เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 08:39:04
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  อู่ เชียงราย วีอาร์ มอเตอร์ VR MOTOR แย่มากเลยครับ รถผมโดนละอองสีทั้งคันเลย
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน อู่ เชียงราย วีอาร์ มอเตอร์ VR MOTOR แย่มากเลยครับ รถผมโดนละอองสีทั้งคันเลย  (อ่าน 7930 ครั้ง)
topfytiwza
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 14 มกราคม 2014, 20:23:22 »

อู่ เชียงราย วีอาร์ มอเตอร์ VR MOTOR แย่มากเลยครับ รถผมโดนละอองสีทั้งคันเลย
topfytiwza
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 14 มกราคม 2014, 20:27:58 »

ใครไม่โดนกับตัวไม่รู้   ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
ฺB Wash Car Detailing
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2014, 21:00:34 »

ใจเย็นๆครับ
ส่วนใหญ่ (ไม่ใช่ทุกอู่นะครับ) ถ้าเอารถเข้าอู่สีมักจะเจอปัญหานี้ครับ
โดนแค่ละอองสีแบบนี้ยังถือว่าโชคดีครับ เพราะเอาออกไม่ยาก

ถ้าโชคร้ายกว่านี้ อู่เค้าเกิดใจดีขัดละอองสีออกให้ คุณจะได้ของแถมเป็นรอยขัดทั้งคัน  ทีนี้ล่ะแก้ไขยากกว่ามาก
topfytiwza
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2014, 12:38:29 »

ใจเย็นๆครับ
ส่วนใหญ่ (ไม่ใช่ทุกอู่นะครับ) ถ้าเอารถเข้าอู่สีมักจะเจอปัญหานี้ครับ
โดนแค่ละอองสีแบบนี้ยังถือว่าโชคดีครับ เพราะเอาออกไม่ยาก

ถ้าโชคร้ายกว่านี้ อู่เค้าเกิดใจดีขัดละอองสีออกให้ คุณจะได้ของแถมเป็นรอยขัดทั้งคัน  ทีนี้ล่ะแก้ไขยากกว่ามาก
ตอนนี้ถ้าไปเอาละอองสีที่ร้านพี่ออกได้ไหมครับ
ฺB Wash Car Detailing
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2014, 23:12:02 »

งานพวกนี้เป็นงานหลักของที่ B Wash ซึ่งเป็น Car Detailing อยู่แล้วครับ
ส่วนงานล้างรถ เป็นเพียงบริการเพิ่มเติม เพื่อตาม Service รถลูกค้าที่รับบริการ Detailing กับ เคลือบสี จากทางร้านครับ

เรื่องธุรกิจ รบกวนติดต่อทางกล่องข้อความ หรือ 081 686 4448 ดีกว่าครับ

ห้องนี้ เราพูดคุยแลกเปลี่ยนกันประสาคนรักรถ

------------------------------------------------------------------------------------------------

งานละอองสีถ้าโดนไม่หนามาก ไม่จำเป็นต้องขัดครับ ใช้ Detailing Clay ค่อยๆลูบ ก็ออกได้เกือบหมด
จุดที่ยากคือบริเวณขอบยาง ต้องใช้เวลามากหน่อย
งานยากสุดที่เคยลูบออกด้วย Detailing Clay โดยไม่ต้องขัดคือ รถสีดำ โดนละอองสีส้มจากการพ่นรถแทรกเตอร์

โดนมาทั้งคัน แต่ผมแบ่งทำงานฝั่งซ้ายก่อน เพื่อถ่ายรูปเปรียบเทียบ

ภาพหลังจากทำเสร็จ

* สิ่งสกปรกบนผิวสีรถ ยิ่งเอาออกเร็วยิ่งดีครับ ปล่อยไว้นาน จะเอาออกยากขึ้น

** Detailing Clay ไม่มีส่วนผสมของสารละลายจำพวก Solvent หรือ ทินเนอร์ จึงไม่เป็นอันตรายต่อเคลียร์โค้ท (แลคเกอร์) ที่อยู่ชั้นบนสุดของสีรถ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 มกราคม 2014, 23:13:18 โดย ฺB Wash Car Detailing » IP : บันทึกการเข้า
tendo_souji
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2014, 16:39:41 »

ถูก ของพี่เค้าเลย งานขัดเคลือบสี ต้องมืออาชีพ ไม่งั้นยาวครับ
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2014, 11:38:00 »

อู่นี้ เลิกเข้ากันตั้งนานแล้วคับ

ฝีมือ ไม่ได้เรื่อง

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
gamegood
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2014, 11:43:38 »

อู่ เชียงราย วีอาร์ มอเตอร์ VR MOTOR แย่มากเลยครับ รถผมโดนละอองสีทั้งคันเลย

เจอมากับตัวเหมือนกันครับ...แนะนำให้เข้าไปหาอู่  แล้วให้เค้า ขัดสีให้เลยครับ...
อู่เขาทำให้ครับ...ถ้าไม่ทำให้ก็ฟ้อง  แม่งเลยครับ  ขอออภัยที่ใช้คำไม่สุภาพ..........
pom_9963

โปรแกรมสำเร็จรูปให้เช่า Line >> itsmypoodle

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2014, 12:14:38 »

พลาสติคคลุมรถ ผืนละไม่กี่ร้อย ทำไมอู่เขาไม่จัดมาให้บริการลูกค้าเนาะ เจอแบบนี้ไม่คุ้มเสีย
เทพสุรา
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2014, 05:43:34 »

อู่เอเซียซิครับดีมากละอองสีเต็มทั้งรถบริการก็แย่ รับรถมาวันแรกเครี่องเสียงก็พังแม่งต่อผิด ขับได้แค่ 40 โลล้อหลุดสุดยอด
pom_9963

โปรแกรมสำเร็จรูปให้เช่า Line >> itsmypoodle

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2014, 12:02:09 »

อู่ที่ทำรถเคลมประกันส่วนใหญ่ ลูกค้ามีปัญหาจุกจิกตามมาทั้งนั้น งานคงเยอะ ทำรีบๆ ลวกๆ
Bunjerd777
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2014, 21:00:30 »

ผมเข็ดกับอู่นี้ครับไม่กลับไปแก้เพราะเช้ง...ผมชื้อใส่ใหม่เสียเงินเอง...เครม 50000 กระป๋องอะ..สรุปแย่สุดๆ
Bunjerd777
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2014, 21:05:05 »

อู่ที่ทำรถเคลมประกันส่วนใหญ่ ลูกค้ามีปัญหาจุกจิกตามมาทั้งนั้น งานคงเยอะ ทำรีบๆ ลวกๆ
ถูกต้อง ผมเห็นด้วยผมโดนมาแล้วบอกเปลี่ยนทั้งชิ้น...มันทากาว..แล้วใส่ให้ขับไป3วันหลุดเป็นชิ้น..สรุปชื้อศูนย์มาใส่เองหมดไป17000บาท...ปวดใจ..เช้งเป็ด..อู่เครม555+
auasia
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2014, 12:27:51 »

อู่เอเซียซิครับดีมากละอองสีเต็มทั้งรถบริการก็แย่ รับรถมาวันแรกเครี่องเสียงก็พังแม่งต่อผิด ขับได้แค่ 40 โลล้อหลุดสุดยอด

ถึง คุณเทพสุรา

จากอู่เอเซียนะครับ ถ้าผมจำไม่ผิดน่าจะเป็นคุณเจ้าของรถชนหนักโตโยต้าวีโก้สีขาว รถซ่อมเสร็จก่อนวันสงกรานต์ปีที่แล้วใช่มั๊ยครับ ก่อนอื่นต้องขอกล่าวคำขอโทษ และขออภัยในข้อผิดพลาดที่เกิดขึ้นอย่างใจจริง ต้องขอยอมรับว่าก่อนหยุดสงกรานต์ปีที่แล้วเป็นช่วงเร่งงานก่อนวันหยุดยาว ช่างประกอบหลายคนทำงานทั้งกลางวัน-กลางคืน เร่งประกอบรถทีละหลายๆคันพร้อมกัน จึงเป็นสาเหตุให้เกิดข้อผิดพลาดขึ้นได้ ซึ่งโดยปกติทางอู่ก็ไม่เคยเกิดเหตุการณ์แบบนี้มาก่อน และอีกสาเหตุนึงรถคันนี้เราเร่งซ่อมให้จริงๆ ใช้เวลาซ่อมน้อยมากเพราะความจำเป็นใช้รถของคุณเจ้าของรถช่วงวันสงกรานต์ ซึ่งตามความเป็นจริงแล้วควรต้องปล่อยรถช่วงหลังวันสงกรานต์ ทางอู่ต้องตรวจเช็ครถให้ละเอียดอีกที แต่ไม่ว่าไงก็เป็นความผิดพลาดสุดวิสัยของทางอู่ ต้องขออภัยจริงๆครับ ทางอู่จะน้อมรับข้อผิดพลาดไปปรับปรุงแก้ไขให้ดียิ่งขึ้น ในส่วนของละอองสีที่คุณเจ้าของรถบอกว่ามีรอบคัน ยังไงทางอู่จะรับผิดชอบให้นะครับ ถ้าสะดวกเมื่อไหร่สามารถนำรถกลับเข้ามา ทางอู่จะขัดคลือบสีให้ฟรีเต็มระบบโดยไม่มีค่าใช้จ่าย

ขอบคุณครับ
JETANA
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2014, 14:09:47 »

ถูกต้อง ผมเห็นด้วยผมโดนมาแล้วบอกเปลี่ยนทั้งชิ้น...มันทากาว..แล้วใส่ให้ขับไป3วันหลุดเป็นชิ้น..สรุปชื้อศูนย์มาใส่เองหมดไป17000บาท...ปวดใจ..เช้งเป็ด..อู่เครม555+
เอารถไปเครมประกันซ่อมสีนิดหน่อยตรงบังโคลนถอดออกหมดแล้วใส่ใหม่ทำยางขอบหลุดลุ่ยห่วยมากอู่ VR
GTO
มัธยม
**

ติดต่อ 0864412428

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2014, 09:05:24 »

เวนกำ  ผมว่าจะเอารถไปทำสีเคลมรอบคัน ที่อู่นี้เพราะทาง   ตัวแทนบริษัทธนชาติ เขาให้ไปอู่นี้ครับ  ถามว่าเข้าศูนย์ได้ไหมเขาก็บอกมี ปัญหาเรื่องราคา กับบริษัท  ผู้รู้ผมควรทำอย่างไรแนะนำทีครับ
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2014, 20:09:59 »

หาอู่ อื่นเถอะคับ

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
aroon_na
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2014, 11:26:11 »

เวนกำ  ผมว่าจะเอารถไปทำสีเคลมรอบคัน ที่อู่นี้เพราะทาง   ตัวแทนบริษัทธนชาติ เขาให้ไปอู่นี้ครับ  ถามว่าเข้าศูนย์ได้ไหมเขาก็บอกมี ปัญหาเรื่องราคา กับบริษัท  ผู้รู้ผมควรทำอย่างไรแนะนำทีครับ
ที่อู่เอเชียก็รับเคลมประกันของธนชาติคับ ไปใช้บริการมาแล้ว ฝีมือดีคับ  รถส่งคืนตามกำหนด
GTO
มัธยม
**

ติดต่อ 0864412428

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 21 ธันวาคม 2014, 11:18:06 »

ที่อู่เอเชียก็รับเคลมประกันของธนชาติคับ ไปใช้บริการมาแล้ว ฝีมือดีคับ  รถส่งคืนตามกำหนด

ผมโทรไปถามประกันแล้วครับ เขาบอกว่าอู่อื่นมีปัญหาราคา  กับบริษัทครับทำได้อู่ VR มันเกี่ยวกันไหมครับ
bkav
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 21 ธันวาคม 2014, 11:48:47 »

...การนำรถเข้าอู่ซ่อม.
....1. อย่าเร่งช่าง เพราะรถทุกคันก็อยากให้เสร็จไวๆ ไปตามคิวนะผมว่า.เร่งมากฝีมือช่างตก เจ้าของอู่ก็อยากให้รถทุกคันเสร็จไวๆ จะได้เงินเร็วๆ มีที่ว่างจอดรถรับลูกค้าได้แยะๆ ใจเขาใจเรา
....2. อย่าละเลยก่อนนำรถออกจากอู่ ถามไว้ก่อนประกันกี่วันกี่เดือนหลังรถออก เช่นสีลอก วัสดุหลุดลุ่ย ช่างกับเจ้าของอู่คนละคนกัน ถ้าช่างโดนลูกค้าตำหนิบ่อยๆ ถูกตักเตือนจากเจ้าของอู่ ถูกตัดเงินเดือน ร้ายแรงถึงขั้นให้ออกหาช่างใหม่แทน.
....3. ก่อนโพสพิจารณาให้ดี เพราะทางอู่เค้าเสียหาย รถจากโรงงานก็ยังมีหลงผ่าน QC จนเป็นข่าวออกถึงขั้นทุบรถ ถ้าอู่ฝีมือไม่ดีกลับไปเคลม แต่อู่ปัดความรับผิดชอบแบบนี้สมควรประณามโดยเล่าสู่กันฟังว่าเรื่องเป็นยังไงมายังไงครับ.
....ทั้งหมดนี้เป็นเพียงความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ. ประสบการณ์ก็เคยนำรถไปทำสีปะผุ ขับรถเก่ามาหลายสิบปีไม่เคยมีอุบัติเหตุ.ทำประกันชั้น 3 บริษัทซ่อมรถเค้า รถเราซ่อมเอง ขี้เกียจซ่อมก็ปล่อยให้เป็นแผลไปยังงั้นล่ะ รถเก่า อิ อิ.
หน้า: [1] 2 พิมพ์