เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 20:59:03
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  กิจกรรมท่องเที่ยว/โปรแกรมทัวร์/รถเช่า (ผู้ดูแล: ⒷⒼ*, JAMES ..., ~อั่ย มู๋อ้วน*)
| | |-+  สอบถาม เส้นทางค่ะ ค่ะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน สอบถาม เส้นทางค่ะ ค่ะ  (อ่าน 556 ครั้ง)
Maewdn
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2013, 13:06:31 »

เมื่อวาน โดนใบสั่งมา พอดีรีบเข้าห้องสอบ เลยไม่ได้จ่าย ออกมาฝนตก ตำรวจคงกลับหมดร่ะ ไม่ทราบว่า ชำระเงินได้ที่ไหนค่ะ ขอเป็นเส้นทางนะค่ะ เมื่อวานถามตำรวจ ตำรวจตอบว่า สภ.ในเมือง เราก็ย้ำอีกที่่าตรงไหนค่ะ ตำรวจก็ยังตอบว่า ในเมืองๆ เรารีบเข้าห้องสอบเลยก่ะจะมาจ่ายทีหลัง แต่พอออกมา ก็ไม่มีใครอยู่แล้ว รบกวนผู้รู้ด้วยนะค่ะ  
  เรา ไม่ใช่คนที่นี้ ขอเป็น อะไรที่เด่นๆนะค่ะ ถ้าบอกเส้นทาง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 กันยายน 2013, 13:15:11 โดย Maewdn » IP : บันทึกการเข้า
oyoyo *^_^*
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2013, 13:07:47 »

โดนใบสั่งในเมืองใช่ไม๊ครับ ถ้างั้นก็ไป สภ.เมืองก็น่าจะถูกล่ะครับ ถามทางใครก็ได้ รู้จักกันทุกคนล่ะครับ

"มนุษย์ใช้เหตุผลทางความคิด
ในการตัดสินว่าอะไรถูกอะไรผิด
ขณะที่ธรรมชาติใช้ความจริงทางจิต
ในการตัดสินว่าอะไรเป็นบุญอะไรเป็นบาป"

วาทะดังตฤณ "ด้วยความเป็นห่วง"
Maewdn
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2013, 13:11:44 »

โดนใบสั่งในเมืองใช่ไม๊ครับ ถ้างั้นก็ไป สภ.เมืองก็น่าจะถูกล่ะครับ ถามทางใครก็ได้ รู้จักกันทุกคนล่ะครับ
ไม่ค่ะ ทางเข้า มหาลัยค่ะ คือคิดว่ามีผู้รู้ไงค่ะ เลย นึกว่าจะมีคนบอกทาง ก่ะไปแล้วถึงเลย เพราะ เด๋วต้องมาติวสอบค่ะ ไม่อยาก ไปถาม ข้างทาง
Maewdn
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2013, 13:16:33 »

รบกวนผู้ที่ต้องการบอกทางจิงๆนะค่ะ
SpiriT_
สิ่งสำคัญ !!!
ระดับ ป.ตรี

(: ไม่มีอะไรมากมาย ก๊แค่เดิม ๆ ! ! !

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2013, 13:23:02 »

รบกวนผู้ที่ต้องการบอกทางจิงๆนะค่ะ

มหาลัยไหนคับ จะได้คำนวน เส้นทาง

,,,ถ้าบินได้บินไปแล้ว !! (:
Maewdn
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2013, 13:26:41 »

มหาลัยไหนคับ จะได้คำนวน เส้นทาง
ราชภัฏค่ะ ยิ้ม
zerosix007
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

+= วิศวกร จนๆ =+

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2013, 13:30:41 »

จ่ายที่สถานนีหลังบ้านดู่เมืองไหม่เลยครับไม่ต้องไปในเมืองเมื่อก่อนก็จ่ายตรงนั้น

เริ่มต้นที่ดีมีชัยไปกว่าครึ่ง.........
SpiriT_
ระดับ ป.ตรี

(: ไม่มีอะไรมากมาย ก๊แค่เดิม ๆ ! ! !

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2013, 13:38:33 »

ออกจาก ราชภัฏ  เจอไฟแดง ตรงไปทางบ้านดู่เมืองใหม่ จะเจอ4แยก เลี้ยวซ้ายจะไปป้อมบ้านดู่ เลี้ยวขวาจะเป๊นที่จีดถนนคนเดินวันอังคาร ตรงไปจะเป๊นโรงแรมน้ำทอง  ถ้าบ้านดู่มีที่เมืองใหม่แหละคับลองไปดู

Maewdn
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2013, 19:29:31 »

+ 1  ขอบคุณค่ะพี่ แล้ว ใบขับขี่ หนูอ่าค่ะ ยังได้คืนใช่ป่าวว
papapan
มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2013, 19:42:39 »

ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 กันยายน 2013, 21:16:54 โดย papapan » IP : บันทึกการเข้า
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2013, 19:58:54 »

ออกจาก ราชภัฏ  เจอไฟแดง ตรงไปทางบ้านดู่เมืองใหม่ จะเจอ4แยก เลี้ยวซ้ายจะไปป้อมบ้านดู่ เลี้ยวขวาจะเป๊นที่จีดถนนคนเดินวันอังคาร ตรงไปจะเป๊นโรงแรมน้ำทอง  ถ้าบ้านดู่มีที่เมืองใหม่แหละคับลองไปดู

อืม....ไปจ่ายโรงพักบ้านดู่  แล้วจะได้ใบขับขี่คืนรึเปล่าครับ  ตำรวจบอกว่าให้ไปจ่ายในเมือง  งั้นก็แสดงว่า ตำรวจในเมืองเป็นคนจับ ใบขับขี่ก็ต้องอยู่ในเมืองซิครับ ไปอยู่ ทำไมบ้านดู่  

เส้นทางการไป สภ.เมืองนะครับ   ขับรถตรงจาก ราชภัฏเข้ามาทางตัวเมืองประมาณ  12 กม. เจอไฟแดงห้าแยกพ่อขุน  ให้เลี้ยวขวา  ขับตรงไปเรื่อยๆเลี้ยวขวาตรงไฟแดงที่  3 แล้วก็เจอครับ ขากลับก็ขับตรงไปทางสะพานใหม่ สะพานที่สวยๆนะครับ ตรงไปเรื่อยๆจนสุดถนน เดี๋ยวก็ออกถนนใหญ่เอง

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
Maewdn
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2013, 20:22:30 »

ออกจาก ราชภัฏ  เจอไฟแดง ตรงไปทางบ้านดู่เมืองใหม่ จะเจอ4แยก เลี้ยวซ้ายจะไปป้อมบ้านดู่ เลี้ยวขวาจะเป๊นที่จีดถนนคนเดินวันอังคาร ตรงไปจะเป๊นโรงแรมน้ำทอง  ถ้าบ้านดู่มีที่เมืองใหม่แหละคับลองไปดู

อืม....ไปจ่ายโรงพักบ้านดู่  แล้วจะได้ใบขับขี่คืนรึเปล่าครับ  ตำรวจบอกว่าให้ไปจ่ายในเมือง  งั้นก็แสดงว่า ตำรวจในเมืองเป็นคนจับ ใบขับขี่ก็ต้องอยู่ในเมืองซิครับ ไปอยู่ ทำไมบ้านดู่  

เส้นทางการไป สภ.เมืองนะครับ   ขับรถตรงจาก ราชภัฏเข้ามาทางตัวเมืองประมาณ  12 กม. เจอไฟแดงห้าแยกพ่อขุน  ให้เลี้ยวขวา  ขับตรงไปเรื่อยๆเลี้ยวขวาตรงไฟแดงที่  3 แล้วก็เจอครับ ขากลับก็ขับตรงไปทางสะพานใหม่ สะพานที่สวยๆนะครับ ตรงไปเรื่อยๆจนสุดถนน เดี๋ยวก็ออกถนนใหญ่เอง
ออกถนนใหญ่ เจอเลยใช่ไหมค่ะ ขอบคุณ พี่มากเลยค่ะเป็นประโยชน์ อย่างมากเลย ค่ะ  ยิ้ม
–•“IdD”•–
มัธยม
**

นานา จิตตัง

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2013, 20:26:07 »

https://maps.google.co.th/maps?q=%E0%B8%AA%E0%B8%A0%E0%B8%AD+%E0%B9%80%E0%B8%8A%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%87%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%A2&bav=on.2,or.r_cp.r_qf.&bvm=bv.53077864,d.bmk,pv.xjs.s.en_US.b5VD5atLOcw.O&biw=1366&bih=667&dpr=1&um=1&ie=UTF-8&hl=th&sa=N&tab=wl

ดูจาก สตีทวิว ก็ได้ครับ ง่ายดี
Maewdn
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2013, 20:29:51 »

แจ่มเลย อยู่ใกล้วัดซะด้วย ทำบุญล้างซวย ไปในตัว ฮ่าาา
SpiriT_
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2013, 21:43:34 »

อะไรมันจะขนาดนั้น แหมๆ ถึงกับทำบุญล้างซวยกันเลย ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

Maewdn
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2013, 08:28:41 »

อะไรมันจะขนาดนั้น แหมๆ ถึงกับทำบุญล้างซวยกันเลย ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
5555  เพื่อ ...........(เจ้ากรรม นายเวร) เขาจะได้รับมั้งอะไรมั้ง ฮ่าาา D ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
หน้า: [1] พิมพ์