เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 09:02:50
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ปัญหา Facebook กับ E72 ครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ปัญหา Facebook กับ E72 ครับ  (อ่าน 1219 ครั้ง)
pond_marine49
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 23 พฤศจิกายน 2010, 10:59:49 »

ปกติ E72 จะมี บุ๊คมาร์ค สำหรับ Facebook มาให้

แต่การเล่นผ่าน บุ๊คมาร์ค เวลาอัพรูป มันจะขึ้นเป็นชื่อไฟล์ ไม่สามารถเห็นรูปก่อนอัพได้ และไม่สามารถเขียนบรรยายภาพก่อนอัพรูปได้ด้วย

ผมก็เลยไปโหลดปลั๊กอินชื่อ furtiv มา แต่ข้อเสียคือ  ไม่สามารถเขียนบรรยายภาพก่อนอัพรูปได้เช่นกัน แถมยังอัพรูปไปยัง  furtiv mobile Photos ซึ่งเป็นอัลบั้ม ที่ตัวปลั๊กอิน สร้างขึ้นมา

ผมก็โหลดโปแกรม Gravity มาอีก ปัญหาก็คือ ไม่สามารถอัพโหลดรูปได้

ประเด็นคือ ใครพอจะทราบบ้างครับว่า E72 สามารถ เล่น Facebook แล้วสามารถอัพรูปพร้อมเขียนบรรยายใต้ภาพได้ เหมือนเล่น App Facebook ของ C6 ได้บ้างครับ

++++++++++++++++++++++

ข้อ 2

ปกติ App Facebook ของ C6 กับ E5 เวลา่มีการแจ้งเตือนใหม่ ที่เกี่ยวข้องกับเรา จะมีการแจ้งเตือนหรือไม่ครับ ผมเล่น App facebook C6 ของแฟน ไม่ยักกะมีครับ แล้วแบบนี้ เวลามีการแจ้งเตือนมา เราจะทราบได้อย่างไรครับ

+++++++++++++++++

ข้อ 3

App facebook ของ E5 กับ C3 เหมือนกันหรือไม่ครับ

+++++++++++++++++

ข้อ 4

ในเมื่อ E5 กับ E72 เป็น S 60 V3 เหมือนกัน แต่ทำไมถึงมี App Facebook เฉพาะ E5 ครับ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่าน และตอบครับ

ปล. ผมพึ่งซื้อ E72 มาประมาณ 1 อาทิตย์ครับ รู้สึกว่า C6 ดีกว่าเยอะ แต่ก็พยายามหาโปแกรม ให้มันใช้งานง่ายขึ้นครับ
หน้า: [1] พิมพ์