เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 14:21:47
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  สอบถามเรื่องคอมพิวเตอร์
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน สอบถามเรื่องคอมพิวเตอร์  (อ่าน 2108 ครั้ง)
oxigenwow
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2010, 09:03:51 »

พอดีให้ช่างลงโปรแกรม Window ใหม่หลายรอบแล้ว
พอลงตัวสแกนไวรัส ตัวสแกนไวรัสก็ลบเกมส์ ออนใลน์ ของดิฉันหมดเกลี้ยงเลย
ต้องทำยังไงดี ทำหลายรอบก็เป็นแบบนี้ทุกรอบ เล่นเกมส์ไม่ได้เลย อดเล่นมานานแล้วเนี๊ยะ
อยากถามผู้รู้ช่วยตอบด้วยค่ะ
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2010, 09:05:35 »

ก็ลองเปลี่ยนตัว antivirus ดูสิครับ

oxigenwow
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2010, 09:10:25 »

เปลี่ยมาหลายตัวแล้ว ทั้งร่มแดง ,สแกนสีส้ม ,ตัวสแกนสีฟ้าa มันฆ่าเกมส์เกลี้ยงเลย ค่ะ
เล่นเกมส์ออนไลน์ไม่ได้เลยเซ็งมากๆๆ
£D_CHK.
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2010, 09:14:08 »

เกมส์อะไรเหรอครับที่ว่าโดนลบ ตอนนี้ใช้ NOD32 เล่นเกมส์ออนไลน์ไม่มีปัญหา
oxigenwow
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2010, 09:16:42 »

เกมส์อะไรเหรอครับที่ว่าโดนลบ ตอนนี้ใช้ NOD32 เล่นเกมส์ออนไลน์ไม่มีปัญหา
อ๋อ..เกมส์ SF ออดิชั่น น่ะค่ะลบเกลี้ยงเลย
แล้วNOD32 นี้หาได้จากที่ไหนค่ะ
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2010, 09:23:37 »

อ๋อ..เกมส์ SF ออดิชั่น น่ะค่ะลบเกลี้ยงเลย
แล้วNOD32 นี้หาได้จากที่ไหนค่ะ

http://www.nod325.com/

oxigenwow
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2010, 09:24:59 »

สงสัยคงไม่มีใครเคยพบเจอปัญหาแบบนี้แน่ๆๆเลย
ว้า!!!!!! คงอดเล่นเกมส์อีกนานแน่ๆๆ เฮ้อ.....
oxigenwow
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2010, 09:28:33 »

http://www.nod325.com/

ขอบคุณค่ะ คุณ Zombie01  และคุณ £dnäzïpünk ที่ช่วยตอบคำถาม
จะลองใช้ดูค่ะ
oxigenwow
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2010, 11:10:27 »

ยังเล่นเกมส์ไม่ได้เหมือนเคยค่ะ
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2010, 14:43:26 »

อยู่ไกลมั้ยครับ จากบ้านดู่ ผมแก้ให้ได้นะ  ยิงฟันยิ้ม

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
oxigenwow
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2010, 15:13:46 »

อยู่ไกลมั้ยครับ จากบ้านดู่ ผมแก้ให้ได้นะ  ยิงฟันยิ้ม
แก้ไข้ให้ได้จริงๆๆหรอค่ะ
อยู่แม่สายค่ะ
ถ้าเอาไปให้แก้ไขคิดเท่าไหร่ค่ะ
oxigenwow
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2010, 15:21:02 »

ตอนนี้ตัดปัญหาไม่ลงโปรแกรมสเกนไวรัส ก็ติดตั้งเกมส์ได้
แต่พอเข้าเล่นเกมส์ เล่นสักแป๊บก้อเด้งออก
ทั้งสองเกมส์เลยทั้งsf and audition
จนปํญาที่จะแก้ไขแล้ว ถ้าคุณช่วยได้จะเอาคอมไปที่ร้านคุณเลย
แล้วมีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ค่ะ
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2010, 15:28:54 »

ตอนนี้ตัดปัญหาไม่ลงโปรแกรมสเกนไวรัส ก็ติดตั้งเกมส์ได้
แต่พอเข้าเล่นเกมส์ เล่นสักแป๊บก้อเด้งออก
ทั้งสองเกมส์เลยทั้งsf and audition
จนปํญาที่จะแก้ไขแล้ว ถ้าคุณช่วยได้จะเอาคอมไปที่ร้านคุณเลย

ถ้าไม่เลวร้ายถึงกับต้องลงวินโดวส์ใหม่ก็ฟรีครับ

ยินดีปวดหัวแทน

ถ้าแค่ลงวินโดวส์ใหม่ก็ 150 ครับ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
oxigenwow
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2010, 15:32:43 »

งั้นได้เลยค่ะ....
แล้วไม่ทราบว่าร้านคุณอยู่ตรงไหนของบ้านดู่ค่ะ

maesai
ชั้นประถม
*

อย่ายอมแพ้ ถ้ายังไม่ได้ลงมือทำ

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2010, 17:06:44 »

ถ้าเป็นเกมส์ที่ไม่ถูกต้องตามลิขสิทธิ์ (ก๊อบ แคร็ก ต่างๆ) ส่วนมากจะมีไวรัสแถมมาครับ

แอนตี้ไวรัสที่ท่านใช้ดีอยู่แล้วครับ เกมส์ของท่านเป้นไวรัส แนะให้ลบทิ้งนะครับ

http://vampire-update.blogspot.com/ เว็บโหลดเพลงน้องใหม่
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2010, 17:24:13 »

ถ้าเป็นเกมส์ที่ไม่ถูกต้องตามลิขสิทธิ์ (ก๊อบ แคร็ก ต่างๆ) ส่วนมากจะมีไวรัสแถมมาครับ

แอนตี้ไวรัสที่ท่านใช้ดีอยู่แล้วครับ เกมส์ของท่านเป้นไวรัส แนะให้ลบทิ้งนะครับ

sf audition น่ะ ... ครับ  ยิ้มกว้างๆ

oxigenwow
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2010, 15:19:54 »

มันมีปัญหาแค่2เกมส์นี้เท่านั้นค่ะ คือ SF  กับ AUDITION ค่ะ ที่เล่นไม่ได้ เข้าไปเล่นได้สักกำเด่วก้อเด้งออกค่ะ

skillfull
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2010, 00:30:22 »

ทำร้านเน็ทเหรอครับ หรือว่าใช้เอง

อย่างแรกนะครับ ลงวินโดวใหม่ อย่าเพิ่งลงโปรแกรมอะไร สแกนไวรัสด้วย kraspersky ทุกไดร์ สามลงโปรแกรมให้ถูกต้อง

ไม่หายอีกก็ฟอร์แม็ตไปทั้งลูก ลงวินโดว ลงเกมส์

ไม่หายอีกก็ฟอแม็ต ล้มพาทิชั่น ตั้งใหม่ ลงวินโดว ลงเกมส์

ไม่หายอีกก็ บุบขว้างเต้อะ

เอาจริงๆนะครับ

ปัญหาเกือบทุกอย่างจากการ error ของโปรแกรม สามารถแก้ได้จากการแก้ไข registry ซึ่งแก้ไขเป็นกรณีไป

ซึ่งทางร้านซ่อมคอมทั่วไปในเชียงรายนั้น ผมไม่รู้ว่ามีคนที่มีความชำนาญด้านนี้หรือไม่ ต้องให้พวกที่เก่งๆด้านซอฟแวร์ดูให้

ถ้าไม่ติดอะไร ยกเคสมาให้ผมดูก็ได้นะ ฟรีไม่คิดตัง อีกวันก็มาเอา

แนะนำนิด 99เปอร์เซ็นของการเสียจากการโดนโจมตีด้วยไวรัส สามารถแก้ไขได้ด้วย google

ส่วนพวกที่ชอบลงใหม่มีมีอะไรหรอก มันง่ายที่จะแก้ แต่พอลงใหม่คอมเราก็ไม่เหมือนเดิม ต้องมานั่งปรับแต่งใหม่อีก เสียเวลาพอกัน แต่ไม่เสียเวลาคนซ่อม
คอมต้นไม้
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

ราคาไม่สำคัญ สำคัญอยู่ที่น้ำใจครับ

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2010, 08:41:20 »

ตอนที่เด้งออกมันแจ้งerrorว่าใงครับ

Iro Iro Sabisu  Homeservice  บ้านดู่
รับ เชอวิต ซ่อมแซมและปรับปรุง บ้าน อาคาร สำนักงาน ร้านค้า หอพัก คอนโด  ให้คำปรึกษาและออกแบบฟรี
097-3416-863  ช.นุ
oxigenwow
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2010, 10:15:34 »

ทำร้านเน็ทเหรอครับ หรือว่าใช้เอง

อย่างแรกนะครับ ลงวินโดวใหม่ อย่าเพิ่งลงโปรแกรมอะไร สแกนไวรัสด้วย kraspersky ทุกไดร์ สามลงโปรแกรมให้ถูกต้อง

ไม่หายอีกก็ฟอร์แม็ตไปทั้งลูก ลงวินโดว ลงเกมส์

ไม่หายอีกก็ฟอแม็ต ล้มพาทิชั่น ตั้งใหม่ ลงวินโดว ลงเกมส์

ไม่หายอีกก็ บุบขว้างเต้อะ

เอาจริงๆนะครับ

ปัญหาเกือบทุกอย่างจากการ error ของโปรแกรม สามารถแก้ได้จากการแก้ไข registry ซึ่งแก้ไขเป็นกรณีไป

ซึ่งทางร้านซ่อมคอมทั่วไปในเชียงรายนั้น ผมไม่รู้ว่ามีคนที่มีความชำนาญด้านนี้หรือไม่ ต้องให้พวกที่เก่งๆด้านซอฟแวร์ดูให้

ถ้าไม่ติดอะไร ยกเคสมาให้ผมดูก็ได้นะ ฟรีไม่คิดตัง อีกวันก็มาเอา

แนะนำนิด 99เปอร์เซ็นของการเสียจากการโดนโจมตีด้วยไวรัส สามารถแก้ไขได้ด้วย google

ส่วนพวกที่ชอบลงใหม่มีมีอะไรหรอก มันง่ายที่จะแก้ แต่พอลงใหม่คอมเราก็ไม่เหมือนเดิม ต้องมานั่งปรับแต่งใหม่อีก เสียเวลาพอกัน แต่ไม่เสียเวลาคนซ่อม
ทำมาหมดแล้วค่ะ สงสัยจะต้องบุบขว้างเหี๊ยะแต๊ก๊ะ ฮ่าๆๆๆๆ

ตอนที่เด้งออกมันแจ้งerrorว่าใงครับ
ปัญหา...สำหรับเกมส์ AUDITION คือแบบว่าเข้าออดิชั่นได้ โหลดแพทได้ เข้าServerได้ แต่พอจะกดเข้าChannelเข้าไม่ได้เด้งออก
ขึ้นคำว่า"ถูกตัดออกจากเซิร์ฟเวอร์ ขออภัยค่ะ"
---
ปัญหา SF คือเข้าเล่นเกมส์ได้หมด เล่นสักแป๊บเด่วก็เด้งออกแบบไม่มีอะไรขึ้นเลย

เครื่องไม่มีโปรแกรมช่วยเล่นค่ะ เพราะล้างเครื่องลงโปรแกรมใหม่

ปัญหามันเกิดตอนลงโปรแกรมใหม่ค่ะ เลยงงมากๆๆ
ส่วนเกมส์GHOST และYULGANG เล่นได้ปกติดี
เน็ตต่อได้ลื่นๆๆแรงๆๆ ฮ่าๆๆ

ขอบคุณสำหรับคำตอบของทุกท่านน่ะค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 ธันวาคม 2010, 10:17:47 โดย โ0Lปิ้ล » IP : บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 พิมพ์