เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 01:13:24
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ที่กางเต้นบนภูชี้ฟ้า
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ที่กางเต้นบนภูชี้ฟ้า  (อ่าน 20854 ครั้ง)
เจียงฮายรำรึก
ชั้นประถม
*

เชียงราย....หนาวมาก

« เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2009, 14:42:34 »

รบกวนด้วยนะคับพอดีผมจะไปเค้าดาวที่ภูชีฟ้าอ่ะคับผมผมอยากทราบที่กางเต้นบนภูหน่อยคับว่าที่มีที่ใหนบ้างคับ.............รบกวนด้วยนะคับ

"The only thing in life achieved without effort is failure."
มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ควาพยายามมากมายคือ...ความล้มเหลว
♥ idogpom ♥(บุคคลไปทั่ว)
ระดับ ป.ตรี

อินเตอร์เน็ตความเร็วศูนย์ HS7UUP

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2009, 15:00:33 »

ที่เห็นอย่างเป็นทางการมีอยู่ 2 ที่ครับ
     จุดแรกอยู่ที่ศูนย์บริการนักท่องเที่ยวหรือประมาณจุดตรวจที่ 1 ลองสอบถามที่ป้อมยามดูครับ แต่มีพื้นที่ให้กางเต็นท์ไม่มากเท่าไร รู้สึกจะก่อไฟไม่ได้ด้วยมั๊งครับ
     จุดที่ 2 อยู่ที่ถัดจากจุดตรวจที่ 1 ขึ้นไปหน่อยนึงครับ จุดนี้กางเต็นท์ได้เยอะ ก่อกองไฟได้ มีร้านค้าสวัสดิการของอุทยานฯ ขายของราคาไม่แพง มีไกด์ท้องถิ่นแนะนำและอำนวยความสะดวก และมีเจ้าหน้าที่ดูแลอย่างดี มีห้องน้ำบริการฟรี ให้ใช้เสียงเพื่อความบันเทิงได้ไม่เกิน 2 ทุ่ม ถ้าไม่ปฏิบัติตามกฏจะมีเจ้าหน้าที่เอารถยนต์ขนท่านลงไปจากภูทันทีครับ  ยิงฟันยิ้ม

*** ภาพบริเวณจุดกางเต็นท์ของอุทยานฯ จุดตรวจที่ 2

* DSC_5926.jpg (173.76 KB, 800x536 - ดู 28110 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 ธันวาคม 2009, 18:13:46 โดย idogpom » IP : บันทึกการเข้า
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2009, 15:48:27 »

ภูชี้ฟ้านี่ ใช้รถกระบะสี่ประตู ขับสอง ขึ้นได้ไหมครับ

۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2009, 16:22:15 »

จุดกางเต้นจะมีอยู่ 3 แบบ

แบบที่ 1 เป็นของรัฐ จะเสียค่ากาง เตนท์ละ 20 บาท มีทางขึ้นภูตรงป้อมยาม มีห้องน้ำให้ เสียงดังไม่เกิน 4 ทุ่ม

แบบที่ 2 เป็นของเป็นของหมู่บ้าน อยู่เลยจุดบริการ หรือ ร้านขายของ ทางขวามมือ ค่ากางเตนท์ เตนท์ละ 100 บาท ไม่มีห้องน้ำ แต่ใกล้ร้านขายของ

แบบที่ 3 เป็นของส่วนตัวคือของโรงแรม หรือ บริเวณของบ้านพัก จะมีคนมาพาไปเอง
ค่ากางเตนท์ เตนท์ละ 50 บาท มีห้องน้ำ มีบริการรถที่จะขึ้นไปบนภู มารับถึงที่ สะดวงสบาย มากกว่าที่อื่นบนภูแล้วครับ เสียงดังได้

ส่วนค่าเช่าเตนท์ ถ้าเช่าที่ร้าน 200 ต่อเตนท์ หรือ เช่าที่คนที่พาเราไปลานกางเตนท์ 100 ต่อเตนท์

ง่ายๆ ครับ ไปจอดรถข้างบนแถวที่ขายของกันเยอะๆ ถ้าเจอรถเครื่องที่มี ฟืน หรือ เตนท์อยู่ข้างหลังรถ แสดงว่าคนนั้นเหละครับ จะพาเราไปที่กางเตนท์เอง

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2009, 16:22:55 »

ภูชี้ฟ้านี่ ใช้รถกระบะสี่ประตู ขับสอง ขึ้นได้ไหมครับ

สบม. ครับ

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
zombie01
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2009, 16:35:47 »

ขอบคุณครับ ปีนี้หยุดหลายวัน บางทีอาจจะแว่บ ๆ ขึ้นไปชมพระอาทิตย์ขึ้นและทะเลหมอกที่ภูชี้ฟ้าบ้างครับ

♥ idogpom ♥(บุคคลไปทั่ว)
ระดับ ป.ตรี

อินเตอร์เน็ตความเร็วศูนย์ HS7UUP

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2009, 18:18:09 »

พอดีไปมาเมื่อวันที่ 19-20 ธ.ค. ที่ผ่านมา ลองชมภาพบรรยากาศเล็ก ๆ น้อย ๆ  ได้ที่นี่ครับ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=5019.0
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2009, 20:32:50 »

ตั้งแต่สาวพยาบาลตกภู คนเริ่มไปกันน้อยแล้ว หินที่ภูได้ตกลงไปหลายเซนแล้ว ภูที่เคยเด่นชี้ฟ้า หายไปหลายเซนติเมตรแล้ว
ตอนนี้คนเริ่มไปเที่ยวดอยกาดผีกันเยอะละ เพราะเขาออกโฆษณาด้วย

ap.41
ตอบแทนคุณแผ่นดิน
แฟนพันธ์แท้
*

ไม่มีเทพไม่มีโปร..มีแต่เราที่จะก้าวไปพร้อมกัน...

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2009, 21:38:55 »

ตั้งแต่สาวพยาบาลตกภู คนเริ่มไปกันน้อยแล้ว หินที่ภูได้ตกลงไปหลายเซนแล้ว ภูที่เคยเด่นชี้ฟ้า หายไปหลายเซนติเมตรแล้ว
ตอนนี้คนเริ่มไปเที่ยวดอยกาดผีกันเยอะละ เพราะเขาออกโฆษณาด้วย
อีกที่หนึ่งที่คนเยอะเหมือนกันครับ ไกล้ๆกันที่ดอยผาตั้งครับ

* DSC00960.JPG (181.68 KB, 800x649 - ดู 16368 ครั้ง.)

somwang@twp
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2009, 11:23:25 »

ไปตางใด ภูชี้ฟ้า...หันป้ายบอกตาง...

อิอิ...ป๊ะในเวฟนี้..บ่ฮู้แต้ก่อ ป้ายบอกตาง

* ujv13.jpg (36.54 KB, 600x400 - ดู 19137 ครั้ง.)
modtanoy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2009, 13:33:04 »

ขอบคุณเจ้า กำลังเซาะหาเก็บข้อมูลหื้อน้องอยุ่พอดี
เจียงฮายรำรึก
ชั้นประถม
*

เชียงราย....หนาวมาก

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 26 ธันวาคม 2009, 19:37:54 »

สบายมากคับไม่ต้องห่วง

"The only thing in life achieved without effort is failure."
มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ควาพยายามมากมายคือ...ความล้มเหลว
oyoyo *^_^*
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2009, 12:20:41 »

ขอบคุณครับ ปีนี้หยุดหลายวัน บางทีอาจจะแว่บ ๆ ขึ้นไปชมพระอาทิตย์ขึ้นและทะเลหมอกที่ภูชี้ฟ้าบ้างครับ

รับรองไม่ผิดหวังครับ.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"มนุษย์ใช้เหตุผลทางความคิด
ในการตัดสินว่าอะไรถูกอะไรผิด
ขณะที่ธรรมชาติใช้ความจริงทางจิต
ในการตัดสินว่าอะไรเป็นบุญอะไรเป็นบาป"

วาทะดังตฤณ "ด้วยความเป็นห่วง"
ตาต้อม
ระดับ :ป.โท
*

รับสร้างบ่อปลาแฟนซีคาร์ฟ สระว่ายน้ำราคาประหยัด

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2009, 13:14:16 »

ไปเที่ยวภูชี้ฟ้า แล้วลองโหลดเพลงภูชี้ฟ้าฟังดูนะครับเพลงของคนเชียงรายเองอยู่ในห้องอู้คำเมืองครับ

ณฐมน Aquarium รับสร้างบ่อปลาคาร์ฟ ตู้ปลา ระบบกรอง  080-8099866,083-7655542
  กด > https://www.facebook.com/NathamonAquarium
รับสร้างสระว่ายน้ำ ราคาประหยัด น้ำตกหินเทียม ไม้เทียม บ้านโครงสร้างเหล็ก
หน้า: [1] พิมพ์