เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 23:05:45
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ศูนย์รวมธุรกิจด้านการบริการ (ผู้ดูแล: CR.COM, B.E.)
| | |-+  ขอความช่วยเหลือหน่อยคับ กุญแจรีโมทหัก มีวิธีไหนที่ไม่ต้องเข้าศูนย์บ้างครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ขอความช่วยเหลือหน่อยคับ กุญแจรีโมทหัก มีวิธีไหนที่ไม่ต้องเข้าศูนย์บ้างครับ  (อ่าน 3322 ครั้ง)
janjanny
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2013, 15:56:35 »

กุญแจรีโมทหัก แต่กุญแจมันฝังชิพครับ ผมโทรไปถามศูนย์แล้ว ค่าทำใหม่ประมาณ 6000 บาท
แต่ถ้าผมเอามาประกอบกันแล้วลองสตาร์ทดูก็พอใช้ได้คับ ถ้าตัวกุญแจแยกจากรีโมทเมื่อไหร่ ระบบกุญแจนิรภัยจะทำงานทันที แล้วผมก็จะเหยียบคันเร่งไม่ได้เลยคับ

อยากขอความช่วยเหลือท่านที่มีประสบการณ์ว่า มีวิธีไหนบ้างที่ไม่ต้องเสีย 6000 บาท อิอิอิ
Ossy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2013, 16:18:44 »

แนะนำให้เข้าศูนย์ดีกว่าครับ
เพราะต้องเปลี่ยนกุญแจยกชุด
(ที่ประตูซ้าย ขวา,คอพวงมาลัย,กล่องเก็บของ(ถ้ามี))
และต้องใส่โปรแกรมใหม่อีก (น่าจะได้กุญแจใหม่ สองดอก)

จุดยืนของทุกคนคือ ส้นตีนตัวเองครับ
numnoi11
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2013, 17:34:10 »

ถ้าแค่กุญแจหักแล้วมีสำรองก็ปั้มใหม่ใส่ชิปเดิมครับ มันถอดเปลี่ยนได้ทุกยี่ห้อ ใช้งานได้ปกติ แต่ถ้ารถมีประกันชั้น1 เครมได้ครับแต่ต้องใช้วิธีพิเศษ เข้า0 หกพัน ถ้ามีรหัสรอไม่นานครับ แต่ถ้าไม่มีรหัสอันนี้เรื่องใหญ่ ถ้าทำตามที่บอกร้านกุญแจ 200 บาทครับ
chamrus
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2013, 20:23:46 »

ทำได้ครับ ไม่ถึงพัน ผมทำมาแล้วครับ ตามนี้ครับ
มาจากเชียงรายโฟกัสมีราคาพิเศษครับ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=420478.msg5283227#msg5283227
Leo Man
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2013, 02:32:47 »

ไปที่ศูนย์เถอะค่ะ พอดีก็เพิ่งไปทำมา หมดไปพันกว่าบาทเองค่ะ ปลอดภัยด้วย รถทุกคันมีกุญแจมาสเตอร์มันอยู่ค่ะ
ยิ่งเป็นรถรุ่นใหม่จะมีระบบโจรกรรมรถอยู่ ถ้าไปทำกับข้างนอก อาจเปิดรถได้แต่สตาร์ทไม่ติดค่ะ เพราะมีชิิพหรือระบบควบคุมอยู่
แต่ใช้เวลาการทำนานหน่อยค่ะ สามชั่วโมงได้มั้ง แต่ก็มั่นใจได้ในความปลอดภัยจากการโจรกรรมรถได้ค่ะ เห็นเขาเอาคอมพิวเตอร์มาตั้งยุ่งยากพอสมควรเลยอ่ะ นอนรอที่ห้องรับแขกได้หลายตื่น  แนะนำให้ไปที่ศูนย์เถอะค่ะ
ktccww
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2013, 22:14:43 »

ซื้อแค่กรอบครับ ถ้ากรอบหัก ส่วนซื้อที่ไหน ตอนนั้นผมไปหาร้านกุญแจ เค้าจะมีกรอบขาย (กุญแจ ฮอนด้า รุ่นมีชิบอีโม)

แกะของเก่าออก ใส่ของใหม่ แล้วเอาตัวชิบใส่ช่องให้ตรงในกรอบก็สตาร์ทได้แล้วครับ

พยายามดูด้วยน่ะครับ ว่ากรอบที่ใส่ปุ่มเปิดปิดรถกดง่ายไหม เพราะเคยเปลี่ยนสองครั้ง ครั้งแรกกดยากมาก มันไม่เด้งกลับ แล้วมันส่งสัญญาณไปมา จนต้องแงะออก

เป็นแค่เด็กตัวเล็ก ^^
oADDAo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2013, 10:23:35 »

ซื้อกรอบกุญแจพับมาใส่แทน สามร้อยกว่าบาท ใส่เองได้ไม่ถึงสิบนาที
Chirakorn
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2013, 11:36:45 »

แนะนำให้เข้าศูนย์ครับ ของผมก็เคยหัก เพราะมันต้องคีย์ ระบบ ไฟฟ้าใหม่ด้วย เปลี่ยนทั้ง กุญแจแท้และสำรอง ถ้าคุณไม่กลัวการโดนขโมยรถหรือไว้ใจ ร้านข้างนอกก็ตามใจครับ  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม นั้นคือว่าการที่เค้าสามารถคีร์ข้อมูลระบบรถคูณได้ก็สามารถขโมมยรถคุณได้นั้นเอง ^ ^
Chirakorn
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2013, 11:38:15 »

แนะนำให้เข้าศูนย์ครับ ของผมก็เคยหัก เพราะมันต้องคีย์ ระบบ ไฟฟ้าใหม่ด้วย เปลี่ยนทั้ง กุญแจแท้และสำรอง ถ้าคุณไม่กลัวการโดนขโมยรถหรือไว้ใจ ร้านข้างนอกก็ตามใจครับ  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม นั้นคือว่าการที่เค้าสามารถคีร์ข้อมูลระบบรถคูณได้ก็สามารถขโมมยรถคุณได้นั้นเอง ^ ^

อีกอย่างหนึ่งครับ กุญแจรถบางยีห้อวัสดุต้องสพท้อนต้องสะท้อนสัณญาณ ด้วยมั้งครับ
หน้า: [1] พิมพ์