เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 18:01:46
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  งานบ้านงานครัว คลีนิค ถามหมอ เรื่องสุขภาพ (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  อยากสอบถาม เรื่อง วิธีทำให้ไม่เกิดอารมณ์ ทางเพศ ถาวร
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน อยากสอบถาม เรื่อง วิธีทำให้ไม่เกิดอารมณ์ ทางเพศ ถาวร  (อ่าน 980 ครั้ง)
ploy_One
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2013, 09:40:44 »

คือว่าเรื่องของเรื่อง ผมไม่ต้องการมันแล้ว จะทำยังดีครับ ผมไม่อยากมีอารมณ์แบบนั้นแล้ว มันทำให้ผมไม่สามารถเจอรักแท้ จริงๆ สักที  ทุกครั้งที่ผมรักใครผมรักมากนะ แต่พอมีอารมณ์ อย่างว่าขึ้นมา ทำไมผมรู้สึกไม่ได้รักพวกเขาเหล่านั้นเลย ผมอยากมีความรักมากกว่า มีอารมณ์ แบบนี้ ช่วยผมด้วย

ใครที่เป็น หมอ ช่วยให้คำแนะนำผมด้วย
บ้านฮอมฮัก
ID-line cat-cream
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2013, 13:07:59 »

ปัญหาคุณนี่แปลกเนอะ มีแต่ผู้ชายส่วนมากจะกลัวปัญหาเสื่อมสมรรถภาพ แต่เราว่าปัญหามันไม่ได้อยู่ที่อารมณ์นี้หรอก มันอยู่ที่จิตใจคุณต่างหากที่ทำไมพอนอนกับคนรักแล้วถึงเกิดความรู้สึกไม่รักเค้าขึ้นมา ปัญหาแบบนี้จิตแพทย์น่าจะช่วยคุณได้นะ ยิ้ม ยิ้ม
chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2013, 13:32:55 »

ตอนเลยครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
คนริมทาง27/30
DavidsofAJ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2013, 13:39:43 »

ตอนเลยครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ขยิบตา แลบลิ้น

ploy_One
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2013, 19:06:11 »

ขอบคุณ ทุกๆ คำแนะนำครับ ทุกวันนี้มันคือปัญหาใหญ่ ของผมไปแล้ว ผมรู้ ผมทำกับทุกๆคนไว้เยอะ พอล่ะ ไม่เอาล่ะ ผมจะไปปรึงษา แพท ทันที
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2013, 19:14:46 »

อารมณ์ทางเพศ ไม่จำเป็นต้องทำให้หายไปเสมอครับ

ผมว่าคุณมีปัญหาเรื่องการจัดการกับอารมณ์เหล่านั้นมากกว่า

ถามว่า ทุกครั้งที่คุณมี คุณจัดการกับมันยังไง ... ต้องลงด้วยกิจกรรมบนเตียงเสมอเลยหรอครับ

มนุษย์ทุกคนต้องมีอารมณ์ทางเพศ แต่ละคนแสดงออกมากน้อยไม่เท่ากัน

บางคนนิสัยเงียบๆ แต่ความต้องการสูง

บางคนแสดงออกมาก แต่ความต้องการไม่สูงก็มี

เหตุการณ์ทั้งหมดที่พบเจอมา ที่ท่านว่าไว้ว่า

"มันทำให้ผมไม่สามารถเจอรักแท้ จริงๆ สักที  ทุกครั้งที่ผมรักใครผมรักมากนะ แต่พอมีอารมณ์ อย่างว่าขึ้นมา ทำไมผมรู้สึกไม่ได้รักพวกเขาเหล่านั้นเลย ผมอยากมีความรักมากกว่า มีอารมณ์ แบบนี้ ช่วยผมด้วย "

ผมว่า ท่านน่าจะมีปัญหาจากการจัดการอารมณ์ตัวเองมากกว่า

ถ้าคิดว่าความรักกำลังไปได้ดี ยังไม่ได้อยากเริ่มต้นด้วยอะไรแบบนั้น

ลองเปลี่ยนลักษณะการสื่อสารความรัก จากการสัมผัส การจูบ เป็นการให้ความรักทางอื่น

อาจจะให้ด้วยความรู้สึกดีดี การพูดจา ดูแล เอาใจใส่ น่าจะทำได้ดีกว่า

เพราะผู้หญิงบางคน ก็ไม่จำเป็นต้องใช้ร่างกายสื่อสารนะครับ

ท่านอยากได้ความรัก ท่านก็ต้องให้ความรักกับพวกเขา

อย่าอยากได้ความรัก แต่ยัดเยียดอารมณ์ทางเพศให้เขา

เปลี่ยนลักษณะการสื่อสารครับ น่าจะช่วยได้มากกว่าตอน ...

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
ploy_One
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2013, 22:24:58 »

อารมณ์ทางเพศ ไม่จำเป็นต้องทำให้หายไปเสมอครับ

ผมว่าคุณมีปัญหาเรื่องการจัดการกับอารมณ์เหล่านั้นมากกว่า

ถามว่า ทุกครั้งที่คุณมี คุณจัดการกับมันยังไง ... ต้องลงด้วยกิจกรรมบนเตียงเสมอเลยหรอครับ

มนุษย์ทุกคนต้องมีอารมณ์ทางเพศ แต่ละคนแสดงออกมากน้อยไม่เท่ากัน

บางคนนิสัยเงียบๆ แต่ความต้องการสูง

บางคนแสดงออกมาก แต่ความต้องการไม่สูงก็มี

เหตุการณ์ทั้งหมดที่พบเจอมา ที่ท่านว่าไว้ว่า

"มันทำให้ผมไม่สามารถเจอรักแท้ จริงๆ สักที  ทุกครั้งที่ผมรักใครผมรักมากนะ แต่พอมีอารมณ์ อย่างว่าขึ้นมา ทำไมผมรู้สึกไม่ได้รักพวกเขาเหล่านั้นเลย ผมอยากมีความรักมากกว่า มีอารมณ์ แบบนี้ ช่วยผมด้วย "

ผมว่า ท่านน่าจะมีปัญหาจากการจัดการอารมณ์ตัวเองมากกว่า

ถ้าคิดว่าความรักกำลังไปได้ดี ยังไม่ได้อยากเริ่มต้นด้วยอะไรแบบนั้น

ลองเปลี่ยนลักษณะการสื่อสารความรัก จากการสัมผัส การจูบ เป็นการให้ความรักทางอื่น

อาจจะให้ด้วยความรู้สึกดีดี การพูดจา ดูแล เอาใจใส่ น่าจะทำได้ดีกว่า

เพราะผู้หญิงบางคน ก็ไม่จำเป็นต้องใช้ร่างกายสื่อสารนะครับ

ท่านอยากได้ความรัก ท่านก็ต้องให้ความรักกับพวกเขา

อย่าอยากได้ความรัก แต่ยัดเยียดอารมณ์ทางเพศให้เขา

เปลี่ยนลักษณะการสื่อสารครับ น่าจะช่วยได้มากกว่าตอน ...
ขอบคุณครับ ท่านเว็ป ผมไม่ไปปรึกษา แพท แล้ว  ผมต้องรู้จัก จัดการตัวเอง มากกว่านี้ ขอบคุณครับ
Yosita
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 11 พฤศจิกายน 2013, 22:55:02 »

แนะนำให้ไป ปรึกษา หมอ ค่ะ อาจจะเป็นปัญหาทาง จิตใจเรามากกว่านะ ลองไปหาหมอจิตแพทย์ดูนะค่ะ
Fabreguz
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 12 พฤศจิกายน 2013, 13:21:45 »

เรื่อง อารมณ์ทางเพศนี่มันเป็น กามราคะ เป็นกิเลสอย่างนึงครับ ถึงเราจะตอน จะตัด ไปแล้ว มันก็ยังมีอารมณ์อยากอยู่ เพียงแต่อวัยวะมันหายไปแค่นั้นเอง ถ้าไม่อยากให้มีความกำหนัดทางเพศ ตัดขาดเลย ลองฝึกเพ่งอสุภะ ดูสิครับ ปฏิบัติธรรม รักษาศีล ฝึกสมาธิ ภาวนา และเพ่งอสุภะคือรูปซากศพต่างๆ ศพเน่า ศพขาดท่อน ศพน้ำหนองบวม  ซากโครงกระดูก ดูเพ่งทุกวันๆ แล้วน้อมมาพิจารณาใส่ตัวใส่ตนบ่อยๆ ถ้าตัดกามราคะขาด ก็บรรลุธรรมเป็นพระอนาคามีเลยครับ กามราคะนี้รวมถึง ความอยากทาง ตา หู จมูก ลิ้น กาย ใจ ทำให้เราพ้นทุกข์เรื่องกามไปได้ครับ ไม่อยากกาม เพียงแค่รู้... ลองดูสิครับ...
หน้า: [1] พิมพ์