เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 14:22:31
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  กิจกรรมท่องเที่ยว/โปรแกรมทัวร์/รถเช่า (ผู้ดูแล: ⒷⒼ*, JAMES ..., ~อั่ย มู๋อ้วน*)
| | |-+  คืนวันที่ 30 จะหารถทัวร์ไปเชียงรายได้ไหมคะ แล้ววันกลับถ้ารถไม่มีจะมีรถเสริมไหม?
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน คืนวันที่ 30 จะหารถทัวร์ไปเชียงรายได้ไหมคะ แล้ววันกลับถ้ารถไม่มีจะมีรถเสริมไหม?  (อ่าน 2588 ครั้ง)
fern zaa
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 13 ธันวาคม 2009, 22:33:04 »

อยู่ ๆ ก็มีเหตุให้ต้องไปเชียงรายช่วงปีใหม่กะทันหันค่ะ

ติดต่อจองที่พักได้แล้ว (จองวันที่ 31 - 1 เอาไว้)

แต่กลายเป็นปัญหาใหญ่ว่า หารถไปเชียงรายไม่ได้

รถไฟก็ไปไม่ถึงอีกแน่ะ -*-

ซ้ำพี่ที่อยู่เชียงรายที่เราฝากให้เค้าซื้อตั๋วกลับ กทม ให้

พี่เค้าโทรมาบอกตอนเย็นว่าตั๋วเต็มหมด เหลือแค่วันที่ 4

แต่วันที่ 4 เราต้องทำงาน และเจ้านายไม่อนุญาตให้ลา(ทุกกรณี)

ถ้าเย็นวันที่ 2 เราไปหารถทัวร์กลับที่ขนส่งเชียงราย

จะมีรถเสริมในวันนั้น ๆ ให้เรากลับ กทม ไหมคะ

ขาไปวันที่ 30 ก็เหมือนกันค่ะ นานไม่อนุญาตให้ลา(ทุกกรณี)

ดังนั้นเราจึงต้องเดินทางตอนเย็น (หลังเลิกงาน) อย่างเลี่ยงไม่ได้

(เพราะบอกกับทางโรงแรมที่จองไว้แล้วว่าจะเช็คอินตอนเช้า)

ทีนี้ เลิกงาน 5 โมงนั่งรถไฟใต้ดินไป คงถึงหมอชิต2 ประมาณ 6 โมงเย็น - 1 ทุ่ม

จะไปหาซื้อตั๋วรถเสริมเอาที่นั่นเลย ยังพอมีขายไหมคะ

ตอนนี้เป็นกังวลใจมากพอสมควรค่ะ

-*-
oyoyo *^_^*
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2009, 10:41:33 »

ถ้าหวังจะหาตั๋วที่หมอชิต 2 วันที่ 30 บอกตามตรงครับว่าเสี่ยงมาก ๆ เข้าไปหมอชิต 2 วันที่ 30 รับรองรถติดมากแน่นอนครับ (รถแท็กซี่ไม่ยอมเข้าหมอชิต 2 วันนั้น) แถมรถมอเตอร์ไซค์ีรับจ้างก็หาไม่มี (ผมเคยมีประสบการณ์มาแล้ว) คนที่จะเดินทางเค้าไปรอซื้อตั๋วที่หมอชิต 2 เค้าไปกันตั้งแต่บ่าย 2-3 โมงแล้วครับ  ถ้าเลี่ยงไม่ได้จริง ๆ แนะนำให้หาเดินทางโดยเครื่องบินดีกว่าครับ ราคาตั๋วอาจจะแพงหน่อย ถ้าจองตอนนี้น่าจะยังพอหาตั๋วได้ แต่ถ้าตัดสินใจช้ากว่านี้ตั๋วเครื่องบินก็อาจจะหาไม่ได้แล้วครับ ขากลับเข้ากรุงเทพเดินทางวันที่ 2 หาตั๋วยากครับ ขนาดเพื่อนผมจองก่อนเป็นเดือนยังหาตั๋ววันที่ 2 ไม่ได้เลยสุดท้ายเลยต้องเปลี่ยนมาเป็นวันที่ 3 ครับ ตอนนี้ถ้าได้วันที่ 4 ก็เอาไปก่อนเถอะครับเพราะถ้าขืนตัดสินใจช้ากว่านี้อาจจะต้องเปลี่ยนเป็นวันที่ 5..ช่วงนี้ตั๋วหายากและเต็มเร็วมากครับ...

"มนุษย์ใช้เหตุผลทางความคิด
ในการตัดสินว่าอะไรถูกอะไรผิด
ขณะที่ธรรมชาติใช้ความจริงทางจิต
ในการตัดสินว่าอะไรเป็นบุญอะไรเป็นบาป"

วาทะดังตฤณ "ด้วยความเป็นห่วง"
fern zaa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2009, 12:29:48 »

ขอถามเพิ่ม

ราคาตั๋วเครื่องบินถูกสุดเท่าไรคะ

แล้วจะมีรถตู้ไปถึงเชียงรายไหมรึเปล่าคะ

ขอบคุณค่ะ
oyoyo *^_^*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2009, 13:25:22 »

รถตู้้ไม่มีครับ แต่ถ้าไปเสี่ยงที่หมอชิต 2 วันนั้นอาจจะมีรถตู้ผีครับเพราะผมเคยเห็นมีรถตู้ผีเข้ามาหากินในหมอชิต 2 (แต่ไปจังหวัดอื่น) ส่วนราคาของเครื่องบินตอนนี้อย่างถูก ๆ น่าจะอยู่ที่ 5 พันต่อเที่ยว/ต่อคนครับ (แอร์เอเซีย) ราคานี้ก็ต้องรีบตัดสินใจนะครับ การบินไทยกับ one-2-go เต็มหมดทุกเที่ยว ถ้าช้ากว่านี้จะไม่มีแล้ว

http://booking.airasia.com/skylights/cgi-bin/skylights.cgi

"มนุษย์ใช้เหตุผลทางความคิด
ในการตัดสินว่าอะไรถูกอะไรผิด
ขณะที่ธรรมชาติใช้ความจริงทางจิต
ในการตัดสินว่าอะไรเป็นบุญอะไรเป็นบาป"

วาทะดังตฤณ "ด้วยความเป็นห่วง"
coccus
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2009, 18:00:06 »

ถ้าหาไม่ได้จริงๆ ลองเข้าไปโพสต์ตามเวปท่องเที่ยวสิคะ ประมาณว่าเหมารถตู้ แล้วต้องการคนที่จะเดินทางด้วยกัน เผื่อหาคนช่วยกันแชร์ค่ารถ
fern zaa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2009, 22:01:33 »

ขอบคุณทุกคนมากค่ะ

^^
parp
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2010, 10:02:50 »

ถ้าต้องการตั๋วกลับจากเชียงรายวันที่ 3 มกราคม 2553 ผมยังเหลืออีก 2 ใบครับ แต่ต้องไปรับที่เชียงรายนะครับ ผมยังไม่ได้ไปเลื่อนตั๋วหากต้องการโทรหาผม 081 2517580 ครับ กมล พอดีเอารถไปเองเพราะต้องย้ายไปรับราชการที่นั่นเลยไม่ต้องกลับครับ
mungkon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2010, 19:50:57 »

ถ้าไม่กังวลเรื่องต้องนั่งรถเสริม เป็นรถ 30 และตีตั๋วราคาสูงขึ้นมา รับรองมีตั๋วผมกลับเวลานั้นทุกปี
ถ้าโชคดีจะได้รถเสริมของ บขส. ก่อน เพราะเป็นนโยบายของ บขส. เรื่องป้องกันผู้โดยสารตกค้างโดยมีการเตรียมรถสายล่วงหน้าอยู่แล้ว แต่ถ้าคราวหลังถ้าหาตั๋วล่วงหน้าก่อนไว้เนิ่นๆก็สะดวกกว่าครับ
flashi

on the internet nobody knows you’re a dog

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2010, 20:02:02 »

ของเราจองล่วงหน้าหนึ่งเดือนยังเกือบไม่ทันเลยค่ะ

ทุกอาชีพไม่มีไส้แห้ง ไม่ว่าอาชีพใดทั้งสิ้น ที่เมิงไส้แห้ง เพราะเมิงกระจอกไง มันอยู่ที่ใจเมิง ใจเมิงสูงเมิงก็รอด ใจเมิงกระจอกเมิงก็จน!
--- (เชิญชมคลิปเต็ม)
http://www.youtube.com/watch?v=s-g89WcO6DQ
หน้า: [1] พิมพ์