เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 16:30:41
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  พระเครื่อง-วัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง ความเชื่อ ลี้ลับ (ผู้ดูแล: NOtis, micky13)
| | |-+  แม่ยั่วเมือง รุ่นแรก เนื้อโลหะ อ.หม่อม สุดยอดเสน่ห์เมตตามหานิยม
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน แม่ยั่วเมือง รุ่นแรก เนื้อโลหะ อ.หม่อม สุดยอดเสน่ห์เมตตามหานิยม  (อ่าน 10134 ครั้ง)
CM96
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2013, 16:35:44 »

ปิดครับ  ยิงฟันยิ้ม

* payslip_20131209154251.jpg (48.63 KB, 300x400 - ดู 4569 ครั้ง.)

* payslip_20131209154320 (1).jpg (47.22 KB, 300x400 - ดู 4456 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 มีนาคม 2016, 11:58:56 โดย CM96 » IP : บันทึกการเข้า
CM96
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2013, 16:41:18 »

เสด็จแม่ยั่วเมือง
สุดยอดเครื่องรางมหาเสน่ห์ชั้นสูงของอาจารย์หม่อม

เสด็จแม่ยั่วเมืองเป็นเครื่องรางที่ได้รับความนิยมอย่างสูงทั้งในประเทศ และต่างประเทศ อาทิ อินเดีย มาเลเซีย และสิงค์โปร์ เป็นเครื่องรางที่ดีทางเสน่ห์ เมตตา ดลจิต ดลใจ โชคลาภ ค้าขาย ที่สำคัญเสด็จแม่ยั่วเมืองมีอิทธิคุณรวมถึงการป้องกันคุณไสย์ มนต์ดำ ทั้งคุณมนุษย์ และอมนุษย์ ปกป้องคุ้มครอง แคล้วคลาด ซึ่งหายากมากสำหรับเครื่องรางมหาเสน่ห์ที่ให้พุทธคุณรวมถึงเมตตา มหาบารมี เช่นนี้ ดังนั้น ผู้บูชาเสด็จแม่ยั่วเมืองมักเป็นที่รักใคร่กับคนรอบข้าง อีกทั้งผู้หวังผลทางมหาเสน่ห์รุนแรงขั้นเรียกจิตคนรักให้คิดถึง มาหา อยากมาสมสู่ ร้อนรนทนอยู่มิได้ อยากมาพบหน้าเรา

เสด็จแม่ยั่วเมืองเป็นใคร?
เป็นปางหนึ่งของพระแม่อุมาเทวี ซึ่งเกิดขึ้น ณ เวลาที่องค์ศิวะเทพได้ออกบวช บำเพ็ญพรต ในยามนั้นประชากรของโลกขาดแคลนอย่างสาหัส จึงมีการบนบานศาลกล่าวต่อแม่อุมาเทวี ท่านจึงอวตารมารเป็นเสด็จแม่ยั่วเมือง (ปางนี้เป็นปางที่มีเสน่ห์ เป็นมหาเสน่ห์อย่างมากมาย ผู้ใดได้พบเห็นจะเกิดความรัญจวนจนยั้งใจไว้ไม่อยู่) องค์พระศิวะเจ้าก็เช่นกัน เมื่อพบเห็นเสด็จแม่ยั่วเมืองมีความต้องการเสพสม จึงทำให้เกิดการสร้างมนุษย์โลกขึ้นมาอย่างต่อเนื่อง ปางนี้เป็นปางลักษณะการบูชา "ศิวลึงค์"

น้ำมันว่านมหารัญจวน น้ำมันมหาเสน่ห์ที่แช่เสด็จแม่ยั่วเมืองทุกรุ่น
อาจารย์หม่อม เจ้าพิธีเทวาภิเษก ปลุกเสกเสด็จแม่ยั่วเมืองแบบอลังการ เสด็จแม่ยั่วเมืองทุกรุ่น ทุกพิมพ์ จะแช่อยู่ในน้ำมันว่านมหารัญจวนที่มีความหอมรัญจวนใจจริง น้ำมันว่านมหารัญจวนนั้น อ.หม่อม ท่านหุง และผสมด้วยวัตถุอาถรรพ์ทางเสน่ห์เมตตาหลายอย่าง อาทิ น้ำตาปลาพยูน ว่านมหามงคล 108 ว่านมหาเสน่ห์ 108 รากไม้มงคล และเสน่ห์ 108 ไม้กุ๊กไก่หลง ฯลฯ แผ่นทองคำเปลว สีผึ้ง อีกหลายๆ เกจิอาจารย์นับร้อยนับพันรูป การหุงน้ำมันว่านนั้น อาจารย์หม่อมใช้เวลานับเเรมปี สวดคาถาตลอดการหุง แล้วนำเสด็จแม่ยั่วเมืองทุกรุ่นที่ปลุกเสกแล้วปลุกเสกอีกหลายวาระ หลายมหาพิธีใหญ่ทางใต้ แช่ลงไปทิ้งไว้นับปี (แสดงว่ารุ่นแรกๆ ก็จะแช่นานที่สุด) แล้วจึงนำออกมาแจกญาติโยม ถวายวัง ทหาร ตำรวจ ข้าราชการรับใช้ชาติ..ตามวัตถุประสงค์หลักของท่าน..เครื่องรางมหาเสน่ห์เช่น นี้หายาก!

วิธีบูชาเสด็จแม่ยั่วเมือง (พระแม่อุมาปางบูชาศิวลึงค์)
เหมือนแขวนพระเลยค่ะ...ไม่ต้องทำอะไรเป็นพิเศษ...เป็นเทพ ไม่ใช่พราย ไม่ต้องเซ่น ไม่ต้องบนบานด้วยศิวลึงค์...แขวนเสด็จแม่ยั่วเมืองขึ้นคอได้ แต่ไม่ควรแขวนรวมกับพระเครื่อง หรือหากแขวนพระเครื่อง ควรแขวนเสด็จแม่ยั่วเมืองให้ต่ำกว่า อาทิ เหน็บที่กระเป๋าเสื้อ พกในกระเป๋าสตรี คล้องที่เอว เหน็บที่กระเป๋ากางเกง การบูชาคือพกพาติดตัว อธิฐานให้เสด็จแม่ยั่วเมืองช่วยเรื่องเสน่ห์ หรือโชคลาภ เงินทอง เพียงศรัทธาบารมีท่านอาจารย์หม่อมเท่านั้นปาฎิหารย์ย่อมเป็นเงาตามแรงศรัทธา ไม่ว่าเป็นนางขย่มตอ หรือ 4 รุม 1 ไม่ว่าสีใด ไม่ว่าเหรียญโลหะ หรือเนื้อผง ต่างส่งพลังอิทธิคุณทางเสน่ห์รุนแรงไม่ต่างกัน ขึ้นอยู่กับความชอบของผู้บูชาว่าจะปรารถนาพิมพ์ใดไว้ครอบครอง
CM96
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2013, 16:42:09 »

ประสบการณ์เสด็จแม่ยั่วเมือง อ.หม่อม รุ่นแรก เลี่ยมน้ำมัน หายาก

คัดมาจากกะทู้ของ น้องPete123

เอาประสบการณ์มาให้อ่านกัน
ขอบคุณประสบการณ์ต่างๆจากเว็บเมืองกาหลงครับ
ใครมีประสบการณ์ของตัวเองก็เอามาเล่าแบ่งปันกันนะครับ

ประสบการณ์เหรียญเสด็จแม่ยั่วเมืองของน้องใหม่
เมื่อก่อนผมเจอเหรียญเสด็จแม่ยั่วเมืองในเวป เด่นทางด้านเมตตา มหาเสน่ห์ เรื่องเงินทอง ผมจึงอยากบูชาบ้างแต่ก็ตามหาไม่เจอ ผมคิดว่าคงหมดหวังที่จะตามหาเหรียญนี้ จนกระทั่งผมเจอเพื่อนคนหนึ่งที่เป็นลูกศิษย์สายตรงของอาจารย์หม่อม และหลวงปู่จันทร์หอม แวะมาเยี่ยมผม ได้เอาสร้อยมาโชว์ผมว่ามีของดีจากอาจารย์หม่อมและแนะนำผมให้หามาบูชาติดตัว ซึ่งเหรียญแต่ล่ะเหรียญสุดยอดทั้งนั้น เป็นเนื้อเงินหมดทั้งเหรียญพระเจ้าตาก,เหรียญ เจ้าแม่กวนอิม,เหรียญ E.T.,เหรียญพระร่วงรางปืน โดยทั้งหมดเป็นวัตถุมงคลจากอาจารย์หม่อมทั้งสิ้น ช็อตเด็ดต่อมาเพื่อนผมล้วงเข้าไปในกระเป๋ากางเกงหยิบเอาเหรียญเสด็จแม่ยั่ว เมืองมาโชว์จนผมอึ้งไปไม่คิดว่าจะได้มาเจอเหรียญนี้แบบง่ายๆโดยที่ไม่ผมคาด ไม่ถึง ผมได้เอ่ยปากถามจนเพื่อนแปลกใจ และรับปากผมว่าจะให้ผมไว้บูชา ( ถ้าผมมีบารมีพอ ) นี่เป็นคำพูดของเพื่อนผมที่พูดกับผมเพราะเคยมีนายตำรวจที่เป็นหัวหน้ามาขอ แต่เพื่อนผมไม่ให้มันบอกว่าไม่มีบารมีพอ แต่กลับมอบให้ผม ส่วนประสบการณ์นั้นตั้งแต่ได้เหรียญนี้มามีแต่สิ่งดีๆเข้ามาในชีวิตผมทั้ง เรื่องผู้หญิงและ เรื่องเงิน ที่มีใช้จ่ายไม่เคยขาดมือ เรื่องสอบบรรจุลงตำแหน่งที่รอมาตั้งแต่ปี 52 ก็ได้สอบเมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมา ผมเชื่อว่าเป็นเพราะเหรียญนี้แน่ๆ ที่ทำให้ชีวิตผมดีขนาดนี้ ขอบคุณอาจารย์หม่อมและเพื่อนผมจริงๆครับที่ทำให้ชีวิตผมดีขึ้นมาอีกครั้ง ศรัทธาอาจารย์ครับ ขอได้ไหว้รับนะครับ อธิษฐานดีๆมีเฮ
CM96
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2013, 16:42:41 »

ประสบการณ์เวลาแขวนเสด็จแม่ยั่วตอนนอนหลับ
ผมเพิ่งได้บูชาเสด็จแม่ยั่วมาได้พักนึงแล้ว ปกติจะพกติดตัวตลอดเว้นตอนอาบน้ำและเข้านอน
อยู่มาวันหนึ่ง นึกยังไงไม่รู้ ลองเหน็บแม่ยั่วไว้ที่คอเสื้อแล้วนอน ปรากฏว่าคืนนั้นฝันดีมากครับ
ฝันเห็นเรื่องดีๆขนาดตื่นมาแล้วยังมีความรู้สึกที่ดีๆอยู่เลย บางคืนฝันเห็นผู้หญิงสวยๆเข้ามาพูดคุยด้วยและบางคืนก็เคยฝันเห็นเรื่องอย่าง ว่าด้วยครับ
ใครมีประสบการณ์บ้าง มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ สำหรับผมตอนนี้มีเสด็จแม่ยั่วติดตัวตลอดไม่ห่างเลย
เวลาไปเล่นดนตรีก็ติดตัวไปทุกวันแต่จะเหน็บใว้ที่เสื้อ เพราะที่คอจะแขวนพระพิฆเณศครับ
ผมศรัทธาเสด็จแม่ยั่วเมืองครับและขอบารมีของแม่ยั่วและอ.หม่อม จงคุ้มครองทุกๆท่านในเมืองนี้นะครับ
CM96
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2013, 16:43:08 »

ประสบการณ์แม่ยั่วเมือง
เมื่อวันที่ 18 มิถุนายน 2553 ผมได้เข้าร่วมการประชุมที่โรงแรมรติล้านนา จังหวัดเชียงใหม่ เกี่ยวกับเรื่องการทำทัวร์ไปภูเก็ต ตอนที่ลงทะเบียน การเข้าร่วมประชุมนั้น ทางผู้จัดทำให้ผมได้หย่อนนามบัตรไว้ เพื่อชิงรางวัลหย่ายซึ่งผู้เข้าร่วมงานครั้งนี้ มีคนประมาณร้อยกว่าคนนั้น ได้มีการจับฉลาก 16 รางวัล อาทิเช่น แพ็คเกจที่พัก ภูเก็ต 3 วัน 2 คืน บัตรเข้าชมภูเก็ตแฟนตาซี เป็นต้น  พอจับฉลาก เหลืออีกสองใบสุดท้าย ผมก็เลยคิดว่า เออ เอาหล่ะ ลองขอแม่ยั่วเมืองดีกว่าแล้วผมก็เลยกำแม่ยั่วเมืองไว้ แล้วก็ท่องคาถาเสร็จ พอจับฉลากใบสุดท้ายก็เป็นผมที่ได้แพ็คเกจที่พัก สามวันสองคืน
แม่ยั่วเมืองท่านขลังจริงๆ
CM96
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2013, 16:43:35 »

จากคุณหนุ่ม
สุดยอดประสบการณ์แม่ยั่วเมืองครับ
ผมเป็นคนหนึ่งที่เก็บสะสมวัตถุมงคลของอ.หม่อมครับ เก็บมาตั้งแต่ยังไม่รู้ว่าใครเป็นคนสร้าง
เพราะลุงผมเป็นตำรวจ เค้าจะคอยเอาเหรียญมหายันต์ พระผง หลวงปู่ทวด มาฝากผมเรื่อยๆ สวยดีผมก็เลยเก็บ
จนไม่กี่เดือนมานี้ ผมได้มาเจอเมืองกาหลง จึงได้รู้ว่าของที่มีอยู่นี่สร้างมาจากใคร และดียังไงแล้วผมก็ได้รู้จักกับแม่ยั่วเมืองครับ ก็เป็นคนชอบไรแบบนี้อยู่แล้ว+ ตอนนี้กะลังมีปัญหาความรักอยู่ด้วย คือผมไปรักคนที่เค้ามีแฟนอยู่แล้ว(แต่แค่คบกันเฉยๆ ยังไม่แต่งงานหรือถึงขั้นมีอะไรกัน) ได้รู้กิตติศัพท์ความแรง
ของสเด็จแม่ยั่วเมือง ผมเลยอธิษฐานจิตว่า ถ้าผมมีวาสนาพอ ขอให้ผมได้มาบูชาบ้างเถิด แล้วสเด็จแม่ก็เมตตาผมครับ
หลังจากนั้นไม่นาน ลุงผมมาเยี่ยม แล้วก็บอกว่า "เฮ้ย วันนี้ลุงมีของดีมาฝาก" แล้วเค้าก็ให้ผมไปหยิบถุงผ้าหลังรถตำรวจ
ที่เค้าขับมา ในนั้นมีสเด็จแม่ยั่วเมืองพิมพ์ขย่มตอรุ่นล่าสุดอยู่ 4 องค์ ผมขนลุกเลย แม่เจ้า สเด็จแม่มาโปรดผมถึงบ้านแล้ว
หลังจากนั้น หลายสิ่งที่เรียกว่า "เรื่องบังเอิญ" ก็เกิดขึ้นเรื่อยๆ มันเป็นเรื่องบังเอิญแบบที่ทำให้ผมและเธอคนนั้น
ได้สนิทสนมกันมากขึ้น ตัวเธอเองก็เซอร์ไพรซ์ในความบังเอิญเหล่านั้น(ผมแบ่งสเด็จแม่ยั่วเมืองให้เธอได้บูชาด้วย) เช่น
บางทีผมโทรไปหาเธอ เธอรับสายและพูดว่า "นี่มันบังเอิญเกินไปมั้ยเนี่ย" คือเธอกำลังจะโทรหาผม กดเบอร์ผมกำลังจะ
โทรออกเลย แล้วผมก็โทรเข้าไปพอดี หรือเธอเพิ่งลงรถเมล์ กำลังจะเดินกลับบ้าน แล้วผมก็ขี่รถไปเจอพอดี
ล่าสุดที่ทำให้ขนลุกเลย คือผม+เธอและแฟนเธอ ไปเดินเที่ยวศูนย์การค้าแห่งนึงด้วยกัน เอารถมอเตอร์ไซค์ไป
เธอซ้อนแฟนเธอไป ผมไปของผมคนเดียว ไปถึงที่จอดก็จอดคู่กัน ผมค่อนข้างรู้สึกปวดใจทุกครั้ง ที่เห็นเธออยู่กับแฟนเธอ
ผมก็เลยอธิษฐานในใจว่า ยังไงวันนี้ขอให้ได้เป็นคนไปส่งเธอที่บ้าน ก็เดินกันไปเรื่อยๆ ขากลับออกมา รถมอไซล์แฟนเธอ
หายไปจากที่จอดอย่างไร้ร่องรอย คือถูกขโมยนั่นเอง แต่ที่น่าแปลกคือ รถหมอนั่นใช้มา2ปี ส่วนรถผมป้ายแดง ทำไมขโมย
มันเอาคันนั้นไปผมก็สุดจะคาดเดา ผมเลยต้องไปส่งเธอที่บ้านจริงๆ หลังจากวันนั้นความสัมพันธ์ก็เริ่มแน่นแฟ้นขึ้นเรื่อยๆครับ
ว่างๆผมก็เลยถือโอกาสพาไปเที่ยว,ซื้อของ ไปไหนต่อไหน  แล้วหมอนั่นกับเธอก็ห่างกันๆขึ้นทุกทีครับ
(สงสารหมอนั่นเหมือนกัน เป็นคนนิสัยดีคนนึง แต่ช่วยไม่ได้นี่เนอะ อวยพรให้ไปเจอคนดีๆกว่านี้ละกัน คนนี้ผมขอ)
CM96
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2013, 16:44:09 »

ประสบการณ์แม่ยั่วเืมือง:เครื่องรางที่ข้าฯ รักที่ซู้ด
ตั้งแต่เกิดมาลืมตาดูโลก ปัจจุบันก็ผ่านมา..ก็...เยอะนะ (ช่างมัน) เอาเป็นว่าไม่เคยเห็น แล้วก็ไม่เคยรู้จักของบูชาสายเสน่ห์อื่น  ๆ  เลย นอกเหนือไปจากขุนแผน อันขึ้นชื่อ อาจจะเป็นเพราะว่าวันที่รู้สึกตัวเองว่าทุกข์และเศร้าสุด ๆ ชีวิตหาทางออกไม่ได้ ก็นั่งเข้าเว็ปมันทั้งวัน (แบบว่า...เครียดเด้อ) ก็เลยเข้าไป google ถ้าจำไม่ผิด รู้สึกว่าจะพิมพ์คำว่า "เครื่องรางรัก" อะไรประมาณนี้อ่ะนะ และก็เป็นวันที่คิดถูกที่สุดในชีวิตตั้งแต่เริ่มรู้จักกับการเข้า อินเตอร์เน็ต เพื่อค้นหาข้อมูลที่เราอยากรู้ นับแต่วันนั้น ก็ได้รู้จักแม่ยั่วเมือง แต่ก่อนหน้าที่จะเริ่มบูชาแม่ยั่วเมือง ก็เคยบูชา อิ่นแก้ว, ตระกรุดคู่รัก, ยันต์หนีบ ของอาจารย์สมราฐ มาก่อน ก็ยังมองไม่ค่อยเห็นความเปลี่ยนแปลงเท่าไหร่ แต่พอเริ่มบูชาแม่ยั่วเมือง ก็เริ่มรู้สึกว่ามีสิ่งที่ดี ๆ เกิดขึ้น เริ่มตั้งแต่ หลังจากที่ไม่เคยคุยกัน เล่นกัน กอดกัน จุ๊บ ๆ หรือ...กับสามีมา 5-6 เดือน ทำอะไรไม่เกรงใจกัน ไปไหนก็ไป เงินทองหามาได้ก็ไม่ให้ถือ แถมไม่เคยมองเราดีเลยสักครั้งนึง แต่ทุกสิ่งทุกอย่างเริ่มเปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้น ไม่ถึงกับ 100% แต่ก็ดีกว่าแต่ก่อนมาก เกรงใจมากขึ้น ให้ดูแลเรื่องเงิน แต่ก็ยังมีตุกติกแอบ ๆ ซ่อนบ้าง เที่ยวบ้าง ผู้หญิงอื่น ก็คงจะยังมีอยู่ แต่เอาเป็นว่า ด่าได้อ่ะนะ เมื่อก่อนคำพูดที่พูดกับเราเนี่ย ขอบอกนะสุนัขไม่รับประทานเลย แต่เดี๋ยวนี้ดีขึ้น กอด หอมต่อหน้าคนอื่นก็ทำ  ณ.วันนี้ ก็ยัง 50 : 50 อยู่ ว่าจะเป็นแบบนี้ไปได้นานมั้ย ก็คอยเป็นกำลังใจให้ด้วยนะจ๊ะ อีกเรื่องนึงก็ หลานอายุไม่ถึงขวบ เผอิญวันนั้นเป็นวันพระ แม่เค้าพามาหาที่บ้าน พอเห็นเราก็มองแบบตาโต แต่เราก็เออ คงไม่มีอะไรมั้ง พออุ้มเท่านั้นแหละ ร้องจนตัวเขียวเลย แล้วก็มองขึ้นเหนือขึ้นไปบนศีรษะของเรา ใจแป้วเลย พี่สาวก็เลยถามว่า มีอะไรอยู่ที่ตัวรึเปล่า ก็เลยถึงบางอ้อ นึกในใจทันทีเลย แม่จ๋า หลานหนูกลัวน่ะ มันยังเด็กนะแม่ น่าสงสาร อย่าทำให้หลานกลัวนะ เท่านั้นแหละ หลานมองหน้าเราอีกทียิ้มบานเลย คลานมาหาจะให้อุ้มอีกตะหาก ที่สำคัญมือจับอยู่ที่เหรียญแม่ยั่วเมืองที่ห้อยอยู่ที่คอนี่แหละ ไม่ยอมปล่อย ร้องไห้จะตายเลยทีเนี้ย ประเหลาะแทบแย่ ก็ยังมีเรื่องอะไรแปลก ๆ เกิดขึ้นอีกเยอะแยะ ถ้ายังไงจะมาสาธยายให้ได้อ่านกันอีกนะจ๊ะ
CM96
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2013, 16:44:52 »

ประสบการณ์แม่ยั่วเมืองหลังจากบูชาได้หนึ่งวัน
ผมได้บูชาแม่ยั่วเมืองไปเมื่อวันที่ 2   ได้รับของวันที่ 8
ได้รับของช้านิดหนึ่งพอดีอยู่ไกลไปหน่อย 555

แต่ได้มาบูชาแม่ยั่วเมืองก้อวันนี้นี้เอง ก้อสวดคาถาตามที่เจ้าเมืองให้มา
แล้วก้ออธิฐาน ขอให้คนที่พบเจอหน้าลูก เมตาลูก รักลูกด้วยเถิด
ยังไม่ได้ของเรื่องความรักเลย พอดีรีบตื่นสายอีกอย่างกลัวเพื่อนเห็นด้วย
(ผมอยู่หอกับเพื่อนคั้บ แต่เพื่อนไม่ค่อยเชื่อเรื่องพวกนี้ ก้อเลยไม่อยากให้มันเห้น เด๋วมันจะถามอะไรหลายๆอย่าง ขี้เกียจตอบมัน)
พอไปถึงโรงเรียน นักเรียนก้อเริ่มเข้าแถวกันแล้ว(ดีนะที่มาทันไม่งั้นโดนตัดคะแนนแน่ๆ 555)
วันนี้โรงเรียนจัดงานวันไหว้ครู ผมก้อเลยไปช่วยงานไหว้ครู
ตอนที่ช่วยงานก้อทำงานปกติแต่ที่ผิดปกติคือ พวกครูชอบยิ้มให้ พูดดีๆด้วย
ซึ่งปกติไม่น่าจะเป็นยังงี้หรือว่าวันนี้ครูอารมณืดีก้อไม่รู้ (แต่ผมว่าน่าจะเกี่ยวกับแม่ยั่วเมืองมากกว่า)
แต่ที่แปลกสุดๆคือ ผอ. คุยด้วยแล้วก้อยิ้มให้ ซึ้งปกติผอ.จะทำหน้าเครียดๆ พวกนักเรียนไม่ค่อยกล้าเข้าใกล้ 555

รอมีประสบการณ์ด้านความรักแล้วผมจะมาเล่าให้ฟัง

ปล.ประสบการณ์นิดเดียว ถึงนิดเดียวก้ออยากเล่า 555
ปล. ผมเคยอ่านกระทู้หนึ่งที่เขาบอกว่าเวลาท่องคาถาให้ท่องตอนที่เราคุยกับคนที่เราชอบ
ซึ่งกรณีของผม ผมไม่เคยคุยกับเขาเลย ก้อแค่เจอกันบ้าง ซึ่งดูเหมือนว่าเขาจะมีใจให้(แอบเข้าข้างตัวเอง) 555
เหมือนกับว่าเขารอให้ผมเป็นฝ่ายเริ่มก่อน แต่ผมก้อไม่กล้าอยู่ดี  ไม่รู้จะไปคุยอะไรกับเขา  อยู่คนละห้องด้วย แล้วผมจะทำไงเนี้ย
CM96
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2013, 16:45:11 »

ประสบการแม่ยั่ว หลังบูชาได้ สองวัน
เป็นประสบการใหม่เล็กๆๆ น้อยๆๆๆ นะครับ เพราะ ลองของดูนะครับ

คือในวันพฤ ผมไปร้านอาหารแห่งหนึ่ง เกิดชอบเด็กเสริญ เข้าคนหนึ่ง เลยรอง อ่าน คาถา ที่เจ้าเมืองให้มารองกับแม่ยั่วดูและขอแม่ยั่ว
ผมขอว่าถ้าได้เบอร์ น้องเข้าแบบน้องเข้าเต็มใจให้ แค่นั้นละครับ วันแรก ไม่ได้เบอร์นะครับ ก็งง สงสัย จะเงียบหรือปาว พอวันต่อมามีเหตุให้ไปร้านอาหารที่นี้อีก ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับมา น้องเขาเข้ามาคุยกับผม พอคุยเสร็จผมก็รองพูดขอเบอร์ดู ได้ด้วย ก็งง เพราะ น้องคนนี้ไม่เคยให้เบอร์ใครมาก่อน ถ้าคนอื่นขอก็ให้เบอร์ใครก็ไม่รู้  แต่ที่ผมได้เป็นเบอร์น้องเขาแน่นอนเพราะ น้องเขาโทรมาหาผม  สรุป การลองแม่ยั่วเมืองของผม คือสำเร็จครับ คือได้เบอร์น้องเขานะละ เพราะขอแม่ยั่วเมืองแค่นี้ไง ยังไม่ได้ขอมากกว่านี้
CM96
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2013, 08:57:03 »

ต่อรองได้ครับ
หน้า: [1] พิมพ์