เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 11:16:17
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  เรื่องล้านนา ภาษากำเมือง
| | |-+  การผ่าจ้าน ถ้าเจ้าตัวไปทำเองไม่ได้ ญาติทำให้ได้ไม๊คะ
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน การผ่าจ้าน ถ้าเจ้าตัวไปทำเองไม่ได้ ญาติทำให้ได้ไม๊คะ  (อ่าน 21671 ครั้ง)
lucky
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2010, 08:17:33 »

อยากเรียนถามผู้รู้ทุกท่าน เรื่องการผ่าจ้านค่ะ
พอดีฝ่ายหญิง ขอเลิกกับฝ่ายชาย แต่ฝ่ายชายไม่ยอมปล่อย
แถมตามทำร้าย หนีไปไหนไม่พ้นเลย  อยากจะลองพึ่งวิธีนี้ค่ะ เพราะหมดหนทางจริงๆ
แต่ฝ่ายหญิงไม่สามารถไปทำพิธีเองได้ค่ะ  เราสามารถนำของใช้ หรือมี
วิธีไหน ที่พอจะทำได้บ้างคะ เดือดร้อนจริงๆค่ะ รบกวนผู้รู้ ช่วยตอบด้วยนะคะ
ถ้ามีสถานที่แนะนำ หรือเบอร์ติดต่อ รบกวนส่งข้อความบอกด้วยค่ะ
ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ
Ck 401
"....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
แฟนพันธ์แท้
*

...งานหนักไม่เคยฆ่าคน...

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2010, 13:25:16 »

มันจะกลายเป็น ผ่าจ้านญาติไปเหียนะก่าครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"....คณะเรา ไม่ยอมให้ด้อยถอยลง ต่ำเราต้องค้ำชูให้สูงจรุงศรี....."
....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา  ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
jane_intel
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2010, 13:29:29 »

ทำได้แต่ ผลจะตกอยู่ที่คนทำค่ะ
เคยได้ยินเขาเล่าให้ฟังว่าพ่อแม่ฝ่ายหญิงไม่ชอบฝ่ายชายเลยไปทำให้เลิกกัน แล้วต่อมาพ่อหรือของฝ่ายหญิงนี่ค่ะเกิดป่วยหรือมีอุบัติเหตุอะไรสักอย่างนี่แหล่ะนานละเพื่อนเล่าให้ฟังเกือบจำไม่ได้แล้ว
lucky
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2010, 15:50:27 »

เคยได้ยินเขาเล่าให้ฟังว่าพ่อแม่ฝ่ายหญิงไม่ชอบฝ่ายชายเลยไปทำให้เลิกกัน แล้วต่อมาพ่อหรือของฝ่ายหญิงนี่ค่ะเกิดป่วยหรือมีอุบัติเหตุอะไรสักอย่างนี่แหล่ะนานละเพื่อนเล่าให้ฟังเกือบจำไม่ได้แล้ว

เราไม่ได้แอบทำนะคะ เจ้าตัวรับรู้ เจ้าตัวเค้าอยากทำ แต่ไม่สารถทำเองได้น่ะคะ
เลยคิดว่าพอมีวิธีอื่นไม๊น่ะคะ
jane_intel
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2010, 15:52:20 »

เราไม่ได้แอบทำนะคะ เจ้าตัวรับรู้ เจ้าตัวเค้าอยากทำ แต่ไม่สารถทำเองได้น่ะคะ
ค่ะ เหมือนเวรกรรมอะไรประมาณนั้นค่ะ
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2010, 15:54:35 »

ถ้าอยู่ประเทศไทยแล้วเขายังตามเจอ ก็หนีไปอยู่ต่างประเทศเลยครับ  ไปเริ่มต้นชีวิตใหม่ที่นั้นเลยครับ

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
master-it
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2010, 16:10:47 »

แจ้งตำรวจ ลงบันทึกประจำวัน ครับ....  แล้วเอาเบอร์สายตรวจไว้..สักพักก็ดีเอง

่ผ่าจ้านเดียวของเข้าตัว ถ้าทำไม่พ้น...ผมเกือบเป็นบ้าไปละ นี่เรื่องจริงครับ

บัตรพนักงาน พีวีซี PVC,บัตรสมาชิก,บัตรส่วนลด,พวงกุญแจ,นามบัตร,สายคล้อง,โยโย่,โปรแกรมสำเร็จรูป เว็บไซต์ติดต่อได้ที่ : 086 3335953 line : szaziii  Email :Masterit_shop@hotmail.co.th
lucky
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2010, 16:46:05 »

แจ้งตำรวจ ลงบันทึกประจำวัน ครับ....  แล้วเอาเบอร์สายตรวจไว้..สักพักก็ดีเอง

่ผ่าจ้านเดียวของเข้าตัว ถ้าทำไม่พ้น...ผมเกือบเป็นบ้าไปละ นี่เรื่องจริงครับ
[/quote

ตอนแรกแจ้งความลงบันทึกลงประวันแล้วค่ะ
แต่ตอนนี้ถึงขั้นหมายเรียกแล้ว เพราะเพิ่งโดนทำร้ายมาอีก
ตอนนี้เค้ายังไม่ยอมมารายงานตัว 
อะไร?ยังไง?
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2010, 18:19:54 »

ถ้าอยู่ประเทศไทยแล้วเขายังตามเจอ ก็หนีไปอยู่ต่างประเทศเลยครับ  ไปเริ่มต้นชีวิตใหม่ที่นั้นเลยครับ

โท๊ะ อู้อย่างไปอยู่เมืองนอกง่ายขนาดนั้นเลยกะเจ้า
ละอ่อนโบราณ
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2010, 20:21:14 »

โนคอมเม้นท์  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
มาฮ่วมฮับฮู้

..............
NT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2010, 20:25:20 »

เหนื่อยเน้อ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
Jim2u
ระดับ ป.ตรี
*

+ ยิ่งให้ ยิ่งได้รับ +

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2010, 20:32:54 »

หมดยุกแล้วครับ ปี 2010 แล้ว ไม่มีผ่าจ้าน ไม่มีหมอเก่งๆ แล้ว เสือมสลายไปหมดแล้ว แถวๆเขมรอาจจะพอมี.... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

>>>>> ร้านอธิชา พระเครื่อง <<< <<
โทร  084-8855372 , 089-7019971
ID Line..jim2u , เฟสบุก อธิชา พระเครื่อง
ให้เช่าพระเครื่อง พระบูชา เก่า-ใหม่ รูปพระ
วัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง สร้อย ตลับพระ
ละอ่อนโบราณ

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 02 พฤศจิกายน 2010, 05:33:46 »

หมดยุกแล้วครับ ปี 2010 แล้ว ไม่มีผ่าจ้าน ไม่มีหมอเก่งๆ แล้ว เสือมสลายไปหมดแล้ว แถวๆเขมรอาจจะพอมี.... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
บ่แน่หนาครับ...ของบ่าเก่าบ่าเกื้อบ้านเฮาก็ยังหลงเหลือแฮ๋มนักอยู่นา... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
กาถาอาคม พิธีก๋รรมต่างๆ ยังมีคนฮักษาไว้อยู่
แต่บางอย่างถ้าบ่จ๋ำเป๋นเปิ้นบ่เยี๊ยะหื้อไผ มันบาป
อย่างก๋ารผ่าจ้านแยกคนตี้ฮักออกจากกั๋นนี่คนจ่างเป่อเล๊อะแต่เปิ้นบ่เยี๊ยะ
ขันตั้งบ่กี่บาท แต่เยี๊ยะแล้วเป๋นบาปเป๋นก๋รรมติดตั๋ว
นอกจากคนตี้หันแก่ได้ (บางคน) ครับตี้บ่กลํ่วบาปกลั๋วก๋รรมเยี๊ยะหื้อเปิ้นไปเรื่อย
มีบางคนไปทำแท้งมา แต่อยู่บ่เป๋นสุข นอนเมื่อคืนฝันหันก้าละอ่อน ย้อนว่าบาปตี้ได้เยี๊ยะไว้มาหื้อผล ก่เลยไปทำพิธีตัด  ความจริงถ้าไปทำบุญแล้วอุทิศไปหาขออโหสิกรรมจากเขา เป๋นสิ่งตี้ควรทำแต่บ่ทำ ไปเยี๊ยะสิ่งตี้เป๋นบาปต่อไปแถม...

โทะยาวขนาด...นี่ยังบ่จบเตื่อนา  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  เรื่องจาอี้ต้องนั่งอู้กั๋นครับ
ขี้คร้านพิมพ์  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Ck 401
"....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
แฟนพันธ์แท้
*

...งานหนักไม่เคยฆ่าคน...

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 02 พฤศจิกายน 2010, 11:57:55 »

บ่แน่หนาครับ...ของบ่าเก่าบ่าเกื้อบ้านเฮาก็ยังหลงเหลือแฮ๋มนักอยู่นา... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
กาถาอาคม พิธีก๋รรมต่างๆ ยังมีคนฮักษาไว้อยู่
แต่บางอย่างถ้าบ่จ๋ำเป๋นเปิ้นบ่เยี๊ยะหื้อไผ มันบาป
อย่างก๋ารผ่าจ้านแยกคนตี้ฮักออกจากกั๋นนี่คนจ่างเป่อเล๊อะแต่เปิ้นบ่เยี๊ยะ
ขันตั้งบ่กี่บาท แต่เยี๊ยะแล้วเป๋นบาปเป๋นก๋รรมติดตั๋ว
นอกจากคนตี้หันแก่ได้ (บางคน) ครับตี้บ่กลํ่วบาปกลั๋วก๋รรมเยี๊ยะหื้อเปิ้นไปเรื่อย
มีบางคนไปทำแท้งมา แต่อยู่บ่เป๋นสุข นอนเมื่อคืนฝันหันก้าละอ่อน ย้อนว่าบาปตี้ได้เยี๊ยะไว้มาหื้อผล ก่เลยไปทำพิธีตัด  ความจริงถ้าไปทำบุญแล้วอุทิศไปหาขออโหสิกรรมจากเขา เป๋นสิ่งตี้ควรทำแต่บ่ทำ ไปเยี๊ยะสิ่งตี้เป๋นบาปต่อไปแถม...

โทะยาวขนาด...นี่ยังบ่จบเตื่อนา  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  เรื่องจาอี้ต้องนั่งอู้กั๋นครับ
ขี้คร้านพิมพ์  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ตกใจ ตกใจ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"....คณะเรา ไม่ยอมให้ด้อยถอยลง ต่ำเราต้องค้ำชูให้สูงจรุงศรี....."
....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา  ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
Jim2u
ระดับ ป.ตรี
*

+ ยิ่งให้ ยิ่งได้รับ +

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2010, 19:41:22 »

โนคอมเม้นท์  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

โนคอมเม้นท์ ลูกพี่ใส่ซะยาวเลยครับ... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

>>>>> ร้านอธิชา พระเครื่อง <<< <<
โทร  084-8855372 , 089-7019971
ID Line..jim2u , เฟสบุก อธิชา พระเครื่อง
ให้เช่าพระเครื่อง พระบูชา เก่า-ใหม่ รูปพระ
วัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง สร้อย ตลับพระ
ละอ่อนโบราณ

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 06 พฤศจิกายน 2010, 05:34:26 »

โนคอมเม้นท์ ลูกพี่ใส่ซะยาวเลยครับ... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  ขอโทษๆ...น้อยลืมคิง  ยิ้มเท่ห์

naris191
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 30 มีนาคม 2015, 19:28:36 »

รับทำผ่าจ้าน  ทำให้แยกจากกัน ทำให้ทะเลาะกัน   ทำให้เกลียดกัน ทำด้านนี้โดยตรง (ไม่รับทำเมียหลวง)มันเป็นบาปพรากลูกพรากเมียเขาผิดศิลธรรม หมอไม่รับ นอกนั้นรับทำให้หมดครับ รับประกันแตกแยกกันภายใน 3วัน 7 วัน
 สนใจติดต่อ อ.สมรัก 062-2879980
ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

ติดต่อได้ตลอดเวลาครับ

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 10 พฤษภาคม 2015, 09:09:23 »

แถวเขมรยังพอมีอยู่จริง ตอนแรกก็ไม่ค่อยเชื่อเรื่องแนวนี้ ตอนนี้เชื่อมากๆ สุดยอดคับถ้าเป็นของเขมร ทักเป็น ทักตาย แม่นยั่งกับดูหนัง

คลิกลิ้งติดต่องาน https://www.facebook.com/profile.php?id=100054820356981
tfgc2007

สมบัติพญามังราย ต้องรักษาไว้

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2015, 12:48:05 »

รับทำผ่าจ้าน  ทำให้แยกจากกัน ทำให้ทะเลาะกัน   ทำให้เกลียดกัน ทำด้านนี้โดยตรง (ไม่รับทำเมียหลวง)มันเป็นบาปพรากลูกพรากเมียเขาผิดศิลธรรม หมอไม่รับ นอกนั้นรับทำให้หมดครับ รับประกันแตกแยกกันภายใน 3วัน 7 วัน
 สนใจติดต่อ อ.สมรัก 062-2879980
อุต๊ะ เอาแต้กานี่

รักษ์กำเมือง....ร่วมส่งเสริมละอ่อนเหนือ อู้กำเมือง....
เชียงรายสถาปนิก'97 รับ ออกแบบ เขียนแบบบ้าน อาคาร รับบริหารงานก่อสร้างและงานระบบทุกประเภท ตรวจสอบอาคาร โดยสามัญวิศวกร สามัญสถาปนิก และ จป.วิชาชีพ
chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2015, 23:34:09 »

มีแต้ก่านิ เดวจะหาไปย๊ะหื้ออี่แก่กำเล๊าะ ก๊ายมัมขี้จ่ม จะหากิ๊กใหม่ละนิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ;Dล้อเล่น ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] 2 พิมพ์