เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 13:43:59
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  คิดไงกับพวกติดไฟแดงซ้ายแล้วมาเบียดช่องขวา
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน คิดไงกับพวกติดไฟแดงซ้ายแล้วมาเบียดช่องขวา  (อ่าน 992 ครั้ง)
konbaankai
เตรียมอนุบาล
*

www.chiangrainana.com เชียงรายนานา

« เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2013, 12:33:42 »

ไม่รู้เป็นไงครับจอดช่องด้านซ้ายฝั่งมอเตอร์ไซด์แล้วตอนออกตัวไฟแดงมาเบียดแย่งช่องเราเกือบโดนชน พวกเห็นแก่ตัวจริงๆ ช่องช้ายสุดเขาเอาไว้ให้รถฉุกเฉินไม่ใช่เหรอ

super boss
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2013, 13:53:46 »

ระบาย การจราจรที่คับคั่ง ยิงฟันยิ้ม
adadsoo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2013, 14:44:42 »

ไม่เห็นด้วยกับพฤติกรรมแบบนั้นเลย เพราะตอนเบียดเข้าถือว่าเอาเปรียบคนอื่น บางทีต้องเบรกทำให้รถติดด้วย ถ้าทำแบบนั้นหลายๆคน รถก็จะยิ่งติดมากขึ้น แทนที่จะเป็นการระบายการจราจรที่คับคั่ง  มาทีหลังก็ต่อท้ายไปเรื่อย ๆ เวลาออกก็ตามกันไป ไม่มีเบียดก็ไม่ต้องเบรคให้รถติด
tiger-red
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2013, 15:18:21 »

เบื่อเหมือนกันพวกนี้แต่คิดอีกทีก็พอๆ กันกับพวกที่รออยู่ในช่องทางแต่ไม่ไปตามที่เขากำหนดเช่นช่องตรงกลางเขาให้ตรงไปพวกเลี้ยวขวาก็มาจอดรอ ช่องเลี้ยวขวาพวกตรงไปก็ไปจอดรอ ไปๆ มาๆ ก็พอๆกัน ไม่เคารพกฏจราจรเหมือนกันอยู่ในช่องที่เขากำหนดให้
แสงสว่าง
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

"ด้วยสมองและสองเรา"

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2013, 15:39:21 »

ผมเชื่อว่าทุกคนต้องเคยทำ

096-7539161 หรือ LINE ID: supong1701
คนริมทาง27/30
DavidsofAJ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2013, 15:44:49 »

เลิกทำนานแล้วคับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เพราะรถผมมีกล้อง555555555555

sabai
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2013, 15:45:02 »

+1เป็นครั้ง เพราะบางทีเราก็เข้าเลนส์ผิด แต่ไม่เคยเบียดเข้านะ ค่อยๆขอเข้า อิอิ

ดื่มให้สุขขี ชีวีนี้สั้นนัก ฮิ้ววว.
aekme
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2013, 16:23:01 »

ผมก็เคยเจอครับ แต่ผมไม่ให้เข้า ผมต่อคิวมาตั้ง 50 เมตร ค่อยๆขยับ ผมยังไม่เคยแซงคิวเลย พอผมไม่ให้เข้ากลับมองหน้าแล้วตะโกนด่าผม ผมไม่สนผมก็ไปต่อ ถามว่าผมควรมีน้ำใจให้ไหม ขอตอบว่าถ้าผมไม่ต่อมาตั้งไกลและรอมาอย่างยาวนาน ผมคงให้ไป แต่นี่ผมต่อมาตั้งไกลผมยังไม่ทำแบบคุณ ผมนึกในใจ คุณถามหาน้ำใจจากผม แล้วคุณมีน้ำใจให้คนอื่นหรือยัง
Bobsfalo
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2013, 18:03:48 »

บางทีก็ต้องจำเป็น เพราะ รถทางตรงๆ เขาออกกันช้า

ต้องกราบขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย

คนดีต้องมีที่ยืน...
konbaankai
*

www.chiangrainana.com เชียงรายนานา

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2013, 22:26:28 »

ก็ให้อภัยกันนะครับหากไม่ตั้งใจหากทำบ่อยเขาเรียกว่านิสัย ยิ้ม ยิ้ม

NP!
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2013, 08:49:24 »

บางทีก็ต้องจำเป็น เพราะ รถทางตรงๆ เขาออกกันช้า

ต้องกราบขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย
บางทีก็มีบ้างครับ เป็นเรื่องธรรมดา แต่ไม่ได้ถึงขั้นที่จะไปปาดหน้าเลย ขับแบบตามน้ำกลมกลืนๆเลยก็ว่าได้ ยิ้ม

สนใจสินค้า ติดต่อ.098-5845275 .086-9178386
free way
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2013, 08:53:49 »

บางทีก็มีบ้างครับ เป็นเรื่องธรรมดา แต่ไม่ได้ถึงขั้นที่จะไปปาดหน้าเลย ขับแบบตามน้ำกลมกลืนๆเลยก็ว่าได้ ยิ้ม
+อีก1 บางครั้งรีบจริงๆ +ออกจาก บริษัทมามันตัดเข้าขวาไม่ได้จนต้องเลียบทางซ้ายตลอด กราบขออภัยด้วยครับ
civic2671
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2013, 09:44:37 »

มีบางครั้ง ครับ เข้าเลนผิด ผมว่าคนเชียงรายเรานิสัยขับขี่รถแย่มากๆๆๆๆ ครับ ไม่เหมือนเชียงใหม่ ขับรถดีมีน้ำใจ เขาไม่ขับเร็วเหมือนบ้านเราเลย อย่างเมื่อเย็นวาน ตรงแยกหลังเซนทรัล มีรถแครี่สีขาวจะออกจากซอยมาเขาเห็นรถจะเลี้ยวขวา เขาก้อค่อยๆโผล่หัวรถออกมาที่จะเลี้ยวขวา รถทางตรงก็ชลอเหมือนไม่พอใจ รู้สึกว่าจะเป็นรถกะบะของ ธ.ขนส่งพอรถแครี่ออกไปปุ๊บ ด่าคำว่ ค-ย ใส่เขา ดูแล้วรู้สึกแย่ครับ ยังไงทุกคนก็มีธุระเหมือนกัน  ถ่อยที ถ่อยอาศัยกันนะครับ เชียงรายเมืองน่าอยู่
benzto
ระดับ ป.ตรี
*

มิตรภาพซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2013, 10:00:35 »

ใช่ครับ

ขออภัยในบางลีลา
อ็อด หมูน้อย....
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2013, 11:18:15 »

เจอบ่อยครับ ไม่ใช่ทำบ่อยหนา ยิงฟันยิ้ม

บางครั้งอารมณ์ดี ก้อให้เข้าขวา วันไหนอารม์ไม่ดี อย่าหวัง  ยิงฟันยิ้ม

ทำใจอย่างเดียวครับ ยิงฟันยิ้ม

ชีวิตเปรียบดังกราฟ มีขึ้นและมีลงเสมอ จงอยู่ด้วยจิตใจที่แข็งแกร่ง
doldee
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2013, 17:27:44 »

ส่วนมากเลนซ้ายสุด เขาจะให้เลี้ยวซ้ายผ่านตลอด แต่มักจะมีพวกมักง่ายไม่เลี้ยวแต่จะตรงไปก็เลยต้องเบียดเข้ามา ทำให้รถที่จะเลี้ยวต้องติดไปด้วยและรถที่จะตรงที่อยู่ในเลนของเขาอยู่แล้วก็ต้องชะลอรถ แยกหน้าสนามบินฝั่งขาเข้าผมเจอทุกวันครับ... ยิงฟันยิ้ม

#เก่งครับผม#
Line ld:doldee.sp
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2013, 14:25:27 »

อย่าหวังว่าจะได้เข้าคับ

สันดานมักง่ายแบบนี้

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
udom1960
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2013, 17:37:50 »

ช่องนั้นเอาไว้ให้รถเลี้ยวซ้ายกับรถฉุกเฉิน ช่วยกันปฏิบัติให้ถูกต้องครับ
หน้า: [1] พิมพ์