เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 03:13:36
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ~ แมวน้อยข้าวต้มหายไปค่ะ ~ >>> ข้าวต้มกลับมาแล้วเจ้า...!!
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ~ แมวน้อยข้าวต้มหายไปค่ะ ~ >>> ข้าวต้มกลับมาแล้วเจ้า...!!  (อ่าน 3421 ครั้ง)
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2009, 11:06:42 »

แมวน้อยข้าวต้มหายไปตั้งแต่เมื่อวาน(13 ธ.ค.)  เวลาประมาณ 15.30 น.

แมวของเพื่อนกอย่าเองค่ะ  หายออกจากบ้าน ที่ชุมชนเกาะลอย  (บ้านอยู่บริเวณข้างวัดศรีบุญเรืองแล้วข้ามสะพานไปอีกนิดนึงค่ะ หรือบริเวณด้านหลังสโตร์ของโรงแรมเลเจ้นด์)

คิดว่าถ้าข้าวต้มมีคนอุ้มไป เค้าก็คงเลี้ยงดูให้ดีอยู่นะคะ  แต่ที่เป็นห่วงตอนนี้คือตัวพี่ข้าวจี่(ตัวสีเหลืองอ่อน)

เพราะตอนนี้ข้าวจี่    นั่งรออยู่หน้าบ้านซึมไปเลยอะค่ะ ไม่ยอมเข้าบ้าน อากาศก็เย็น นั่งมองหา และรอน้องตลอดเลย

* DSC00880 (Medium).JPG (51.84 KB, 800x600 - ดู 426 ครั้ง.)

* DSC00881.JPG (135.05 KB, 640x480 - ดู 418 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 ธันวาคม 2009, 23:40:46 โดย !!~กอย่า~!! » IP : บันทึกการเข้า

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2009, 11:14:54 »

............ข้าวจี่ค่ะ............

* DSCF0481 (Small).JPG (40.42 KB, 640x480 - ดู 401 ครั้ง.)

* DSCF0486 (Small).JPG (58.11 KB, 640x480 - ดู 409 ครั้ง.)

* DSCF0492 (Small).JPG (45.27 KB, 640x480 - ดู 418 ครั้ง.)

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2009, 11:19:50 »

ใครพบเห็นกรุณาแจ้ง เจ้าของเค้าด้วยนะคะ

นิรัน 089-5610606   หรือ   คิด 080-1356098

จะเป็นพระคุณอย่างสูงค่ะ

mari(รักในหลวง)
ชั้นประถม
*

หัวใจ๋ฮอมปอย

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2009, 12:45:17 »

น่าฮักดี  เจอแล้วจะบอกเน้อเจ้า
dekdoi
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2009, 12:47:14 »

มาช่วยอับเน้อ
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2009, 13:03:50 »

แมวน่ารักมากครับ ขอให้เจอไว ๆ

oyoyo *^_^*
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2009, 13:16:29 »

ข้าวจี่ก็น่าลัก..เหมือนกันนะ    ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"มนุษย์ใช้เหตุผลทางความคิด
ในการตัดสินว่าอะไรถูกอะไรผิด
ขณะที่ธรรมชาติใช้ความจริงทางจิต
ในการตัดสินว่าอะไรเป็นบุญอะไรเป็นบาป"

วาทะดังตฤณ "ด้วยความเป็นห่วง"
somwang@twp
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2009, 14:20:11 »

แมวงาม น่อ ครับ

พันะอะหยั๋ง (น่าฮักขนาด)

เปิ้นอุ้มไปเลี้ยงต่อ ละ มันน่าฮัก...(แมวหลง)

ขอฮื้อได้คืน เน้อ ครับปี่
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2009, 14:45:53 »

แมวงาม น่อ ครับ

พันะอะหยั๋ง (น่าฮักขนาด)

เปิ้นอุ้มไปเลี้ยงต่อ ละ มันน่าฮัก...(แมวหลง)

ขอฮื้อได้คืน เน้อ ครับปี่

พันธุ์เปอร์เชียเจ้า...

ถ้าเปิ้นอุ้มไปเลี้ยงก่อจะบ่กึ๊ดนักเจ้า  แต่กลั๋วเปิ้นเลี้ยงบ่เป็น เพราะแมวนี้กิ๋นปลาทูบ่ได้เน้อ

ท้องเสียทุกครั้งตี้กิ๋นเจ้า

และตี้สำคัญตี้สุด  ตั๋วอ้ายมันบ่ยอมกินอาหาร บ่ยอมเข้าบ้าน  หมอบรอน้องมันอยู่หน้าบ้าน

พออุ้มเข้าบ้าน  กาเด่วก่อออกมาอยู่ตี้เก่าแหม   เอ็นดูข้าวจี่ขนาดเลยเจ้า....   อายจัง อายจัง

ไผมีบ้านปี้น้อง บ้านญาติ หรือคนฮู้จักแถวๆ เกาะลอย  ฝากบอกฝากถามต่อๆ กันตวยเน้อเจ้า

นึกว่าเอาบุญเต๊อะ  ก่อนแมวตั๋วอ้ายมันจะบ่สบายไปแหมตั๋ว...

ขอบคุณทุกก๋ำลังใจตี้ส่งมาตวยเจ้า..... 

modtanoy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2009, 14:47:50 »

อ้ออ่อย...เป๋นดีเอ็นดูเนาะ แมวยังเป๋นห่วงกันเลย...ไผอุ้มไปหรือหันตังใดส่งสารมาหน่อยเน้อเจ้า
oil
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2009, 15:21:04 »

ถ้าเห็นจะโทรไปบอกเน้อเจ้า ............ เห็นใจหัวอกคนฮักสัตว์เหมือนกั๋น
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2009, 15:42:47 »

ร้องไห้ ร้องไห้ :'(ขอบคุณนักๆ สำหรับทุกความจ่วยเหลือและก๋ำลังใจ๋เจ้า...

* DSCF0478 (Small).JPG (175.99 KB, 640x480 - ดู 366 ครั้ง.)

* DSCF1754 (Small).JPG (116.59 KB, 360x480 - ดู 350 ครั้ง.)

bm farm
หัวหมู่ทะลวงฟัน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2009, 17:48:56 »

ยิ้มกว้างๆ...เอาใจ๋จ่วยหื้อเสาะหาป๊ะโวยๆครับ..

ยิ้มกว้างๆ .....อ่านกฏ,กติกาการใช้งานเวบบอร์ดด้วยครับ.....
ละอ่อนโบราณ

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2009, 19:34:09 »

น่าดีฮักเนาะ  ขอหื้อปะเวยๆเน้อ

..............
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2009, 00:55:24 »

ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

ขอบคุณก๋ำลังใจ๋จากอ้าย bm และก่อ ท่านละอ่อนโบราณตวยเจ้า

ต๋อนนี้แมวข้าวจี่เซื่องซึมขนาด  แล้วยังบ่ยอมหลับยอมนอนแหม

หมอบแบบระแวดระวังอยู่ตลอดเวลา บ่ยอมล้มตั๋วลงนอนเหมือนเก่าเลย

พอต๋าเริ่มหรี่ลง  ก็ตื่นมาหันซ้ายหันขวา  เหมือนผ่อหาน้องอยู่ตลอดเวลา

น่าเป๋นห่วงยิ่งกว่าน้องข้าวต้มตี้หายไปก่อนนาเจ้า

...ขอหื้อขาวต้มกลับบ้านเร็วๆ ตวยเตอะ...  อายจัง อายจัง อายจัง

flashi

on the internet nobody knows you’re a dog

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2009, 01:51:29 »

ช่วงนี้เป็นช่วงติดสัดหรือเปล่าคะ อาจจะไปเที่ยวเดี๋ยวเดียวก็มา
สองสามอาทิตย์ก่อน มีเพื่อนร่วมบอร์ดอีกบอร์ดหนึ่ง แมวหายเหมือนกัน
แล้วก็มีเพื่อนที่อยู่ทางภาคอีสาน เขาแนะนำว่า ให้เอิ้น(เรียกแมว)ใส่ไหนึ่งข้าวอ่ะค่ะ
เพื่อนคนที่แมวหายก็รีบทำตาม เขาอยู่กรุงเทพ ไม่มีไหข้าว เลยเรียกแมวใส่หม้อหุงข้าวแทน
ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ หลังจากนั้นไม่กี่ชั่วโมง แมวกลับมาจริงๆด้วยอ่ะ

ลองไปทำดูนะคะ

ทุกอาชีพไม่มีไส้แห้ง ไม่ว่าอาชีพใดทั้งสิ้น ที่เมิงไส้แห้ง เพราะเมิงกระจอกไง มันอยู่ที่ใจเมิง ใจเมิงสูงเมิงก็รอด ใจเมิงกระจอกเมิงก็จน!
--- (เชิญชมคลิปเต็ม)
http://www.youtube.com/watch?v=s-g89WcO6DQ
ideaidooshop ณ วัดร่องขุ่น
IdeaIdooCraftFactory
มัธยม
**

www.ideaidoo.com

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2009, 10:44:42 »

helping up ยิ้ม

ผลิตและจำหน่ายงานแฮนด์เมด สินค้าที่ระลึก ของฝากของขวัญIDEA... ราคาเบา ๆ

www.ideaidoo.com
www.facebook.com/ideaidoo
Line ID : ideaidoo
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2009, 10:46:21 »

ช่วงนี้เป็นช่วงติดสัดหรือเปล่าคะ อาจจะไปเที่ยวเดี๋ยวเดียวก็มา
สองสามอาทิตย์ก่อน มีเพื่อนร่วมบอร์ดอีกบอร์ดหนึ่ง แมวหายเหมือนกัน
แล้วก็มีเพื่อนที่อยู่ทางภาคอีสาน เขาแนะนำว่า ให้เอิ้น(เรียกแมว)ใส่ไหนึ่งข้าวอ่ะค่ะ
เพื่อนคนที่แมวหายก็รีบทำตาม เขาอยู่กรุงเทพ ไม่มีไหข้าว เลยเรียกแมวใส่หม้อหุงข้าวแทน
ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ หลังจากนั้นไม่กี่ชั่วโมง แมวกลับมาจริงๆด้วยอ่ะ

ลองไปทำดูนะคะ

โห...   ขอบคุณมากมายเลยเจ้า
วินาทีนี้   อะหยังก่อคงต้องลองหมดละเจ้า
ขอบคุณแหมครั้งเจ้า

กรรมชน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2009, 11:10:38 »

ไม่แน่ใจคับ ผมเห็นแมวสีขาวหมาไล่อยู่แถวๆบ้านผมนี่
กำเดียวลองผ่อก่อนเนอะคับ เดียวหาโก๋งกับลูกก่อน
ถ้าใช่จะถ่ายฮูปไปหื้อผ่อคับ

"ทำวันนี้ให้ดีที่สุด"
  3เวลาต่อวันที่ควรปฏิบัติ
1.เวลาให้กับครอบครัว
2.เวลาให้กับการทำงาน
3.เวลาส่วนตัว
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2009, 11:28:38 »

ไม่แน่ใจคับ ผมเห็นแมวสีขาวหมาไล่อยู่แถวๆบ้านผมนี่
กำเดียวลองผ่อก่อนเนอะคับ เดียวหาโก๋งกับลูกก่อน
ถ้าใช่จะถ่ายฮูปไปหื้อผ่อคับ

ท่าน กรรมชนอยู่แถวไหนหา    เด่วกอย่าไปผ่อเองเลยก่อได้เจ้า

หางข้าวต้มจะเป็นสีเทาสลับน้ำต๋าลอ่อนต๋ามฮูปนี้เลยเจ้า

* DSCF0491 (Small).JPG (43.9 KB, 640x480 - ดู 312 ครั้ง.)

หน้า: [1] 2 พิมพ์