เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 01:15:07
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  โทรศัพท์มือถือ เครื่องมือสื่อสาร (ผู้ดูแล: ttyy, nuifish, NOtis, Krit_66, ©®*, Active Oper, NG PROTECT)
| | |-+  ช่วยด้วยโดนหลอกให้โอนเงิน ใครมีประสบการณ์ช่วยแชร์ด้วยค่ะ
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ช่วยด้วยโดนหลอกให้โอนเงิน ใครมีประสบการณ์ช่วยแชร์ด้วยค่ะ  (อ่าน 5479 ครั้ง)
anothai
เตรียมอนุบาล
*

เหนื่อยนักก็พัก"เพื่อ"ก้าวต่อไป..

« เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2013, 20:23:09 »

โดนหลอกให้โอนเงิน สุดท้ายตัดสายทิง ไปแจ้งตำรวจเค้าบอกเอาผิดยากเพราะเป็นแพ่งต้องแจ้งศาล
สุดท้ายก็คือเอาผิดไม่ได้ ใครมีประสบการณ์ช่วยแชร์ด้วยค่ะ
ไม่อยากให้คนชั่วลอยนวล ร้องไห้
anothai
*

เหนื่อยนักก็พัก"เพื่อ"ก้าวต่อไป..

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2013, 20:25:12 »

ตกลงซื้อขายมือถือกันค่ะ แต่ไม่ใช่เว็บนี้นะค่ะ ตำรวจพูดซะอ่อนใจ ว่าทำไรไม่ได้
Nes electronics
รับ ซ่อม:ติดตั้ง:ล้างแอร์ และซ่อมเครื่องใช้ไฟฟ้าทุกชนิด
ระดับ :ป.โท

อยากรู้ต้องศึกษา...อยากมีวิชาต้องฝึกฝน

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2013, 20:26:29 »

ทางที่ดี ซื้อของ ผ่านทางเน็ต ต้องนัดเจอ ส่งของด้วยมือ จะดีที่สุดครับ สมัยนี้ .((#

เหนื่อยจริงๆ กับคนขายของ โกงกัน แบบนี้

โทร 086-4392558
LINE  Neslanla
สินค้าอยู่ในตัวเมืองเชียงรายครับ
yodsakorn
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2013, 20:26:56 »

มีลิ้ง ซื้อขายใหมครับ เวป ใหนจะได้เอามาเตือนกัน

ติดต่อ  090-0355598 line 0801972766  อ.พาน จ. เชียงราย
anothai
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2013, 20:41:12 »

http://www.pantipmarket.com/items/14097807
wira
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2013, 20:56:24 »

คนโพสลงขายใน pantip  แม่งอยู่ กทม แถวเสาชิงช้า สาดดดดจิงๆ

ผมเคยโดนเหมือนกันน่ะ ไอ้เคส แบบเนี่ย  ผมเคยโดน

ก่อนอื่นใจเย็นๆ  แล้วรีบ ทำเรื่องโอนเงินผิด

อีก 1 วิธีที่ได้ผล ผมยังได้คืนน่ะคับ

ซื้อของผ่านเน็ตแล้วโดนโกงทำยังไงดี (ถึงเวลาที่เราจะเอาเงินเราคืนแล้ว)

จะเล่นกับ โจร ชั่ว มีวิธีเด็ดๆที่คาดไม่ถึง แต่ได้ผลเกินคาด ดังนี้ครับ

อัน นี้ได้ผลดีมากๆครับ เนื่องจาก เมืองไทยหลายๆคดี เป็นที่รู้กันว่า แจ้งความไปไม่เคยได้รับการคุ้มครอง หรือได้เงินคืนหรือดีเท่าที่ควรซักราย เลยต้องแก้ไขเฉพาะหน้าด้วยการ "ไปแจ้งธนาคารที่คุณโอนเงินไปแล้วโดนโกงว่าคุณโอ น ผิดบัญชี และขอเงินคืน" วิธีนี้ได้ผลมานักต่อนักแล้ว กรณี ของคุณ ธน.กรุงไทย คุณไป กรุงไทยก่อนนะครับ ไปแจ้งก่อนเลย ว่าผมโอนเงินผิดบัญชีครับ ทาง atm และยังไม่ต้องการย้ายเงิน ที่โอนไปบัญชีอื่น ณ ตอนนี้ แต่ต้องการเงินทั้งหมดที่โอนไป คืนกลับมาก่อน ไม่ทราบว่ามีขั้นตอนอย่างไรบ้าง

ทางธน.จะไม่ถามอะไรคุณมาก เค้าจะถามว่า คุณโอนเงินไป บัญชีไหน เท่าไร แล้วแน่ใจหรือเปล่าว่าโอนผิด? ทางนั้นจะติดต่อกับเจ้าของบัญชีปลายทางครับ ถ้าติดต่อไม่ได้ หรือทางปลายทางมีเจตนา หนีการติดต่อธนาคาร ทาง ธน ก็ต้องเข้าใจดีครับ ว่าอาจจะได้เงินแล้ว แฮ่บหนีไป โอนผิดชัวร์ แล้วเค้าจะดูดเงินจาก บัญชีปลายทาง มาคืนคุณครับ (ในกรณีที่ บัญชีปลายทางยังมีเงินมากพอเท่ากับเงินที่คุณโอน) แต่ถ้าไม่พอ เค้ามีวิธีครับเพราะถ้าเค้าติดต่อคนโกงคุณไม่ได้ จะเข้าใจว่าโอนผิดจริงๆ ธนาคารจะเอาเงินที่คุณโอน คืนให้คุณ แล้วแจ้งยอดหนี้ชำระ ธนาคารไปทาง คนที่โกงคุณ

คือโอกาสเป็นไปได้มั้ย? เคยมีคนทำมาหลายคนแล้ว สรุป ได้ผลครับ

เพราะ ลองนึกเล่นๆว่า ถ้าสมมุติเราอยู๋ของเราดีๆ มีเงินโอนเข้ามา 4000 บาท คุณจะทำยังไง? ถึงแม้คุณจะไม่รู้ตัวว่ามีเงินโอนเข้ามาเพราะไม่ได้เ ช็คเงินในบัญชีเลย 1 อาทิตย์ แต่ ธน จะหาทางติดต่อเจ้าของบัญชีหรือตัวคุณเอง และคุณเองก็ต้องชี้แจง ว่าทางนั้นโอนมาผิดจริงๆ ผมไม่ได้ติดต่ออะไร ซึ่ง ถ้าเค้าติดต่อคุณไม่ได้ ยังไงเค้าก็ ต้องดูดเงิน 4000 บาท ที่โอนผิด กลับคืนไปอยู่ดี เพราะฉะนั้น วิธีนี้ นอกจาก จะไม่ต้องหัวเสีย กับ พวกตำรวจที่รับบันทึกประจำวัน แล้วไม่ทำ อะไรซักอย่าง แถมยังได้เงินคืนไว้ด้วยครับ

วิธีนี้ ยอดฮิตอยู่ครับ และได้เงินคืนทุกรายครับ เพราะ การที่คุณไปแจ้ง ธนาคารโดยตรงว่าโอนเงินผิด ทางนั้นจะต้องบริการลูกค้าเต็มที่อยู่แล้วครับ เค้าจะทำการติดต่อ บัญชีปลายทางทันที ประมาณโทรคุยอะไรแบบนี้ ว่าสรุปมีเงินโอนเข้าไปจริงหรือเปล่า บัญชีปลายทาง มีการกดเงินออกไปใช้หรือยัง? ติดต่อได้ไหม ออ จะบอกให้ ต่อให้ไอ้ โจร มันกดเงิน 14900 กว่าบาท ของคุณออกไปใช้แล้ว ธนาคารติดต่อมันไม่ได้... คุณอย่านึกว่า มันจะสบายตัวนะครับ

อย่าลืมว่า ถ้ามันทำแบบนี้ มันโดนข้อหา ลักทรัพย์โดยเจตนาครับ เพราะถึงกดเงินออกไป ธน ต้องติดต่อและคุยกันได้ครับ ว่าจะคืนเงินไหม? ไม่คืน ทีนี้ เราไม่ต้องเป็นฝ่ายแจ้งความ ทางธนาคาร จะเป็นฝ่ายแจ้งความเอง โทษหนักแน่นอนครับ ยังไงตำรวจตามเรื่องให้มากกว่าแน่นอน โดยเฉพาะองค์กร ใหญ่ๆอย่าง ธนาคาร (คงไม่ต้องบอกนะเพราะอะไร)

ไป พรุ่งนี้เลยนะครับ ขอให้คุณโชคดีครับ

บอก ธน บอก ผมโอนเงินผิดครับ เอาบัญชีไอ้โจรไปด้วย บอกโอนเข้า บัญชีนี้ ทาง ATM รบกวนติดต่อด่วนเลย เพราะผมโอนเงินก้อนใหญ่ไปเลย 14900 บาท และตอนนี้ผมเดือดร้อนมากๆ เพราะ เงินก้อนนี้ ต้องใช้ธุระด่วนครับ รบกวนติดต่อให้ด่วนเลยได้ไหม และให้เค้าเช็ค่วา ทางนั้น มีการกดเงิน 14900 ที่คุณโอนไปแล้วหรือยัง (แต่ผมว่าสันดานไอ้พวกนี้ ได้เงินปุ๊บ กดปั๊บอยู่แล้ว) ต่อให้กดไปแล้ว ถ้า ธน ติดต่อ ไอ้โจร ไม่ได้ เค้าก็ เอาเงินของเค้าให้คุณ และ แจ้งหนี้ค้างชำระ ไปที่บัญชี ไอ้โจร แทน สิ้นเดือน ใบแจ้งหนี้ส่งไปหาเจ้าของบัญชี ทีนี้ ไม่จ่ายก็ต้องจ่ายล่ะครับ ไม่จ่ายโดนดอกเบี้ย แถมอาจจะโดนคดีอีกกระทง ข้อหาลักทรัพย์โดยเจตนาเล็งผล

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 ธันวาคม 2013, 21:25:45 โดย wira » IP : บันทึกการเข้า

081-9356695
rindanarak
ชั้นประถม
*

โทร0808051503

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2013, 21:07:21 »

ปฏิบัติเมื่อถูกโกง

ขั้นตอนที่ 1ให้สมาชิกที่โดน User หลอกลวง ไปแจ้งความและปลิ้นหลักฐานที่ตัวท่านเองโดนหลอกลวงแนบไว้กับตัว

ขั้นตอนที่ 2 ยื่นเรื่องต่อเจ้าหน้าที่ตำรวจ ให้ทางเจ้าหน้าที่ตำรวจเขียนใบแจ้งความ
ขั้นตอนที่ 3 สแกน ใบแจ้งความ ส่งไปที่ผู้ดูแลเว็บนั้นๆ เพื่อจะขอ เลขที่ IP ของสมาชิกที่โกง

ขั้นตอนที่ 4 นำเลขที่ IP พร้อมทั้งใบแจ้งความ ยื่นให้กับทาง ISP ที่สมาชิกท่านนั้นใช้อยู่

ขั้นตอนที่ 5 ได้ที่อยู่มาแล้ว ให้ส่งกลับไปที่เจ้าหน้าที่ตำรวจเพื่อนำหมายจับ และพาไปจับกุมตัว

ขั้นตอนที่ 6 จับกุมตัว ถ้าผู้ต้องหายื่นอุททรณ์ก็ไปขึ้นศาล

คำแนะนำในการจัดการด้านเอกสารเพื่อแจ้งความ
ให้ print เอกสารดังกล่าวนี้ลงกระดาษ
- หน้า web ที่มีการประกาศขาย ( เพื่อจะเข้าข่ายฉ้อโกงประชาชน )
- หลักฐานในการโอนเงิน, เลขที่บัญชีธนาคาร ( เพื่อจะได้เป็นหลักฐานว่าคนร้ายได้ไปซึ่งทรัพย์สิน )
- ข้อความใน email ที่คุณติดต่อคนคนร้าย, เบอร์โทรศัพท์ที่คนร้ายใช้ ( เพื่อเป็นหลักฐานประกอบสำนวน ถึง )

*** อันนี้สำคัญมากนะครับขอให้ แจ้งต่อตำรวจไปด้วยว่า "ขอให้เจ้าหน้าที่ดำเนินคดีจนกว่าคดีจะถึงที่สุด" ***

++ อย่าแจ้งเพียงว่า "แจ้งความไว้เป็นหลักฐาน" ++
ถ้าแจ้งความไว้เป็นหลักฐานเฉย ๆ เจ้าหน้าที่ตำรวจอาจจะเพิกเฉย
นะครับ เพราะเขาถือว่าถ้าคุณแจ้งแบบนี้แปลว่าคุณจะดำเนินการ
ทางศาลด้วยตนเอง ตำรวจไม่เกี่ยว

+ อายุการแจ้งความ - ไม่เกิน 3 เดือนหลังที่ถูกโกง ผู้เสียหายต้องรีบแจ้งความต่อเจ้าหน้าที่ตำรวจ +

* * ความผิดฐานฉ้อโกง * *

มาตรา 341
ผู้ ใด โดยทุจริต หลอกลวง ผู้อื่น ด้วยการแสดง ข้อความ อันเป็นเท็จ หรือ ปกปิดข้อความจริง ซึ่ง ควรบอกให้แจ้ง และ โดยการหลอกลวง ดังว่านั้น ได้ไป ซึ่ง ทรัพย์สิน จาก ผู้ถูกหลอกลวง หรือ บุคคลที่สาม หรือ ทำให้ ผู้ถูกหลอกลวง หรือ บุคคลที่สาม ทำ ถอน หรือ ทำลาย เอกสารสิทธิ ผู้นั้น กระทำความผิด ฐานฉ้อโกง
ต้องระวางโทษ จำคุกไม่เกิน 3 ปี หรือ ปรับไม่เกิน 6000 บาท หรือ - ทั้งจำทั้งปรับ -

* * * ความผิดฐานฉ้อโกงประชาชน * * *
มาตรา 343
ถ้าการกระทำความผิดตามมาตรา 341 ได้กระทำด้วยการแสดงข้อความ
อันเป็นเท็จต่อประชาชน หรือด้วยการปกปิดความจริง ซึ่งควรบอกให้แจ้งแก่ประชาชน
ผู้กระทำต้องระวางโทษจำคุกไม่เกิน 5 ปี หรือปรับไม่เกิน 10000 บาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

ถ้าการกระทำความผิดดังกล่าวในวรรคแรก ต้องด้วยลักษณะดังกล่าวใน
มาตรา 342 อนุมาตราหนึ่งอนุมาตราใดด้วย ผู้กระทำต้องระวางโทษจำคุกตั้งแต่ 6 เดือนถึง 7 ปี และปรับตั้งแต่ 1000 บาทถึง 14000 บาท

คดีฉ้อโกงประชาชน ยอมความไม่ได้นะครับ

อายุความของความผิดตามมาตรา 343
ความ ผิดอาญาจากมาตรานี้เป็นความผิดอัน ยอมความไม่ได้ฃและด้วยเนื่องจากโทษจำคุกสูงสุดของมาตรา 343 คือ จำคุกไม่เกิน 7 ปี ดังนั้นอายุความฟ้องร้องคือ 10 ปี

...

อีกหนึ่งวิธี ที่ได้ผลเหมือนกัน

หลัง จากไปแจ้งความแล้ว ให้ไปดาวโหลดแบบฟอร์ม แล้วยื่นเรื่องต่อ "ศูนย์ตรวจสอบและวิเคราะห์การกระทำผิดทางเทคโนโลยี" เห็นจับได้มาหลายรายแล้วที่ฉ้อโกงผ่านทางเว็ปบอร์ดต่างๆ
แบบฟอร์ม http://htcc.ict.police.go.th/formone.doc
ขั้นตอนการดำเนินการ

1. กรอกข้อมูลในแบบฟอร์มการรับแจ้งเหตุ

2. จัดเตรียมเอกสาร ดังต่อไปนี้

2.1 แบบฟอร์มตาม 1

2.2 สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน

2.3 สำเนาบันทึกประจำวัน กรณีได้แจ้งความร้องทุกข์ไว้แล้ว

2.4 เอกสารข้อความโฆษณาใน Web board ที่ผู้ต้องหาโพสท์ และทำให้ท่านหลงเชื่อ

2.5 เอกสารหลักฐานการโอนเงิน เช่น Slip หรือเอกสารอื่นในการโอนเงิน เช่น Statement / Online banking transaction

2.6 หลักฐานการติดต่อสื่อสาร เช่น หมายเลขติดต่อที่บันทึกไว้, ข้อความ (SMS) หรือEmail-Address เป็นต้น

2.7 หลักฐานอื่นๆ ที่เกี่ยวข้อง หรือเป็น

3. ระหว่างนี้ให้ท่านเดินทางมายื่นเอกสารกับเจ้าหน้าที่ ตำรวจศูนย์ตรวจสอบและวิเคราะห์การกระทำผิดทางเทคโนโล ยี อาคาร 33 ชั้น 4 สำนักงานเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร สำนักงานตำรวจแห่งชาติ ถนนพระราม 1 แขวงเขตปทุมวัน กทม. 10330 หากอยู่ต่างจังหวัด หรือไม่สะดวกให้ส่งเอกสารมาทางพัสดุไปรษณีย์ตามที่อยู่ และกรุณาโทรแจ้งเรื่องส่งเอกสารมาที่ 02-2051889

...

อีกวิธี

ถ้าโดนโกง เช่น ซื้อของแล้วไม่ได้ตามสเปค โอนเงินแล้วไม่ส่งของมา ฯลฯ เมื่อตรวจสอบจนครบถ้วนแล้วว่าโดนโกงแน่ๆ
จะทำอย่างไรดี วันนี้ประเทศไทยเรามี พรบ. คุ้มครองผู้บริโภคบนอินเตอร์เนทออกมาแล้ว เพื่อคุ้มครองพวกเราจากมิจฉาชีพออนไลน์

::: วิธีปฏิบัติมีดังนี้ :::
ตรวจสอบจนครบถ้วนแล้วว่าโดนโกง แจ้งความไว้เป็นหลักฐานก่อนครับ แล้วแจ้งให้ Admin ล็อกกระทู้ซื้อขายไว้ก่อน

ขั้นตอนที่ 1 ให้ Print หน้ากระทู้ / PM(ถ้ามี) / ข้อความในอีเมล์ และรวบรวมหลักฐาน เช่น Slip การโอนเงิน / เลขที่บัญชีธนาคาร
ขั้นตอนที่ 2 แล้วไปแจ้งความ ให้ยื่นเรื่องต่อเจ้าหน้าที่ตำรวจ ให้ทางเจ้าหน้าที่ตำรวจเขียนใบแจ้งความมา
ขั้นตอนที่ 3 สแกนใบแจ้งความ ส่งมาที่ Admin เพื่อขอเลข IP ของสมาชิกที่โกงเรา
ขั้นตอนที่ 4 นำเลขที่ IP พร้อมทั้งใบแจ้งความ ยื่นให้กับทาง ISP ที่สมาชิกท่านนั้นใช้อยู่ (สามารถหาได้จากเวป checkip ทั่วไป)
ขั้นตอนที่ 5 ได้ที่อยู่มาแล้ว ให้ส่งกลับไปที่เจ้าหน้าที่ตำรวจเพื่อนำหมายจับ และพาไปจับกุมตัว
ขั้นตอนที่ 6 จับกุมตัว ถ้าผู้ต้องหา ยื่นอุททรณ์ ก็ไปขึ้นศาลกัน ......

:::ข้อควรจำ:::
- เอกสารทุกอย่างสำคัญมาก ก่อนซื้อและหลังซื้อควรรวบรวมเก็บไว้ก่อน
- หน้า web ที่มีการประกาศขาย *หมายถึง (เพื่อจะเข้าข่ายฉ้อโกงประชาชน)
- หลักฐานในการโอนเงิน, เลขที่บัญชีธนาคาร *หมายถึง (เพื่อจะได้เป็นหลักฐานว่าคนร้ายได้ไปซึ่งทรัพย์สิน)
- ข้อความใน email ที่คุณติดต่อคนคนร้าย, เบอร์โทรศัพท์ที่คนร้ายใช้ *หมายถึง (เพื่อเป็นหลักฐานประกอบสำนวนถึง)
- ที่สำคัญควรแจ้งตร.ไปด้วยว่า "ขอให้เจ้าหน้าที่ดำเนินคดีจนกว่าคดีจะถึงที่สุด" อย่าแจ้งความไว้เฉยๆเพราะแจ้งความไว้เฉยๆแปลว่าคุณจะดำเนินการทางศาลด้วยตัว เอง
- 500 ขึ้นไป ถึงจะสามารถเป็นคดีความได้ครับ

ก่อนซื้อและขายควรตรวจสอบให้ดี เว็บไซต์เราก็ได้มีการกรองในระดับหนึ่งแล้ว
ถ้าท่านสงสัยในตัวผู้ซื้อหรือผู้ขายจริงๆ ให้นำหลักฐาน ให้ Admin ตรวจสอบในเบื้องต้นได้ก่อนนะ

...

อีกวิธี อีกความเห็นคนอื่น

ถ้าโดนโกง
1.saveหน้าเวบที่มีการตกลงซื้อขาย ปริ้นลงกระดาษ a4
2.เอกสารที่เราโอนเงินไปให้เขา ถ่ายเอกสารไว้ 2 ฉบับ

แล้วไปแจ้งความ(ต้องรอนานเกิน 10 วันไปแล้ว
แล้วไปแจ้งความว่า (อ่านดีๆ ให้เข้าใจนะครับว่า)

ผม ได้ตกลงซื้อขาย...กับบุคคลชื่อ(ชื่อในเวบไม่ใช่ชื่อผู้รับโอน)เมื่อวันที่ ...แล้วเอาเอกสารในข้อ1ส่งให้ร้อยเวร หลังจากนั้นบอกเขาว่า เมื่อตกลงกันเรีบยร้อยแล้วผมก็ได้โอนเงินเป็นจำนวน...เมื่อวันที่...แล้วก็ ส่งเอกสารข้อสองไปให้เขา แล้วก็แจ้งร้อยเวรต่อไปหลังจากนั้นผ่านไป...วันสินค้าที่ตกลงซื้อขายก็ไม่ ถึงมือผม ผมจึงพยายามติดต่อเขาไปตามหมายเลข...หรือโพสตามก็ว่าไป แล้วก้บอกต่อว่า
ผมไม่แน่ใจว่าผู้รับโอนที่ชื่อ....ในใบสลิปน่ะ ว่าเป็นคนเดียวกับที่ผมตกลงหรือเปล่า(อาจโดนแอบอ้าง)จึงอยากให้ร้อยเวร ดำเนินการดังนี้นี้
เลือกเอา 1 วิธี
1.ผมต้องการสินค้าตามที่ตกลงไว้ หรือ
2.ผมต้องการเงินของผมคืน
เลือกเอา 1 อย่าง
ผม จึงอยากรบกวนร้อยเวรช่วยแจ้งหมายเรียกไปยังคุณ.....ที่เป็นผู้รับโอนว่ามี เงินจำนวน...โอนเข้าบัญชีเขา เผื่อว่าเขาจะไม่รู้ไม่เห็นกับเรื่องและให้เขาคืนเงินของผมมา (จริงๆเราก็รู้ว่ามันก็คนเดียวกันนั่นแหล่ะแต่ห้ามพูดออกไปเด็ดขาด เพราะหากไม่ใช่คุณจะโดนข้อหาหมิ่นประมาท
หลังจากบอกร้อยเวรแล้วเขาก็จะ สอบปากคำคุณแล้วก็จะออกหมายเรียกไปหาเจ้าของ บัญชีตามเรื่องที่เราแจ้งไว้ หากเจ้าตัวไม่ติดต่อมาก็ถือว่ามีเจตนาโกงตำรวจเขาจะส่งหมายจับไปหาเจ้าของ บัญชี เดี๋ยวมันก็ร้อนจนต้องติดต่อมาเองแหล่ะเพราะมายจับจะส่งไปที่บ้านและต้องมี คนเซ็นต์รับเรื่องภายใน 7 วันหลังจากนั้นก็ส่งเรื่องต่อให้สน.พื้นที่ตามตัวเอง เรื่องก็จะจบหลังจากนั้นไม่เกิน 40 วัน เอวังก็ด้วยประการฉะนี้

ผมขอบอกก่อน
1.เรื่องนี้ใครอ่านแล้วสนใจก็กดCtrl+AและCopyไว้ในไมโคซอฟเวิดส์นะ
2.ใครคิดว่ารกหูรกตาจะอ่านเฉยๆและปิดไป ผมก็ไม่ว่า แต่ได้โปรดเมื่อเกิดปัญหาถึงเวลานั้นหาใครช่วยไม่ได้ก็อย่าว่ากัน
3.ใคร เคยCopyของเผมไว้รบกวนเอามาโพสด้วยจะดีมากเพราะตอนนั้นผมโพสด้วยความ ละเอียดทั้งวิธีการซื้อขายที่ปลอดภัย ทั้งวิธีแก้ปัญหาเมื่อถูกโกง แต่ไม่มีใครโพสก็ไม่ว่ากัน ถือว่าสังคมอยู่แบบตัวใครตัวมัน
4.ใครคิดว่าจะไม่โดนโกงวันหลังไม่ต้องมาเปิดกระทู้เก่าๆดูนะเพราะว่ามันจะโดนดันจนหายไป
5.ถ้า คิดว่าเงินของคุณอยากทำบุญให้พวกเอาเปรียบคนอื่นหรือการที่จะไม่ทำอะไร เลยนั่นเท่ากับว่าวันหนึ่งมันก็จะเข้ามาโกงเพื่อนๆในสังคมอีกครั้ง

คัดลอกมาจาก เว็บมั่นคงครับ ที่นั่นก็กำลังตามจับโจรเหมือนกันครับ

ร้านพีแซทเทิลไลน์ 99/1 หมู่7 ต.เพ็ญ อ.เพ็ญ จ.อุดรธานี 41150  โทร0808051503, 0862267954
rindanarak
ชั้นประถม
*

โทร0808051503

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2013, 21:19:02 »

ที่จริงก่อนโอนเงินต้องเช็คประวัติการขายโดยพิมเบอร์โทรในgoogleก่อน
เสร็จแล้วค่อยตัดสินใจซื้อ  เว็บที่ไม่สามารถตอบกระทู้ได้ดาไม่ค่อยแนะนำให้ซื้อเท่าไหร่
เนื่องจากเราไม่สามารถตรวจสอบได้ว่าเค้าขายไปหรือยัง  โอกาสถูกหลอกมันจะเยอะ
ดาก็เคยโดนมาเหมือนกันค่ะ แต่เป็นการโอนมัดจำรถมือ2 สูญเงินไป2000
ตอนแรกโทรมาถามเราว่าโอนมารึยัง มีคนสนใจเยอะจะได้บอกเค้ว่าเราจองแล้ว
พอโอนเงินเสร็จเท่านั้นแหละ ติดต่อไม่ได้เลย5555555555

โพสเบอร์โทร+ชื่อ เลขบัญชีไว้เลยค่ะ  คนอื่นเช็คประวัติมาเจอจะได้ไม่โดนมันหลอก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 ธันวาคม 2013, 21:24:27 โดย rindanarak » IP : บันทึกการเข้า

ร้านพีแซทเทิลไลน์ 99/1 หมู่7 ต.เพ็ญ อ.เพ็ญ จ.อุดรธานี 41150  โทร0808051503, 0862267954
retime
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2013, 22:44:52 »

โดนไปปีที่แล้วค่ะ ด้วยความที่เราเคยขายของและซื้อของทางเน็ต และไม่เคยโกงใคร
ทำให้ประมาทไป ซื้อจากเวปอื่นนะคะ  5600บาทเองค่ะ มันโกงเงินเราไปมันคงจะมีความสุข
มากถือว่าเราทำบุญให้กับมันค่ะ แจ้งตำรวจ ก็โยนไปธนาคาร ธนาคารก็โยนไปหาตำรวจ
แล้วดิฉันดันโชคร้ายที่ให้เพื่อนโอนให้เลยทำอะไรไม่ได้เต็มที่ เพราะเพื่อนคงไม่มาเสียเวลา
ดำเนินเรื่องให้ เวรกรรมค่ะ
anothai
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2013, 23:10:27 »

โดนไปปีที่แล้วค่ะ ด้วยความที่เราเคยขายของและซื้อของทางเน็ต และไม่เคยโกงใคร
ทำให้ประมาทไป ซื้อจากเวปอื่นนะคะ  5600บาทเองค่ะ มันโกงเงินเราไปมันคงจะมีความสุข
มากถือว่าเราทำบุญให้กับมันค่ะ แจ้งตำรวจ ก็โยนไปธนาคาร ธนาคารก็โยนไปหาตำรวจ
แล้วดิฉันดันโชคร้ายที่ให้เพื่อนโอนให้เลยทำอะไรไม่ได้เต็มที่ เพราะเพื่อนคงไม่มาเสียเวลา
ดำเนินเรื่องให้ เวรกรรมค่ะ

ใช่เลยค่ะแต่เราเศร้ามากโดนไปเป็นหมื่น(เก็บเงินตั้งนาน  ร้องไห้)เหมือนไม่อยากรับแจ้ง โยนไปโยนระหว่างธนาคารกับตำรวจและก็ชี้ทางว่าทั้งหมดทั้งมวลเพราะเราเองเป็นคนผิด เราก็เข้าในนะค่ะว่าเรานั้นเสียค่าโง่ แต่ว่าแล้วไงคนที่มันโกงไม่สมควรได้รับโทษเหรอค่ะ เพลียกะการจัดการคนชั่วค่ะกับคำตอบที่ได้รับ

บัญชีมันนะค่ะ
กสิกรไทย
PRARINCHANYA 9082048860
anothai
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2013, 23:25:25 »

ตำรวจ(นายที่เราไปแจ้งกล่าวไว้ว่า)
P.การซื้อขายเสร็จตั้งแต่เราโอนเงินไป
anothai ไม่ใช่ว่าได้รับของแล้วถึงเสร็จสิ้นเหรอค่ะ
P. ถ้าคุณซื้อของจ่ายเงินแล้วเกิดรถคว่ำเสียหายกับของคุณคิดว่าใครผิด
anothai แต่เค้ามีเจตนาไม่โกงนะค่ะ อันนี้โกงค่ะ
P. ถึงผมรับไปก็แค่ออกหมายไป ทำไรเค้าไม่ได้ครับ คุณต้องแจ้งศาลเองแล้วผมบอกได้เลยว่าคดีนี้เค้าไม่รับ
anothai งั้นเรามาเปิดเว็บหลอกลวงดีมั๊ยค่ะ คุณเล่นปล่อยให้คนชั่วลอยนวลแบบนี้
P.ผมไม่ได้ปล่อยแต่ผมทำอะไรไม่ได้ ถ้าเกิดเค้าส่งของมาแล้วเป็นของปลอมคุณยังเอาผิดเค้าได้
anothai อ้าวนั่นเค้าก็ยังได้ของ นี่ไม่ได้เลย ไม่ผิดใช่มั๊ยค่ะ ขอรับแจ้งก็ได้มั๊ยค่ะ ธนาคารอยากได้ใบแจ้งความ
P.ขนาดเจอกันตัวเป็นๆ ยังหลอกกันได้ นี่คุณเล่นไว้ใจเค้า
anothai เออมันผ่านมาแล้วค่ะ ดิชั้นโง่เองโอเคมะค่ะ แต่ว่าชั้นจะจัดการกะคนชั่วยังไงดีค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยได้มั๊ยค่ะ
---------สุดท้ายก็คือพรุ่งนี้ไปแจ้งความอีกที่ค่ะเราโอนเงินในเน็ตที่ทำงานต้องไปแจ้งความเขตนู้น P.เค้าก็โล่งใจ ทางนู้นคงรับแจ้งนะครับ------อย่างน้อยให้มีหมายให้คนชั่วได้สำนึกบ้างไม่ใช่เอาเปรียบผู้อื่นแบบนี้  นี่แหละค่ะที่พึ่งประชาชน เพลีย
จะโดนอีกข้อหามะนิ ออกตัวว่ากะบางคนนะค่ะ
anothai
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2014, 14:03:23 »

คนนี้หลอกเราโดนจับคดียาไอซ์ไปเรียบร้อยแล้วค่ะ กรรมตามทันจริงๆ
http://www.manager.co.th/south/viewnews.aspx?NewsID=9550000148838&TabID=2&

หนองคาย-ศุลกากรหนองคาย รวบสาวหิ้วกระเป๋าเดินทางใบใหญ่กลับจากลาว นำเข้าเครื่องเอกซเรย์ เจอยาไอซ์ 5 กิโลกรัม มูลค่า 15 ล้านบาท ซ่อนอยู่ เจ้าตัวปฏิเสธ อ้างซื้อกระเป๋าเก่ามาใส่สิ่งของ ไม่รู้ข้างในกระเป๋ามียาไอซ์

เมื่อเวลา 21.00 น. คืนที่ผ่านมา (6 ธ.ค.) ที่ด่านพรมแดนสะพานมิตรภาพไทย-ลาว อ.เมืองหนองคาย นายอัศนี เรืองบุญ นายด่านศุลกากรหนองคาย ร.ต.ท.คพัชร คงสูงเนิน รองสว.สส.ภ.จ.หนองคาย พร้อมเจ้าหน้าที่ได้ร่วมกันจับกุม น.ส.พรินทร์ชัญญา พุฒวันเพ็ญ อายุ 33 ปี อยู่บ้านเลขที่ 39 ซอยพึ่งมี 7 แขวงบางจาก เขตพระโขนง กรุงเทพฯ

ขณะที่ น.ส.พรินทร์ชัญญา ลงจากรถโดยสารประจำสะพานมิตรภาพ ได้หิ้วกระเป๋าเดินทางใบใหญ่สีน้ำตาลเข้าทำพิธีการผ่านแดน เจ้าหน้าที่ได้นำกระเป๋าเข้าเครื่องเอกซเรย์พบวัตถุต้องสงสัย

จึงคุมตัว น.ส.พรินทร์ชัญญา ไว้ก่อน แล้วตรวจค้นภายในกระเป๋า พบยาไอซ์ 3 ถุง น้ำหนักรวม 4,900 กรัม (4.9 กิโลกรัม) โดยมีเสื้อผ้า และสัมภาระของใช้ส่วนตัวปิดทับอยู่ โดยยาไอซ์ทั้งหมดนี้มีมูลค่าประมาณ 15 ล้านบาท

จากการสอบสวน น.ส.พรินทร์ชัญญา ให้การปฏิเสธอ้างว่า ตนได้เดินทางไปเที่ยวประเทศลาว เมื่อวันที่ 4 ธ.ค.ที่ผ่านมา จนจะเดินทางกลับช่วงบ่ายวันที่ 6 ธ.ค. ได้ไปซื้อสินค้าที่ตลาดเช้าเวียงจันทน์ ซื้อของหลายอย่างนำกลับมาไม่ได้ จึงซื้อกระเป๋าเดินทางเก่าที่แม่ค้าชาวลาววางขายอยู่ ใบละ 2,000 กีบ หรือประมาณ 8 บาท (1,000 กีบ เท่ากับ 4 บาท) โดยไม่รู้ว่าข้างในกระเป๋าซ่อนอะไรไว้

เบื้องต้น เจ้าหน้าที่ไม่ปักใจเชื่อ และได้แจ้งข้อหานำยาเสพติดให้โทษประเภท 1 (ยาไอซ์) เข้ามาในราชอาณาจักรเพื่อจำหน่ายโดยผิดกฎหมาย และมียาเสพติดให้โทษประเภท 1 (ยาไอซ์) ไว้ในครอบครองเพื่อจำหน่ายโดยผิดกฎหมาย แล้วคุมตัวส่งพนักงานสอบสวน สภ.เมืองหนองคายต่อไป
rossukhon
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2014, 17:21:24 »

โดนเหมือนกันหมาดๆเลยเดือนสองเดือนที่ผ่านมา เราเคยอยู่เชียงรายไปๆมาๆเชียงรายลำปางติดต่อซืีอโทรศัพท์ราคา 7500 เห็นว่าอยู่เชียงรายเหมือนกันอำเภอเดียวกันเพราะไว้ใจและเห็นใจ มันบอกจะเข้าเมืองหาหอหางาน มันอยู่อำเภอพญาเม็งราย มันเนียนมากสุดท้ายที่ส่งมาเป็นนมเปรี้ยวแค้นสุดๆ แจ้วความตำรวจไม่ตามเรื่องเลย บอกกับธนาคารธนาคารบอกไปหาตำรวจ
ตอนนี้ต้องตามเอง แต่คนริเป็นโจรมันคงไม่อยู่ให้เราจับง่าย ๆ ทางที่ดีจำเป็นบทเรียน และต่อไปต้องรอบคอบ ปล.ฝากด้วยใครรู้จักหรือสนิทกับคนชื่อ นาย ษฏาวุธ อุดทังไข อยู่พญาเม็งรายระวังโดนมันหฝอดชื่อเฟส สาวกไอ้ปืนใหญ่อาเซนอล ค่า
boonsit
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2014, 19:30:46 »

ที่จริงก่อนโอนเงินต้องเช็คประวัติการขายโดยพิมเบอร์โทรในgoogleก่อน
เสร็จแล้วค่อยตัดสินใจซื้อ  เว็บที่ไม่สามารถตอบกระทู้ได้ดาไม่ค่อยแนะนำให้ซื้อเท่าไหร่
เนื่องจากเราไม่สามารถตรวจสอบได้ว่าเค้าขายไปหรือยัง  โอกาสถูกหลอกมันจะเยอะ
ดาก็เคยโดนมาเหมือนกันค่ะ แต่เป็นการโอนมัดจำรถมือ2 สูญเงินไป2000
ตอนแรกโทรมาถามเราว่าโอนมารึยัง มีคนสนใจเยอะจะได้บอกเค้ว่าเราจองแล้ว
พอโอนเงินเสร็จเท่านั้นแหละ ติดต่อไม่ได้เลย5555555555

โพสเบอร์โทร+ชื่อ เลขบัญชีไว้เลยค่ะ  คนอื่นเช็คประวัติมาเจอจะได้ไม่โดนมันหลอก
ข้อความนี้โดนใจครับ ก่อนโอนควรดูประวิตการขายก่อนว่าเขามีเครดิตใหม ถ้าไม่มีอะไรขึ้น ควรลดความอยากได้ลงไปครับ
เช็คให้หมดเลยนะครับ ทั้งชื่อ เบอร์ หมายเลขบัญชี ล้วนเกี่ยวกับประวัติทั้งสิ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 พฤษภาคม 2014, 19:32:58 โดย boonsit » IP : บันทึกการเข้า

โทรO86-8259419
devil.LEE
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2014, 20:18:41 »

เว็บที่ท่านโดนโกงนี้ผมก็ขายอยู่นะ ขนาดประวัติการขายผมเยอะแยะแต่ลูกค้าที่ดูมาจากเว็บนี้
โทรมาทีนี้ซักถามรายละเอียดผมใหญ่เลยเผื่อความแน่ใจ

ปล.เว็บนี้โดนกันเยอะครับยังไงก่อนซื้ออะไรก็เช็คให้ดีครับ
pyronestzi
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2014, 22:47:16 »

โดนเหมือนกันหมาดๆเลยเดือนสองเดือนที่ผ่านมา เราเคยอยู่เชียงรายไปๆมาๆเชียงรายลำปางติดต่อซืีอโทรศัพท์ราคา 7500 เห็นว่าอยู่เชียงรายเหมือนกันอำเภอเดียวกันเพราะไว้ใจและเห็นใจ มันบอกจะเข้าเมืองหาหอหางาน มันอยู่อำเภอพญาเม็งราย มันเนียนมากสุดท้ายที่ส่งมาเป็นนมเปรี้ยวแค้นสุดๆ แจ้วความตำรวจไม่ตามเรื่องเลย บอกกับธนาคารธนาคารบอกไปหาตำรวจ
ตอนนี้ต้องตามเอง แต่คนริเป็นโจรมันคงไม่อยู่ให้เราจับง่าย ๆ ทางที่ดีจำเป็นบทเรียน และต่อไปต้องรอบคอบ ปล.ฝากด้วยใครรู้จักหรือสนิทกับคนชื่อ นาย ษฏาวุธ อุดทังไข อยู่พญาเม็งรายระวังโดนมันหฝอดชื่อเฟส สาวกไอ้ปืนใหญ่อาเซนอล ค่า

ลองโทรไปเบอร์นี้นะครับ

อำนวย  อุดทังไข
อำเภอพญาเม็งราย เชียงราย
โทรศัพท์: 053672524

เพ็ญนภา  อุดทังไข
อำเภอพญาเม็งราย เชียงราย
โทรศัพท์: 053799246

หยุดเป็นตัวสำเร็จ
bangkung
ขายจริง ซื้อจริง ได้จริง
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 10 พฤษภาคม 2014, 00:07:37 »

ดัน................

.....................................................................
sport man
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 10 พฤษภาคม 2014, 08:08:06 »

ผมก้อโดนเหมือนกันระวังให้ดีนะครับ...

มีชื่อ นายพลวัฒน์  โนนกอง
บ้านเลขที่  54  หมู่  13  ต.บัวใหญ่ อ.บัวใหญ่ จ.นครราชสีมา  30120
093-1871568
มันเปลี่ยนเบอร์ใหม่  098-7276849

ธนาคารกสิกรไทย ออมทรัพย์   
เลขที่บัญชี  8272028509
จำนวนเงิน  6600  บาท

ระวังให้ดีนะครับ...โดนไปหลายรายแล้วนะครับ...
ทางที่ดีเช็คประวัติใน google  ก่อนนะครับ
anothai
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 10 พฤษภาคม 2014, 16:44:30 »

ข้อความนี้โดนใจครับ ก่อนโอนควรดูประวิตการขายก่อนว่าเขามีเครดิตใหม ถ้าไม่มีอะไรขึ้น ควรลดความอยากได้ลงไปครับ
เช็คให้หมดเลยนะครับ ทั้งชื่อ เบอร์ หมายเลขบัญชี ล้วนเกี่ยวกับประวัติทั้งสิ้น

ขอออกตัวว่าเราเช็คแล้วค่ะ แต่น่าจะโดนเป็นรายแรกค่ะ(คราวซวยเห็นแก่ของถูก) แล้วต่อมาหลังจากนั้นมีพี่อีกคนโดนเหมือนกันค่ะ เราโดนโกงปลายเดือน 26พย พี่อีกคนโดนต้นเดือนธันวา แต่ว่าถ้าให้ลดความอยากได้ท่าจะจริงมากๆ เลยค่ะ  ยิงฟันยิ้ม
armevilza001
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 10 พฤษภาคม 2014, 16:56:56 »

เคยเจอค่ะไปขอให้ตำรวจช่วยตั้งหลายครั้งไม่เคยช่วยเลยลอกเปนคดีเล็ก คดีแพ่ง ทำให้ไม่ชอบตำรวจเอามากเลย งั้นคนเลวก้อลอยนวลไปเรื่อยๆและเพิ่มจำนวนมากขึ้น กฏหมายบ้านเรามันอ่อนจิงๆค่ะ
หน้า: [1] 2 พิมพ์