เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 12:51:51
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  เครียด!! กับเงิน
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน เครียด!! กับเงิน  (อ่าน 815 ครั้ง)
AumTam
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2013, 09:35:11 »

อายจัง อายจัง ไม่รู้จะทำอย่างไงดี กับไอ้เรื่องเงิน เดือนต่อเดือนซึ้งตอนนี้ได้ทำธุระกิจเล็กๆไว้ค่ะ ยิ่งช่วงหน้าฝนเข้าไปใหญ่เลย ลูกค้าแทบจะไม่มี เงินทุนสำรองไว้ก็หมดจะไปกู้หนี้ยืมสิ้นก็ไม่ค่อยจะได้ ติดโน้นติดนี้ ทุกวันนี้เครียดมากมากๆๆ ไม่รู้จะทำอย่างไรแล้ว ที่จริงมันมากกว่านี้แต่ล่ะเอาไว้ในฐานที่เข้าใจก็แล้วกันนะค่ะ (ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ ไม่ไหวจริงๆแล้วค่ะ) ร้องไห้ ร้องไห้
cowboy101
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2013, 09:39:06 »

ลอง pm มาคุยรายละเอียดหน่อยครับ

เผื่อช่วยได้
Mong6
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2013, 09:43:13 »

"เศรษฐกิจพอเพียง"

AumTam
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2013, 09:52:11 »

"เศรษฐกิจพอเพียง"

อยากจะเป็นอย่างนั้นค่ะ  แต่ภาระข้างหลังยังมีอีกมากมายค่ะ
piyanan
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2013, 10:31:29 »

ทำธุรกิจอะไรค่ะเผื่อจะแนะนำอะไรได้
AumTam
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2013, 11:03:08 »

ทำธุรกิจอะไรค่ะเผื่อจะแนะนำอะไรได้
คาร์แคร์ค่ะ
eyenazii
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2013, 11:15:05 »

คาร์แคร์ค่ะ

หน้าฝนก็ลำบากหน่อย ต้องคิดโปรดีๆมาดึงดูดลูกค้าครับ  สู้ๆนะครับ

ชาวนา ขาเดป
รับปรึกษาเรื่อง ทำขนมหวาน ไอศกรีม
รับเป็น วิยากรเกี่ยวกับไอศกรีม
รับเป็น ครูสอนพิเศษเกี่ยวกับไอศกรีม
Khwanchit
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2013, 11:32:55 »

คาร์แคร์ค่ะ

หน้าฝนก็ลำบากหน่อย ต้องคิดโปรดีๆมาดึงดูดลูกค้าครับ  สู้ๆนะครับ

แต่ช่วงนี้รู้สึกมันจะหนักกว่าเดิมตกทุกวันเลย

จงเป็นศุกร์ เป็นศุกร์เถิด อย่าได้เป็น จันทร์ อังคาร พุธ พฤหัส เลย
piyanan
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2013, 12:19:33 »

เข้าใจหัวอกคนค้าขายมันขึ้นอยู่กับช่วงเวลาด้วยเนอะ อย่างร้านเราหน้าหนาวลูกค้าก็น้อยลงหน่อยเพราะสายไฮดรอลิคไม่ค่อยแตกแต่หน้าร้อนก็คึกคักหน่อย ลองทำการตลาดดูเนอะขั้นแรกก็โฆษณาในเวปเชียงรายนี่แหละอย่างน้อยก็ลองดูดีกว่าไม่ทำ เอาใจช่วยค่ะ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
tomxerox
มัธยม
**

" A New Day and Old Life "

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2013, 12:28:25 »

เอาใจช่วยครับ ทุกปัญหามีทางออกเสมอ บางครั้งคิดมากไป ก็ทำให้สุขภาพจิตเสียเปล่าๆ ใจเย็นๆ ค่อยๆคิด ค่อยๆแก้ ..ก่อนอื่นบอกพิกัดร้าน และเส้นทางมาครับอยู่แถวไหน ..เผื่อเพื่อนๆ ใน ชรฟก. จะได้ไปช่วยอุดหนุนครับผม .สู้ๆๆ
may111
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2013, 14:14:36 »

ผมก็ไม่มีเยอะเหมือนกันครับ555+ ยิงฟันยิ้ม
ขี้เหล้าอาวุโส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2013, 14:50:42 »

ร้านอยู่ใหนครับจะได้เข้าไปอุดหนุน

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
nantong
ปั๋น กั๋นฮู้ แล้วก่อยเอาไปกึ๊ดอ่าน กั๋น แหมกำ อาจมีผิดถูก ฯ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2013, 10:50:51 »

ไหว้สา
ผม หนานธง ขออำนาจพุทธธัมม์สงฆ์ เบิกบุญกุศล ของ ผม มาเป็นบุญ หนุนส่ง คุณ A Tm ให้ผ่านพ้นปัญหานี้ โดยเร็ววัน   

หนานขี้อู้หำยาน : นายจิราวัฒน์  โสรัจพงศ์เกษม / หนานธง   อีเมล : k e n g k a b h e n g @ g m a i l . c o m    มือถือ  081 777  51 76
hjphqp
hjphqp
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2013, 20:05:17 »

เครียด!! กับเงิน ก็มันขาดไม่ได้จิงๆ ยิ้มเท่ห์
9monsiri
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2013, 01:28:42 »

ยิ้ม `ขอเป็นกำลังใจให้ด้วยอีกคนนะค่ะ สู้ๆนะค่ะ คิดถึงคนที่คุณรักให้มากๆค่ะ จะได้มีแรงกำลังใจให้สู้ต่อไปค่ะ เกิดขึ้นแล้ว ตอนนี้ตั้งอยู่ แต่เดี๊ยวมันก็ต้องดับไป แน่นอนค่ะ ฝนไม่มีทางจะตกได้ทุกวันตลอดไปหรอกค่ะ  ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 กรกฎาคม 2013, 00:07:23 โดย 9monsiri » IP : บันทึกการเข้า

ไม่ยึด ไม่ทุกข์ ไม่สุข ละได้ ย่อม สงบ
lovekaopun
** พอใจเท่าที่มี ยินดีเท่าที่ได้ **
ระดับ ป.ตรี

♥ ขอบคุณที่รักกัน ♥

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2013, 22:40:47 »

เข้ามาเป็นกำลังใจนะค่ะ ทุกคนมีปัญหากันหมดละค่ะ แต่ว่าจะมากจะน้อยเท่านั้นเอง อย่างของ จขทก. คงมากจนเครียด ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ผ่านพเนไปด้วยดีนะค่ะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มเข้าไว้ค่ะ

เก่งแค่ไหนก็เดินได้ทีละก้าว ฉลาดแค่ไหนก็กินข้าวได้ทีละคำ ปราดเปื่องแค่ไหนก็ใช้ชีวิตได้ทีละวัน !!! เพราะฉนั้นอย่าดูถูกคนอื่น ....
AumTam
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2013, 23:46:33 »

เข้าใจหัวอกคนค้าขายมันขึ้นอยู่กับช่วงเวลาด้วยเนอะ อย่างร้านเราหน้าหนาวลูกค้าก็น้อยลงหน่อยเพราะสายไฮดรอลิคไม่ค่อยแตกแต่หน้าร้อนก็คึกคักหน่อย ลองทำการตลาดดูเนอะขั้นแรกก็โฆษณาในเวปเชียงรายนี่แหละอย่างน้อยก็ลองดูดีกว่าไม่ทำ เอาใจช่วยค่ะ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
ขอบคุณจ้าว ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
AumTam
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2013, 23:47:42 »

ไหว้สา
ผม หนานธง ขออำนาจพุทธธัมม์สงฆ์ เบิกบุญกุศล ของ ผม มาเป็นบุญ หนุนส่ง คุณ A Tm ให้ผ่านพ้นปัญหานี้ โดยเร็ววัน   

สาธุ สาธุ สาธุ จ้าว
AumTam
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2013, 23:48:29 »

ร้านอยู่ใหนครับจะได้เข้าไปอุดหนุน

ยิ้มกว้างๆ :Dบ่าเป็นหยังจ้าว ขอบคุณจ้าว
AumTam
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2013, 23:50:32 »

เครียด!! กับเงิน ก็มันขาดไม่ได้จิงๆ ยิ้มเท่ห์

ของมันคู่กันจ้าว
หน้า: [1] 2 พิมพ์