง เลยนะครับ   นัดผมดูว่าจัะเอารถมาให้ดูตอนเที่ยง ผมเสียเวลาไปครึ่งวันผมไม่ว่าอะไรเลย โทรไปหาบอกกำลังจะมา สักพัก โทรมาบอกผมว่ามีคนเอาแล้ว  เอ๊ะ!!!  ยังไง   ตอนนี้เย็นบอกมาดูได้  ตกลงขายไปหรือยังครับ  ผมก็บอกแล้วผมหารถให้แฟน  ผมซื้อสดถ้าถูกใจ รถสภาพโอเค นัดปิดสดได้เลย  แต่ไหงเป็นแบบนี้ครับ ทำไมไม่คุยกันละครับ สามี ภรรยา เฮ้อ....ขายแล้วก็ปิดกระทู้ไปนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 มกราคม 2014, 19:51:03 โดย Art_it » IP : บันทึกการเข้า

ท่าสายเรสซิเด้นท์  สี่แยกบายพาส ขัวไชยณารายณ์ บริการห้องพัก ห้องละ 400 บาท/วัน....รับฝาก ซ่อม คอม โน๊ตบุ๊ค มือถือ กล้องถ่ายรูป อุปกรณ์ต่างๆจ้า สอบถามได้ กลับมาแล้ว
Chaiyaboon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2014, 21:29:28 »

Art_it
ผู้ดูแลบอร์ด
*

Re: ขายรถ Honda City รุ่น TYPE Z ปี2543 ราคา 105000[หนึ่งแสนห้าพันบาทถ้วน]
« ตอบ #11 เมื่อ: วันนี้ เวลา 19:38:33 »   ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
อ้าว!!!!.........?   งง เลยนะครับ   นัดผมดูว่าจัะเอารถมาให้ดูตอนเที่ยง ผมเสียเวลาไปครึ่งวันผมไม่ว่าอะไรเลย โทรไปหาบอกกำลังจะมา สักพัก โทรมาบอกผมว่ามีคนเอาแล้ว  เอ๊ะ!!!  ยังไง   ตอนนี้เย็นบอกมาดูได้  ตกลงขายไปหรือยังครับ  ผมก็บอกแล้วผมหารถให้แฟน  ผมซื้อสดถ้าถูกใจ รถสภาพโอเค นัดปิดสดได้เลย  แต่ไหงเป็นแบบนี้ครับ ทำไมไม่คุยกันละครับ สามี ภรรยา เฮ้อ....ขายแล้วก็ปิดกระทู้ไปนะครับ

>>>ต้องขอโทษด้วยน่ะครับที่แสดงความสนใจ แล้วไม่สามารถที่จะขายรถให้กับคุณได้ เพราะทำมาค้าขายกับคนที่เราไม่รู้จัก เราต้องเลือกคนที่เขาสนใจและจ่ายเงินดำเนินเรื่องเดียวนั้นทันทีครับ
คนที่ได้มาวางเงินมัดจำและทำเอกสารเตรียมพร้อมไว้แล้ว..เขายื่นมาให้ทางผมขนาดนี้.. ผมก็ต้องเอาทางเขาไว้ก่อนครับ... ถึงเขาจะมาทีหลังก็ตาม.. ทางผมก็ต้องคว้าไว้ก่อนครับ ต้องขอโทษด้วยจริงๆ

ขอบคุณเชียงรายโฟกัสครับ ขอปิดกระทู้ซื้อขายนี้ครับ >>>ต้องขอโทษอีกหลายๆท่านที่สนใจครับผม ขอบคุณมากครับ
Art_it

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2014, 21:55:29 »

มันไม่เกี่ยวหรอกครับ เงินน่ะผมมีจ่ายอยู่แล้วจ่ายสดนะครับไม่ต้องทำเอกสาร ถ้าไม่แน่ใจนัดผมทำไมละครับว่าจะมาให้ดู โทรบอกผมตอนเช้าเลยหมดเรื่องครับผมก็ไม่รผุ้จักคุณผมยังกล้าโทรหาคุณ เบิกเงินธนาคารมารอคุณที่ร้านที่บ้านเลยครับ โทรคุยกันตอน 22.49น.  ให้ไปดูรถแล้วมัดจำเหรอครับ คิดได้แต่ทำยากครับ  ขอให้คนที่ได้ไปโชคดีครับ ผมไม่ได้ติดใจอะไรแค่ พูดสามสี่คำไม่ตรงกันก็เท่านั้นครับ โชคดี

jedibewell
CharlesJesOB
ระดับ ป.ตรี

หลายสีก็รวมกันได้ ดูข้างบน

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2014, 01:50:45 »

Art_it
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันนี้ เวลา 19:38:33 »   ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
อ้าว!!!!.........?   งง เลยนะครับ   นัดผมดูว่าจัะเอารถมาให้ดูตอนเที่ยง ผมเสียเวลาไปครึ่งวันผมไม่ว่าอะไรเลย โทรไปหาบอกกำลังจะมา สักพัก โทรมาบอกผมว่ามีคนเอาแล้ว  เอ๊ะ!!!  ยังไง   ตอนนี้เย็นบอกมาดูได้  ตกลงขายไปหรือยังครับ  ผมก็บอกแล้วผมหารถให้แฟน  ผมซื้อสดถ้าถูกใจ รถสภาพโอเค นัดปิดสดได้เลย  แต่ไหงเป็นแบบนี้ครับ ทำไมไม่คุยกันละครับ สามี ภรรยา เฮ้อ....ขายแล้วก็ปิดกระทู้ไปนะครับ

>>>ต้องขอโทษด้วยน่ะครับที่แสดงความสนใจ แล้วไม่สามารถที่จะขายรถให้กับคุณได้ เพราะทำมาค้าขายกับคนที่เราไม่รู้จัก เราต้องเลือกคนที่เขาสนใจและจ่ายเงินดำเนินเรื่องเดียวนั้นทันทีครับ
คนที่ได้มาวางเงินมัดจำและทำเอกสารเตรียมพร้อมไว้แล้ว..เขายื่นมาให้ทางผมขนาดนี้.. ผมก็ต้องเอาทางเขาไว้ก่อนครับ... ถึงเขาจะมาทีหลังก็ตาม.. ทางผมก็ต้องคว้าไว้ก่อนครับ ต้องขอโทษด้วยจริงๆ

ขอบคุณเชียงรายโฟกัสครับ ขอปิดกระทู้ซื้อขายนี้ครับ >>>ต้องขอโทษอีกหลายๆท่านที่สนใจครับผม ขอบคุณมากครับ

ขนาดผู้ดูแลบอร์ดยังไม่ไว้ใจ วันหลังก็ไปซื้อขายเว็บอื่นเถอะครับ

Chaiyaboon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2014, 11:42:54 »

ค้าขายเป็นไหมครับมาต่อว่าผม.....ดูรถก่อนหลังไม่สำคัญ...มันสำคัญอยุ่ที่ว่าคุณมีข้อผูกมัดอะไรที่เป็นหลักประกันในการซื้อรถผมครับ.....การทำธุรกิจเขาว่ากันปากเปล่าเหรอครับนี่มันยุคสมัยไหนครับ .....ในเมื่อคุณยังไม่มีหลักประกันในการซื้อรถให้ผม ผมก็มีสิทธิ์ในการที่จะขายให้ใครก็ได้ครับ
......อย่าทำตัวเหมือนเด็กเล่นขายของ....พอไม่ได้ดั่งใจแล้วมาไล่ให้ไปขายที่บอร์ดเว็บอื่น....เป็นพระคุณอย่างสูงมากครับที่เมตตากรุณาให้ใช้เว็บสาธารณะแห่งนี้.....จะให้ไปกราบถึงที่ไหมครับ
.......อายุไม่น่าจะใช่น้อยกันแล้วน่ะ....ผ่านการทำธุรกิจอะไรมาน่าจะรู้บ้าง ว่าใจเขาใจเราระบบซื้อขายมันว่ากัน...ด้วยปากเปล่า...หรือว่ากันด้วยเอกสาร...ในเมื่อจะทำมาซื้อขายกับคนที่เราไม่รู้จัก.... สรุปคุณรู้จักกับผมหรือสนิทกับผมเหรอไงที่ผมจะต้องไปไว้ใจคุณ....พี่น้องเกิดตามกันมายังแย่งทรัพย์สมบัติกัน...นับประสาอะไรกับคนที่ไม่รู้จักกันที่จะต้องไว้ใจกัน.....อย่ามองโลกสวยว่าคุณจะต้องเป็นคนมีสัจจะ...ที่ผมจะต้องยึดถือคำพูดของคุณเป็นหลักประกัน น่าเชื่อถือได้....ต่อให้คุณจะเป็นคนมีหน้ามีตามีชื่อเสียงอะไรก็ตาม ผมก็ไม่ไว้ใจแค่ลมปากที่ออกจากปากมากกว่าลายเซ็นต์การซื้อขายและเงิน....
jedibewell
CharlesJesOB
ระดับ ป.ตรี

หลายสีก็รวมกันได้ ดูข้างบน

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2014, 11:50:04 »

ค้าขายเป็นไหมครับมาต่อว่าผม.....ดูรถก่อนหลังไม่สำคัญ...มันสำคัญอยุ่ที่ว่าคุณมีข้อผูกมัดอะไรที่เป็นหลักประกันในการซื้อรถผมครับ.....การทำธุรกิจเขาว่ากันปากเปล่าเหรอครับนี่มันยุคสมัยไหนครับ .....ในเมื่อคุณยังไม่มีหลักประกันในการซื้อรถให้ผม ผมก็มีสิทธิ์ในการที่จะขายให้ใครก็ได้ครับ
......อย่าทำตัวเหมือนเด็กเล่นขายของ....พอไม่ได้ดั่งใจแล้วมาไล่ให้ไปขายที่บอร์ดเว็บอื่น....เป็นพระคุณอย่างสูงมากครับที่เมตตากรุณาให้ใช้เว็บสาธารณะแห่งนี้.....จะให้ไปกราบถึงที่ไหมครับ
.......อายุไม่น่าจะใช่น้อยกันแล้วน่ะ....ผ่านการทำธุรกิจอะไรมาน่าจะรู้บ้าง ว่าใจเขาใจเราระบบซื้อขายมันว่ากัน...ด้วยปากเปล่า...หรือว่ากันด้วยเอกสาร...ในเมื่อจะทำมาซื้อขายกับคนที่เราไม่รู้จัก.... สรุปคุณรู้จักกับผมหรือสนิทกับผมเหรอไงที่ผมจะต้องไปไว้ใจคุณ....พี่น้องเกิดตามกันมายังแย่งทรัพย์สมบัติกัน...นับประสาอะไรกับคนที่ไม่รู้จักกันที่จะต้องไว้ใจกัน.....อย่ามองโลกสวยว่าคุณจะต้องเป็นคนมีสัจจะ...ที่ผมจะต้องยึดถือคำพูดของคุณเป็นหลักประกัน น่าเชื่อถือได้....ต่อให้คุณจะเป็นคนมีหน้ามีตามีชื่อเสียงอะไรก็ตาม ผมก็ไม่ไว้ใจแค่ลมปากที่ออกจากปากมากกว่าลายเซ็นต์การซื้อขายและเงิน....

นั่นมันก็เรื่องของคุณครับที่จะไว้ใจ บ่าไว้ใจใคร ผมก็ค้าขายมานาน สำหรับผม เงินมีค่าน้อยกว่าคำพูดที่ผมได้ตกลงกันไว้กับลูกค้า ถึงเขาจะเอาบ่าเอา ผมก็ฮื้อโอกาสตามคิวที่เข้าติดต่อมาก่อน เพราะเขาก็บ่าได้เห็นสินค้าของผมเหมือนกัน มันก็ต้องพูดคุยเจรจาตามลำดับ เกิดสินค้าผมบ่าดีจริงเขาก็บ่าเอาแน่นอน พอละครับ แค่เล่าสู่กันฟัง บ่าได้ต้องการเป็นศัตรูกับใครครับ ผมก็แค่คนค้าคนขายคนหนึ่ง

Chaiyaboon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2014, 11:52:15 »

Art_it
*

กระทู้: 3,227>>>>มีสิทธิ์อะไรมาไล่เป็นเจ้าของเว็บบอร์ดเหรอไง.....สถุลจริงๆ เชียงรายมีคนดีๆอยุ่เยอะอย่ามาทำตัวเป็นแกะดำถ่อยๆให้เสียความรู้สึกที่ดีต่อคนจังหวัดนี้เลยขอร้อง

ขนาดผู้ดูแลบอร์ดยังไม่ไว้ใจ วันหลังก็ไปซื้อขายเว็บอื่นเถอะครับ
Art_it

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2014, 12:28:29 »

หลักประกันอะไรหละครับที่จะซื้อ  ก็บอกไปทางดทรศัพท์แล้วว่า ถ้าถูกใจจ่ายสดเลยพาไปปิดเลยผมยังถามแม้กระทั่งว่า ค่าใช้ใจในธนาคาร ลิสซิ่ง ผมแค่ติดใจว่ามาก่อน แต่นัดผม เที่ยง  แล้ว ใครที่ไหนจะไปก่อนละครับ ทำไมไม่บอกผมไปเลยละครับว่า ให้มาดูที่เวียงชัยตอนเช้าเลย ใครมาดูก่อนได้ก่อน   แต่นี่ คือข้อความที่ผมได้พูดคุยกะแฟนพี่  " ได้คะ จะเข้าเมืองประมาณ 10.30-12.00  ผมก็ถามไปว่า อยู่แถวไหนผมจะไปแถวเด่นห้า คุยกันไปสักพัก  ผมก็เลยบอกว่า รู้จักบ้านผมไหมเส้นบายพาส ผมก็อธิบาย  บลาๆๆๆๆ  แล้วก็โอเค นัดเอามาให้ดู เพราะคิดว่า พี่มาหาน่าจะสะดวก นัดกันตามเวลาก่อนเที่ยง "  ไอกระผมก็รอ แล้วเช้านั้น ผมไปส่งลูกก็กดเงินมาไว้ แล้ว  แสนนึง รอ ถ้าโอ วันนี้ผมเอารถเลย เพราะผมให้พ่อผมลางานมา พี่ชายที่ถนัดการค้าขายรถมารอ แต่ ผลคือ มีคนมาเอาแล้ว ผมก็ไม่ได้ว่าอะไรก็คุยกับพี่ผู้หญิงเป็นอย่างดีและพี่เขาได้ขอโทษผม และผมก็โอเคไม่ว่าอะไร   แต่ประเด็นมันอยู่ที่ว่า ขายไปแล้วมาโพสอีกทำไมตอน 16.16 ของเย็นวันนั้นว่ามาดูรถได้  แค่นี้แหละที่ โคตร งง  ถึงบอกว่าผมจ่ายเงินสด ยังไม่สนอีกเหรอ ใครก็ไม่รู้จักหรอกครับแบบนี้ยิ่งไม่อยากรู้จัก   แต่ มีใครที่ไหน ไม่เห็นของ ไม่เคยดูของแล้วมัดจำหรือจะจ่ายเงิยสดก่อนไหม  อย่าหลงประเด็น นะครับ  คนค้าขายออนไลน์ เขานับถือสัจจะ ในคำพูดครับ ไม่ได้นับถือเงิน  เพราะเครดิตสำคัญมากกว่า แต่ก็อย่างว่านะครับ ผมมาที่หลัง เอกสารผมไม่ต้องเตรียม เลยไม่ใช่สิ่งที่คุณต้องการ ผมน่าจะพลาดไป แต่ไม่เป็นไรผมแค่อยากจะบอกให้รู้ไว้ว่า คำพูดทุกคำมันแสดงออกมาจากสามัญสำนึกข้างในครับ  ผมนับถือคำพูดเสมอ และขอบคุณอ้าย jedibewell มากๆครับที่เข้าใจผม การค้า การขาย ใครมาก่อนได้ก่อน นั้นมันถูกต้องอยู่แล้วครับ  แต่ผมโทรไปหาแล้วนัดผม แล้วขายคนอื่น มันก็จบ  แต่มาโพสขายอีกทำไม  ที่ข้องใจต่างหากครับ  ถึงบอกว่า สามี ภรรยา ทำไมไม่คุยกันว่าขายได้แล้ว ต่างหากครับ มาโพสอีกทำไม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 มกราคม 2014, 13:18:27 โดย Art_it » IP : บันทึกการเข้า

หน้า: [1] พิมพ์