เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 03:51:03
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ศาสนา กิจกรรมทางวัด (ผู้ดูแล: ap.41, ลุงหนาน)
| | |-+  ใครทำนายฝันเป็นบ้างครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ใครทำนายฝันเป็นบ้างครับ  (อ่าน 1695 ครั้ง)
army257
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2013, 06:22:40 »

แฟนผมใกล้จะคลอดล่ะครับแล้วผมฝันว่า มีคนเอาจดหมายมาให้ แล้วก็มี ทีวี ตู้เย็น เสื้อผ้า และเค้าพูดว่า เอาของพวกนี้มาให้เพราะ เค้าทำลูกของผม หัวทุบครับ ตอนนี้ไม่สบายใจเลยครับลูกก็ใกล้คลอดแล้ว อีกประมาณ 2-3อาทิดนร้แล้ว

.สวยดยอดเลยคับลวดเพี้ยยยยย.
naylex
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2013, 07:54:24 »

อัลตร้าซาวด์ ดู หรือยัง

คุณต้องเป็นกำลังใจให้ภรรยา และลูกในท้องนะครับ
โปรดหนักแน่น และอย่าแสดงอารมณ์ กังวล กับแค่ความฝันเพียงเท่านี้

ให้ภรรยาของคุณ สบายใจให้มากที่สุด (ก่อนที่เธอจะคลอด)
หากมีโอกาสพาไปทำบุญขอพรพระ(อย่าไกลนักนะครับ เป็นห่วง)
หรือสวดมนต์ขอพรพระที่บ้าน และญาติผู้ใหญ่
จะได้สบายใจและมีกำลังใจมากขึ้น

ผมขอเป็นกำลังใจ และขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ปรารถนาสารพัดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดั่งใจจง
aroon_na
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2013, 10:01:27 »

แฟนผมใกล้จะคลอดล่ะครับแล้วผมฝันว่า มีคนเอาจดหมายมาให้ แล้วก็มี ทีวี ตู้เย็น เสื้อผ้า และเค้าพูดว่า เอาของพวกนี้มาให้เพราะ เค้าทำลูกของผม หัวทุบครับ ตอนนี้ไม่สบายใจเลยครับลูกก็ใกล้คลอดแล้ว อีกประมาณ 2-3อาทิดนร้แล้ว
เข้าวัดทำบุญ ตานขันข้าวหื้อเทวบุตรเทวดา เจ้ากรรมนายเวร+สังฆทานสักชุด  ผมทำแบบนี้ประจำคับเวลามีเรื่องบ่สบายใจ.. ยิ้ม

army257
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2013, 11:29:47 »

อัลตร้าซาวด์ ดู หรือยัง

คุณต้องเป็นกำลังใจให้ภรรยา และลูกในท้องนะครับ
โปรดหนักแน่น และอย่าแสดงอารมณ์ กังวล กับแค่ความฝันเพียงเท่านี้

ให้ภรรยาของคุณ สบายใจให้มากที่สุด (ก่อนที่เธอจะคลอด)
หากมีโอกาสพาไปทำบุญขอพรพระ(อย่าไกลนักนะครับ เป็นห่วง)
หรือสวดมนต์ขอพรพระที่บ้าน และญาติผู้ใหญ่
จะได้สบายใจและมีกำลังใจมากขึ้น

ผมขอเป็นกำลังใจ และขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ขอขอบคุณพวกคุณมากๆๆๆครับ

.สวยดยอดเลยคับลวดเพี้ยยยยย.
์Napatsawan
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2013, 11:32:56 »

ไม่น่าจะมีอะไรนะค่ะ ฝันนี้อาจเกิดจากความกังวลเพราะใกล้คลอดแล้ว ให้กำลังใจกันเยอะๆๆนะค่ะ แค่สวดมนต์ที่บ้าน ก็พอแล้วค่ะ ขอให้คุณพระคุ้มครองทั้งคุณแม่คุณลูกนะค่ะ  ยิ้ม
Patt
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2013, 11:35:25 »

ถ้าท่านได้ฝันเห็นซองจดหมาย หรือได้รับซองจดหมายสีขาวนั้น ทำนา ยฝันว่า หน้าที่การงานของท่านจะดีขึ้นจะเจริญรุ่งเรืองก้าวหน้า ผู้บังคับบัญชาจะเห็นดีเห็นชอบในการทำงานของท่าน อาจจะได้รับง านใหม่เพิ่มเติมทำอีกโดยจะได้รับผลตอบแทนมากเพิ่มขึ้นอย่างน่าพ อใจ ถ้าเป็นซองจดหมายสีชมพู จะได้พบเจอกับคู่ครองคนรักหรือจะได ้รับการตกลงปลงใจกันในเร็ว ๆนี้ ถ้าซองจดหมายสีฟ้า จะมีคนนำของ ฝากของกำนัลมาให้ ถ้าซองจดหมายสีแดง ระวังสุขภาพหรืออุบัติเหตุ ของบุตรหลานญาติพี่น้อง

หวย เลขเด็ด เลขความฝันได้แก่เลข - ถูกหวย สลากกินแบ่งรัฐบาล ได้ เลขเด็ด อ ย่าลืมไปทำบุญด้วยการให้ทานอะไรก็ได้ เช่น ซื้อสัตว์ท ี่ตลาดไป ปล่อย ถวายสังฆทานอุทิศส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวร ผู้ล่วงลับไป แล้ว ให้เงินแก่คนยากไร้ ตามกำลังทรัพย์ที่พอดี
 เลขเสี่ยงโชค 76 ,42, 744, 247,67,24

ลองเข้า กูเกิ้ล มาค่ะ ยิงฟันยิ้ม

KUN2551
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2013, 12:15:58 »

ผมว่าไม่มีอะไรนะครับฝันร้ายจะกลายเป็นดี
ถ้าไม่สะบายใจก็ไปทำบุญที่วัด (ตานหาเจ้ากรรมนายเวร)
ตอนเมียผมใกล้คลอดก็เป็นเหมือนกันครับไปถามคนเฒ่าคนแก่
ท่านบอกว่าเป็นความกังวลใจของเราเองเลยเก็บไปฝัน
ทำใจให้สบายครับไม่ต้องเป็นห่วง
Sanchez
มัธยม
**

True Love Never Grows Old. "รักแท้ไม่เคยแก่ชรา"

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2013, 12:49:40 »

ถ้าท่านได้ฝันเห็นซองจดหมาย หรือได้รับซองจดหมายสีขาวนั้น ทำนา ยฝันว่า หน้าที่การงานของท่านจะดีขึ้นจะเจริญรุ่งเรืองก้าวหน้า ผู้บังคับบัญชาจะเห็นดีเห็นชอบในการทำงานของท่าน อาจจะได้รับง านใหม่เพิ่มเติมทำอีกโดยจะได้รับผลตอบแทนมากเพิ่มขึ้นอย่างน่าพ อใจ ถ้าเป็นซองจดหมายสีชมพู จะได้พบเจอกับคู่ครองคนรักหรือจะได ้รับการตกลงปลงใจกันในเร็ว ๆนี้ ถ้าซองจดหมายสีฟ้า จะมีคนนำของ ฝากของกำนัลมาให้ ถ้าซองจดหมายสีแดง ระวังสุขภาพหรืออุบัติเหตุ ของบุตรหลานญาติพี่น้อง

หวย เลขเด็ด เลขความฝันได้แก่เลข - ถูกหวย สลากกินแบ่งรัฐบาล ได้ เลขเด็ด อ ย่าลืมไปทำบุญด้วยการให้ทานอะไรก็ได้ เช่น ซื้อสัตว์ท ี่ตลาดไป ปล่อย ถวายสังฆทานอุทิศส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวร ผู้ล่วงลับไป แล้ว ให้เงินแก่คนยากไร้ ตามกำลังทรัพย์ที่พอดี
 เลขเสี่ยงโชค 76 ,42, 744, 247,67,24

ลองเข้า กูเกิ้ล มาค่ะ ยิงฟันยิ้ม

55555 อยากรู้อะไรถามกูเกิ้ล
teetee2011
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2013, 21:34:13 »

นิมนต์พระประพรมน้ำพระพุทธมนต์แล้วสวดยันทุนนิมิตตังครับ  (ขอบอกบทนี้สุดยอดมาก ๆ )
แล้วคุณจะสบายอย่างไม่น่าเชื่อยิ่งสวดท่องบ่นด้วยตนเองจะดีมากก ขอให้โชคดี   ลูกของคุณจะเป็นคนนำโชคมาให้ทั้งหน้าที่การงานและสิ่งของนะครับ
nantong
ปั๋น กั๋นฮู้ แล้วก่อยเอาไปกึ๊ดอ่าน กั๋น แหมกำ อาจมีผิดถูก ฯ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 11 พฤศจิกายน 2013, 01:53:39 »

ไหว้สา
ฝันร้าย  ทำให้ ไม่สบายใจ  ขอให้ ทำอย่าง อาจารย์ทีที บอก
 หรือ  ทำบุญ กุศล ใด ๆ หรือ อุทิศบุญ ที่เคยมีมาแต่ อดีตชาติ ฮอด ปัจจุบันชาติ ให้ ผู้ ที่เกี่ยวข้อง ใน ความฝัน

ทำยังไง  ให้เกิด ความสบายใจ  คือ  สิ่งที่ดี  บุญกุศลต่าง ๆ

ขอ เป็น กำลังใจ  ให้ พลังจิตอันเข้มแข็ง
ขออำนาจ พุทธ ธัมม์ สงฆ์ เบิกเอา บุญ กุศล  ของ หนานธง ตั้งแต่ ใน อดีตชาติ ฮอด ปัจจุบันชาติ อานิสงส์ผล ของ บุญ  ความดีงาม ที่จัก มีแก่ หนานธง เพียงใด
ขอ ให้จงมาเป็น บุญ กุศล อานิสงส์ผลบุญ  แก่  ลูก พร้อมทั้ง เทวดา ที่ รักษาตัวลูกน้อย ของ ท่าน เพียงนั้น ด้วยเทอญ

สาธุ ๆ ๆ  อนุโมทามิ     
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 พฤศจิกายน 2013, 01:56:42 โดย nantong » IP : บันทึกการเข้า

หนานขี้อู้หำยาน : นายจิราวัฒน์  โสรัจพงศ์เกษม / หนานธง   อีเมล : k e n g k a b h e n g @ g m a i l . c o m    มือถือ  081 777  51 76
หน้า: [1] พิมพ์