เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 06:44:03
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  กีฬา (ผู้ดูแล: bm farm, ⒷⒼ*, Krit_66, ©®*)
| | |-+  สนามยิงปืนจังหวัดเชียงรายเปิดอบรมหลักสูตร ยิงปืนพกสั้นเบื้องต้น รุ่น 12
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 พิมพ์
ผู้เขียน สนามยิงปืนจังหวัดเชียงรายเปิดอบรมหลักสูตร ยิงปืนพกสั้นเบื้องต้น รุ่น 12  (อ่าน 6082 ครั้ง)
naylex
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #80 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2013, 12:11:04 »

ขออนุญาตสอบถามครับ

ถัดจาก หลักสูตรเบื้องต้นแล้ว เป็นหลักสูตรอะไรต่อครับ
แล้วมีแนวโน้มจะจัดอบรมหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
 ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ปรารถนาสารพัดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดั่งใจจง
don-inphon

« ตอบ #81 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม 2013, 09:09:55 »

ถัดจาก หลักสูตรเบื้องต้นแล้ว เป็นหลักสูตรอะไรต่อครับ
แล้วมีแนวโน้มจะจัดอบรมหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
 ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ถัดจากการอบรมเบื้องต้นแล้ว สามารถ เรียนต่อในขั่นที่สูงขึ้นไปได้ เช่น ระบบต่อสู้ ป้องกันตัว

หากชอบ ด้านกีฬา ท่านสามารถ ประสานงานกับนักกีฬา ได้ครับ มีนักีฬาหลายท่านจะคอยแนะนำ

ชอบยิงช้า  ปืนชาวบ้าน ไปไกลถึงถ้วยพระราชทาน.. หรือ จะเป็น IPSC ไปถึงระดับโลก ครับ

ต่อจากหลักสูตรเบื้องต้น..สนามจะเปิด ยิงระบบต่อสู้ป้องกันตัว ครับ..

ยิงแบบฉับพลัน  ยิงเร่ง ยิงใรสถานการณ์..จำลอง.  แก้ไขการติดขัดปืน ฯลฯ

วันที่ 25/ส.ค/56 ต่อจากนี้ สามารถลงทะเบียน เรียนต่อ ยิงแบบระบบ IPSC  ....
naylex

« ตอบ #82 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม 2013, 11:19:18 »

ขอบคุณครับ

ถัดจากการอบรมเบื้องต้นแล้ว สามารถ เรียนต่อในขั่นที่สูงขึ้นไปได้ เช่น ระบบต่อสู้ ป้องกันตัว

หากชอบ ด้านกีฬา ท่านสามารถ ประสานงานกับนักกีฬา ได้ครับ มีนักีฬาหลายท่านจะคอยแนะนำ

ชอบยิงช้า  ปืนชาวบ้าน ไปไกลถึงถ้วยพระราชทาน.. หรือ จะเป็น IPSC ไปถึงระดับโลก ครับ

ต่อจากหลักสูตรเบื้องต้น..สนามจะเปิด ยิงระบบต่อสู้ป้องกันตัว ครับ..

ยิงแบบฉับพลัน  ยิงเร่ง ยิงใรสถานการณ์..จำลอง.  แก้ไขการติดขัดปืน ฯลฯ

วันที่ 25/ส.ค/56 ต่อจากนี้ สามารถลงทะเบียน เรียนต่อ ยิงแบบระบบ IPSC  ....

ขอบคุณครับ

ปรารถนาสารพัดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดั่งใจจง
don-inphon

« ตอบ #83 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม 2013, 12:24:35 »

ขอลงชื่อผู้เข้าอบรม ไว้ก่อนครับ ตามกำหนด จะบินมาจากอังกฤษ ลงเครื่องบิน

ท่าอากาศยานแม่ฟ้าหลวง ประมาณ 09.00 น.แล้วจะมาแวะเรียน 4 ท่าน ครับ

1.Mrs. sullatala Cumming 

2.Mr. Roderick Cummimg

3.ภูมิตา ปิยวรรรหงส์

4.กฤษฎิ์ฉันทัช ปิยวรรณหงส์

ขอบคุณครับ

กรุ๊ปนี้ ขอเพิ่มอีก 1 ท่าน ครับ รวมเป็น 5 ท่าน นะครับ

คุณ ศุภลักษณ์ ปิยวรรณหงส์

ลงชื่อสำรองที่นั่งให้วันอบรมให้ด้วย ครับ..
shooting-team-cr
ชั้นประถม
*

« ตอบ #84 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม 2013, 13:13:43 »

รับทราบครับผมจะลงชืื่อให้นะครับขอบคุณมากเลยครับ
don-inphon

« ตอบ #85 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2013, 20:01:47 »

สวัสดีตอนค่ำ ครับ  ต่อจากอบรมเบื้อต้น

สมาชิก สามารถ สมัครเรียน ต่อหลักสูตร ต่อสู้ และป้องกันตัว รุ่น 6

ได้เลยครับ..............
kunna
ชั้นประถม
*

« ตอบ #86 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2013, 21:00:32 »

สวัสดีตอนค่ำ ครับ  ต่อจากอบรมเบื้อต้น

สมาชิก สามารถ สมัครเรียน ต่อหลักสูตร ต่อสู้ และป้องกันตัว รุ่น 6

ได้เลยครับ..............
มาแล้วๆรอตั้งนานครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
don-inphon

« ตอบ #87 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2013, 22:05:27 »

ครับผมเหมาะเลยครับ อบรมเบื้องต้น ต่อด้วยระบบต่อสู้ เลย.

เพราะระบบต่อสู้ จะรับเฉพาะ ผู้ที่ผ่านเบื้องต้นมาเท่านั้น ครับ

สอบถามกันมาได้ ครับ........ ยิงฟันยิ้ม
don-inphon

« ตอบ #88 เมื่อ: วันที่ 29 กรกฎาคม 2013, 08:33:16 »

สวัสดีวันฝนตกครับ...เย็นชุ่มฉ่ำกันตั้งแต่เมื่อคื..น

ไม่รู้น้ำจะท่วมไหม ครับ อิอิ
witcr
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #89 เมื่อ: วันที่ 29 กรกฎาคม 2013, 13:13:31 »

ถ้าฝนตกจะเลื่อนหรือเปล่าครับ ลังเล
ชั้นประถม
*

« ตอบ #90 เมื่อ: วันที่ 29 กรกฎาคม 2013, 14:22:38 »

ไม่เลื่อนหรอกครับสนามยิงปืนเรามีความพร้อมครับถึงฝนตกเราก็อบรมได้ครับ  อบรมในห้องแอร์ และยิงปืนในร่ม ส่วนติดเป้าเรามีคนติดให้ครับ
Line_Sell
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

ผู้จัดทำ สอบถามช่วงเวลา 08.30-17.00 น.

« ตอบ #91 เมื่อ: วันที่ 30 กรกฎาคม 2013, 08:31:18 »

ขอถามน่อยน่ะครับ ถ้าผมอบรมรุ่นนี้แล้ว ครั้งหน้ายังสามารถเข้าอบรมได้อีกใหมครับ

ความรัก ก็เหมือน สถานะ MSN อยากรู้จักก็ "Sign in"
พอเริ่มชินก็ "Online" พอเริ่มเบื่อก็ "Busy"
พออยากหนีก็ "Away" พอโลเลก็ "Offline"
เลิกกันไปก็ "Sign out"
ไม่อยากเศร้าก็ Block เลย..เรื่องจริงใหม
Paul@CR
ระดับ ป.ตรี

- หาหัวใจให้เจอ ก็เป็นสุข -

« ตอบ #92 เมื่อ: วันที่ 30 กรกฎาคม 2013, 08:36:10 »

..มีผู้หญิงมาสมัครบ้างมั๊ยครับ พอดีน้องเขาอยากไป แต่กลัวไม่มีผู้หญิงเป็นเพื่อน..

..ยุคนี้มันไม่มีใครเห็นแก่บ้านเมืองจริงๆ หร­อก..เกล้าผมอยากรู้นัก มีใครคิดถึงเรื่องของแ­ผ่นดินกันบ้าง..  - ขุนรองปลัดชูฯ -
don-inphon

« ตอบ #93 เมื่อ: วันที่ 30 กรกฎาคม 2013, 09:34:45 »

ขอถามน่อยน่ะครับ ถ้าผมอบรมรุ่นนี้แล้ว ครั้งหน้ายังสามารถเข้าอบรมได้อีกใหมครับ

ครั้งหน้าหมายถึง รุ่น 13 ใช้ไหมครับ   ได้ครับถ้าต้องการเรียนแบบละเอียด...แต่ผมอยากแนะนำ

หลักสูตรที่สูงขึ้นไปอีกครับ อย่างเช่นวันที่ 8 กันยายน 2556 คือถัดจากอบรมเบื้องต้นรุ่น 12 นี้

แล้ว ทางสนามจะเปิด อบรมการยิงระบบต่อสู้ ป้องกันตัว รุ่น 6 ครับ

..มีผู้หญิงมาสมัครบ้างมั๊ยครับ พอดีน้องเขาอยากไป แต่กลัวไม่มีผู้หญิงเป็นเพื่อน..

มีครับ ตอนนี้ นี้มี หลายท่านมาสมัคร ครับ...เรารับทุกเพศ ทุกวัย ครับ ไม่จำกัด

เพียงแต่ หากอายุ ต่ำกว่า 15 ปี (รบกวน)มีผู้ปกครอง มากำกับด้วยเท่านั้นครับ

เรื่องเพศ ไม่มีปัญหาครับ  เรามีครูฝึกที่เป็นครูฝึกผู้หญิง ครับ...หายห่วง..

จากรุ่น ก่อนมา มีผู้หญิงทุกรุ่น ส่วนใหญ่ ยิงได้แม่นกว่าผู้ชายครับ..555+

เชิญมาสมัครกันได้ครับ...ยินดี..ครับ
auddy2507
" ผู้มีความกล้า " ย่อมมี " ความหวังเสมอ "
มัธยม
**

« ตอบ #94 เมื่อ: วันที่ 30 กรกฎาคม 2013, 10:06:47 »

แจ้งให้น้องเขาลงทะเบียนได้แล้วครับ..อาจารย์..ใกล้วันอบรมล่ะ..ครับ
ผมก้ออยู่รุ่นโหล๋นี้..ครับ และน่าจะมีสตรีทั้งชาวไทยและชาวต่างชาติ..ด้วยครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ขอลงชื่อผู้เข้าอบรม ไว้ก่อนครับ ตามกำหนด จะบินมาจากอังกฤษ ลงเครื่องบิน

ท่าอากาศยานแม่ฟ้าหลวง ประมาณ 09.00 น.แล้วจะมาแวะเรียน 4 ท่าน ครับ

1.Mrs. sullatala Cumming 

2.Mr. Roderick Cummimg

3.ภูมิตา ปิยวรรรหงส์

4.กฤษฎิ์ฉันทัช ปิยวรรณหงส์

ขอบคุณครับ

กรุ๊ปนี้ ขอเพิ่มอีก 1 ท่าน ครับ รวมเป็น 5 ท่าน นะครับ

คุณ ศุภลักษณ์ ปิยวรรณหงส์

ลงชื่อสำรองที่นั่งให้วันอบรมให้ด้วย ครับ..

"เมื่อมีจงรู้จักให้  เมื่อได้จงรู้จักพอ  เมื่อขอจงรู้จักคุณค่า"
don-inphon

« ตอบ #95 เมื่อ: วันที่ 30 กรกฎาคม 2013, 10:40:03 »

รายชื่อที่ผมแจ้งไปข้างต้น คือ สมาชิก อยู่ต่างประเทศ ครับ

มีสุภาพ สตรี 2 ท่าน...ครับ

ไม่ต้องห่วงครับ...อิอิ มีคู่แน่นอน....

ฝากประชาสัมพันธ์ สำหรับ สมาชิก ที่ไม่มีอาวุธปืน มาในวันอบรม นะครับ

ถ้าที่บ้านท่านมี...BB GUN (ปืนอัดแก๊ส) ลูกเซรามิค มีลักษณะ น้ำหนัก รูปทรงปืนสั้น

ให้ท่านนำมาด้วย....เพราะระหว่างเรียน จะใช้เป็นสื่อการสอน

เพราะปืนจริง อาจไม่เพียงพอ ให้ท่าน ในระหว่างเรียภาค ทฤษฎี

แต่ภาคปฎิบัติ.....จะยิงกระบอกไหน เดี๋ยวให้ครูฝึกจัดให้ได้ ครับ....อิอิ
Paul@CR
ระดับ ป.ตรี

- หาหัวใจให้เจอ ก็เป็นสุข -

« ตอบ #96 เมื่อ: วันที่ 30 กรกฎาคม 2013, 12:48:43 »

อ้าว พี่อู๊ดก็อบรมด้วยหรือครับนี่ เดี๋ยวให้ช่วยดูแลน้องเขา  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

..ยุคนี้มันไม่มีใครเห็นแก่บ้านเมืองจริงๆ หร­อก..เกล้าผมอยากรู้นัก มีใครคิดถึงเรื่องของแ­ผ่นดินกันบ้าง..  - ขุนรองปลัดชูฯ -
jongjarein
ชั้นประถม
*

« ตอบ #97 เมื่อ: วันที่ 30 กรกฎาคม 2013, 20:45:38 »

รุ่นที่12 ไม่ทันเพราะติดธุระอบรมรุ่นที่13จะมีประมาณเมื่อไหร่ครับจะได้เตรียมตัวเข้าร่วมอมรมครับ
ENJOYKARO
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #98 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2013, 09:10:56 »

สนใจแต่ไม่มีพื้นฐานเลยสามารถเข้าอบรมได้มั้ยค่ะ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #99 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2013, 09:38:45 »

ได้ครับ เรามีครูฝึกดูแลใกล้ชิด ปลอดภัย  100% ครับ  อาวุธปืนที่เราเตรียมไว้ให้สำหรับท่านที่ไม่มีอาวุธปืนมา เป็นปืน .38  .45  9มม. หรือท่านที่นำอาวุธปืนมาเอง แต่อยากลองใช้ปืนที่เราเตรียมไว้ก็ได้ ครับ ตอนนี้ยังไม่เต็มสนใจมาสมัครกันได้ครับ
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 พิมพ์