เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 พฤษภาคม 2024, 05:46:22
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  สุนัขไซบีเรีย หาย ออกจากบ้าน สองตัว รบกวนผู้ใดเห็นช่วยแจ้งด้วยครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน สุนัขไซบีเรีย หาย ออกจากบ้าน สองตัว รบกวนผู้ใดเห็นช่วยแจ้งด้วยครับ  (อ่าน 549 ครั้ง)
samrit.ph
ระดับ :ป.โท

« เมื่อ: วันที่ 24 ตุลาคม 2013, 23:00:50 »

สุนัขไซบีเรียเพศเมีย อายุ ประมาณ 1 ปี 5 เดือน สีไรท์เรด ตาสีอัลมอล และสุนัขไซบีเรีย เพศผู้ อายุ ประมาณ 10 เดือน สีน้ำตาล ตาสีฟ้า ออกไปพร้อมกัน เืมื่อประมาณ ทุ่มกว่าๆ วันที่ 24 ตุลาคม 2556 จนเดี๋ยวนี้ยังไม่เข้ามาออกไปตามแล้วหลายที่แถวบ้าน หากมีใครพบเห็นรบกวนช่วยส่งข่าวบอกด้วยครับ มีค่าเสียเวลาให้ครับ เป็นห่วงน้องหมาสองตัวนี้มากครับ ตอนนี้น่าจะหิวแล้ว อยู่แถว ท่ารถใหม่ ตะเคียนคู่ครับ ติดต่อ 0835701499  แบงค์ครับ  ขอความเห็นใจหน่อยครับ

samrit.ph

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 24 ตุลาคม 2013, 23:10:25 »

เพิ่มรูปครับ

dear_momoo
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 24 ตุลาคม 2013, 23:47:07 »

ขอให้หาเจอเร็วๆนะค่ะ (น้องหาย เพิ่งได้น้องคืน )เข้าใจความรู้สึกเรย
noomkwang
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2013, 08:47:40 »

น้องไซที่บ้านก็โดดออกจากกรงหายบ่อยคับ แต่ผมว่าส่วนมากถ้าเขาออกไปแล้วเขาจะกลับเข้ามาหาคนน่ะคับแล้วแต่ว่าคนที่เจอจะเป็นคนมีน้ำใจหรือคนที่ขโมยคับเพราะ ไซเข้ากับคนได้ทุกคนคับ เอาใจช่วยน่ะคับของให้หาน้องเจอ อีกอย่างไม่ว่าจะไม่ได้เหงหน้าเจ้าของนานเท่ารัยถ้ามาเจอกันก็จะกระโดดด้วยความดีใจคับ สู้ๆคับ
P KENNEL
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2013, 09:56:07 »

ฝาก ผู้ใหญ่บ้านประกาศ หาบอกชาวบ้านแถวนั้น ละติดประกระกาศ เดียวก็เจอ ครับ
eagle1
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2013, 18:22:21 »

ขอผมก็เคย หายไป 10 วัน ไปหาแถวบ้านก็ไม่เจอ
เจ้าไซ ไปไกลมากห่างจากบ้านผมไปถึง 3 หมู่บ้าน ระยะทาง 3 กม. พอดีมีคนใจดีเขาเลี้ยงโกลเด้น
มาเจอเลยเลี้ยงไว้ ผมให้เพื่อนในรัศมีแถวนั้นช่วยตาม เพื่อนเลยโทรมาบอก
นึกว่าไม่ได้คืนเสียแล้ว แนะนำนะครับไปแจ้งหมาหายที่ป้อมตำรวจในรัศมีแถวนั้นก่อนและให้เพื่อนช่วยอีกแรง
คนที่เจอเขาบอกว่ามันวนเวียนวิ่งไปวิ่งมาแถวนั้นเหมือนหาทางกลับบ้านไม่เจอ
ขอให้เจอไวไวครับเคยหายมาก่อนเข้าใจความรู้สึกดี

ขายกล้าผักต่างๆ 0902121089
samrit.ph

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2013, 17:24:26 »

ขอบคุณทุกท่านที่เป็นห่วง วันนี้ เช้ามือ น้องหมากลับบ้านมาแล้วครับ ผอม และดูหิวมากๆ

หน้า: [1] พิมพ์