เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 05:11:39
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  อยากสอบถามผู้ที่ใช้งาน ios 7 ครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน อยากสอบถามผู้ที่ใช้งาน ios 7 ครับ  (อ่าน 1506 ครั้ง)
oroboros
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2013, 20:33:34 »

พอดีน้องสาวของผมไม่กล้าอัพ กลัวว่าจะไม่ดี เปลืองแบต บลาๆ
เลยอยากมาถามผู้ที่ได้ใช้แล้วอะครับ ว่ามีปัญหา ข้อดี-ข้อเสีย อะไรบ้าง
ขอบคุณครับ

jobwork
จ๊อบฟิตเนส
แฟนพันธ์แท้
*

จ๊อบฟิตเนส

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2013, 14:55:21 »

นั่นสิ เห็นเขาว่าเปลืองแบตเหมือนกัน

ร้านจ๊อบฟิตเนสสันโค้งน้อย ซ.9 รายวัน ครั้งละ25 บาท สมาชิกรายเดือน 350 บาทครับ 083-6244662
https://www.facebook.com/profile.php?id=100005707155608
armtanapat322
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2013, 18:55:50 »

4s อัพแล้วมีค้างบ้างหน่วงๆๆ
5  อัพแล้วไม่มีปัญหาประการใดครับ

biru
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2013, 23:17:01 »

แบตจะหมดเร็วหมดช้าขึ้นอยู่กับผู้ใช้ กับเปิดอะไรไว้สิ้นเปลืองหรือเปล่า ผมอัพแล้วก็ใช้ได้ปกติดี i5 ในเว็บมีวิธีบอกการประหยัดแบตคับ เยอะแยะเลย
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2013, 23:20:44 »

พวกที่ว่าเปลืองแบตแค่อุปทานครับ

ผมสิใช้งานจริง โทรหนัก เล่นเน็ตหนัก ปกติชาร์ตวันละ 2-3 ครั้ง + เคสแบต

พออัพ ios 7 ตอนนี้ชาร์ตวันละครั้งครับ เอาอยู่ เคสแบตไม่ค่อยได้แตะเลย ยกเว้นออกนอกบ้านใช้ 3g หนักๆ

ส่วนเรื่องค้าง อันนี้เป็นปกติครับ ของใหม่ก็มีบ้าง เดี๋ยวเค้าก็ออกตัวอัพเดทแก้ครับ ทนใช้ไปก่อน

ส่วนที่ไม่ถูกใจก็จะมีแต่ interface นี่แหละ ผมว่ามันทุเรศๆยังไงไม่รู้

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
oroboros
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2013, 00:30:42 »

ผมจะมาติดตามทุกวันนะครับ ขอบคุณสำหรับทุกๆ review แต่เรื่องเปลืองแบตผมไม่รู้ว่าจริงหรือไม่ แต่ผมก็ได้ยินเพื่อนบ่นๆมาเหมือนกันครับ

awi75
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2013, 12:57:15 »

ผมติดตั้งในipad mini หน่วง และอืด อย่างเห็นไดชัด เข้าเวป มีค้างด้วย
TC52
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2013, 15:00:08 »

4 (ไม่แนะจำครับ  อึดลง10-15%)
4s(อึดลง 5-8%)
5  ปกติ

เพราะว่าทำไม อึดลง เพราะ CPU แต่รุ่นไม่เหมือนกัน

Network
   mikrotik  ubiquiti  cisco  Vlan VPN   fiberoptic  OLT VDSL FTTX  CCTV  Log พรบ.
โซล่าเซล
   -On grid
   -OFF grid
   -HYBRID INVERTER
   -HYBRID ON / OFF GRID INVERTER
087-5420840
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2013, 01:27:33 »

เริ่มงานเข้าแล้วล่ะครับ

IOS 7 มีระบบตรวจจับสายชาร์ตเทียมด้วยทำให้สายชาร์ตเทียม หรือแม้แต่เคสแบต ใช้ไม่ได้ครับ

ตั้งแต่อัพ ios 7 สายชาร์ตผมตายไปประมาณ 4-5 เส้นละ ชาร์ตเข้าบ้าง ไม่เข้าบ้าง

และที่สำคัญ ตอนนี้ downgrade ไป ios 6 ไม่ได้ด้วยครับ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
oroboros
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2013, 12:00:05 »

IOS 7 มีระบบตรวจจับสายชาร์ตเทียมด้วยทำให้สายชาร์ตเทียม หรือแม้แต่เคสแบต ใช้ไม่ได้ครับ

ตั้งแต่อัพ ios 7 สายชาร์ตผมตายไปประมาณ 4-5 เส้นละ ชาร์ตเข้าบ้าง ไม่เข้าบ้าง

และที่สำคัญ ตอนนี้ downgrade ไป ios 6 ไม่ได้ด้วยครับ

โอ้ว น่ากลัว เมื่อวานเพิ่งเอาสายชาร์จเทียบไปชาร์จให้เพื่อนที่เป็น ios7 แค่ครั้งเดียวไม่เป็นอะไรใช่ไหมครับ

๛หนูแหม่ม_ฮ่าๆๆ—”๏”
เรียนอยู่ระดับ
ระดับ :ป.โท

"ความรักไม่มีจริง...."

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2013, 12:52:08 »

โอ้ว น่ากลัว เมื่อวานเพิ่งเอาสายชาร์จเทียบไปชาร์จให้เพื่อนที่เป็น ios7 แค่ครั้งเดียวไม่เป็นอะไรใช่ไหมครับ

ครั้งเดียวก็เป็นค่ะ เจอมาแล้ว

"บนท้องฟ้ายังมีดวงดาว ชีวิตคนเรายังมีหวัง ยังยืนได้แม้เพียงลำพัง หัวใจยังมีฝันเรายังยิ้มได้"

Line ID : mam.88
อ็อด หมูน้อย....
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2013, 14:26:55 »

บอกได้คำเดียวว่า app ตามไม่ทัน ios7  อิอิ

ไม่เลื่อนไหลเล้ยยย เซงงงง

คงรอ อีกหลายวัน app ถึงจะ up ให้ทันเจ้า ios7 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ชีวิตเปรียบดังกราฟ มีขึ้นและมีลงเสมอ จงอยู่ด้วยจิตใจที่แข็งแกร่ง
tokto9592
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2013, 07:25:26 »

จริงด้วยของผมi4s สายเทียมไม่เข้าสักเส้น

oroboros
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2013, 11:20:01 »

เรื่องสายชาร์จเทียบนะครับ

คือถ้าผมเอาไปชาร์จให้ ios7 แล้วกลับเอามาชาร์จให้ ios6 มันยังจะใช้ได้อยู่รึเปล่าครับ

UFO
มัธยม
**

ลูกพ่อขุน

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2013, 13:19:23 »

เดี๋ยวพี่จีนก็ทำมาไม่ต้องตกใจครับเรื่องสายชาร์ต อิอิ

ทำงานหนักเพือตนเองและครอบครัว
FBI
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2013, 14:39:03 »

ของผมi5อืดขึ้น แฮงค์บ่อย ค้างบ่อย ขนาดกะลังพิมพ์ยังค้าง ยังค้างยังแฮงค์เลย ยิ่งพิมพ์เร็วๆยิ่งไปกันใหญ่
อ็อด หมูน้อย....
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2013, 15:49:48 »

up เป็น 7.0.2 เลยครับ ยิงฟันยิ้ม

ชีวิตเปรียบดังกราฟ มีขึ้นและมีลงเสมอ จงอยู่ด้วยจิตใจที่แข็งแกร่ง
Archavin
ชั้นประถม
*

089-999-4438

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2013, 13:53:49 »

ผมก็ไม่ค่อยเก่งนะครับเรื่องiPhone ส่วนมากจะซ่อมในเรื่องของฮาร์ตแวร์เป็นส่วนใหญ่ แต่ซอร์ฟแวร์ที่เอามาซ่อมส่วนใหญ่คือ อัพไม่ผ่าน อัพมาแล้วกินแบ็ต wifiไม่ค่อยเสถียร เครื่องร้อน บางคนถึงขั้นไม่มีสัญญาณ หรือ ดับมาเลย ซึ่งจากข้อมูลในการซ่อมที่เจอมาเอง และ เพื่อนๆ ร่วมอาชีพ ช่างซ่อมมือถือ ได้บอกต่อกันมา ขออนุญาติเล่าให้ฟังนะครับ
ก่อนอัพนะครับ จากประสบการณ์ อันน้อยนิดของผม ขอเตือนด้วยความหวังดีก่อนนะครับ
1.เครื่องที่ท่านจะอัพ เคยหล่น เคยตกน้ำ เคยซ่อมมามั้ย (โดยเฉพาะเครื่องมือสอง)
2.แล้วเวอร์ชั่น ios ที่ท่านใช้อยู่ มันเป็นไงเหรอทำให้ตัดสินใจที่จะอัพ ช้า อืด หรือ เออเร่อบ่อยๆ
ถ้าเคย ในข้อ 1. มานี่ไม่น่าเสี่ยงอัพนะครับ แต่ถ้าเป็นข้อ 2.ดูApp ก่อน บางตัวลงไม่สมบูรณ์ รึเปล่า ถ้าดูดีแล้วก็ลุยเลยครับ
หลักในการอัพควรดาวน์โหลดไฟล์ iOS มาเก็บไว้ก่อน
และควรอัพผ่านโปรแกรม iTunes  ไม่ควรอัพผ่าน wifi หรือ 3G เพราะเครื่องอาจค้างหรือ ตัวรับ wifi พังได้ เพราะเน็ตและสัญญาณมือถือ บ้านเรามันดีเหลือเกิน อาจหลุด อาจหายได้นะครับ (รุ่น 4S น่ะระวัง 80% พังนะครับ)

ขาย-ซ่อม มือถือ แท็บเล็ท โน๊ตบุ๊ค เดสท๊อป จอคอมพิวเตอร์
ประกอบคอมพิวเตอร์ อัพเกรต แลกเปลี่ยนอะไหล่
แฟลชโปรแกรมมือถือ Nokia Samsung Imobile Chaina
ปลดล็อกไทย-พม่า-จีน
Schematic and Software repair
POOH..
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2013, 19:25:40 »

ตกลงถ้าอัพแล้วจะใช้งานได้ดีไหมครับ
Chiañg|2ai_|3igGië
ระดับ ป.ตรี

งานและเงิน จะอยู่คู่กันเสมอ!

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2013, 19:43:28 »

รู้สึกหน่วงขึ้นกว่าเดิมครับ ! 
เพราะเรา อัพเกรดแค่ซอฟท์แวร์, OS แต่เราไม่ได้อัพสเปคด้วย  มันก็เป็นเรื่องปกติอยู่แล้วครับ

จะให้ลื่นไหลเหมือน iphone 5s  บน OS   iOS 7  คงเป็นไปได้ยากครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

- รับทำ,ออกแบบเว็บไซต์ สำหรับท่านที่ต้องการมีเว็บไซต์ส่วนตัว,เว็บไซต์หน้าร้าน :: สอบถามและปรึกษาโทรมาก่อนได้ครับ ราคากันเองเพื่อคนเชียงรายครับ!

- รับทำประกันรถยนต์ชั้น 1,2,3 ราคาพิเศษ มีส่วนลดให้คร
หน้า: [1] 2 พิมพ์