เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 07:23:31
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนหางาน-งานหาคน
| | |-+  มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงราย รับสมัครสอบคัดเลือก ตำแหน่งเจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไป
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงราย รับสมัครสอบคัดเลือก ตำแหน่งเจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไป  (อ่าน 1885 ครั้ง)
Sanchez
มัธยม
**

True Love Never Grows Old. "รักแท้ไม่เคยแก่ชรา"

« เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2013, 16:06:55 »

ประกาศมหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงราย
 เรื่อง รับสมัครสอบคัดเลือกพนักงานมหาวิทยาลัย
ตำแหน่งเจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไป (งานธุรการ,พัสดุ)
สังกัดคณะมนุษยศาสตร์
ตั้งแต่วันที่ 24-31 ตุลาคม 2556
รายละเอียดเพิ่งเติม
http://personnel.crru.ac.th/personnel2012/index.php

ปล.หน่วยงานราชการไม่มีเส้นสายนะครับ ใช้ความสามารถล้วนๆ นะครับ
ผมสอบ 3 รอบ กว่าจะได้  ยิงฟันยิ้ม
thanyaka
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2013, 17:41:51 »

ยิ้มเท่ห์ ยิงฟันยิ้ม ขยิบตา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 ตุลาคม 2013, 09:13:22 โดย thanyaka » IP : บันทึกการเข้า
baby69
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2013, 17:48:46 »

นั่นหมายถึงน้องโชคดีค่ะ หน่วยงานที่พี่จะยกขึ้นมานี้ ไม่ต้องสอบ กพ. ก็เป็นข้าราชการได้ คนสอบได้ กลายเป็นไม่เรียก 555+ ไม่ใช่ ม.ราชภัฏ นะคะ เห้อ...ขอให้โชคดีค่ะ

Yuri  ยากูซ่าน่ารัก
thanyaka
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2013, 17:58:05 »

จากประสบการณ์ พอเห็นก็อยากไปลองสอบดูน่ะคะ เพราะเป็นตำแหน่งงานที่เคยทำทั้ง ธุรการและงานพัสดุ แต่ว่า ความสามารถไม่ได้ช่วยอะไรได้เลย ไปสอบธุรการโรงเรียนหนึ่ง ทั้งที่รู้ว่าเค้ามีเด็กเส้นได้ยินจากปากของครูโรงเรียนน้ันเลย ก็ยังกระเสือกกระสนไปสอบ เผื่อความยุติธรรมจะเหลืออยู่บ้าง สรุปผลออกมา ก็ได้เด็กเส้นสิ แถมประกาศผล ไม่ประกาศผลคะแนนอีก จะไปร้องเรียนอะไรกับใครได้ สรุปว่า บางทีคนไปสอบรุ้สึกท้อน่ะ คือ ไม่อยากจะไปเจอสภาพแบบนี้เป็นครั้งที่สอง

ข้อสอบก็ข้อสอบสารบรรณ ทำได้ทุกข้อคะ ไม่พลาด เพราะทำงานนี้อยุ่แล้ว สัมภาษณ์ก็รุ้ๆกัน
สรุป อะไรมาตัดสินคน พอเห็นตำแหน่ง ก็อยากไปสอบน่ะ แต่.............แน่ใจเหรอว่า ไม่มีเส้น น้อยมาก

จากคนผิดหวัง.......
junnapaK
ไปให้สู่จุดมุ่งหมาย
ระดับ ป.ตรี

จุ๋ม

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2013, 19:36:48 »

ใช่ใช่ ยิงฟันยิ้ม

จันทร์นภา
bigbiw
มัธยม
**

มั่นใจ มั่นคง ก้าวหน้า

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2013, 19:59:56 »

จากประสบการณ์ พอเห็นก็อยากไปลองสอบดูน่ะคะ เพราะเป็นตำแหน่งงานที่เคยทำทั้ง ธุรการและงานพัสดุ แต่ว่า ความสามารถไม่ได้ช่วยอะไรได้เลย ไปสอบธุรการโรงเรียนหนึ่ง ทั้งที่รู้ว่าเค้ามีเด็กเส้นได้ยินจากปากของครูโรงเรียนน้ันเลย ก็ยังกระเสือกกระสนไปสอบ เผื่อความยุติธรรมจะเหลืออยู่บ้าง สรุปผลออกมา ก็ได้เด็กเส้นสิ แถมประกาศผล ไม่ประกาศผลคะแนนอีก จะไปร้องเรียนอะไรกับใครได้ สรุปว่า บางทีคนไปสอบรุ้สึกท้อน่ะ คือ ไม่อยากจะไปเจอสภาพแบบนี้เป็นครั้งที่สอง

ข้อสอบก็ข้อสอบสารบรรณ ทำได้ทุกข้อคะ ไม่พลาด เพราะทำงานนี้อยุ่แล้ว สัมภาษณ์ก็รุ้ๆกัน
สรุป อะไรมาตัดสินคน พอเห็นตำแหน่ง ก็อยากไปสอบน่ะ แต่.............แน่ใจเหรอว่า ไม่มีเส้น น้อยมาก

จากคนผิดหวัง.......
พูดถูกที่สุดครับ  เจ๋ง

รู้เลือกรู้รักษา
รู้นำพาชีวิต
รู้คิดก่อนตัดสินใจ
รู้ไปตามทางที่ถูกต้อง
รู้มองทางไกล
รู้เรื่องอะไรไม่เท่ารู้เรื่องกฏแห่งกรรม
thanyaka
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2013, 20:03:43 »

เศร้า เศร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 ตุลาคม 2013, 20:54:44 โดย thanyaka » IP : บันทึกการเข้า
Sanchez
มัธยม
**

True Love Never Grows Old. "รักแท้ไม่เคยแก่ชรา"

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2013, 08:27:09 »

ถ้ามีเส้น ถ้าใช้เส้น ผมก็คงไม่มาประกาศในเว็บให้ ทราบหรอกครับ

หวังดีกลายเป็น ที่ระบายซะงั้น เหอะๆ

ถ้าคิดว่า ที่นี่เหมือน หน่วยงานอื่นๆ แล้ว

ไม่งั้นก็คงไม่ประกาศ รอบสองรอบสาม

ก็ไม่เป็นไร เพราะหน่วยงานไม่ง้อคนอยู่แล้วครับ

คนมีความสามารถเยอะแยะไป  ยิ้ม
baby69
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2013, 09:38:05 »

ไม่มีใครต่อว่าหน่วยงานน้องเลยค่ะ เราพี่น้องกันบ้านเดียวกันถ้าจะระบายคงไม่ผิด และหากน้องได้รับข้อมูลไปพี่ว่าดีซะอีก จะได้นำไปปรับปรุงไม่ให้หน่วยงานเราเป็นแบบหน่วยงานอื่นไงคะ พี่เองก็ต่อสู้กับเส้นสายมามากเข้าใจพวกเค้าดี พยายามจะเป็นข้าราชการที่ดีไม่เป็นเหมือน ก๊กเหล่าที่แล้วๆมา เอ้าใครที่เข้ามาดู น้องจขกท.เขาการันตีแล้วว่าไม่มีเส้นแน่นอน ลองไปสมัครกันดูนะคะ เผื่อจะได้ร่วมงานและนำแนวทางการแอนตี้การคอรัปชั่นของพวกเราไปประยุกต์ในงานที่ทำเพื่อจะได้ต่อยอดความดีค่ะ ขอให้โชคดีค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  สู้ๆ

Yuri  ยากูซ่าน่ารัก
THE_CHAI_CR
ชั้นประถม
*

ไปทุกที่ ที่มีทาง

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2013, 10:20:04 »

เส้นไม่เส้น ไม่มีใครรู้ครับผม   ภามคำเดียวก็รู้คำตอบครับ   แล้วแต่   "ดวง''
                   ด =  เด็กใคร ลูกใคร ญาติใคร เพื่อนใคร  รู้จักใครในที่ทำงานที่นั้นไหม แบบ สนิทชิดเชื้อ
                   ว  =  แวดวง   มีแวดวง ร่วมงาน กิน สังสรรค์ กับบุคคลในหน่วยงานนั้นไหม
                   ง  =  เงิน  (อั้นนี้ แล้วแต่ที่ครับ ) เงินซุก  สักหน่อยอั้นนี้เจอกับตัวเองอิเพื่อนมันมาเล่าให้ฟัง ซุก 1 แสน ได้เป็นพนักงาน  เทศ.......เลย

ความดังไม่คงที่ แต่ความดีสิคงทน
notto
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2013, 11:09:20 »

เส้นไม่เส้น ไม่มีใครรู้ครับผม   ภามคำเดียวก็รู้คำตอบครับ   แล้วแต่   "ดวง''
                   ด =  เด็กใคร ลูกใคร ญาติใคร เพื่อนใคร  รู้จักใครในที่ทำงานที่นั้นไหม แบบ สนิทชิดเชื้อ
                   ว  =  แวดวง   มีแวดวง ร่วมงาน กิน สังสรรค์ กับบุคคลในหน่วยงานนั้นไหม
                   ง  =  เงิน  (อั้นนี้ แล้วแต่ที่ครับ ) เงินซุก  สักหน่อยอั้นนี้เจอกับตัวเองอิเพื่อนมันมาเล่าให้ฟัง ซุก 1 แสน ได้เป็นพนักงาน  เทศ.......เลย

ตัวผมสอบ 3 รอบเหมือนกันครับ
Bum55
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2013, 13:01:08 »

ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 ตุลาคม 2013, 09:28:10 โดย Bum55 » IP : บันทึกการเข้า

ผู้ชายมักจะรักผู้หญิง ' ได้เป็นล้านคน *
แต่จะมีซักกี่คน ,, ที่พยายามรักผู้หญิง ' ด้วยล้านหนทาง ♥
chamin nichart
ระดับ ป.ตรี

ตุ๊กตาจ๋า

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2013, 13:13:10 »

ตระเวนสอบมาจนเหนื่อย  เสียความรู้สึกมาก็แยะ  สรุปคืออาชีพส่วนตัวเวิร์คที่สุด 

ชีวิตคือบททดสอบ
!!_maxki_!!
มัธยม
**

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2013, 17:12:38 »

สอบไปเรื่อยๆๆๆ ได้ไม่ได้ชั่งมัน
สักวันเฮาตึงได้

โจ๊ก
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2013, 10:07:40 »

มาร่วมยืนยันว่า ในการคัดเลือกบุคลากร มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงราย ไม่เคยมีการใช้เส้นสายครับ
***ผมทำงานที่นี่6ปี เคยผ่านการทำข้อสอบ,การสัมภาษณ์ รับรองว่ามีความโปร่งใส ถ้าคุณมีความสามารถ โอกาสดีๆ รอคุณอยู่ครับ***
sing chiang rai
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2013, 15:00:09 »

มาร่วมยืนยันว่า ในการคัดเลือกบุคลากร มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงราย ไม่เคยมีการใช้เส้นสายครับ
***ผมทำงานที่นี่6ปี เคยผ่านการทำข้อสอบ,การสัมภาษณ์ รับรองว่ามีความโปร่งใส ถ้าคุณมีความสามารถ โอกาสดีๆ รอคุณอยู่ครับ***
Sanchez
มัธยม
**

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2013, 15:59:41 »

เหยดดด ใช่แล้วครับผม
ลองมาสมัครดูได้ครับผม
ไม่เลือกสถานที่จบ ไม่แบ่งแยกสถาบัน ทุกๆ ที่ต้องการคนมีความสามารถ
เพราะหน่วยงานต้องการพัฒนา สถาบันให้เจริญก้าวหน้าครับ
พนักงานจบจาก ม.อื่น มีครึ่งต่อครึ่ง ของพนักงานที่จบที่นี่ครับ  ยิงฟันยิ้ม
wittoyou
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2013, 14:42:05 »

ตอนนี้หนูเรียนครบหลักสูตรหมดแล้ว แต่รอเกรดออกเพื่อนออกกันหมดแล้ว แต่หนูยังไม่ออกและต้องรอการอนุมัติไม่ทราบว่าเมื่อไหร่คะถึงจะอนุมัติเสียที มันทำให้หนูต้องพลาดงานที่ดีๆไป อย่างเช่นสอบเป็นเจ้าหน้าที่ในมอในฐานะที่เป็นนักศึกษาของมอก้ออยากจะทำงานในมอนะคะ แต่ก้อต้องพลาดกับการรอเกรดทำไมถึงไม่เปิดโอกาสให้ขอหนังสือรับรองเกรดไปสอบได้หรือใบอย่างอื่นที่ยืนยันได้ มันทำให้หนูพลาดโอกาสกับงานดีๆหลายๆอย่างค่ะ รบกวนพิจารณาหน่อยนะคะ
kayzas
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2013, 15:08:35 »

เคยทำงานอยู่ในมหาวิทยาลัยราชภัฏนะครับ เคยทำเกี่ยวกับธุรการและพัสดุของศูนย์บริการ มรช. ถ้ามีประสบการณ์อยู่แล้วนี้ไปสมัครได้ไหมครับ
Sanchez
มัธยม
**

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2013, 14:51:33 »

ถ้าตรงตามเงื่อนไข

ก็มาสมัครได้ครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์