เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 08:50:36
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  คนเชียงรายชอบฟังวิทยุชุมชนคลื่นไหนกันบ้างค่ะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน คนเชียงรายชอบฟังวิทยุชุมชนคลื่นไหนกันบ้างค่ะ  (อ่าน 2751 ครั้ง)
ukghost
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2009, 19:24:27 »

ขอสอบถามเพื่อเป็นข้อมูลในการประชาสัมพันธ์ธุรกิจเสริมความงามนะค่ะ 

ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2009, 19:27:55 »

คลื่นนี่เลยครับ fm. 92 Mhz  ปันเกยเรดิโอ
ม่วนเน้อ เพื่อนผมเป็นดีเจอยู่ฮั้นครับ

แล้วเรื่องโฆษณา คิดเป็นความยาวกี่นาที  กี่ชั่วโมงต่อครั้ง

ราคาเป็นกันเองมากครับ

คลื่นนี้คนทำงาน ฟังหลายนะครับ

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
auditiger
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2009, 19:52:01 »

คลื้นนี้เลยคับ 87.5 Newfmradio ..... ฟังออนไลน์ได้ www.newfmradio.net/live.html คุยแชต ขอเพลง เห็นดีเจ จัดสดๆ  อยากให้เข้ามาฟังและมาคุยกันเยอะๆ คนเชียงรายเยอะ  ยิงฟันยิ้ม
GEN-Z
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2009, 20:23:44 »

เอาเรตติ้งจริงๆ ต้องลองฟังดูครับ
1.คลื่นที่โฆษณาเยอะใช่ว่าจะมีคนฟังเยอะ
2.เอาลูกค้ากลุ่มไหนครับ เท่าที่ฟังดูหากเป็นวัยทำงาน เห็นมี
ok love 88.75 MHz คนฟังเยอะมาก(จริงๆ)ไม่มีโฆษณาต้นชั่วโมง ในรายการมีนิดหน่อย
3.กลุ่มวัยทำงาน + ผู้ใหญ่ คอเพลงลูกทุ่งเพื่อชีวิต OK ลูกทุ่ง 93.75 MHz
4.กลุ่มวัยรุ่น OK HOT 96.75 MHz
5.ชาวบ้านเพลงลูกทุ่งแม่ค้าแบบบ้านๆ จิตใจเรดิโอ 102.75 MHz
6.คลื่นอื่นๆเฉลี่ยกันไปครับ บางคลื่นมีแต่โฆษณา ทั้งต้นชั่วโมง กลางชั่วโมงเยอะมาก
คิดดูเอานะครับว่าคนเขาชอบฟังเพลงหรือฟังโฆษณา ร้านค้าที่ลงกับคลื่นไหนอยู่
เขาก้อจะฟังคลื่นนั้นๆ คลื่นหลักก้อมีคนฟังเหมือนกันแต่เดี๋ยวนี้น้อยลงครับ
แต่ได้เปรียที่สัญญานจะแรงกว่าหน่อยนึง แต่ค่าโฆษณานี่แพงมากหลายเท่าของคลื่นเล็ก ค่อยๆฟังด้วยตัวเองดีกว่าครับ เชื่อตัวเราเองดีที่สุดครับ
zombie01
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2009, 00:01:16 »

เอาเรตติ้งจริงๆ ต้องลองฟังดูครับ
1.คลื่นที่โฆษณาเยอะใช่ว่าจะมีคนฟังเยอะ
2.เอาลูกค้ากลุ่มไหนครับ เท่าที่ฟังดูหากเป็นวัยทำงาน เห็นมี
ok love 88.75 MHz คนฟังเยอะมาก(จริงๆ)ไม่มีโฆษณาต้นชั่วโมง ในรายการมีนิดหน่อย
3.กลุ่มวัยทำงาน + ผู้ใหญ่ คอเพลงลูกทุ่งเพื่อชีวิต OK ลูกทุ่ง 93.75 MHz
4.กลุ่มวัยรุ่น OK HOT 96.75 MHz
5.ชาวบ้านเพลงลูกทุ่งแม่ค้าแบบบ้านๆ จิตใจเรดิโอ 102.75 MHz
6.คลื่นอื่นๆเฉลี่ยกันไปครับ บางคลื่นมีแต่โฆษณา ทั้งต้นชั่วโมง กลางชั่วโมงเยอะมาก
คิดดูเอานะครับว่าคนเขาชอบฟังเพลงหรือฟังโฆษณา ร้านค้าที่ลงกับคลื่นไหนอยู่
เขาก้อจะฟังคลื่นนั้นๆ คลื่นหลักก้อมีคนฟังเหมือนกันแต่เดี๋ยวนี้น้อยลงครับ
แต่ได้เปรียที่สัญญานจะแรงกว่าหน่อยนึง แต่ค่าโฆษณานี่แพงมากหลายเท่าของคลื่นเล็ก ค่อยๆฟังด้วยตัวเองดีกว่าครับ เชื่อตัวเราเองดีที่สุดครับ

ผมฟัง oklove ด้วยคนครับ ฟังอยู่สถานีเดียวเลย ในรถนะครับ

nopsing
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2009, 14:03:27 »

คลื่นใหม่ลองฟังกันดูนะครับ NIM Redio 97.5 Mh 
NostradaMo~
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 26 ธันวาคม 2009, 16:41:51 »

ผมเป็นพวกสมาธิสั้นครับ ฟังเฉพาะเพลง โฆษณาไม่ชอบฟัง ถ้ามีโฆษณา1-2ตัวคั่นพอรับได้แต่ลากยาวไม่เอาครับหมุนทันที ภรรเมียบ่นประจำ แนะนำหากเป็นสินค้าความงามอย่าได้เอา นายแบบกระเทยมาพูดครับ ไม่เวอร์คอย่างแรง ประเภทรางวัลสมน้ำหน้าคุณ เอียนมากครับมุกนี้ มุกไม่ควรใส่ลงไปในโฆษณาครับเพราะว่ามันจะขำไม่นาน พอนานเข้าคนเกลียด พอเกลียดสินค้าคุณก็โดนเกลียดไปด้วย
triton02
่K-1
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 31 ธันวาคม 2009, 06:14:58 »

คลื่นอื่นๆมีอีกมั๊ยคับ
ap.41
ตอบแทนคุณแผ่นดิน
แฟนพันธ์แท้
*

ไม่มีเทพไม่มีโปร..มีแต่เราที่จะก้าวไปพร้อมกัน...

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 31 ธันวาคม 2009, 06:44:28 »

สถาณีวิทยุชุมชนบ้านแซว บ้านท่าขันทองครับ

noinie_music
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 31 ธันวาคม 2009, 08:11:11 »

ลองฟังคลื่นนี้ดูค่ะ..FM.99.80 XT RADIO..

noinie_music
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 31 ธันวาคม 2009, 08:12:06 »

ลองฟังคลื่นนี้ดูค่ะ..FM.99.80 XT RADIO..

อยู่ชุมชนเกาะทอง ห้าแยกพ่อขุน ทางไปสนามกีฬากลางค่ะ
modtanoy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 31 ธันวาคม 2009, 10:28:42 »

สมัยแม่ยังอยู่ แม่จะฟังแต่ดีเจกอไก่ บ่หื้อว่าคลื่นบ่หยัง อยู่แม่จันฮับฟังได้ดีเลยเจ้า
คนเฒ่ามักขนาด555
nt2000
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 31 ธันวาคม 2009, 10:59:03 »

รายชื่อสถานีวิทยุหลักเชียงราย ตามนี้ ครับ

http://www.chiangrai.prdnorth.in.th/board_nbt/index.php?action=dlattach;topic=4412.0;attach=1530
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 31 ธันวาคม 2009, 11:33:20 »

คลื่นนี่เลยครับ fm. 92 Mhz  ปันเกยเรดิโอ
ม่วนเน้อ เพื่อนผมเป็นดีเจอยู่ฮั้นครับ

แล้วเรื่องโฆษณา คิดเป็นความยาวกี่นาที  กี่ชั่วโมงต่อครั้ง

เรืองการโฆษณา  เมื่อคืนได้มีโอกาศคุยกับเพื่อน เค้าบอกว่า ราคาอยู่ที่ 4000 บาท พร้อมทำสปอตให้   เปิดทุกชั่วโมง  ตลอดทั้งวัน  หรือว่าต้องหารให้โฆษณาแค่บางเวลาก็ได้  ราคาก็ถูกลงอีก  ยังไง  ติดต่อมานะครับ---089-7556934  แอ็ด

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
ammataa
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 02 มกราคม 2010, 12:17:16 »

แถวบ้าน ฟัง 914 เจ้า ยิงฟันยิ้ม
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 02 มกราคม 2010, 12:23:49 »

คลื่นนี่เลยครับ fm. 92 Mhz  ปันเกยเรดิโอ

แล้วเรื่องโฆษณา คิดเป็นความยาวกี่นาที  กี่ชั่วโมงต่อครั้ง

คลื่นนี้เป็นคนจัดรายการให้งานต่างๆ ภายในจังหวัดเชียงรายด้วย  และมีการถ่ายทอดสดด้วยครับ ตัวอย่างเช่น งานปีใหม่ที่หอนาฬิกา + งานแข่งบอลเชียงรายยูไนเต็ท + งานถนนคนเดินวันเสาร์ + และอื่นๆ ที่จังหวัดเป็นคนจัดอีก

เรืองการโฆษณา  เมื่อคืนได้มีโอกาศคุยกับเพื่อน เค้าบอกว่า ราคาอยู่ที่ 4000 บาท พร้อมทำสปอตให้   เปิดทุกชั่วโมง  ตลอดทั้งวัน  หรือว่าต้องหารให้โฆษณาแค่บางเวลาก็ได้  ราคาก็ถูกลงอีก  ยังไง  ติดต่อมานะครับ---089-7556934  แอ็ด

ukghost
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 02 มกราคม 2010, 18:10:19 »

ขอบคุณทุก ๆ ความเห็นมากเลยนะค่ะ  คนเชียงรายใจดีจังเลยค่ะ  ยิ้มกว้างๆ
แก้วซอมพอ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 02 มกราคม 2010, 18:23:00 »

ฟัง...ร่วมด้วยช่วยกันครับ... ยิงฟันยิ้ม

...มากคนมากเรื่องรู้.......................ตอแหล
จริงบ่จริงตอแย.............................เร่งเร้า
          มากมายเรื่องวอแว........................จักขุ่น...ใจเฮย
           เพียงคิด หยิกหยอกเย้า ................อย่าได้  หาความ
tik-tik
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 02 มกราคม 2010, 19:54:55 »

1.ต้องดูกลุ่มเป้าหมาย
2.ที่ตั้งของร้านที่จะโฆษณา
   อยากได้ วิทยุชุมชนอำเภอไหน แนะนำให้ได้ทุกอำเภอ ลองติดต่อสอบถามได้ที่ 081-5310317 ( ตุ๊ ) 
   แนะนำเพิ่มเติม ถ้าลองฟังเองจะดีมากๆ
oyoyo *^_^*
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 04 มกราคม 2010, 17:11:01 »

ชอบฟังเพลงคลื่น FM 93 ครับ..

"มนุษย์ใช้เหตุผลทางความคิด
ในการตัดสินว่าอะไรถูกอะไรผิด
ขณะที่ธรรมชาติใช้ความจริงทางจิต
ในการตัดสินว่าอะไรเป็นบุญอะไรเป็นบาป"

วาทะดังตฤณ "ด้วยความเป็นห่วง"
หน้า: [1] พิมพ์