เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 30 เมษายน 2024, 08:52:20
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  งานบ้านงานครัว คลีนิค ถามหมอ เรื่องสุขภาพ (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ฉีดวัคซีนลูกครบ 2 เดือนที่ไหนดีคะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ฉีดวัคซีนลูกครบ 2 เดือนที่ไหนดีคะ  (อ่าน 1780 ครั้ง)
heha002
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 16 ธันวาคม 2013, 17:08:40 »

ลูกได้ 2 เดือนคะ จะพาไปฉีดวัคซีนที่ไหนดี อยากทราบว่าคลีนิค กับโรงพยาบาล ประจำอำเภอต่างกันอยางไรคะ ขอทราบราคา ของคลีนิค กับโรงพยาล บรุคคะ
บ้านฮอมฮัก
ID-line cat-cream
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2013, 10:38:24 »

ของเราลูกสองคนฉีดที่อนามัยใกล้บ้าน ยาก็เหมือนกับรพ.และคลินิกที่สำคัญไม่เสียตังค์ด้วย แล้วแต่สะดวกน่ะแหละ
ZaNen
Why so serious?
ชั้นประถม
*

'Head and thinking cold, Heart Hot'

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2013, 10:09:04 »

แนะนำอนามัยใกล้ๆ บ้าน ด้วยอีกเสียงคะ

@คนเมือง
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 30 ธันวาคม 2013, 10:05:21 »

เเนะนำโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลใกล้บ้าน ครับ บางเเห่งมีประเมินพัฒนาการให้ด้วย ถือเป็นงานหลักๆของ รพ สต เลย
Ryu
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 04 มกราคม 2014, 18:35:27 »

ฝากหน่อยค่ะเพราะคิดว่่าจำเป็นมาก และทำได้เฉพาะตอนนี้เท่านั้น   ถ้าไม่ลำบากเกินไปคุณแม่ให้น้องหยอดวัคซีนโรต้า ด้วยนะคะ เพราะถ้าเริ่มคลานน้องจะหยิบของใส่ปาก คนส่วนใหญ่ไม่รู้เรื่องนี้เลยไม่ได้หยอด น้องจะอาเจียน ท้องเสีย และเป็นบ่อยมากๆให้สังเกตุตามคลีนิคเด็กได้ค่ะ รักษาได้ตามอาการเท่านั้น  เติมน้ำเกลือ หากท้องเสียมากทำให้เสียชีวิตได้  อยากทราบมากกว่านี้ให้ถามรายละเอียดที่หมอหรือดูในเน็ตได้ค่ะ  สงสารน้อง ถ้าอายุเกินกว่าที่จะหยอดได้ไม่สามารถมาหยอดได้แล้วถึงหยอดก็ไม่มีประโยชน์แล้วค่ะ 
tan08
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2014, 19:37:40 »

ของเราหมอจุลพงศ์ค่ะ ตั้งแต่เด็กจน5ขวบแล้วค่ะ จริงๆแล้วถ้าไม่เหลือบ่ากว่าแรงก็ฉีดวัคซีนเสริวตัวอื่นด้วยก็ดีนะคะ.  อาจจะแพงหน่อย
แต่ก็คุ้มนะคะดีกว่าลูกต้องมาป่วยทีหลัง ค่าใช้จ่ายจะเยอะกว่าค่าวัคซีนอีกค่ะ
chatt
ระดับ ป.โท
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 08 มกราคม 2014, 15:29:06 »

ไปอนามัยใกล้บ้านเถอะครับ เด็กทุึกคนมีสิทธิ์บัตรทองอยู่แล้ว ยุคข้าวยากหมากแพง จะเสียเงินทำไม
N'ออย-->ดำมอย
--> อมยิ้ม <--
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2014, 10:16:19 »

ฝากหน่อยค่ะเพราะคิดว่่าจำเป็นมาก และทำได้เฉพาะตอนนี้เท่านั้น   ถ้าไม่ลำบากเกินไปคุณแม่ให้น้องหยอดวัคซีนโรต้า ด้วยนะคะ เพราะถ้าเริ่มคลานน้องจะหยิบของใส่ปาก คนส่วนใหญ่ไม่รู้เรื่องนี้เลยไม่ได้หยอด น้องจะอาเจียน ท้องเสีย และเป็นบ่อยมากๆให้สังเกตุตามคลีนิคเด็กได้ค่ะ รักษาได้ตามอาการเท่านั้น  เติมน้ำเกลือ หากท้องเสียมากทำให้เสียชีวิตได้  อยากทราบมากกว่านี้ให้ถามรายละเอียดที่หมอหรือดูในเน็ตได้ค่ะ  สงสารน้อง ถ้าอายุเกินกว่าที่จะหยอดได้ไม่สามารถมาหยอดได้แล้วถึงหยอดก็ไม่มีประโยชน์แล้วค่ะ 
+1 ค่ะหยอดโรต้าด้วยค่ะ แพงหน่อยแต่คุ้ม เพราะเราเกือบเสียลูกไปเพราะโรคนี้แล้วค่ะ ต้องนอนโรงพยาบาลหลายคืน เสียเงินไปหลายหมื่นเลยค่ะ ร้องไห้ ร้องไห้

ทุเรียนหมอนทองอบกรอบ ทุเรียนหมอนทองแท้  100% สนใจ pm หรือ ID LINE : aoyoil_oil
A@Y~OnLy LoVe~
ชั้นประถม
*

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2014, 10:09:05 »

แล้วถ้าไปฉีดที่อนามัยแล้วเราสามารถไปฉีดวัคซีนเสริมที่คลีนิคได้หรือไม่คะ เอาเฉพาะวัคซีนพิเศษที่จำเป็นนะคะ ส่วนวัคซีนทั่วไปก็อยากจะฉีดที่อนามัยเพราะใกล้บ้านและสะดวกในการเดินทางด้วยคะ

"Glory in life is not in never failing, But rising each time we fail."
                             - - Anonymous - -
ความสำเร็จในชีวิตไม่ใช่การที่ไม่เคยพ่ายแพ้ หากแต่เพิ่มขึ้นทุกครั้งที่ล้มลง
Ryu
มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2014, 17:57:09 »

ไปหยอดเฉพาะวัคซีนโรต้า ได้ค่ะ ให้เอาสมุดเล่มสีชมพูไปด้วยครั้งละประมาณพันหน่อยๆ แต่น้องอายุต้องไม่เกิน 6เดือนนะคะจึงจะได้ผลดี
A@Y~OnLy LoVe~
ชั้นประถม
*

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2014, 14:28:06 »

ไปหยอดเฉพาะวัคซีนโรต้า ได้ค่ะ ให้เอาสมุดเล่มสีชมพูไปด้วยครั้งละประมาณพันหน่อยๆ แต่น้องอายุต้องไม่เกิน 6เดือนนะคะจึงจะได้ผลดี
ขอบคุณค่ะ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

"Glory in life is not in never failing, But rising each time we fail."
                             - - Anonymous - -
ความสำเร็จในชีวิตไม่ใช่การที่ไม่เคยพ่ายแพ้ หากแต่เพิ่มขึ้นทุกครั้งที่ล้มลง
dj_john
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2014, 14:23:17 »

ที่คลินิก หมอกุลฑลี เป็นวัคซีนนำเข้า ผ่านการวิจัยรับรองการสร้างภูมิคุ้มกัน ทำให้น้องไม่มีไข้หรือมีความเสี่ยงที่จะเป็นไข้น้อยมาก ยิ้มเท่ห์ ราคาก็เหมาะสมกับคุณภาพค่ะ

Facebook : John Crutd
Line ID : John Crutd
chdanin
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 24 มีนาคม 2014, 23:42:16 »

คลีนิคหมอเพ็ญพร ที่บ้านดู่คะ ใกล้กับร้านแว่นบิวตี้ฟูล หมอใจดีและคลีนิคสะอาดรอมีของเล่นเด็ก ไว้ให้น้องเล่นได้ด้วยและบรรยายกาศนั่งรอแบบไม่เบื่อคะ คนก็ไม่เยอะและวุ่นวายคะ
หน้า: [1] พิมพ์