เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 21:56:08
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  เสื้อผ้า รองเท้า เครื่องประดับ สินค้าแฟชั่น (ผู้ดูแล: CR.COM)
| | |-+  ขอบคุณมากที่ตอบกลับมานะคะ(ปิดกระทู้ค่ะ)
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ขอบคุณมากที่ตอบกลับมานะคะ(ปิดกระทู้ค่ะ)  (อ่าน 363 ครั้ง)
pingpong555
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2013, 21:57:54 »

รบกวนสอบถามห่อยคร่า ใครเคยซื้อของจากกระทู้นี้มั้ยคะ คือว่าตอนนี้กังวลมากเลยค่ะ คือเค้าเงียบอ่าค่ะ เราโอนไปวันทีท 30 จำนวน 430 บาท ค่ะ แล้วรออีกวันเขาตอบกลับมาว่า ถ้าวันนี้เช็คเงินแล้วเข้าจะส่งของให้ตอนเช้าวันนี้ แต่วันนี้เห็นเขาเข้ามาloginนะคะ แต่ไม่ได้ตอบ pm มาหรือติดต่อกลับว่าส่งรึป่าว ส่งตอนไหน เลขพัสดุไม่ได้แจ้ง ถามไม่ตอบ เงียบ ขอเบอร์ติดต่อไม่ให้ แบบนี้จะโดนโกงมั้ยคะ รอ 2 วันแล้วค่ะหลังจากวันโอน ตอบกลับมา ครั้งเดียวเมื่อวาน "ถ้าเช็คเงินแล้วเข้าจะรีบส่งให้เช้าวันที่ 1/8/56 " คือตอนนี้ไม่มีข้อมูลติดต่อเลยค่ะ ท่านใดทราบรายละเอียดหรือข้อมูลเพิ่มเติมรบกวนแจ้งด้วยนะคะ ขอบคุณคร่า
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=441998.msg5526539#msg5526539
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 02 สิงหาคม 2013, 15:43:51 โดย pingpong555 » IP : บันทึกการเข้า
นางมารขี้สวก^^
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2013, 23:05:44 »

รบกวนสอบถามห่อยคร่า ใครเคยซื้อของจากกระทู้นี้มั้ยคะ คือว่าตอนนี้กังวลมากเลยค่ะ คือเค้าเงียบอ่าค่ะ เราโอนไปวันทีท 30 จำนวน 430 บาท ค่ะ แล้วรออีกวันเขาตอบกลับมาว่า ถ้าวันนี้เช็คเงินแล้วเข้าจะส่งของให้ตอนเช้าวันนี้ แต่วันนี้เห็นเขาเข้ามาloginนะคะ แต่ไม่ได้ตอบ pm มาหรือติดต่อกลับว่าส่งรึป่าว ส่งตอนไหน เลขพัสดุไม่ได้แจ้ง ถามไม่ตอบ เงียบ ขอเบอร์ติดต่อไม่ให้ แบบนี้จะโดนโกงมั้ยคะ รอ 2 วันแล้วค่ะหลังจากวันโอน ตอบกลับมา ครั้งเดียวเมื่อวาน "ถ้าเช็คเงินแล้วเข้าจะรีบส่งให้เช้าวันที่ 1/8/56 " คือตอนนี้ไม่มีข้อมูลติดต่อเลยค่ะ ท่านใดทราบรายละเอียดหรือข้อมูลเพิ่มเติมรบกวนแจ้งด้วยนะคะ ขอบคุณคร่า
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=441998.msg5526539#msg5526539
ไม่รู้น่ะค่ะ  มันแปลกตั้งแต่ไม่มีเบอร์   ซื้อขอออนไลน์ต้องระวังหน่อยน่ะค่ะ  สมัยนี้มันไว้ใจใครได้ยาก หลอกได้ทุกวิธีทาง ยังไงก็รอดูไปก่อนละกันค่ะ  เก็บสลิปการโอนเงินไว้ก่อน   รอสัก1อาทิตค่ะ บางทีขอกำลังส่งก็ได้  แต่ถ้าตุกติกก็แจ้งความเลยค่ะ

pingpong555
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2013, 23:38:35 »

ไม่รู้น่ะค่ะ  มันแปลกตั้งแต่ไม่มีเบอร์   ซื้อขอออนไลน์ต้องระวังหน่อยน่ะค่ะ  สมัยนี้มันไว้ใจใครได้ยาก หลอกได้ทุกวิธีทาง ยังไงก็รอดูไปก่อนละกันค่ะ  เก็บสลิปการโอนเงินไว้ก่อน   รอสัก1อาทิตค่ะ บางทีขอกำลังส่งก็ได้  แต่ถ้าตุกติกก็แจ้งความเลยค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ คราวหลังจะระวังกว่านี้คร่า ตอนนี้ลองรอไปก่อนค่ะ
rung3011
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2013, 10:05:38 »

ค่ะเอาใจช่วยขอให้ได้ของนะค่ะถ้าเขาไม่ส่งจิงๆแจ้งความเรียกร้องค่าเสียหายเลยค่ะ
pingpong555
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2013, 10:21:21 »

ค่ะเอาใจช่วยขอให้ได้ของนะค่ะถ้าเขาไม่ส่งจิงๆแจ้งความเรียกร้องค่าเสียหายเลยค่ะ

วันนี้เขาก็ยังไม่ติดต่อมาค่ะ เงียบตลอดค่ะหลังจากที่โอนเงินไป 430 บาท วันที่ 30 ที่ผ่านมาค่ะ ไม่รู้จะติดต่อยังไงอ่าค่ะ รู้แต่ชื่อ และบัญชี

ชื่อบัญชี       ดรุณณี  ภูฆัง   
เลขบัญชี      711 - 019 - 5597     
                  ออมทรัพย์  ธ.กรุงไทย
please
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2013, 13:33:07 »

ก่อนจะกล่าวหาใครกรุณาเช็กให้ดีก่อนนะค่ะ ดิฉันยอมรับในความล่าช้าเพราะว่าเปิดคอมวันละครั้ง แล้วคนเราก็มีธุระบ้างอย่างที่สำคัญกว่ากันทุกคนค่ะ
ส่งช้าไม่ได้แปลว่าไม่ส่ง

ไอ้ประเภทแจ้งโอนวันที่ 30  เวลา 4 ทุ่มกว่า   แล้ววันที่ 31   ตอน 8 โมงกว่าส่งข้อความมาโวยวายหาว่าโอนมาแล้ว 2 วัน ทำไมไม่ส่งของให้นะมันลูกค้าประเภทไหนพิจารณาด้วยนะคะ 

ถ้าคุณต้องการของด่วนทันใจกรุณาไปซื้อตามร้านค้าข้างนอกดีกว่าค่ะ   ด่วนทันใจคนใจร้อนอย่างคุณดี!!!
pingpong555
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2013, 15:42:36 »

ก่อนจะกล่าวหาใครกรุณาเช็กให้ดีก่อนนะค่ะ ดิฉันยอมรับในความล่าช้าเพราะว่าเปิดคอมวันละครั้ง แล้วคนเราก็มีธุระบ้างอย่างที่สำคัญกว่ากันทุกคนค่ะ

ไอ้ประเภทแจ้งโอนวันที่ 30  เวลา 4 ทุ่มกว่า   แล้ววันที่ 31   ตอน 8 โมงกว่าส่งข้อความมาโวยวายหาว่าโอนมาแล้ว 2 วัน ทำไมไม่ส่งของให้นะมันลูกค้าประเภทไหนพิจารณาด้วยนะคะ 

ถ้าคุณต้องการของด่วนทันใจกรุณาไปซื้อตามร้านค้าข้างนอกดีกว่าค่ะ   ด่วนทันใจคนใจร้อนอย่างคุณดี!!!

1.ก็คุณแม่ค้าไม่ได้ให้เบอร์ไว้นี่คะ ถ้าคุณแม่ค้าให้เบอร์ไว้โอนแล้วก็จะ ส่งsms แจ้งโอนทันทีค่ะ เพราะทุกครั้งที่สั่งของในเน็ต เวลาโอนเงินจะแจ้ง sms ทุกครั้ง
2.พอโอนแล้วก็ไม่ได้เข้ามาในห้องมาlogin ทันที เพราะ ATM อยู่ไกลบ้านค่ะ อยู่บ้านนอกค่ะต้องเข้าเมืองไปโอนค่ะ
3.คุณเป็นแม่ค้าขายของ น่าจะเข้ามาแจ้งความคืบหน้าของสินค้าที่จะจัดส่งบ้าง ส่งวันไหน เมื่อไหร่ ยังไง คุณมีธุระอะไรถึงส่งของไม่ได้ วันนี้ สองวันนี้ คุณจะส่งวันไหน มันเป็นการให้ความมั่นใจกับลูกค้าค่ะ ว่าคุณส่งของจริง ไม่โกง แต่นี่คุณเล่นเงียบ เข้ามาlogin ไม่ตอบ แถมด่ามาอีก
4.ยอมรับค่ะร้อนใจมากค่ะ เพราะข้อมูลคุณมีน้อยมาใน ชรฟก เมลล์ซ่อนไว้ เบอร์ไม่มี ติดต่อไม่ได้ นี่ก็ปาเข้าวันที่ 3 ไปแล้วค่ะหลังจากโอนเงินยังไม่ไแจ้งเลขพัสดุ ไม่มีการตอบกลับ เพิ่มมาเห็นวันนี้ ในกรทู้นี้แหละค่ะที่คุณแม่ค้าตอบกลับมา
5.ไม่ซื้อของคุณอีกแล้วค่ะ สบายใจได้ค่ะ
6.ขอบคุณมากค่ะที่กรุณาตอบกลับมานะคะ (ดีใจสุดๆ) อย่างน้อยก็ตอบกลับมา ยิ้มเท่ห์
minty-naka
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2013, 15:54:02 »

1.ก็คุณแม่ค้าไม่ได้ให้เบอร์ไว้นี่คะ ถ้าคุณแม่ค้าให้เบอร์ไว้โอนแล้วก็จะ ส่งsms แจ้งโอนทันทีค่ะ เพราะทุกครั้งที่สั่งของในเน็ต เวลาโอนเงินจะแจ้ง sms ทุกครั้ง
2.พอโอนแล้วก็ไม่ได้เข้ามาในห้องมาlogin ทันที เพราะ ATM อยู่ไกลบ้านค่ะ อยู่บ้านนอกค่ะต้องเข้าเมืองไปโอนค่ะ
3.คุณเป็นแม่ค้าขายของ น่าจะเข้ามาแจ้งความคืบหน้าของสินค้าที่จะจัดส่งบ้าง ส่งวันไหน เมื่อไหร่ ยังไง คุณมีธุระอะไรถึงส่งของไม่ได้ วันนี้ สองวันนี้ คุณจะส่งวันไหน มันเป็นการให้ความมั่นใจกับลูกค้าค่ะ ว่าคุณส่งของจริง ไม่โกง แต่นี่คุณเล่นเงียบ เข้ามาlogin ไม่ตอบ แถมด่ามาอีก
4.ยอมรับค่ะร้อนใจมากค่ะ เพราะข้อมูลคุณมีน้อยมาใน ชรฟก เมลล์ซ่อนไว้ เบอร์ไม่มี ติดต่อไม่ได้ นี่ก็ปาเข้าวันที่ 3 ไปแล้วค่ะหลังจากโอนเงินยังไม่ไแจ้งเลขพัสดุ ไม่มีการตอบกลับ เพิ่มมาเห็นวันนี้ ในกรทู้นี้แหละค่ะที่คุณแม่ค้าตอบกลับมา
5.ไม่ซื้อของคุณอีกแล้วค่ะ สบายใจได้ค่ะ
6.ขอบคุณมากค่ะที่กรุณาตอบกลับมานะคะ (ดีใจสุดๆ) อย่างน้อยก็ตอบกลับมา ยิ้มเท่ห์

1000 like^^
ถูกแร้วคร่า เป็นแม่ค้าต้องติดตามและแจ้งลูกค้าตลอดนะคะว่า จะส่งวันไหน คุณติดธุระอะไรถึงส่งไม่ได้ 
และเบอร์ติดต่อสำคัญที่สุดค่ะ และใช้คำพูดสุภาพด้วยนะคะ แม่ค้าด่าแบบนี้ไม่มีใครซื้อละคร่า

จำหน่ายเสื้อผ้ามือสองจัดเซ็ทมีรูปทุกตัว

https://www.facebook.com/lovely2hands
นางมารขี้สวก^^
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2013, 14:49:15 »

แอบมาตามส่อง.... ถ้าจะค้าขายในเน็ตยังไงต้องมีเบอร์ไว้ติดต่อบ้างล่ะค่ะ  จะได้โทรถามอะไรยังไง ที่ไหน เมื่อไหร่  สร้างความมั่นใจให้กับลูกค้า  จะไม่โดนเข้าใจผิดแบบนี้น่ะค่ะ ^^

หน้า: [1] พิมพ์