เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 16:29:45
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  งานบ้านงานครัว คลีนิค ถามหมอ เรื่องสุขภาพ (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ใครเคยไปใช้บริการที่โรงพยาบาลเกษมราษฎร์ศรีบุรินทร์บ้างคะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ใครเคยไปใช้บริการที่โรงพยาบาลเกษมราษฎร์ศรีบุรินทร์บ้างคะ  (อ่าน 3666 ครั้ง)
tsc1825
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 14 มกราคม 2014, 19:39:38 »

พอดีได้มีโอกาสไปใช้บริการมาคะ ทุกอย่างดีหมดคะ ยกเว้นพนักงานที่อยู่ประชาสัมพันธ์ที่คอยรับลงทะเบียนคนไข้ด้านหน้านะคะ ขาดความรู้และประสบการณ์ ทำงานค่อนช้า ไม่สามารถอธิบายคนไข้ได้อย่างชัดเจน ไม่มีความรู้ในเรื่องการเคลมประกันของคนไข้...ช่วยแชร์ประสบการณ์...ไปเอาใบเคลมประกันบอกว่าคิดเงินด้วยคะ
gun2010
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 14 มกราคม 2014, 20:01:53 »

ไปเอาใบเคลมประกันบอกว่าคิดเงินด้วยคะ

ผมก็โดนนะครับ 200บาท  เพราะต้องให้หมอออกใบรับรอง อาการเจ๊บ ด้วยนิครับ ชั้นสอง ก็ไม่เห็นผิดปกติตรงไหนนิครับ พนักงานก็พูดจาดีนะครับ นุ่งสั้นด้วย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม มันผิดปกติตรงไหนครับ ผมก็เคยไปถามเขาก็บอกให้ขึ้นไปชั้นสองค่ะ พูดดีนิครับ
jibjibja
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 14 มกราคม 2014, 20:20:44 »

ใช้บริการ มานาน เกือบ 20 ปี แล้วครับ  โดยรวมก็ โอเค  อาจเพราะ ไม่มีทางเลือกมากนัก ก็อยากจะฝากให้หาคุณหมอเก่งฯ มาบริการบ้าง ส่วนใหญ่เป็นคุณหมอท่านเดิมฯ รู้สึกบางท่านเป็นหุ้นส่วน ด้วยป่าว สำหรับค่ารักษา ที่หน่วยงานเบิกได้ ก็อย่าแพงเกินไป ครับ ส่วนงานเวชระเบียน ที่เจ้าของกระทู้พูดถึงก็ควรปรับปรุง
watkung
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 14 มกราคม 2014, 23:01:33 »

ใช้บริการ มานาน เกือบ 20 ปี แล้วครับ  โดยรวมก็ โอเค  อาจเพราะ ไม่มีทางเลือกมากนัก ก็อยากจะฝากให้หาคุณหมอเก่งฯ มาบริการบ้าง ส่วนใหญ่เป็นคุณหมอท่านเดิมฯ รู้สึกบางท่านเป็นหุ้นส่วน ด้วยป่าว สำหรับค่ารักษา ที่หน่วยงานเบิกได้ ก็อย่าแพงเกินไป ครับ ส่วนงานเวชระเบียน ที่เจ้าของกระทู้พูดถึงก็ควรปรับปรุง
ส่วนตัว ก็ว่า หมอหน้าเดิมๆ ไม่เหมือนกับ โอเวอร์บรุ๊ค ส่วนการบริการ ถือว่า โอเค ค่ารักษาค่อนค่างแพง ลูกชายนิ้วแตก 1 นิ้ว นอน 3 คืน เครมประกัน เกือบๆ 4 หมื่น ถอดเหล็กเส็ด นิ้วคดไม่ตรงเหมือนเดิม ด้วย
tsc1825
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2014, 00:22:08 »

ไปเอาใบเคลมประกันบอกว่าคิดเงินด้วยคะ

ผมก็โดนนะครับ 200บาท  เพราะต้องให้หมอออกใบรับรอง อาการเจ๊บ ด้วยนิครับ ชั้นสอง ก็ไม่เห็นผิดปกติตรงไหนนิครับ พนักงานก็พูดจาดีนะครับ นุ่งสั้นด้วย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม มันผิดปกติตรงไหนครับ ผมก็เคยไปถามเขาก็บอกให้ขึ้นไปชั้นสองค่ะ พูดดีนิครับ

พนักงานที่ด้านหน้าบอกว่าคิดเงินคะ แต่พอไปที่แผนกการเงิน แผนกการเงินบอกว่าสำหรับคนที่มาขอใบเคลมช้าจากวันที่รักษาคะคิด150บาท แต่ถ้าขอพอดีกับวันรักษาไม่เสียเงินคะ ซึ่งตรงกับข้อมูลของบริษัทประกันคะ...แต่เจ้าหน้าที่ด้านหน้าท่านนั้นขาดความรู้และแจ้งฝ่ายการเงินว่าคนไข้มาขอช้าคะ...
พรานป่า
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2014, 09:15:59 »

ผมเอาลูกชายไปคับ เขาบริการแบบ หน้างอ  รอนาน บริการแย่  ได้แค่ยาทา 700 บาท  ไม่หายคับ
tsc1825
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2014, 21:25:14 »

คะ...โดยรวมน่าจะมีปัญหาที่เจ้าหน้าที่ด้านหน้าที่ให้ข้อมูลไม่ชัดเจนนะคะ..แต่วันนั้นก้อเจอผู้ดูแลโรงพยาบาลเล่าให้ฟังก้อไม่เห็นท่านว่าอย่างรัยคะ..ไม่มีแม้คำขอโทษคะ...ทั้งที่เราเสียเงินไม่ได้ใช้ ปกส.หรือ30บาทนะคะ
- kann
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2014, 10:59:18 »

ใบเคลมประกัน โรงพยาบาลรัฐหรือเอกชน ไปเอาย้อนหลังเสียเหมือนกันหมดครับ
9D
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2014, 08:36:41 »

ระบบรักษาความปลอดภัย ห่วยขั้นเทพ
   ระบบกล้องวงจรปิด พึ่งพาไม่ได้เวลาเกิดเหตุ
   นอนป่วยในห้องพิเศษ โดนย่องเบา ทรัพย์สินเสียหาย
   โรงบาลไม่รับผิดชอบไม่เท่าไหร่ ถามหาดูกล้องวงจรปิด ไม่มี จุดที่มีดันเสีย
   ขอร่วมประนาม โรงบาลนี้ห่วยในเรื่องบริการ กับความปลอดภัยในทรัพย์สิน
fim pee
ชั้นประถม
*

_Man U จงเจริญ_

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2014, 20:39:23 »

เคยพาแม่ไปผ่าตัดนิ้วก็ดีนี่คับ
คนริมทาง27/30
DavidsofAJ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2014, 21:03:24 »

ผมผ่าที่ท้องมาก็ดีครับแต่หมดเป็นแสนๆครับแพงป่าว555

Ar' nea
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2014, 00:14:03 »

ระบบรักษาความปลอดภัย ห่วยขั้นเทพ
   ระบบกล้องวงจรปิด พึ่งพาไม่ได้เวลาเกิดเหตุ
   นอนป่วยในห้องพิเศษ โดนย่องเบา ทรัพย์สินเสียหาย
   โรงบาลไม่รับผิดชอบไม่เท่าไหร่ ถามหาดูกล้องวงจรปิด ไม่มี จุดที่มีดันเสีย
   ขอร่วมประนาม โรงบาลนี้ห่วยในเรื่องบริการ กับความปลอดภัยในทรัพย์สิน
 เคยพาแม่ไปแอดมิทค่ะ พอดีปวดท้องจนตัวงอ อาหารผู้ป่วยมีแมงวันนอนสบายใจเฉิบยุค่ะ นี่คือโรงพยาบาลความสะอาดปลอดเชื้อสำหรับผู้่ป่วย??? พยาบาลทะเลาะกับสามีมาหรือป่าวค่ะ ไม่แน่ใจแต่พูดจาสุนัขไม่รับประทาน นั่งทานส้มตำปูปลาร้าห้องพักผู้ป่วย  ย้ายแม่ไปโอเว่อร์บุ๊คด่วนเลยค่ะ สุขภาพกายไม่เท่าไหร่ แต่จิตเริ่มแย่หละ รับสภาพไม่ไหว

วังน้อยยินดีต้อนรับนะค่ะ บริการประทับใจ ราคาเป็นกันเอง ราคาไม่แพง ดูแลด้วยผู้เชี่ยวชาญโดยเฉพาะ ผลิตภัณฑ์ในร้านใช้สมุนไพร100% เยี่ยมชมและกดLike ได้ที่ http://www.facebook.com/wangnoithaimassages
kawzxcvbnm
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2022, 13:04:15 »

ไปตรวจกล้ามเนื้อมาหมอที่อยู่แม่สาย ห้องตรวจที่2 คนหัวล้าน(ผมน้อย) การบริการแย่พูดกับคนไข้ได้แย่มากทำหน้าตาไม่รับแขก
หน้า: [1] พิมพ์