เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 13:43:02
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  กีฬา (ผู้ดูแล: bm farm, ⒷⒼ*, Krit_66, ©®*)
| | |-+  สนามยิงปืนจังหวัดเชียงรายเปิดอบรมหลักสูตร ยิงปืนพกสั้นเบื้องต้น รุ่น 12
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 พิมพ์
ผู้เขียน สนามยิงปืนจังหวัดเชียงรายเปิดอบรมหลักสูตร ยิงปืนพกสั้นเบื้องต้น รุ่น 12  (อ่าน 6078 ครั้ง)
don-inphon
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #100 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2013, 10:38:56 »

รุ่นที่12 ไม่ทันเพราะติดธุระอบรมรุ่นที่13จะมีประมาณเมื่อไหร่ครับจะได้เตรียมตัวเข้าร่วมอมรมครับ

รุ่น 1 3 ต้องรออีกนานครับ...รอหลักสูตร การต่อสู้รุ่น 6 แล้ว อาจมีต่อด้วยลูกซอง....ครับ

อบรมเบื้องต้น รุ่น 13 รอตามคิว อีก หลายเดือน มีข่าว จะแจ้งให้ ทราบครับ

สนใจแต่ไม่มีพื้นฐานเลยสามารถเข้าอบรมได้มั้ยค่ะ

อบรมเบื้องต้น เหมาสำหรับท่านที่ไม่เคยยิงปืนมาก่อนครับ จะสอนตั้งแต่การจับปืนแบบถูกวิธี

ท่ายิงที่ถูกต้อง....พื้นฐานทั่วไป การยิงปืนพกสั้น ครับ....

ผู้เข้าอบรม ไม่มีพื้นฐานเลย ..เข้าอบรม ก็จะได้รู้เกี่ยวกับการยิงปืนเบื้องต้น ครับ

เชิญครับ หลักสูตรนี้เหมาะกับมือใหม่จริงๆ ครับ

ได้ครับ เรามีครูฝึกดูแลใกล้ชิด ปลอดภัย  100% ครับ  อาวุธปืนที่เราเตรียมไว้ให้สำหรับท่านที่ไม่มีอาวุธปืนมา เป็นปืน .38  .45  9มม. หรือท่านที่นำอาวุธปืนมาเอง แต่อยากลองใช้ปืนที่เราเตรียมไว้ก็ได้ ครับ ตอนนี้ยังไม่เต็มสนใจมาสมัครกันได้ครับ

เยี่ยมมากครับ...(เดี๋ยวแถม) ลูกซองให้ตอนอบรมเสร็จ......อิอิ นอกรอบ ครับ
Mona.ja
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #101 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2013, 18:32:38 »

อยากไปมากเลยค่ะ แต่ติดสัมมนาอีกเรื่องตอนเช้า
อยากไปตอนกลางวันได้มั้ยค่ะ
เอาไว้ป้องกันตัว สำหรับผู้หญิง   ยิงฟันยิ้ม ยิ้มเท่ห์
don-inphon

« ตอบ #102 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2013, 22:03:13 »

อยากไปมากเลยค่ะ แต่ติดสัมมนาอีกเรื่องตอนเช้า
อยากไปตอนกลางวันได้มั้ยค่ะ
เอาไว้ป้องกันตัว สำหรับผู้หญิง   ยิงฟันยิ้ม ยิ้มเท่ห์

ตามหลักสูตรอบรม ช่วงเช้าเป็นทษฎี ต่างๆ เกี่ยวกับ อาวุธปืน ยิงสร้างความคุ้นเคย

ช่วงบ่าย...ทษฎี สลับยิงปืน เก็บคะแนน วัดผล ประเมินผู้เข้าอบรม แจกใบประกาศ

หากเข้ามาช่วงบ่าย ได้...เดียวรอ เจ้าของโปรแกรมการจัดให้การอบรมก่อนครับ

ผมไม่แน่ใจว่า จะรวบรัด แล้วย่นเวลา สอนแบบอัดให้ ช่วงบ่าย ทีเดียว จะได้หรือเปล่า

(รอนายสนามมาตอบ)
Paul@CR
ระดับ ป.ตรี

- หาหัวใจให้เจอ ก็เป็นสุข -

« ตอบ #103 เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2013, 08:12:53 »

ระหว่างไปรอน้องเขาอบรมปืนสั้น เอาลูกซองไปทบทวนได้มั๊ยครับครูสมหวัง  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

..ยุคนี้มันไม่มีใครเห็นแก่บ้านเมืองจริงๆ หร­อก..เกล้าผมอยากรู้นัก มีใครคิดถึงเรื่องของแ­ผ่นดินกันบ้าง..  - ขุนรองปลัดชูฯ -
don-inphon

« ตอบ #104 เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2013, 09:39:31 »

อีก 2 วัน ครับ....รีบสมัครกันได้ ครับ
auddy2507
" ผู้มีความกล้า " ย่อมมี " ความหวังเสมอ "
มัธยม
**

« ตอบ #105 เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2013, 09:46:49 »

ระหว่างไปรอน้องเขาอบรมปืนสั้น เอาลูกซองไปทบทวนได้มั๊ยครับครูสมหวัง  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

เยี่ยม..ดีมากครับ..อาจารย์..เดี๋ยวผมขอแจมด้วยคนครับ..ทิ้งไว้นานๆ เดี๋ยววิชาที่เรียนมา..
ไหลกลับ..คืนไปอยู่กะ..ครูฝึก..อย่างเดิมหนาครับ..55555

"เมื่อมีจงรู้จักให้  เมื่อได้จงรู้จักพอ  เมื่อขอจงรู้จักคุณค่า"
don-inphon

« ตอบ #106 เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2013, 16:27:35 »

ได้ครับพี่....เดี๋ยวผมจะเอาไปตวย ครับ..เดี๋ยวผมให้โปรพล เปิ้นติวเข้มให้..ครับ

ลูกซอง นิ ผมกะลังหัดยิงครับ...ยัง บ่เกยได้ก๋ำถ้วยกับเปิ้นสักเตื่อ....

เดี๋ยวๆ ผมจะให้ครูพลครับ....เปิ้นเทรินโปรแล้วครับ......เอาช่วงพัก หรือ ช่วงหลังอบรมก็ได้

ด้วยความยินดีอย่างยิ่ง ครับ

เยี่ยม..ดีมากครับ..อาจารย์..เดี๋ยวผมขอแจมด้วยคนครับ..ทิ้งไว้นานๆ เดี๋ยววิชาที่เรียนมา..
ไหลกลับ..คืนไปอยู่กะ..ครูฝึก..อย่างเดิมหนาครับ..55555

ว่างก็เข้าสนามได้ครับ...ปืนเราหมั่นฝึกฝน อยู่ที่ไหนก็ฝีกฝนได้ครับ อยู่บ้าน ก็ฝึกได้...

ความรู้มีอยู่กับทุกท่านแล้ว ความชำนาญตากหาก ใครฝึกมาก ชำนาญมาก ครับ..

เหมือนเราเรียนหนังสือครับ...ครูก็แค่ปูแนวทางให้ แต่ใครจะเอาไปใช้หรือ สานต่อก็เป็นเรื่อง

ส่วนบุคคล หละครับ......
kunna
ชั้นประถม
*

« ตอบ #107 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2013, 11:40:32 »

ถูกต้องครับครูบิ็ก ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
don-inphon

« ตอบ #108 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2013, 12:41:28 »

รุ่น 12 พร้อมแล้ว ครับ..... ยิงฟันยิ้ม
Wiralpath_NG
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

สวัสดีค่ะ นิกกี้เอง^^*

« ตอบ #109 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2013, 18:58:19 »

วันพูกเจอกันจ้าววว  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

จำหน่ายอุปกรณ์ไฟฟ้า Tel:088-8811656
จำหน่ายของเล่นญี่ปุ่น IG:Ogamajodoremi.shop
don-inphon

« ตอบ #110 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2013, 22:17:04 »

วันพูกเจอกันจ้าววว  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

รับทราบครับ รายงานตัว 8.30 นะครับ.... ยิงฟันยิ้ม  แล้วเจอกันครับ
Paul@CR
ระดับ ป.ตรี

- หาหัวใจให้เจอ ก็เป็นสุข -

« ตอบ #111 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2013, 22:25:59 »

ลงทะเบียนหน้างานได้ใช่มั๊ยครับครู

..ยุคนี้มันไม่มีใครเห็นแก่บ้านเมืองจริงๆ หร­อก..เกล้าผมอยากรู้นัก มีใครคิดถึงเรื่องของแ­ผ่นดินกันบ้าง..  - ขุนรองปลัดชูฯ -
don-inphon

« ตอบ #112 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2013, 11:02:29 »

ผ่านหลักสูตรกันไปด้วยดีทุกท่านนะครับ..ได้รับคำชมจากนายสนามว่ารุ่นนี้ ยิงปืนแม่นทุกคน

ยินดีกับ 3 ท่าน ที่ได้ใบประกาศ..พิเศษ.รุ่น 12... หมั่นฝึกฝนหมั่นฝึกซ้อม ครับ

มีปัญหาติดขัดสิ่งใด ครูฝึกทุกท่านพร้อมให้คำปรึกษาท่าน ครับ

หรือ Pm มาสอบถามกันได้ ครับ...

FacebooK

" Chiangrai Shooting"

"สมหวัง  ดอนอินผล"

หรือ ห้องกีฬา เชียงรายโฟกัส " สนามยิงปืนจังหวัดเชียงราย" เข้าไปพูดคุยกันได้ ครับ

ขอบคุณครับ
หลานอุ้ยเกี๋ยง
สมาชิกลงทะเบียน
*

ขอแบบ เพียวๆได้ไหม

« ตอบ #113 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2013, 18:59:40 »

เพิ่งมาเห็น ไม่ทันสมัครเลย

ทหารเสือพระองค์ดำ ๑/๔๘ พิชิตปรีชากร
---------------------------------------------
จ.ส.อ.ศุภวัฒน์ มโนรัตน์
โรงพยาบาลค่ายขุนเจืองธรรมิกราช
mon na
*

คิดดี พูดดี ทำดี ได้ดี

« ตอบ #114 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2013, 09:55:01 »

สวัสดีตอนสายๆค่ะพี่ๆสมาชิกทุกๆท่าน  ยิ้มเท่ห์  มีรูปภาพหล่อๆสวยๆ การฝึกอบรมยิงปืนพกสั้นเบื้องต้น"รุ่นโหล๋"มาฝากค่ะ   ยิงฟันยิ้ม
ปล.ต้องขออภัยด้วย รูปภาพบางภาพไม่ค่อยชัดค่ะ  ยิงฟันยิ้ม

การฝึกอบรมผ่านไปด้วยดี หวังว่าสมาชิกทุกๆท่าน จะนำความรู้ที่ได้รับการฝึกอบรมเบื้องต้นในครั้งนี้ นำไปใช้ในทางที่ดีและนำไปฝึกฝน-ฝึกซ้อมนะคะ ที่สำคัญทุกๆท่านยังได้รับคำชมจากนายสนามและครูฝึก ว่ารุ่นนี้ยิงปืนแม่นและเก่งๆกันทุกคนค่ะ  ตกใจ ตกใจ
ขอแสดงความยินดีกับ 3 ท่าน ที่ได้รับใบประกาศ..พิเศษ.รุ่น 12 นี้ด้วยนะคะ
ปล.หากมีปัญหาติดขัดสิ่งใด ครูฝึกทุกท่านพร้อมให้คำปรึกษาท่าน ค่ะ..
หรือ Pm มาสอบถามกันได้ที่นี่...FacebooK " Chiangrai Shooting"
หรือ ห้องกีฬา เชียงรายโฟกัส "สนามยิงปืนจังหวัดเชียงราย" เข้าไปพูดคุยกันได้ค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
E22YKA
*

« ตอบ #115 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2013, 09:58:07 »

สวัสดีตอนสายๆค่ะพี่ๆสมาชิกทุกๆท่าน  ยิ้มเท่ห์  มีรูปภาพหล่อๆสวยๆ การฝึกอบรมยิงปืนพกสั้นเบื้องต้น"รุ่นโหล๋"มาฝากค่ะ   ยิงฟันยิ้ม
ปล.ต้องขออภัยด้วย รูปภาพบางภาพไม่ค่อยชัดค่ะ  ยิงฟันยิ้ม

การฝึกอบรมผ่านไปด้วยดี หวังว่าสมาชิกทุกๆท่าน จะนำความรู้ที่ได้รับการฝึกอบรมเบื้องต้นในครั้งนี้ นำไปใช้ในทางที่ดีและนำไปฝึกฝน-ฝึกซ้อมนะคะ ที่สำคัญทุกๆท่านยังได้รับคำชมจากนายสนามและครูฝึก ว่ารุ่นนี้ยิงปืนแม่นและเก่งๆกันทุกคนค่ะ  ตกใจ ตกใจ
ขอแสดงความยินดีกับ 3 ท่าน ที่ได้รับใบประกาศ..พิเศษ.รุ่น 12 นี้ด้วยนะคะ
ปล.หากมีปัญหาติดขัดสิ่งใด ครูฝึกทุกท่านพร้อมให้คำปรึกษาท่าน ค่ะ..
หรือ Pm มาสอบถามกันได้ที่นี่...FacebooK " Chiangrai Shooting"
หรือ ห้องกีฬา เชียงรายโฟกัส "สนามยิงปืนจังหวัดเชียงราย" เข้าไปพูดคุยกันได้ค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เขาบะได้ฮ้องว่ารุ่นโหลเด้อ....เปิ่นฮ้องว่า รุ่นนักเรียนนอก
mon na
*

คิดดี พูดดี ทำดี ได้ดี

« ตอบ #116 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2013, 10:08:42 »

เขาบะได้ฮ้องว่ารุ่นโหลเด้อ....เปิ่นฮ้องว่า รุ่นนักเรียนนอก

รับทราบค่ะ  ยิงฟันยิ้ม
reang58
ชั้นประถม
*

« ตอบ #117 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2013, 13:26:00 »

รุ่น11ยังไม่มีรูปลงให้ดูเลยเนอะ...อิจฉารุ่น12จัง  ยิ้มกว้างๆ   ยิ้มกว้างๆ   ยิ้มกว้างๆ
don-inphon

« ตอบ #118 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2013, 09:50:20 »

รุ่น11ยังไม่มีรูปลงให้ดูเลยเนอะ...อิจฉารุ่น12จัง  ยิ้มกว้างๆ   ยิ้มกว้างๆ   ยิ้มกว้างๆ

ยิงฟันยิ้ม
ร้านสุทรากานต์(คุณติ่ง)&บัตเตอร์ฟลายคาบาเร่
มัธยม
**

https://www.facebook.com/sutrakan

« ตอบ #119 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2013, 22:19:35 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม... สนใจๆครับ...เป็นความฝันที่เก็บไว้ลึกๆในใจตลอดมาเลย...อ่ะน่ะ... จุมพิต จุมพิต จุมพิต

ยังพอมีที่ว่างครับ...อิอิ..สนใจ เชิญครับ เราจะทำความฝันคุณให้เป็นจริง....555+

ปิดรับสมัครวันที่เท่าไหร่ครับ...ไม่มีปืนเข้าอบรมได้ไหมครับ..

สมัครได้จนถึงวันอบรมครับ....
ว้าๆๆๆ... ตกใจ ตกใจ ตกใจ....รู้ตัวอีกทีผ่านมาแล้้วอ่ะมัวแต่ยุ่งๆเรื่องงานมากมาย...จะมีอีกเมื่อไหร่นิไม่อยากพลาดเลย...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 สิงหาคม 2013, 11:01:09 โดย ร้านสุทรากานต์(คุณติ่ง)&บัตเตอร์ฟลายคาบาเร่ » IP : บันทึกการเข้า

ผลิตจำหน่ายให้เช่า ชุดไทยต่างๆเครื่องประดับฯ ชุดวิวาห์ราตรี ชุดแสดงแฟนซี ชุดนักร้อง ชุดโชว์คาบาเร่ (ตัดเฉพาะงาน) จัดขบวนแห่ฯ งานพิธีการ Organizing Events แต่งหน้าโทร...089 9518769 ,065 5210874(คุณติ่ง
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 พิมพ์