เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 07:04:58
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  งานบ้านงานครัว คลีนิค ถามหมอ เรื่องสุขภาพ (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  มาปรึกษาหัวอกคนอยากมีลูกยากด้วยกัน (ใครมีวิธีดีๆช่วยหน่อยนะค่ะ)
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน มาปรึกษาหัวอกคนอยากมีลูกยากด้วยกัน (ใครมีวิธีดีๆช่วยหน่อยนะค่ะ)  (อ่าน 1414 ครั้ง)
LL
มัธยม
**

ฟ้าหลังฝนย่อมสดใสเสมอ^^

« เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน 2013, 11:12:29 »

ตอนนี้อายุ 27 ปีค่ะ อยู่กับแฟนมา 2 ปี มีมาให้ชื่นใจใด้ไม่ถึง 3 เดือนด้วยความผิดพลาดครั้งใหญไม่ระวังลื่นล้มบันไดเลยหลุดไปแต่ก็ไม่ใด้ไปขูดมดลูกเพราะกลัว ตอนนี้จะครบปีแล้วค่ะก็ยังไม่มาเลยT^T หมอที่ไหนว่ายาดีก็ลองมาทานจนครบก็ยังไม่มา ตอนนี้ใช้วิธีกินไข่เป็ดที่มีสีเขียววันละ 1 ฟอง น้ำเต้าหู้ 1 ถุง น้ำผลไม้ เพื่อดูแลสุขภาพ ใครมีวิธีดีๆ หรือหัวอกเดียวกันช่วย Add Facebook มาคุยกันหน่อยนะค่ะ ชื่อ Elkumi_kihara ค่ะ เป็นกำลังให้ทุกคนและดีใจกับคนที่สำเร็จด้วยนะค่ะ

https://m.facebook.com/elkumi.kihara
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเองแล้วจะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง.....
ไม่มีไรมากแค่อยากบอกว่า......>>>ไทยนี้รักสงบ<<<
https://www.facebook.com/pages/Elkumi-Shop/4239964276
LL
มัธยม
**

ฟ้าหลังฝนย่อมสดใสเสมอ^^

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 04 พฤศจิกายน 2013, 09:39:04 »

ตกใจ ตกใจ

https://m.facebook.com/elkumi.kihara
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเองแล้วจะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง.....
ไม่มีไรมากแค่อยากบอกว่า......>>>ไทยนี้รักสงบ<<<
https://www.facebook.com/pages/Elkumi-Shop/4239964276
Ru
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2013, 15:58:13 »

เหมือนกันเลย เคยแท้งแบบไข่ฝ่อมาครั้งหนึ่ง ขูดมดลูกแล้ว มาเป็นปีกว่าละ ยังไม่ได้สักที่ หาหมอกินยากระตุ้นไข่ก็แล้ว เดือนนี้หมอนัดให้ไปฉีดสี ทำไม่มียากจัง
บ้านฮอมฮัก
ID-line cat-cream
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 06 พฤศจิกายน 2013, 11:45:25 »

ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมถึงอยากมีลูกยากด้วยกัน ฮืม ฮืม

มาปรึกษาหัวอกคนอยากมีลูกยากด้วยกัน (ใครมีวิธีดีๆช่วยหน่อยนะค่ะ)
namzom
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2013, 00:00:09 »

เป็นอีกคนหนึ่งที่คิดว่าน่าจะมีลูกยากปล่อยจนท้อ หมดหวัง เหนื่อย คิดว่าไม่อยากได้ละ อีกหลายเดือนต่อมาติดเลย ตอนนี้น้องได้ 6เดือนแล้วค่ะ ทำใจให้สบายอย่าเครียดค่ะ สักวันนึงเมื่อถึงเวลาเค้าจะมาอยู่กับเราเองค่ะ สู้ๆค่ะ แม่ๆทุกท่าน
มอมแมมจัง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2013, 12:17:56 »

มีคนที่รู้จักกัน เค้าก็เคยเป็นแบบน้องนะ แบบว่าอยากมีลูกมากถึงมากที่สุด ลองมาทุกวิธีแล้วแต่ก็ไม่มี อะไรที่ใครว่าดีก็ทำหมด กินหมด จนผลสุดท้ายเค้าไปกินอาหารเสริมอยู่ตัวหนึ่ง แล้วมีลูก (ผลการวิจัยบอกว่าอาหารเสริมเข้าไปปรับความสมดุลในร่างกายของคนเราให้มีความสมดุลกัน )
แต่มีข้อแม้นะว่าทั้งฝ่ายชายและฝ่ายหญิงจะต้องไม่เป็นหมัน ถ้าเป็นหมันก็ช่วยไม่ได้ค่ะ
แล้วจะลองไปขอเบอร์พี่เค้าให้นะ  ถ้าสนใจ...
tonza26
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2013, 12:31:52 »

ทานยาโหย่งเหิงสัก 2 ชุดสิครับ ทีมงานท้องไปละ (ตัดรังไข่ไปข้าง หมอบอกน้อยมากจะมีลูก) มีวิธีรับประทาน สนใจลองติดต่อตัวแทน จอยแอนคอยน์ ที่เป็นคนรู้จักใกล้ๆตัวคุณสิครับ เขามีรายละเอียดเรื่องยาโหย่งเหิงดี
   ยิ้ม :)ผมไม่ได้มาขายนะครับคงไม่ผิดกฏนะครับ ยิ้ม
hahaha
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2013, 19:29:48 »

ยาสมุนไพรจีนก็ช่วยได้น่ะค่ะ ช่วยปรับสมดุลร่างกายของทั้งชายและหญิง อาจต้องทนกับรสชาดหน่อยเวลากิน แต่ถือว่าคุ้มค่ะกับการได้เทวดาตัวน้อย
M.TAS
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 07 ธันวาคม 2013, 15:07:10 »

ไปทำเลยค่ะเดี๋ยวนี้ขั้นตอนเค้าทำให้ชัวร์มากขึ้น ไม่ได้มาช่วยโปรโมทคลินิกนะคะ แต่เข้าใจหัวอกคนอยากมีลูก เพิ่งไปทำมาค่ะ คาดว่าจะได้แฝดด้วย ท้องแรกก่ทำค่ะ ลองเข้าไปศึกษาดูนะคะ search ในgoogle พิมพ์ กุลพัฒน์การแพทย์ เราจ่ายไปประมาณแสนสองค่ะ คุ้มนะคะสำหรับการได้ลูก
mooput
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 08 ธันวาคม 2013, 19:50:54 »

ลองไปปรึกษาคลีนิคมีบุตรยากดูรึยังค่ะ คลีนิคหมออนุพงษ์อ่ะคะ ตรงข้ามมุมคนเมืองอะคะ แนะนำอย่าเพิ่งกินยาอย่างอื่นเรยค่ะ ปรึกษาคุณหมอดีที่สุดค่ะ
hahaha
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2013, 11:46:29 »

เข้าใจความรู้สึกค่ะเรื่องต้องการมีลูก คงต้องพึ่งทั้ง ไสยศาสตร์และการแพทย์แผนปัจจุบัน ณ ตอนนี้อยู่ในช่วงพักรอทำรอบใหม่  หลังทำเด็กหลอดแก้วแต่ไม่ประสบความสำเร็จค่ะ แต่อย่างไรเบื้องต้น ตรวจให้ละเอียด ก่อนดีกว่าค่ะ ตอนนี้เลยทั้งแพทย์แผนจีนและแผนปัจจุบันผสมกัน อิอิ โลภมากไปหน่อย หลังจากผิดหวังกับเด็กหลอดแก้ว  แต่ต้นปีหากไม่สำเร็จคงเริ่มอีกครั้งค่ะ กับเด็กหลอดแก้ว ส้ สู้น่ะค่ะ เป็นแรงใจให้ มีไรปรึกษาได้ค่ะ  เพราะแต่ละคนค่าใช้จ่ายทำเด็กหลอดแก้วไม่เท่ากัน ยิ่งอายุน้อย ค่าใช้จ่ายยิ่งลดลง แต่ตัวเราอายุน้อย มีปัญหาเยอะ เลยทำให้ค่าใช้จ่ายสูงเกือบสองแสน ทางที่ดี รีบหาสาเหตุและรีบรักษาค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 ธันวาคม 2013, 11:48:39 โดย hahaha » IP : บันทึกการเข้า
หน้า: [1] พิมพ์